กระทู้ฝากร้องเรียน เสนอแนะ เรียกร้อง ให้นิติครับ

บี.ลอฟท์ คอนโดมิเนียม สุขุมวิท 109 (สันติคาม 12)
joker09

กระทู้ฝากร้องเรียน เสนอแนะ เรียกร้อง ให้นิติครับ

Postby joker09 » 17 Jan 2012 06:47

ชาติ wrote:

ถ้าไม่มีรถยนต์ มีรถมอไซค์คันเดียว ก็ 50 บาทครับ

แต่ถ้ามีรถยนต์ 1 คัน เสีย 300 บาทแล้ว มีมอไซค์ด้วย อันนี้เสียอีก 100 บาทครับ (ถือเป็นคันที่ 2)

สวัสดีคับ แอบมาดู LPN ฝั่งนี้ พอดีของผมสร้างอยู่คับที่พระราม 3 มานั่งอ่านๆปัญหาดู พอเจอปัญหานี้เลยอยากทราบว่า

มีที่จอดรถจักรยานมั้ยคับ ^^ เสียเงินป่าว 555+

ถ้ามีที่ให้ล๊อคจักรยานหน่อยก็เท่ดีนะคับ จะได้หันมาขี่จักรยานแทนแล้ว เห็นปัญหาที่จอดแล้วไม่ไหว เอารถจอดที่บ้านดีกว่า ขี่จักรยานๆ โลกไม่ร้อนๆ
LPN Park-Riverside Rama III

C-3018 น้องใหม่ครับ : ))
vern

Postby vern » 20 Jan 2012 04:41

ปุถุชน wrote: กรรมการก็เห็นมีแต่คุณเวิลด์ นี่หละครับที่เข้ามาอัพเดท ข่าวสารให้อยู่บ่อยๆ กว่าท่านอื่นๆ รบกวนฝากเรื่องดังนี้ครับ

1. อยากให้ทางนิติแจงรายได้ที่ได้จากค่าปรับ กรณีรถที่เข้ามามั่วจอดในช่วงน้ำท่วมให้ด้วยครับ

2. อยากขอพื้นที่ตรงทางเท้าด้านข้าง มินิมาร์ท ทำเป็นทางเดินไปด้านหลังอาคาร เพื่อความปลอดภัยของคนที่เดินจะได้ไม่ต้องเดินเบียดไม้กั้น

3. เห็นช่วงนี้ให้รถจอดหน้าศาลพระภูิมิด้วย ทำมัยไม่ตีเส้นจอดให้เป็นระเบียบ รถจอดกันเหลือหัวเหลือท้าย ทำให้เสียพื้นที่จอดไป และรบกวนอย่าให้ซ้อนคันตรงบริเวณนั้นได้มั้ย เพราะรถที่ลงจากอาคาร B และที่มาจาก อาคาร A เลี้ยวไม่สะดวก

ฝากคุณเวิลด์ ไว้ 3 เรื่องนะครับที่พึ่งของเราชาวบอร์ด ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1.ทางนิติแจ้งรายได้ในการประชุมครั้งก่อนแล้วครับ แต่เดี๋ยวผมไปขอเล่มประชุมมาแล้วจะตอบเป็นตัวเลยตรงๆ ให้ครับ

2.เรื่องทางเดินตรงข้างๆ มินิมาร์ท เหมือนเคยเสนอนิติไปแล้วเพราะว่าเวลาฝนตกแล้วต้องเดินข้างนอกทำให้เปียกด้วย

แต่ติดปัญหาเรื่องพื้นที่สีเขียวครับ เพราะกฎหมายระบุว่าต้องมีพื้นที่สีเขียวไม่น้อยกว่า กี% แต่ผมจำตัวเลขไม่ได้

ทางโครงการเราก็ทำพื้นที่สีเขียวพอดี ซ้ำยังต้องไปปลูกต้นไม้บนดาดฟ้าชั้นบนสุดด้วยหลาย ๆ ท่านอาจจะไม่รู้

คือถ้าลดพื้นที่สีเขียวตรงนั้นต้องไปเพิ่มที่อื่น และแก้แบบด้วยครับ แต่เดี๋ยวจะตามให้อีกที

3.เรื่องตีเส้นตรงศาลพระภูมิกับจอดซ้อนคันเดี๋ยวจะเอาเข้าที่ประชุมให้ครับ
vern

Postby vern » 20 Jan 2012 04:48

ไฟนอล wrote: กรรมการท่านอื่นไม่เหลียวแลคอนโดเลย:evil:

ฝากคุณเวิลด์แล้วกันที่พึ่งสุดท้าย

เรื่อง108shop

ให้บอกกล่าวเรื่องการติดป้ายแสดงราคาสินค้าและแจงรายละเอียดในใบเสร็จรับเงินด้วย

ไม่ใช่ยิงราคาตามใจชอบว่าสินค้ามูลค่าเท่านั้นเท่านี้บาท

เรื่องนี้เคยเป็นประเด็นตั้งแต่ร้านเข้ามาใหม่ ๆ แล้วครับ ผมเคยถามเจ้าของแล้ว

เค้าตอบว่าติดราคาไม่ทันเพราะเค้าทำอยู่คนเดียว

แต่ขอแจ้งก่อนนะครับว่า พื้นที่ตรง 108shop เป็นพื้นที่ขายของบริษัท LPN

ผมไม่แน่ใจว่าทางนิติ เค้ามีอำนานตรงนี้หรือเปล่า แต่เดี๋ยวจะแจ้งให้ทางนิติไป

คุยกับทางบริษัท LPN ให้ครับ
ปุถุชน

Postby ปุถุชน » 20 Jan 2012 05:55

vern wrote:

1.ทางนิติแจ้งรายได้ในการประชุมครั้งก่อนแล้วครับ แต่เดี๋ยวผมไปขอเล่มประชุมมาแล้วจะตอบเป็นตัวเลยตรงๆ ให้ครับ

2.เรื่องทางเดินตรงข้างๆ มินิมาร์ท เหมือนเคยเสนอนิติไปแล้วเพราะว่าเวลาฝนตกแล้วต้องเดินข้างนอกทำให้เปียกด้วย

แต่ติดปัญหาเรื่องพื้นที่สีเขียวครับ เพราะกฎหมายระบุว่าต้องมีพื้นที่สีเขียวไม่น้อยกว่า กี% แต่ผมจำตัวเลขไม่ได้

ทางโครงการเราก็ทำพื้นที่สีเขียวพอดี ซ้ำยังต้องไปปลูกต้นไม้บนดาดฟ้าชั้นบนสุดด้วยหลาย ๆ ท่านอาจจะไม่รู้

คือถ้าลดพื้นที่สีเขียวตรงนั้นต้องไปเพิ่มที่อื่น และแก้แบบด้วยครับ แต่เดี๋ยวจะตามให้อีกที

3.เรื่องตีเส้นตรงศาลพระภูมิกับจอดซ้อนคันเดี๋ยวจะเอาเข้าที่ประชุมให้ครับ

ไม่ผิดหวังจิงๆ ครับ ถึงจะมาช้าหน่อย แต่ได้คำตอบที่ผม และหลายๆ คนน่าจะพอใจครับ

ขอบคุณคุณเวิล์ด อีกครั้งครับ
ไฟนอล

Postby ไฟนอล » 20 Jan 2012 18:31

vern wrote:

เรื่องนี้เคยเป็นประเด็นตั้งแต่ร้านเข้ามาใหม่ ๆ แล้วครับ ผมเคยถามเจ้าของแล้ว

เค้าตอบว่าติดราคาไม่ทันเพราะเค้าทำอยู่คนเดียว

แต่ขอแจ้งก่อนนะครับว่า พื้นที่ตรง 108shop เป็นพื้นที่ขายของบริษัท LPN

ผมไม่แน่ใจว่าทางนิติ เค้ามีอำนานตรงนี้หรือเปล่า แต่เดี๋ยวจะแจ้งให้ทางนิติไป

คุยกับทางบริษัท LPN ให้ครับ

กำไรจะเอาเยอะๆ แต่ไม่ลงทุนจ้างลูกจ้าง นี่แหละนิสัยผู้ประกอบการที่เห็นแก่ได้

ไม่ใช่ข้ออ้างที่ทางพวกเรารับได้

ถ้างั้นอีกหน่อยผมจะอ้างนิติบ้างว่า ผมขอไม่จ่ายส่วนกลางนะ เพราะทั้งบ้านผมหาเงินอยู่คนเดียวรายได้ไม่พอขอไม่จ่ายนะ

อ่านแล้วของขึ้นอ่ะ

ชาติ

Postby ชาติ » 20 Jan 2012 18:32

ขอร้องเรียนนิดนึงครับ

ลิฟท์ลานจอดรถตึก A กดปิดยากมากครับ

moon_walk

Postby moon_walk » 01 Feb 2012 16:32

ฝากเรื่องให้ทางนิติช่วยดู

หลอดไฟอาคารจอดรถ ตึก B หลอดขาดไม่ติดไปหลายดวง ( หลอดไฟขาดมาหลายเดือนแล้ว )

กลางคืนถอยรถมองไม่ค่อยเห็นเดี๋ยวกลัวจะไปเฉี่ยวชนรถคันข้างๆ เอานะครับ มืดๆกลัวผีด้วยครับ

ชาติ

Postby ชาติ » 10 Feb 2012 19:34

ฝากนิติให้กำชับ รปภ.นิดนึงครับ ช่วงนี้เห็นรถมอเตอร์ไซค์ขับเข้ามาในคอนโดเยอะขึ้น บางคันไม่ใช่ลูกบ้าน ขับเข้ามาอีกประตูเพื่อออกอีกประตูนึงครับ
vern

Postby vern » 19 Feb 2012 22:35

ไฟนอล wrote:

กำไรจะเอาเยอะๆ แต่ไม่ลงทุนจ้างลูกจ้าง นี่แหละนิสัยผู้ประกอบการที่เห็นแก่ได้

ไม่ใช่ข้ออ้างที่ทางพวกเรารับได้

ถ้างั้นอีกหน่อยผมจะอ้างนิติบ้างว่า ผมขอไม่จ่ายส่วนกลางนะ เพราะทั้งบ้านผมหาเงินอยู่คนเดียวรายได้ไม่พอขอไม่จ่ายนะ

อ่านแล้วของขึ้นอ่ะ

ตอนนี้ทางร้าน 108 shop ได้ติดราคาสินค้าแล้วนะครับ แต่ราคายังแพงกว่าข้างนอกครับ

และในใบเสร็จไม่ได้แจ้งรายการสิ่งของเหมือนเดิม
Guest

Postby Guest » 20 Feb 2012 17:27

vern wrote:

ตอนนี้ทางร้าน 108 shop ได้ติดราคาสินค้าแล้วนะครับ แต่ราคายังแพงกว่าข้างนอกครับ

และในใบเสร็จไม่ได้แจ้งรายการสิ่งของเหมือนเดิม

คุณvernใช่1ในกรรมการหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ก็ขอขอบคุณที่ยังใส่จในปัญหาของพวกเรานะครับ

108shopคนในนี้เขาบอยคอตกันตั้งนานแล้วครับ

ส่วนพี่finalเขาย้ายออกไปแล้วครับ คงไม่ได้เข้ามาอ่าน แต่ก็ขอขอบคุณที่มาแจ้งข่าวให้ทราบครับ

Return to “B.Loft Condominium Sukhumvit 109”