กระทู้ฝากร้องเรียน เสนอแนะ เรียกร้อง ให้นิติครับ

บี.ลอฟท์ คอนโดมิเนียม สุขุมวิท 109 (สันติคาม 12)
turbomanda3

กระทู้ฝากร้องเรียน เสนอแนะ เรียกร้อง ให้นิติครับ

Postby turbomanda3 » 20 Feb 2012 17:40

เขาเป็น หนึ่งคนที่ อยู่รอดที่เขามาตอบกระทู้พวกเรา
moon_walk

Postby moon_walk » 20 Feb 2012 19:28

vern wrote:

ตอนนี้ทางร้าน 108 shop ได้ติดราคาสินค้าแล้วนะครับ แต่ราคายังแพงกว่าข้างนอกครับ

และในใบเสร็จไม่ได้แจ้งรายการสิ่งของเหมือนเดิม

ฝากเรียนคณะกรรมการด้วยครับ เรื่องหลอดไฟส่องสว่างในอาคารจอดรถดับไปหลายดวงแล้ว ( ขาดมาหลายเดือนแล้วครับ )

บางจุดกลางคืนมืดนะครับถอยรถไม่ค่อยเห็น

ปล. ไม่เห็นเข้ามาตอบข้อร้องเรียนผมบ้างเลยหรือว่าเงิน 300 บาทที่ผมจ่ายให้ทางนิติมันไม่มีค่าครับ

Attached files
Attached files
ชาติ

Postby ชาติ » 20 Feb 2012 19:33

^

^

ลงสมัครเป็นกรรมการเลยตัง จะได้นำเรื่องราวปัญหาต่างๆ เข้าที่ประชุมสะดวกๆ และทำให้บ้านเราน่าอยู่ยิ่งขึ้น

ปล. คุณ vern ช่วยลงสมัครต่อด้วยนะ จะเทคะแนนเสียงให้ครับ เพราะเป็นกรรมการท่านเดียวที่เข้ามารับฟังข้อมูลพวกเราในนี้
chadcha44

Postby chadcha44 » 20 Feb 2012 19:51

ฝากคุณ vern ด้วยว่า ให้ รปภ. โดยเฉพาะที่ประจำแต่ละตึก ดูแลและใส่ใจ คนที่เิดินเข้าและออกจากอาคารให้มากขึ้น เืพื่อความปลอดภัยของเจ้าของร่วม
Guest

Postby Guest » 20 Feb 2012 21:13

ชาติ wrote: ^

^

ลงสมัครเป็นกรรมการเลยตัง จะได้นำเรื่องราวปัญหาต่างๆ เข้าที่ประชุมสะดวกๆ และทำให้บ้านเราน่าอยู่ยิ่งขึ้น

ปล. คุณ vern ช่วยลงสมัครต่อด้วยนะ จะเทคะแนนเสียงให้ครับ เพราะเป็นกรรมการท่านเดียวที่เข้ามารับฟังข้อมูลพวกเราในนี้

ผมว่าพี่ๆทั้งสองคนนั่นแหละที่ต้องลง ตั้งพี่moon walk และพี่ชาติ นี่คือการบังคับ:lol: :lol:

อ้อ พี่turbomandaนักตรวจสอบเชี่ยวชาญด้านบัญชีของพวกเราอีกคนด้วย ผมจะจัดคะแนนแบบเต็มๆให้เลยครับ

ส่วนกรรมการชุดปัจจุบัน say noครับ ไม่ได้เรื่องสักคน
denvanny

Postby denvanny » 22 Feb 2012 22:52

Guest wrote:

ผมว่าพี่ๆทั้งสองคนนั่นแหละที่ต้องลง ตั้งพี่moon walk และพี่ชาติ นี่คือการบังคับ:lol: :lol:

อ้อ พี่turbomandaนักตรวจสอบเชี่ยวชาญด้านบัญชีของพวกเราอีกคนด้วย ผมจะจัดคะแนนแบบเต็มๆให้เลยครับ

ส่วนกรรมการชุดปัจจุบัน say noครับ ไม่ได้เรื่องสักคน

ถ้าได้กรรมการชุดนี้ผมว่าเป็นดรีมทีมเลยนะครับ ในเพื่อนๆกลุ่มนี้บางที

ยังทำงานหยั่งกับเป็นกรรมการอยู่จริงๆ ขอหนุนให้ลงสมัครอีกเสียงครับ

เพื่อชุมชนอันน่าอย่ของพวกเรา :-D
vern

Postby vern » 25 Feb 2012 08:27

moon_walk wrote:

ฝากเรียนคณะกรรมการด้วยครับ เรื่องหลอดไฟส่องสว่างในอาคารจอดรถดับไปหลายดวงแล้ว ( ขาดมาหลายเดือนแล้วครับ )

บางจุดกลางคืนมืดนะครับถอยรถไม่ค่อยเห็น

ปล. ไม่เห็นเข้ามาตอบข้อร้องเรียนผมบ้างเลยหรือว่าเงิน 300 บาทที่ผมจ่ายให้ทางนิติมันไม่มีค่าครับ

วันนี้ผมได้ลองเดินเช็คหลอดไฟของอาคารจอดรถทั้งตึก A และ B ทุกชั้นแล้วคับมีหลอดที่ไม่ติดตึกละ70 หลอด และมืดจริง ๆ โดยเฉพาะตึก Aชั้น5

ก็เคืองๆ อยู่เหมือนกันว่าทำไมไม่เปลี่ยน พอเดินลงมาเจอพี่ช่างที่เข้าเวรอยู่ในนิติเลยสอบถามดู ได้ความว่าทั้งไฟทางเดินภายในตึกจะเปิดทุกหลอด

ช่วงค่ำ น่าจะประมาณ 5 โมงเย็น ถึงประมาณ 2 ทุ่ม หลังจากนั้นจะเปิดแค่ 1 line จาก 2 line เช่นประมาณ 3 ดวงจะดับ 1ดวง เพื่อเป็นการประหยัดไฟ

ส่วนดวงที่อยู่สูงมากๆ ตอนนี้รอนั่งร้านสำหรับยกขึ้นไปเปลี่ยนครับ เลยแจ้งไปว่าพรุ่งนี้ขอเปิดแบบทุกหลอดจนถึงสี่ทุ่มแล้วเดี๋ยวผมจะเดินดูอีกที

และจะแจ้งนิติว่าขอเปิดทุกดวงบนลานจอดจนถึงซัก 4ทุ่มน่าจะดีกว่าครับ
vern

Postby vern » 25 Feb 2012 08:36

ชาติ wrote: ฝากนิติให้กำชับ รปภ.นิดนึงครับ ช่วงนี้เห็นรถมอเตอร์ไซค์ขับเข้ามาในคอนโดเยอะขึ้น บางคันไม่ใช่ลูกบ้าน ขับเข้ามาอีกประตูเพื่อออกอีกประตูนึงครับ

เรื่องนี้สอบถามคุณอ้อไปอาทิตย์ที่แล้ว ว่ามีมอเตอร์ไซด์รับจ้างเข้ามานั่งเล่นในสวนหรืออ่านหนังสือพิมพ์ตรง lobby หรือเปล่า

คุณอ้อบอกว่ายังไม่ได้รับแจ้งเรื่องนี้ แต่ทางคอนโดไม่อนุญาตให้เข้ามานั่งเล่น แต่จะมีกรณีที่เรียกให้เข้ามารับผู้โดยสารหรือส่งของเท่านั้น

ส่วนเรื่องวิ่งผ่านผมยังไม่เห็นนะครับ แต่แจ้งคุณอ้อไปแล้วเหมือนกัน เพราะทางนิตินั่งทำงานอยู่น่าจะเห็นครับ
vern

Postby vern » 25 Feb 2012 08:38

chadcha44 wrote: ฝากคุณ vern ด้วยว่า ให้ รปภ. โดยเฉพาะที่ประจำแต่ละตึก ดูแลและใส่ใจ คนที่เิดินเข้าและออกจากอาคารให้มากขึ้น เืพื่อความปลอดภัยของเจ้าของร่วม

จะแจ้งนิติให้ครับ
moon_walk

Postby moon_walk » 25 Feb 2012 17:35

vern wrote:

วันนี้ผมได้ลองเดินเช็คหลอดไฟของอาคารจอดรถทั้งตึก A และ B ทุกชั้นแล้วคับมีหลอดที่ไม่ติดตึกละ70 หลอด และมืดจริง ๆ โดยเฉพาะตึก Aชั้น5

ก็เคืองๆ อยู่เหมือนกันว่าทำไมไม่เปลี่ยน พอเดินลงมาเจอพี่ช่างที่เข้าเวรอยู่ในนิติเลยสอบถามดู ได้ความว่าทั้งไฟทางเดินภายในตึกจะเปิดทุกหลอด

ช่วงค่ำ น่าจะประมาณ 5 โมงเย็น ถึงประมาณ 2 ทุ่ม หลังจากนั้นจะเปิดแค่ 1 line จาก 2 line เช่นประมาณ 3 ดวงจะดับ 1ดวง เพื่อเป็นการประหยัดไฟ

ส่วนดวงที่อยู่สูงมากๆ ตอนนี้รอนั่งร้านสำหรับยกขึ้นไปเปลี่ยนครับ เลยแจ้งไปว่าพรุ่งนี้ขอเปิดแบบทุกหลอดจนถึงสี่ทุ่มแล้วเดี๋ยวผมจะเดินดูอีกที

และจะแจ้งนิติว่าขอเปิดทุกดวงบนลานจอดจนถึงซัก 4ทุ่มน่าจะดีกว่าครับ

ปรกติผมเห็นลานจอดรถในตึกไฟขาวเปิดทุกดวงนะครับ ส่วนไฟส้มตามทางเดินคงเป็นไปตามนั้นครับ

ขอบคุณมากนะครับที่ช่วยติดตามเรื่องให้ หากพิมพ์อะไรที่ล่วงเกินไปขออภัยมา ณ. โอกาสนี้ด้วยครับ

ปล. เมื่อคืนช่วงซัก 2 ทุ่ม ผมก็เห็นคุณ ถ่ายรูปตามดูพวกหลอดไฟที่ขาดในอาคารจอดรถ

ขอชมเชยเลยว่าทำงานด้วยใจจริงๆ สมัยหน้าหากลงสมัครผมจะช่วยสนับสนุนอีก 1 เสียงครับ

Return to “B.Loft Condominium Sukhumvit 109”