เรื่องที่อยากบรรจุใน วาระการประชุม ของคณะกรรมการ และผลของการประชุม

บี.ลอฟท์ คอนโดมิเนียม สุขุมวิท 109 (สันติคาม 12)
turbomanda3

เรื่องที่อยากบรรจุใน วาระการประชุม ของคณะกรรมการ และผลของการประชุม

Postby turbomanda3 » 21 Apr 2011 23:04

อยากทราบว่า

เรื่องที่ 1 งบประจำเดือน 3 ที่ออกมานี่

มีรายรับ เป็นเงิน XXX,XXX บาท นี่เป็นรายรับอะไรช่วยแจงด้วยได้ไหม

มีรายจ่าย X,XXX,XXX บาท นี่มีรายจ่ายอะไรถึงได้เยอะจังอยากทราบครับ

จะได้ช่วยดูว่ามีการบริหารอะไร ทำไม รายจ่าย กับ รายรับ ไม่ค่อย match กันเท่าไหร่

นิติ สามารถทำได้ไหม

เรื่องที่ 2 อยากให้ แจงค่าไฟฟ้าของส่วนกลาง

ที่มีกราฟออกมานี่ อยากให้มีการโชว์ว่า เดือนที่แล้วมีการจดมิเตอร์ เลขอะไร ถึงเลขอะไร

ที่ทำเหมือน ใบแจ้งหนี้การไฟฟ้า ได้ไหม เพราะว่าสิ่งที่ทำอยู่น่ะ มันเป็นการบอกเลขเฉย ๆ กับ ยอดเงินที่จ่ายไป

BlackDemon69

Postby BlackDemon69 » 22 Apr 2011 20:00

ชาติ wrote: ผมอยากเสนอให้มีตลาดนัดชุมชนสักเดือนละครั้งครับ เพราะเห็น LPN โครงการอื่นๆ เค้ามีกัน แล้วรู้สึกว่ากิจกรรมนี้มีประโยชน์มาก เช่นทำให้เพื่อนบ้านรู้จักกันมากขึ้น ได้ซื้อของในราคากันเอง และการมีกิจกรรมร่วมกันระหว่างนิติกับลูกบ้านครับ

ตลาดนัดชุมชนคือการให้ลูกบ้านนำของที่เหลือใช้ ของเก็บ หรือของกินมาขายครับ โดยผมเห็นว่าด้านหลังตึก A ยังมีพื้นที่ว่างอยู่พอควรน่าจะพอจัดงานได้ โดยมีการเสียค่าแผงเล็กน้อยให้โครงการเก็บเป็นกองกลางครับ

http://www.prakard.com/default.aspx?g=posts&t=388922

ลิงค์ตัวอย่างจากบ้าน LPN บดินทร์ครับ :)

เห็นด้วยกับคุณชาตินะคับ..อย่างน้อยเราก็จะได้รู้จักเพื่อนบ้านของเรา...

อีกทั้งยังเป็นการกระจายรายได้..กระจายสินค้า...และข้อคิดเห็นแลกเปลี่ยนซึ่งกันและกัน..

โครงการก็ได้จัดเก็บค่าล็อคขายของ...ส่วนเพื่อนบ้านก็จะได้ซื้อสินค้าที่่ถูกใจและถูกเงิน..^^
pinokio

Postby pinokio » 23 Apr 2011 00:35

แล้วจะไม่วุ่นวาย หรือ ทำให้พื้นที่สกปรก หรือครับ

ผมว่า ไม่ควร นะครับ เพราะ มันจะวุ่นวาย เสียงดัง มีการดื่มเหล้า เปิดเพลง เหมือนตลาดนัด ทั่วไป

ม้นจะไม่สงบเอานะครับ

และที่สำคัญ ปัญหาอื่นๆก็จะตามมา เผื่อขายดี หาเงินได้เยอะ ลูกบ้านคนอื่นอยากจะลงมาขายบ้าง

แต่ไม่มีที่ให้ขาย เกิดปัญหา ถกเถียงกันอีก กันไว้ดีกว่าแก้ ดีกว่าครับ

ชาติ

Postby ชาติ » 26 Apr 2011 17:11

^

^

เป็นการเปิดล็อคขายของเฉพาะผู้ที่อาศัยในคอนโดเรา ซึ่งผมว่าไม่เสียงดัง และไม่มีการกินเหล้าเมายา เหมือนตลาดนัดทั่วๆ ไป

ส่วนเรื่องทำความสะอาดก็ให้แม่ค้าพ่อค้าช่วยกันรณรงค์ไม่ทิ้งขยะบนพื้นและเก็บกวาดให้เรียบร้อย รวมทั้งทางนิติยังมีรายรับจากการขอเปิดบู๊ทซึ่งส่วนนึงเอามาจ่ายให้แม่บ้านเพิ่มเพื่อทำความสะอาดพื้นที่จัดงาน

และอีกอย่างคือไม่ได้เปิดตลาดทุกวัน อาจเปิดเดือนละครั้ง ซึ่งผมว่าไม่น่าจะวุ่นวายมากเกินไปครับ
pinokio

Postby pinokio » 07 May 2011 17:57

เพิ่งได้อ่านผลการประชุมล่าสุด ทำไม ไม่เห็นมีการ อัพเดด กันในกระทู้นี้เลยละครับ

คณะกรรมการ น่าจะทราบว่ามีการตั้งกระทู้ นี้ขึ้น น่าจะมาอัพเดด ที่ให้อ่านกันทั่วหน้า นะครับ

อีกอย่าง ก่อนการประชุมวาระใดๆก็ตาม น่าจะมีการแจ้งให้ทราบ ว่ามีหัวข้อใดบ้าง

เผื่อลูกบ้านต้องการแสดงความคิดเห็น หรือสอบถาม พูดคุย ก่อนเข้าสู่การตัดสินใจ โดยคณะกรรมการ นะครับ

เพื่อความโปร่งใส และมีการตัดสินใจที่ดีขึ้น

ขอบคุณครับ
pinokio

Postby pinokio » 07 May 2011 18:01

ชาติ wrote: ^

^

เป็นการเปิดล็อคขายของเฉพาะผู้ที่อาศัยในคอนโดเรา ซึ่งผมว่าไม่เสียงดัง และไม่มีการกินเหล้าเมายา เหมือนตลาดนัดทั่วๆ ไป

ส่วนเรื่องทำความสะอาดก็ให้แม่ค้าพ่อค้าช่วยกันรณรงค์ไม่ทิ้งขยะบนพื้นและเก็บกวาดให้เรียบร้อย รวมทั้งทางนิติยังมีรายรับจากการขอเปิดบู๊ทซึ่งส่วนนึงเอามาจ่ายให้แม่บ้านเพิ่มเพื่อทำความสะอาดพื้นที่จัดงาน

และอีกอย่างคือไม่ได้เปิดตลาดทุกวัน อาจเปิดเดือนละครั้ง ซึ่งผมว่าไม่น่าจะวุ่นวายมากเกินไปครับ

ก็โอเคครับ อย่างไงก็ลองจัดดูก็ได้ครับ แต่ถ้ามีปัญหาเกิดขึ้น ขอให้พิจารณากันใหม่ อีกทีก็แล้วกัน
Topazian

Postby Topazian » 08 May 2011 08:11

ตอนนี้เราคงหวังพึ่งใครไม่ได้ คงทำได้เพียงเขียนสิ่งที่อยากแนะนำ ไปใส่ไว้ในกล่องแสดงความคิดเห็น

แต่เราก็ไม่รู้นะ ว่า ข้อคิดเห็นที่เสนอแนะไป จะได้เอาไปถกกันในที่ประชุมหรือเปล่า??

วาระการประชุม ก็สำคัญ

การประชุมผ่านมาไม่รู้กี่ครั้งแล้ว ไม่เห็นมีแจกแจงเลย..สงสัยจะเป็นความลับ..

pinokio

Postby pinokio » 02 Jun 2011 17:55

Topazian wrote: ตอนนี้เราคงหวังพึ่งใครไม่ได้ คงทำได้เพียงเขียนสิ่งที่อยากแนะนำ ไปใส่ไว้ในกล่องแสดงความคิดเห็น

แต่เราก็ไม่รู้นะ ว่า ข้อคิดเห็นที่เสนอแนะไป จะได้เอาไปถกกันในที่ประชุมหรือเปล่า??

วาระการประชุม ก็สำคัญ

การประชุมผ่านมาไม่รู้กี่ครั้งแล้ว ไม่เห็นมีแจกแจงเลย..สงสัยจะเป็นความลับ..

คณะกรรมการ ช่วยเข้ามาตอบด้วยสิครับ
Guest

Postby Guest » 08 Aug 2011 23:34

เข้ามางงคือกันค่ะ ปักหมุดไว้ทำไม

Return to “B.Loft Condominium Sukhumvit 109”