แจ้งสถานะการโอนกันหน่อยครับพี่น้อง

นารา โฮม วงแหวน-บางนา (เลียบวงแหวน-อ่อนนุช)
Altra

แจ้งสถานะการโอนกันหน่อยครับพี่น้อง

Postby Altra » 01 Sep 2012 05:34

tik30590 wrote: ของผมเซลโทรมาแจ้งให้ตรวจบ้านแล้วครับ แต่ยังไม่ว่างไม่ทราบว่ามีใครจ้างบริษัทมาตรวจไหมครับ

ผมใช้ของ IHOME นะครับ ก็โอเคนะครับ
สังคมดีไม่มีขาย อยากได้ต้องรวมสร้าง
Guest

Postby Guest » 01 Sep 2012 23:41

Altra wrote:

ผมใช้ของ IHOME นะครับ ก็โอเคนะครับ

ขอบคุณที่แนะนำครับ ไม่ทราบเรื่องตัดถนนคืบหน้าเป็นยังไงบ้างครับเนี้ย
CoffeeNat

Postby CoffeeNat » 19 Sep 2012 04:53

สวัสดีค่ะ แปลง 100 ซอย 8 ค่ะ เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ค่ะ ^_^ โอนแล้วค่ะ แต่ยังไม่ได้เข้าอยู่ค่ะ น่าจะต้น ต.ค. นี้รอเค้าคลีนพื้นกับแก้สเปคสายไฟตามที่ consult แนะนำอ่ะค่ะ (เกรงใจพี่ผู้รับเหมา คงว่าเราจุกจิกแหะๆ)

ไปดูบ้านแล้วไม่ค่อยมีคนเข้าอยู่เลย...อยากให้เข้ามาอยู่กันเร็วๆ นะคะ

รบกวนพี่ๆ ผู้รู้บอกข่าวคืบหน้าด้วยนะคะ อ่านย้อนไปเรื่องถนนแล้วกังวลเหมือนกัน แต่ก็จะขอร่วมด้วยคนถ้าจะมีการรวมเสียงไปถึงนารายณ์พร็อพฯ ค่ะ \(^o^)/

choki

Postby choki » 19 Sep 2012 07:37

CoffeeNat wrote: สวัสดีค่ะ แปลง 100 ซอย 8 ค่ะ เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ค่ะ ^_^ โอนแล้วค่ะ แต่ยังไม่ได้เข้าอยู่ค่ะ น่าจะต้น ต.ค. นี้รอเค้าคลีนพื้นกับแก้สเปคสายไฟตามที่ consult แนะนำอ่ะค่ะ (เกรงใจพี่ผู้รับเหมา คงว่าเราจุกจิกแหะๆ)

ไปดูบ้านแล้วไม่ค่อยมีคนเข้าอยู่เลย...อยากให้เข้ามาอยู่กันเร็วๆ นะคะ

รบกวนพี่ๆ ผู้รู้บอกข่าวคืบหน้าด้วยนะคะ อ่านย้อนไปเรื่องถนนแล้วกังวลเหมือนกัน แต่ก็จะขอร่วมด้วยคนถ้าจะมีการรวมเสียงไปถึงนารายณ์พร็อพฯ ค่ะ \(^o^)/

เหมือนกันเลยครับ ผมแปลง 53 โอนแล้ว แต่ยังไม่ได้รัีบมอบบ้านครับ

แก้งานสี จุกจิก แก้ตรงโน้น เป็นตรงนี้เพิ่ม - -*

อยากถามเรื่องสเปคไฟ อ่ะครับ คือยังไงครับ งง
Guest

Postby Guest » 25 Sep 2012 06:35

ผมโอนศุกร์นี้ 28กย ครับ สอบถามท่านโอนแล้ว ใช้เวลาที่ที่ดินสัก ชม.ครับ
TOLDER

Postby TOLDER » 25 Sep 2012 10:08

ถ้ายังแก้ไม่เรียบร้อยทุกเรื่อง เน้นย้ำว่าทุกเรื่อง เรื่องเล็กเรื่องน้อยก็อย่าให้ตกหล่น กรุณาอย่าเซ็นรับบ้านโดยเด็ดขาด ถ้าเซ็นรับแล้วผู้รับเหมาเขาจะเอาใบเซ็นรับไปเบิกเงินค่าแรงของเขาได้ เขาก็จะไม่มาแก้ให้เราอีกเลย แต่จะผลักภาระไปให้ศูนย์ซึ่งกว่าจะหาช่างมาให้เราได้ก็อีกชาติหนึ่ง ขอเตือนไว้ก่อนนะครับ
TOLDER

Postby TOLDER » 25 Sep 2012 10:29

สำหรับเรื่อง...การจัดตั้งนิติบุคคลไม่ต้องไปเร่งรีบเขามีกำหนดเวลาอยู่ประมาณ 3 ปี ของที่นี่น่าจะประมาณต้นปี 57 ไม่ต้องไปเร่งรัดเดี๋ยวทางโครงการเขาทำให้เอง มันเป็นกฏหมายและมีกรอบระยะเวลาอยู่ไม่ต้องไปกังวลว่าจะไม่ได้จัดตั้ง เอาเป็นว่าตอนนี้ใจกล้าๆ โอนกันก่อนดีกว่า เรื่องตัดถนนเขาตัดแน่แต่จะเสียหายแค่ไหนนั้นอีกเรื่อง แต่ถ้าถูกผ่าออกเป็น 2 ส่วน งานเข้าครับ เพราะคุณจะไม่มีสวนสาธารณะ จะไม่มีที่วิ่งเล่น ความเงียบสงบ ความเป็นส่วนตัวก็จะหายไป เพราะมีถนนขนาด 4 เลนผ่านกลางหมู่บ้าน คุณจะได้ยินแต่เสียงทั้งรถเล็กและรถใหญ่ ฝุ่นละออง มลพิษทางอากาศเจอแน่ๆ ต้องโทษความเห็นแก่ได้ของโครงการก่อนสร้างรู้อยู่แล้วว่าถนนตัดผ่าน ไปขอต่อรองกับเจ้าของที่ขอซื้อในราคาถูกอ้างว่ามีถนนตัดผ่านกรรมเลยมาตกอยู่กับคนที่มาซื้อ ต้องใจตุ้มๆ ต่อมๆ เหมือนบ้านคนที่โดนน้ำท่วมปีที่แล้วพอปีนี้เห็นน้ำมาเยอะก็เกิดอาการผวาและจะเป็นอย่างงี้ตลอดไป....เราสามารถขอยกเลิกและขอเงินคืนได้ด้วยเหตุผลดังกล่าวเพราะโครงการรู้มาแต่แรกแล้ว คนที่ขอเงินก่อนช่วงแรกอาจจะได้เพราะต้องการปิดปาก แต่พวกที่ขอทีหลังอาจจะต้องมีการฟ้องร้องยากหน่อย ให้กำลังใจครับสำหรับคนที่โอนไปแล้วอาจจะไม่มีอะไรเลยก็ได้
Homegirls

Postby Homegirls » 28 Sep 2012 20:45

ขอแจ้งเปลี่ยนสถานะเป็น "โอนแล้ว" แสดงความกล้าหาญไม่หวั่นไหว โอนบ้านก่อนแต่ยังไม่เซ็นต์รับบ้านเพราะให้โครงการเข้ามาแก้ไข defect ค่ะ รบกวนแจ้งข่าวสารหากมีอะไร update ด้วยนะคะ

Return to “Nara Home Wongwaen-Bangna”