กระทู้ฝากร้องเรียน เสนอแนะ เรียกร้อง ให้นิติครับ

บี.ลอฟท์ คอนโดมิเนียม สุขุมวิท 109 (สันติคาม 12)
Guest

กระทู้ฝากร้องเรียน เสนอแนะ เรียกร้อง ให้นิติครับ

Postby Guest » 25 Feb 2012 19:29

หลังจากเห็นการติดตามงานของคุณVern

รอบหน้าถ้ามีการเลือกกรรมการใหม่ ผมอยากได้ดรีมทีม กลุ่มรักษ์ลุมพีนีดังนี้ครับ

1คุณVern กรรมการติดตามงาน

2คุณmoon walk กรรมการรับแจ้งงาน

3คุณชาติ กรรมการตรวจสอบงาน

4คุณturbomanda กรรมการตรวจสอบงานด้านการเงินบัญชี (งานนี้ผมให้ความสำคัญเลย เพราะเกี่ยวกับเงินๆทองๆ)

นึกได้เท่านี้ หวังว่าฝันผมจะเป็นจริงนะ เพราะผมชอบคนทำงานจริงๆครับ ได้ลองไปดูความเละเทะของฝั่งนู้นตรงข้ามเราแล้ว ชักกลัว

แต่ถ้ามีกลุ่มคนเหล่านี้ที่คอยดูแลรักษาผลประโยชน์ของพวกเรา ผมก็อุ่นใจครับ เงินปีปีนึงไม่น้อยนะครับ หมุนเวียนหลายล้านเลย

vern

Postby vern » 29 Feb 2012 03:44

มา update ครับ

เมื่อวันเสาร์ ช่วงทุ่มนึง ผมได้ไปเดินเช็คอีกรอบแล้วครับ หลังจากให้ทางนิติเปิดไฟทุกดวง

พบว่าไฟขาดแค่ตึกละ 2 ดวง ลานจอดรถทุกชั้นก็สว่างดี เลยแจ้งให้ทางนิติขยายเวลา

เปิด full ทุกดวงจนถึง 4 ทุ่มครับ
moon_walk

Postby moon_walk » 29 Feb 2012 21:01

vern wrote: มา update ครับ

เมื่อวันเสาร์ ช่วงทุ่มนึง ผมได้ไปเดินเช็คอีกรอบแล้วครับ หลังจากให้ทางนิติเปิดไฟทุกดวง

พบว่าไฟขาดแค่ตึกละ 2 ดวง ลานจอดรถทุกชั้นก็สว่างดี เลยแจ้งให้ทางนิติขยายเวลา

เปิด full ทุกดวงจนถึง 4 ทุ่มครับ

กด love ให้เลยครับ :)

พระท่านบอกไว้ ให้แสงสว่าง ให้ทางเดินรถแก่ผู้อื่น ชาติหน้าเกิดมาก็มีกิน มีใช้ มีรถคันโตขับเหมือนเดิมครับ
Guest

Postby Guest » 01 Mar 2012 16:13

ฝากคุณ Vern ด้วย อยากให้ รปภ. หญิง ตึก B กะเช้า ปรับปรุงการทำงานด้วย เนื่องจากมาทำงานค่อนข้างสาย มาแล้วก็มาแต่งหน้าแต่งตัวที่หน้า counter และคุยแต่เรื่องส่วนตัว ละเลยต่อหน้าที่ ดูไม่เหมาะสมเลย ไม่เคยสนใจผู้อยู่อาศัยเลยว่าใครจะเข้าออกอาคาร ไม่ทักทาย มนุษยสัมพันธ์แย่มาก อยากฝากให้ปรับปรุงการทำงานเป็นอย่างมาก
vern

Postby vern » 02 Mar 2012 05:29

Guest wrote: ฝากคุณ Vern ด้วย อยากให้ รปภ. หญิง ตึก B กะเช้า ปรับปรุงการทำงานด้วย เนื่องจากมาทำงานค่อนข้างสาย มาแล้วก็มาแต่งหน้าแต่งตัวที่หน้า counter และคุยแต่เรื่องส่วนตัว ละเลยต่อหน้าที่ ดูไม่เหมาะสมเลย ไม่เคยสนใจผู้อยู่อาศัยเลยว่าใครจะเข้าออกอาคาร ไม่ทักทาย มนุษยสัมพันธ์แย่มาก อยากฝากให้ปรับปรุงการทำงานเป็นอย่างมาก

วันนี้ผมแจ้งทางนิติให้ทราบแล้วนะครับ
ชาติ

Postby ชาติ » 02 Mar 2012 22:45

ขอบคุณคุณ vern มากครับ เลือกตั้งรอบหน้า ลงสมัครอีกนะครับ ผมจะลงคะแนนเสียงให้

ชาติ

Postby ชาติ » 06 Mar 2012 19:18

ฝากคุณ vern ช่วยพิจารณาเรื่องใช้คอนโดเราเป็นทางลัดด้วยครับ เมื่อคืนวันเสาร์พอดีลงมาทำธุระด้านล่าง เลยลองมาสังเกตดูเห็นมอเตอร์ไซค์ขับเข้ามาทางซอย 6/1 แล้วไปออกซอย 8 เลยทันที 3 คัน ในช่วงเวลาเพียง 10 นาทีเท่านั้น ถ้าเป็นไปได้ อยากให้ รปภ. ตรวจเช็ครถทุกคันที่จะขับเข้ามาในคอนโดเราไม่ว่าจะเป็นรถเก๋งหรือมอเตอร์ไซค์ครับ

moon_walk

Postby moon_walk » 06 Mar 2012 19:43

ชาติ wrote: ฝากคุณ vern ช่วยพิจารณาเรื่องใช้คอนโดเราเป็นทางลัดด้วยครับ เมื่อคืนวันเสาร์พอดีลงมาทำธุระด้านล่าง เลยลองมาสังเกตดูเห็นมอเตอร์ไซค์ขับเข้ามาทางซอย 6/1 แล้วไปออกซอย 8 เลยทันที 3 คัน ในช่วงเวลาเพียง 10 นาทีเท่านั้น ถ้าเป็นไปได้ อยากให้ รปภ. ตรวจเช็ครถทุกคันที่จะขับเข้ามาในคอนโดเราไม่ว่าจะเป็นรถเก๋งหรือมอเตอร์ไซค์ครับ

ตามนั้นเลยครับ เดี๋ยวอาจจะมีภาพจำนวนครั้งให้ทางคณะกรรมการไว้พิจารณานะครับ

ปล. อันนี้โดนมาเองส่วนตัว เมื่อเที่ยงนี้ผมจอดรถหน้าตึกฝั่งต้นไม้ กำลังเปิดประตูขนของลงจากรถ มีรถเก๋งสีขาวขับมาด้วยความเร็ว เฉี่ยวข้างผมไปนิด( ห่างไม่ถึงไม้บรรทัด )

ตกใจมากครับ ผมยังไม่อยากตาย และ ยังไม่อยากพิการ มีภาระอีกเยอะ ขออนุญาตฝากถึงเจ้าของรถด้วยนะครับ( ท่านอาจจะไม่เจตนาก็ได้ ) ในชุมชนขับช้าลงซะนิดเถอะนะครับอย่าให้ต้องมีเรื่องมีราวเกิดขึ้นเลย

คุณ vern ไม่รู้พอจะเป็นไปได้มั้ยที่จะช่วยกันรณรงค์ในชุมชนช่วยกันขับช้าๆลงหน่อย

Guest

Postby Guest » 06 Mar 2012 20:23

เมื่อคืนเจอมอไซด์แว้นขับทะลุซอยสองคัน มาด้วยกันครับ เข้าทางนี้ออกทางโน้น เราก็ยืนมองนะ ว่ารปภ จะทำยังไง

สุดท้าย รปภ มัวแต่ไปไล่รถลูกบ้านให้ขึ้นอาคาร อีกด้านรปภ ไล่สอบปากคำ ลูกบ้าน ว่าจอดนานไหม ค้างคืนไหม พักที่นี่ไหม เวงจริงๆ

เจ้าของตัวจริง ต้องมาคอยหลบๆซ่อนๆ ตอบคำถาม ผู้คุมกฎ แต่ พวกที่ไม่ใช่เจ้าของร่วม ขับชมวิวกินลมเป็นซอยลัด

เซ็งแทนครับ
moon_walk

Postby moon_walk » 06 Mar 2012 21:12

Guest wrote: เมื่อคืนเจอมอไซด์แว้นขับทะลุซอยสองคัน มาด้วยกันครับ เข้าทางนี้ออกทางโน้น เราก็ยืนมองนะ ว่ารปภ จะทำยังไง

สุดท้าย รปภ มัวแต่ไปไล่รถลูกบ้านให้ขึ้นอาคาร อีกด้านรปภ ไล่สอบปากคำ ลูกบ้าน ว่าจอดนานไหม ค้างคืนไหม พักที่นี่ไหม เวงจริงๆ

เจ้าของตัวจริง ต้องมาคอยหลบๆซ่อนๆ ตอบคำถาม ผู้คุมกฎ แต่ พวกที่ไม่ใช่เจ้าของร่วม ขับชมวิวกินลมเป็นซอยลัด

เซ็งแทนครับ

เอาเรื่องจริงมาพูด ................. สรุปให้ครับมอไซค์ผ่านฟรี รถเก๋งได้ตังค์

Return to “B.Loft Condominium Sukhumvit 109”