สอบถามผู้ที่มีประสบการณ์การซื้อคอนโดฯ ครับ

บี.ลอฟท์ คอนโดมิเนียม สุขุมวิท 109 (สันติคาม 12)
MrAke

สอบถามผู้ที่มีประสบการณ์การซื้อคอนโดฯ ครับ

Postby MrAke » 17 Jul 2009 17:03

หวัดดีครับ ผมเพิ่งจะสมัครสมาชิก ตอนนี้กำลังสนใจโครงการ LPN ราษฎร์บูรณะอยู่ เพราะว่าใกล้ที่ทำงาน

ก่อนหน้านี้ก็เช่าพวก Apartment อยู่มาตลอดไม่เคยซื้อคอนโดฯ มาก่อน ไปดูห้องตัวอย่างที่ตกแต่งแล้วโอเคสำหรับขนาด 30 sq ส่วน 26.5 sq ก็โอเคเหมือนกัน แต่พื้นทีใช้สอยน้อยไปหน่อย ทำอะไรไม่ได้มากนอกจากเดินไปเดินมา แต่ที่รู้สึกผิดหวังนิดหน่อยคือราคาที่แจ้งในใบเสนอเป็นราคาห้องเปล่า หากต้องการตกแต่งให้เหมือนกับห้องที่โชว์ต้องเพิ่มอีก 1.7 แสนบาทสำหรับ 30 sq และ 1.2 แสนบาทสำหรับ 26.5 sq แต่ราคาพวกนี้ไม่รวมพวกเครื่องใช้ไฟฟ้า นั่นก็คือไม่มีแอร์นั่นเอง ก็เลยยิ่งทำให้ลังเลไปใหญ่ เพราะคิดว่าเพิ่มราคาขนาดนี้น่าจะติดแอร์เพิ่มให้อีกสักตัวก็ยังดี

ทีนี้ก็ลองไปอ่านกระทู้อื่นๆ เกี่ยวกับความเห็นของคนที่เคยมีประสบการณ์ซื้อคอนโดฯ กับ LPN เห็นว่ามันอาจจะมีการปรับเปลี่ยนโปรฯ ในอนาคตหากห้องขายไม่ออก(อย่างโครงการท่าพระ) ผมเลยอยากรู้ว่าหากมีการปรับเปลี่ยนโปรขึ้นมา เช่น ราคาต่อตารางลดลง หรือเพิ่มเครื่องใช้ไฟฟ้าให้เพิ่มเติม ฯลฯ ถ้าผมสามารถจองคอนโดฯ ได้ตอน phase แรก โปรใหม่นี้จะมีผลกับผมด้วยหรือไม่ครับ เพราะถ้าหากไม่ผมก็อยากลองเสี่ยงๆ รอดูไปก่อน ไหนๆ จ่ายไปเบ็ดเสร็จทั้งทีก็อยากให้ได้ครบเลย

Return to “B.Loft Condominium Sukhumvit 109”