อยากฝากอะไรถึงทางโครงการกับนิติ เชิญทางนี้เลยครับ

รีเจ้นท์ โฮม 1 (พหลโยธิน 67/1)
Guest

อยากฝากอะไรถึงทางโครงการกับนิติ เชิญทางนี้เลยครับ

Postby Guest » 25 May 2008 01:34

1. ทำไมตึก c ไม่มียามประจำตึกเหมือนตึกอื่น ๆ (มีก็เหมือนไม่มีเพราะเอาไปโบกรถแทน)

2. เฟส 2 สีสวยมาก แต่ทำไมเฟส 1 สี่โทรมจังอ่ะ

3. รั้วหลังตึก c เหลือแค่นิดเดียว ทำไมไม่ก่อเป็นกำแพงอ่ะ ดูไม่ค่อยเรียบร้อย ปลอดภัยเลย คงไม่เสียตังค์มากมายหรอกมั้ง

4. ไฟตรงหน้าลิฟท์ ชั้น 7 ตึก c ไม่เคยเห็นเปิดได้เลย ถ้าเสียก็ควรซ่อมได้แล้วนะ

5. ตอนนี้ลูกบ้านรู้สึกอึดอัด กับปัญหาต่าง ๆ ที่เกิดขึ้นแต่ไม่ได้รับการแก้ไข ไม่ได้คำตอบ อยากเปิดประชุมเร็วๆ

เมื่อไหร่จะโอนครบ มีระยะเวลากำหนดรึเปล่า รึจะปล่อยให้เป็นแบบนี้เรื่อย ๆ

6. คิดออกแล้วเดี๋ยวจะมาเพิ่ม
Guest

Postby Guest » 25 May 2008 03:43

ขอบคุณค่ะ คุณแม่น้องฮัก..

แล้วน้องจะไปเคาะ ขอยืมน่ะค่ะ :-D
ENE

Postby ENE » 25 May 2008 04:57

สวัสดีครับ ผมเองก็มีเรื่องฝากไว้ด้วยเหมือนกันครับ ตึกบีครับ

1.น้ำจากฝักบัวมีกลิ่นเหมือนคุณแม่น้องฮักครับ

2.สนับสนุนเรื่องคูปองสระว่ายน้ำด้วยครับ

ส่วนเรื่องอื่นๆถ้าคิดออกเดี๋ยวจะมาโพสใหม่ครับ

ปล.ชอบสีเฟส2เหมือนกันครับ
Guest

Postby Guest » 25 May 2008 06:52

monthone wrote: เราเข้ามาอ่านประจำ แต่ไม่ได้เข้ามาคุย

วันนี้อยากฝาก เรื่อง ถึง นิติคะ :

1. อาคาร A เราไม่ค่อยเห็น รปภ. นั่งประจำจุดเลย ประตูก็เปิดไว้ ผู้พักอาศัยทุกคน มี keycard สามารถเปิดประตูเข้าออกได้ จึงไม่ควรเปิด

ประตูทิ้งไว้ เพราะดูแล้วไม่ปลอดภัย มาก ๆ ค่ะ

2. ค่าบริการสระว่ายน้ำ สำหรับผู้พักอาศัย ถ้าเก็บไม่ควรเกิน 10 บาท/วัน ถ้าเป็นเพื่อนหรือญาติที่มาจากภายนอก ก็เก็บ 30 บาทได้ไม่น่าจะมี

ปัญหา เท่าที่สังเกตุเห็น ตั้งแต่เก็บค่าบริการ 30 บาท จำนวนผู้มาใช้สระน้อยลงมาก

***ส่วนเรื่องเหล็กดัดประตู ขอเถอะนะคะ คุณ เฟส 1 มันทำให้เรารู้สึกอุ่นใจมากเลย****

ครับผม ก็ไม่ได้ซีเรียสอะไรครับเพราะเห็นว่าปลอดภัยกว่า แต่ก็ขอให้เป็นสีขาวนะครับน่าจะกลมกลืนกับผนังได้ดีกว่าสีอื่นๆ แค่แปลกตาน่ะครับอีกหน่อยคงชิน
Guest

Postby Guest » 26 May 2008 01:22

ประตูตึกซี เปิดตลอดกลางวัน และกลางคืน 2-3 ทุ่มก็ยังเปิดอยู่ค่ะ และประตูก็ปิดเหมือนสนิท แต่จริงแล้วไม่สนิท

ประตูหนีไฟ ทำไมไม่ปิดทั้ง 2 ด้าน งงค่ะ

พื้นทางเดิน ตามร่องกระเบื้องสกปรกมาก วอนทางโครงการช่วยพิจารณาจัดการด้วยค่ะ

เรื่องน้ำมีกลิ่นช่วยดำเนินการแก้ไข และแจ้งข่าวให้ลูกบ้านรับรู้ด้วยค่ะ

รปภ. ตึกซี มีกี่คนค่ะ เห็นมานั่งสมาคมกันหน้าตึกอยู่หลายคน แต่หน้าประตูไม่มี รปภ.เลย

สภาพตึกดูเก่า น่าจะทำการเก็บรายละเอียดให้ดูดีกว่านี้ได้ก็ดีนะคะ อิจฉาเฟสตรงข้ามค่ะ

ขอบคุณค่ะทีรับไว้พิจารณาและจัดการด่วน
Guest

Postby Guest » 26 May 2008 20:30

ทำไมปัญหาเยอะจังค่ะ

เมื่อไรจะแก้ไขได้สักที :? :?
Tumza

Postby Tumza » 26 May 2008 21:22

Guest wrote: ทำไมปัญหาเยอะจังค่ะ

เมื่อไรจะแก้ไขได้สักที :? :?

ปัญหามันก็มีทุกที่ละครับ ต่อให้คอนโดแพงกว่าที่หลายเท่าตัวก็มีปัญหาครับ บางที่อาจจะมากว่านี้ด้วยนะครับ จากประสบการณ์ ก้ต้องคอยดูกันต่อไปนะครับ ว่าทางโครงการของเราจะแก้ไขปัญหาต่างๆได้มากน้อยแค่ไหน :!: :!:

ต้องรอดูความใส่ใจของทางเจ้าของโครงการที่มีต่อลูกบ้าน Regent Home I ค้าบบบบ
อยากไปไหนก้บอกมา แล้วฉันจะพาไป
Guest

Postby Guest » 28 May 2008 23:02

***ตึกบี "หนู" ชุมมากเลยครับ วิ่งกันอย่างกับฟ้าจะถล่ม บางคืนนอนๆ อยู่ตกใจตื่นก็มี น่าจะหาวัสดุอะไรมาอุดช่องบริเวณท่อน้ำนะครับ ผมคิดว่ามันคงเข้าทางนั้น
Guest

Postby Guest » 31 May 2008 22:50

ที่ห้องตึกซีชั้นสี่น้ำที่ฝักบัวมีกลิ่นเหม็นค่ะ เห็นด้วยกับทางเดินแต่ละชั้นตรงยาแนวสีดำไม่สวยเลย ไม่เชิดหน้าชูตาเลย ครั้งนึงเคยให้เด็กที่ทำงานเก่ามาช่วยทำความสะอาดห้องก่อนย้ายเข้า เด็กบอกว่าหนูนึกว่าพี่ย้ายมาอยู่คอนโด แต่ทำไมมันดูเหมือนแฟลตเลย ไม่สวย จึ๊กส์ หน้าชาเลย แต่ก็เถียงไม่ออก เพราะงานในตัวตึกมันดูแย่มาก โดยเฉพาะกระเบื้องตรงทางเดิน
Guest

Postby Guest » 02 Jun 2008 18:56

แม่น้องhug wrote: ดีจังเลยที่มีกระทู้นี้

อยากฝากถึงมากมาย

เริ่มเลย ละกัน

1.อยากให้ช่วยติดตามงานค่ะ งานแก้ และแจ้งกำหนดการเข้าแก้ไขงานของช่าง เพื่อลูกบ้านจะได้เตรียมตัว (ตรงนี้ทำได้ดีระดับหนึ่งแล้วนะคะ)

และตามงานกับเจ้าของห้องด้วยค่ะ ว่างานเรียบร้อยรึเปล่า? แก้เสร็จแล้วจริงมั๊ย ?

ตรงนี้เป็นเหมือนน้ำทิพย์นะคะ แสดงให้เห็นว่าเราใส่ใจ ได้ใจลูกบ้านแน่นอนค่า :)

เพราะพวกเราต้องอยู่ด้วยกันนานๆ ซื้อน้ำใจกันดีกว่านะคะ ไม่เสียเวลาเท่าไหร่เลย:)

2.ทำความสะอาดวันละสองรอบได้มั๊ยคะ? ตอนมาอยู่แรกๆ ตึกบี ทำความสะอาดหลายรอบเลยค่ะ

เวลาทำความสะอาดเสร็จใหม่ๆ เดินแล้วสบายเท้าดีจัง

แต่ถ้าฝุ่นเยอะ รอยเท้าแยะ เห็นแล้วไม่สบายตาเลยค่ะ

รบกวนช่วยทำความสะอาดบันไดทางหนีไฟด้วยนะคะ ฝุ่นเยอะมากๆเลย

3.ถ้าวันไหนฝนตกที่ทางเข้าน่าจะมีกล่องกระดาษวางนะคะ

เพื่อทุกคนจะได้เช็ดเท้า ไม่งั้นทุกคนพากันเหยียบอะไรต่อมิอะไรเลอะเทอะไปทั้งตึก

สงสารแม่บ้านทำความสะอาดคงเบื่อน่าดู

4.ขอชื่นชม ผจก (รึเปล่า? ผู้หญิงผอมๆที่สูงๆน่ะค่ะ) คนใหม่ค่ะ ดูใส่ใจงานดี เห็นเดินไปดูที่ตึก แต่ละตึก

ต้องอย่างนี้สิคะ ต้องลุยงานอย่างนี้ ดูท่าทางขยัน

และเจอหน้ากันก็ยิ้มแย้ม น่าเข้าไปพูดคุยด้วยมากเลย

ชอบๆ สู้ๆค่ะ คุณเป็นตย.ที่ดี

5.ตรงโรงเก็บต้นไม้เก่า (ตอนนี้กลายเป็นที่เก็บเศษวัสดุและกระถาง)

มีกระถางเยอะแยะเลยค่ะที่วางหงายไว้

มีน้ำฝนตกลงไปขัง ทำให้เป็นที่เพาะยุงค่ะ น้ำเริ่มเหม็นๆ ยุงเริ่มเยอะ อยากให้ช่วยคว่ำน้ำออกบ้างดีกว่าค่ะ

กระถางก็ใหญ่ว่าจะช่วยคว่ำก็ไม่ไหวค่ะ :)
เพื่อชุมชนของเราได้ปลอดยุงลายค่ะ

6.ขอชื่นชม แม่บ้านที่สโมสรคนนี้ขยันมากเลย + ยิ้มแย้ม ให้ทุกทีที่เจอ :)

7.ฝากถึงโครงการหน่อยค่า

ทำไมสีของเฟส 2 สวยจังเลย

ของเราเฟส 1 เหมือนสีที่ยังทาไม่เสร็จเลยค่ะ

ใช่สีรองพื้นรึเปล่า? โอนเสร็จแล้วจะทาซ้ำอีกใช่ละเปล่าคะ?

8.อยากให้มีเบอร์โทรติดต่อ รปภ ด้วยค่า

เผื่อมีเหตุฉุกเฉินในเวลากลางคืน

เราออกจากห้องไม่ได้ทำไงเน๊าะ

แจ้งที่ไหนก็ไม่ได้ ถ้ามีเบอร์โทรติดต่อรปภ ตึกเราได้ จะดีมากๆเลย

มีอะไรจะได้ช่วยเหลือกัน ทันท่วงที

อันนี้สำคัญนะคะ ว่ามั๊ย??

9.ทุก 1 สัปดาห์ หรือทุก 2 สัปดาห์ หรือจะทุก 1 เดือน

ควรมีความคืบหน้าหรือเรื่องราวต่างๆภายในคอนโด เล่าให้ลูกบ้านฟังบ้างค่ะ

เช่น ทางเราได้เปลี่ยนโน่นนี่ให้แล้วนะคะ เพราะอะไร?

คืออยากให้มีการแจ้งความคืบหน้าของอะไรต่างๆที่ลูกบ้านสงสัย ในโครงการบ้างค่ะ?

เพื่อที่เราจะได้สื่อสารกัน ไม่อยากให้เงียบหาย

ลูกบ้านก็จับกลุ่ม งงกัน ไม่มีคำตอบที่ชัดเจนซะทีในแต่ละเรื่อง

ถ้ามีคำตอบในลักษณะปรึกษาหารือจะดีกว่าในลักษณะออกกฎนะคะ ว่ามั๊ย?

ลองดูค่ะ ไม่เริ่มไม่รู้ว่าดีจริง

10.ฝากเรื่องน้ำใช้จากฝักบัวมีกลิ่นเหม็นเวลาเปิดในตอนแรก

และจากท่อระบายน้ำมีกลิ่นเหม็น ด้วยค่ะ

เพราะไม่ใช่แค่ 1 หรือ 2 ห้อง แล้วนะคะ

หลายห้องมากๆ ที่มีปัญหาเดียวกันนี้

ที่จริงแค่ 1 ห้องมีปัญหาก็ควรแก้ ไม่ควรปล่อยให้เวลาเนิ่นนานไป

นึกถึงใจเค้าใจเราบ้างค่ะ

11.อยากให้ปลูกฝังทัศนะคติที่ดีดีให้ลูกบ้านค่ะ

เช่นมีป้ายเตือน หรือบอกให้ทำบางอย่าง

เช่นกรุณาทิ้งขยะตรงนี้ค่ะ

หรือช่วยกันรักษาความสะอาดนะคะ

โปรดจอดรถให้เป็นระเบียบค่ะ

บางอย่างถ้าเราแนะนำ และช่วยกันบอกกล่าว เตือน ปลูกฝังให้ทุกคนช่วยกัน

จะได้สิ่งที่ดีดี กลับมาในลักษณะช่วยกัน

จะดีกว่าต้องมานั่งแก้ไขปัญหาให้ปวดหัวค่ะ

งานบริหารชุมชนก็จะง่ายขึ้น ถ้าทุกคนใส่ใจ และช่วยกัน ว่ามั๊ยคะ??

ขอบคุณที่มีกระทู้นี้จ๊ะ

ถ้ามีอะไรใหม่ขอมาเพิ่มเติมอีกน๊า

และขอบคุณที่ทางโครงการจะฟังค่ะ

ด้วยความปรารถนาดีที่จะได้ชุมชนเรามีสิ่งดีดี :-D

เห็นด้วยอย่างยิ่งคะ

Return to “Regent Home I”