ผมว่า ideo mix ดีที่สุดในเส้น พหลโยธินแล้ว เพราะอะไรเหรอ

ไอดีโอ มิกซ์ พหลโยธิน
KG

ผมว่า ideo mix ดีที่สุดในเส้น พหลโยธินแล้ว เพราะอะไรเหรอ

Postby KG » 28 Nov 2008 18:22

ผมว่าต้องรอดูกันต่อไป เพราะไม่ว่าจะที่ไหนๆในย่านสะพานควายก็คนพลุกพลานทั้งนั้นแหล่ะครับ

แต่ IDEO จะสะดวกกับคนที่ไม่ชอบเดินตากแดด ตากฝนตัวเปียกไปขึ้นรถไฟฟ้า แต่บ้างคนก็ยอมเสียตังก์นั่งมอร์เตอร์ไซด์วิน

อันนี้มันแล้วแต่ lifestyle ของแต่ละคน LPN พหล-สะพายควาย ก็คนเยอะมากเหมือนกันนี่ครับ 1000 กว่ายูนิต แถมไกลจาก BTS อีก

Life@PhahonAri ก็เป็นอะไรที่ก่ำกึ่งว่าจะดี ติดถนนใหญ่แต่ไม่ใกล้ BTS ไม่ใกล้ MRT เดินสูดฝุ่นสูดควันมาขึ้นรถไฟฟ้าได้อีก

สุดท้ายมันก็ขึ้นกับ lifestyle และความชอบของคนมากกว่า
Good Better and Smart everyday!
Guest

Postby Guest » 05 Dec 2008 01:48

อืม ไม่ชอบมลพิษและความพลุกพล่านของคนเดินเข้าออก ใกล้ btsมาก แต่ เอ ใครหละจะชอบเสียตังก์ นั่งมอร์เตอร์ไซด์วิน ตอบแปลก ๆแฮะ

สุดท้ายมันก็ขึ้นกับ lifestyle และความชอบของคนมากกว่าอย่างทีตอบมา
F.9 gal

Postby F.9 gal » 05 Dec 2008 02:57

Guest wrote: อืม ไม่ชอบมลพิษและความพลุกพล่านของคนเดินเข้าออก ใกล้ btsมาก แต่ เอ ใครหละจะชอบเสียตังก์ นั่งมอร์เตอร์ไซด์วิน ตอบแปลก ๆแฮะ

สุดท้ายมันก็ขึ้นกับ lifestyle และความชอบของคนมากกว่าอย่างทีตอบมา

เห็นด้วยค่า เราเองก็ชอบอยู่ตึกเตี้ยเพราะคนน้อยดี

แต่ที่ซื้อไอดีโอเหตุผลหลักเลยก็คือ ทำเลย่านพหล บีทีเอส ตำแหน่งของห้องและแปลนห้อง บิ๊กซี และรพ.เปาโล

เหตุผลรอง คือ วิว(พอดีห้องเราอยู่ทิศตะวันออก ห่างไกลมลพิษพอสมควร) รูปแบบตึกและพลาซ่าด้านหน้า

รวมแล้วเราถูกใจเกือบหมด เว้นแต่ระเบียงที่ไม่เหมือนที่อื่น ทั้งๆเราซื้อไอดีโอเพราะจุดนี้ด้วย อันนี้ผิดหวัง

นอกโครงการจะพลุกพล่านหน่อย เราว่าโอเค จะได้ไม่มืดไม่เปลี่ยว

แต่ในโครงการ ขอสงบหน่อยจะโอกว่า

เรื่องล้างสระของ LPN นี่เห็นใจลูกบ้านเค้ามั่กๆ เรื่องวนรถย้อนศรขึ้นลานจอดนี่อีก รับไม่ได้จิงๆ

แต่พลังนิติเค้าใช้ได้เลยนะ คงมีมาตรการที่ดีๆ ออกมาแก้ปัญหาแน่ๆ

ที่สำคัญก็คือ เรื่องแบบนี้ โครงการไหนๆ ก็เกิดขึ้นได้ มันไม่ใช่ปัญหาเฉพาะของโครงการไหน

มันเป็นเรื่องของคนที่ขาดวินัยและสำนึกรับผิดชอบ

แต่โครงการยิ่งมี scale ใหญ่ โอกาสที่จะมีปลาเน่าในข้องมันก็จะเยอะขึ้นด้วย

แต่...มีตัวเดียว มันจะเหม็นทั้งสระ เห็นใจๆ :roll:
Guest

Postby Guest » 14 Jan 2009 07:37

ดีที่สุดในเส้นพหลฯรึเปล่า.....ต้องให้คนที่อยู่แถวๆนั้นมาเปรียบเทียบ ส่วนตัวผมไม่รู้ครับไม่เคยอยู่แถวนั้นแต่เคยผ่านที่ไซ้ต์งานอยู่เหมือนกัน

แต่ถ้าเอาดีที่สุดที่ผมเคยเห็นหรือเคยสัมผัสก็คงอยู่แถวทองหล่อหรือหลังสวน

ที่ยังไม่เคยเห็นแต่คาดว่าถ้าเสร็จคงดีที่สุดในไทยก็คงไม่สุโขทัยเรสซิเด้นท์ก็ศาลาแดงเรสซิเด้นท์แหละครับ

เลอราฟฟิเน่ สุขุมวิท 39 ก็สวยนะ มีสระว่ายน้ำส่วนตัวทุกห้องเลย
BBGUN

Postby BBGUN » 12 Apr 2009 10:27

อ่านไว้ จะได้สบายใจครับ

http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R7716156/R7716156.html
KG

Postby KG » 12 Apr 2009 16:34

อ่านแล้วหลอนครับ ไม่ได้สบายใจตรงไหนเลยครับ แต่ก็ดีครับ จะได้เอาไว้เป็น Case study
Good Better and Smart everyday!
Guest

Postby Guest » 03 Aug 2009 23:02

เคยสนใจ LPN แถวนั้น เพื่อนผมซื้อสองล้านต้นๆ

พยายามหาสเป็คเดียวกัน

เจอเจ๊ที่ซื้อไว้ขายเก็งกำไร จะขายสามล้านกว่า !

แถมพูดจากวนประสาทมาก

เคยคิดเหมือนท่านอื่นๆ ข้างบน แต่เจอเจ๊ขายราคานี้เข้า ผมว่ามันเว่อร์ไปหรือเปล่า

หรือว่าเขาขายกันราคานี้จริงๆ ครับ?
athikom

Postby athikom » 03 May 2010 00:35

ดีที่สุดจริงๆแหละครับ เปิดตัวหลังLifeไม่นาน นี่เพื่อนผมอยู่Lifeจะครบปีแล้วนะครับ ดีที่สุดจริงๆ ตาสว่างเลย
Guest

Postby Guest » 09 May 2010 02:09

athikom wrote: ดีที่สุดจริงๆแหละครับ เปิดตัวหลังLifeไม่นาน นี่เพื่อนผมอยู่Lifeจะครบปีแล้วนะครับ ดีที่สุดจริงๆ ตาสว่างเลย

:badgrin:

Return to “Ideo Mix Phaholyothin”