ขอ 1 vote สำหรับลูกค้านาราครับ

นารา โฮม วงแหวน-บางนา (เลียบวงแหวน-อ่อนนุช)
TOR22

ขอ 1 vote สำหรับลูกค้านาราครับ

Postby TOR22 » 19 Jun 2012 05:25

รบกวนตช่วยกันรวบรวมความเห็นเพื่อที่จะได้กำหนดแนวทางการดำเนินการต่อไปครับ
Altra

Postby Altra » 19 Jun 2012 05:46

อยากให้ลูกบ้านเข้าไปร่วมกับทางนีโอนะครับ เรื่องนี้นีโอกับนารายน์ควรจะต้องรับหน้าที่ตรงนี้ไปนะครับ โดยที่เราเข้าไปมีส่วนร่วมด้วยในบ้างครั้ง แต่เรื่องเอกสารการคัดค้านทางโครงการควรจะรัยหน้าที่นี้ไปนะครับ และลูกบ้านติดตามเรื่องตลอดนะครับ

และอยากให้ทางนีโอ หรือทางนารายน์เข้าไปแจ้งข่าวลูกบ้านทาง FB บ้าง จะได้ลดปัญหาการแจ้งข่าวสารนะครับ

เพราะตอนนี้ต่างคนต่างตาม ใครอยากรู้ก็โทรไปถามกันเอง หรือถามไถ่จากคนที่โทรไปถาม

สังคมดีไม่มีขาย อยากได้ต้องรวมสร้าง
ปอมจัง

Postby ปอมจัง » 19 Jun 2012 18:35

Vote ให้แล้วนะคะ ตอนนี้กำลังตรวจรับบ้านอยู่ ยังไม่ได้โอน แต่ก็อยากให้โครงการแสดงความรับผิดชอบต่อลูกบ้านให้มากกว่านี้ด้วย
Guest

Postby Guest » 20 Jun 2012 03:51

ส่วนตัวแล้วคิดว่าควรจะเป็นข้อ1+2ค่ะ

ไม่อยากให้ลูกบ้านคิดว่าเป็นภาระของโครงการทั้งหมด บอกตามตรงว่าเรื่องใหญ่ขนาดนี้

และยังปิดบังเรามาขนาดนี้ บอกตามตรงว่าไม่ไว้ใจโครงการเลยค่ะ

แต่ก็ใช่ว่าจะมีแต่ข้อเสียนะคะ โครงการนารายณ์และนีโอ เป็นองค์กรใหญ่ มีอำนาจในการต่อรองสูงกว่า

มีความเชี่ยวชาญในด้านอสังหาริมทรัพย์มากกว่า เรื่องนี้ เราควรจะร่วมมือกันทั้งสองฝ่าย

ไม่ควรจะผลักภาระไปให้โครงการทั้งหมดหรือเก็บเรื่องทั้งหมดไว้กับตัว

ถ้ามันจำเป็นต้องสู้ ก็ควรจะสู้ด้วยกัน

ถ้าท้ายที่สุดจะถึงจุดแตกหักกัน ทางลูกบ้านอย่างเราก็ควรจะหาทางประกบและกดดันโครงการให้แสดงความรับผิดชอบอย่างสูงสุดค่ะ

Homegirls

Postby Homegirls » 20 Jun 2012 19:16

Guest wrote: ส่วนตัวแล้วคิดว่าควรจะเป็นข้อ1+2ค่ะ

ไม่อยากให้ลูกบ้านคิดว่าเป็นภาระของโครงการทั้งหมด บอกตามตรงว่าเรื่องใหญ่ขนาดนี้

และยังปิดบังเรามาขนาดนี้ บอกตามตรงว่าไม่ไว้ใจโครงการเลยค่ะ

แต่ก็ใช่ว่าจะมีแต่ข้อเสียนะคะ โครงการนารายณ์และนีโอ เป็นองค์กรใหญ่ มีอำนาจในการต่อรองสูงกว่า

มีความเชี่ยวชาญในด้านอสังหาริมทรัพย์มากกว่า เรื่องนี้ เราควรจะร่วมมือกันทั้งสองฝ่าย

ไม่ควรจะผลักภาระไปให้โครงการทั้งหมดหรือเก็บเรื่องทั้งหมดไว้กับตัว

ถ้ามันจำเป็นต้องสู้ ก็ควรจะสู้ด้วยกัน

ถ้าท้ายที่สุดจะถึงจุดแตกหักกัน ทางลูกบ้านอย่างเราก็ควรจะหาทางประกบและกดดันโครงการให้แสดงความรับผิดชอบอย่างสูงสุดค่ะ

เห็นด้วยค่ะ อยากให้เป็นการร่วมกันระหว่างลูกบ้านและทางโครงการค่ะ
Guest

Postby Guest » 23 Jun 2012 02:10

ขอ 1+2 เหมือนกันค่ะ

ขอให้ทุกอย่างเป็นไปด้วยดีเถอะนะคะ (นี่บ้านหลังแรกของเรา T T)

Return to “Nara Home Wongwaen-Bangna”