เชิญลูกบ้านเข้ามาแสดงความเห็นต่อโครงการ (บ่นเพื่อปรับปรุงคับ)

รีเจ้นท์ โฮม 1 (พหลโยธิน 67/1)
smokey

เชิญลูกบ้านเข้ามาแสดงความเห็นต่อโครงการ (บ่นเพื่อปรับปรุงคับ)

Postby smokey » 07 Jan 2010 15:49

เรื่องที่ได้แก้ไข ไปผมได้อัพเดทเป็นตัวสีแดงไว้ บางข้อที่คิดว่าเล็กน้อย ก็ได้เอาออก ไปบ้าง แต่ส่วนใหญ่ยังไม่ได้แก้คับ

-ห้องน้ำหน้านิติ มีกลิ่น คิดว่าใช้กันเยอะ แต่น่าจะทำให้กลิ่นรบกวนหายไป ได้แยกพัดลมระบาย กับ ไฟ โดยเปิดพัดลมทิ้งไว้ โดยรวมดีขึ้นครับ กลิ่นน้อยลง แต่กลางคืน ไม่ควรเปิดพัดลมทิ้งไว้ตลอดคืน เปลืองไฟครับ

-สวิตช์เปิดปิดประตู ยังใช้ได้ แต่กดแล้วเริ่มค้าง เปลี่ยนตัวข้าง lift แล้ว
smokey

Postby smokey » 25 Jan 2010 04:49

เพิ่มเติม ครับ อันนี้ขอชมเชย ที่ได้มีการปรับปรุง นำต้นไม้มา เพิ่มเติมที่ตายไป ขอปรบมือให้ครับ ทำดีก็ขอชมเชยครับ
smokey

Postby smokey » 17 Feb 2010 00:56

อ่านในเอกสารประชุมแล้ว เห็นว่าช่างประจำโครงการ มีการดูแลอุปกรณ์ในห้องฟิตเนส งั้น

รบกวนขันน้อต เวต ลูก 25 ปอนด์ อันหนักสุดอะ ให้แน่นหน่อยคับ ยกๆแล้วเสียวหล่นใส่หัวคับ:badgrin:
aom_yim

Postby aom_yim » 27 Feb 2010 07:22

อยากให้สวิตช์ไฟห้องขยะแยกสวิตช์ไฟกับสวิตช์พัดลมระบายอากาศค่ะ

ตอนนี้ต้องเปิดสวิตช์ไฟ พัดลมระบายอากาศถึงจะทำงาน

บางวันถ้ามีคนมาทิ้งเศษอาหารหรือขยะเยอะๆห้องขยะจะมีกลิ่นเหม็นอับ

คือต้องเปิดพัดลมระบายอากาศนานๆหรือตลอดเวลาค่ะ ห้องขยะจะได้ไม่มีกลิ่นมาก

ตอนนี้ถ้าจะเปิดพัดลมระบายอากาศนานๆทำให้ต้องเปลืองค่าไฟมาก

เพราะไฟในห้องขยะต้องเปิดด้วยตลอด เลยอยากให้แยกสวิตช์ไฟกับสวิตช์พัดลมระบายอากาศค่ะ
Giizus

Postby Giizus » 28 Apr 2010 01:04

น้ำร้อนอัตโนมัติอีกแล้วครับช่วงนี้ (ตึก A ครับ) :doubt: :doubt: (บอกแล้วว่าอย่าทำแบบนั้น มันพัง ก็ไม่เชื่อกันบ้าง)
smokey

Postby smokey » 01 Jun 2010 06:15

ขยะ ถุงปูน โฟม หล่นเกลื่อนกลาด บริเวณลานจอดรถ ด้านหลังตึก เอ มีหลังไมค์ว่ามีถุงปูน ตกลงบริเวณระเบียง ห้องลูกบ้านด้านหลังตึก เอ อืม ยอมกินฝุ่นไม่บ่นมาก็นาน นะ แต่ขยะ นี่รับไม่ได้ เลยครับพี่น้อง มาจากไหนก็รู้ๆ กันอยู่ เฮ้อประเทศชาติ:cry:
Guest

Postby Guest » 14 Jun 2010 07:25

ไม่ได้เข้ามานาน

ที่ พี่ smokey บอกว่าหลังไมค์ น่ะ ห้องผมเองคร้าบ มันหล่นมาได้ไงไม่รู้ เซ็งจริงๆ T^T:(
energizer

Postby energizer » 15 Jun 2010 02:20

Guest wrote: ไม่ได้เข้ามานาน

ที่ พี่ smokey บอกว่าหลังไมค์ น่ะ ห้องผมเองคร้าบ มันหล่นมาได้ไงไม่รู้ เซ็งจริงๆ T^T:(

อ้าว ทีนนะจ๊ะ เอาถุงปูนไปทำไรในห้องอะ
smokey

Postby smokey » 22 Jun 2010 04:57

กลับบ้านมา สี่ทุ่มวันนี้ เข้าตึก Lobby B เจอโคมไฟเปิดทิ้งไว้ พร้อมซากขยะ ถั่ว ขนม เกลื่อนโซฟา จะเก็บให้ก็เด๋วไม่มีหลักฐาน เลยเดิน ไป ปิดไฟ พรุ่งนี้ให้แม่บ้านด่าแทน อิอิ ว่าจะไปขอรูปวงจรปิด มาแปะประจานดีไหมเนี่ย เซงจริงๆ:badgrin:
energizer

Postby energizer » 22 Jun 2010 07:23

smokey wrote: กลับบ้านมา สี่ทุ่มวันนี้ เข้าตึก Lobby B เจอโคมไฟเปิดทิ้งไว้ พร้อมซากขยะ ถั่ว ขนม เกลื่อนโซฟา จะเก็บให้ก็เด๋วไม่มีหลักฐาน เลยเดิน ไป ปิดไฟ พรุ่งนี้ให้แม่บ้านด่าแทน อิอิ ว่าจะไปขอรูปวงจรปิด มาแปะประจานดีไหมเนี่ย เซงจริงๆ:badgrin:

สนับสนุนครับพี่ ใครทำดีเราชม ใครทำตัวโสมมก็ควรจะถูกประจานครับ ไอ้พวกเห็นแก่ตัวทั้งหลายจะได้หมดไปจากสังคมนี้ครับ

จริงๆ นิติฯ น่าจะมีมาตรการลงโทษไอ้คนพวกนี้บ้างนะครับ มันจะได้เข็ดกัน ทั้งพวกมักง่าย พวกมือบอน พวกไม่สนใจสังคม ทั้งหลาย จะได้หมดไป

อย่างเมื่อเสาร์ที่แล้วโน้น กำลังนั้ง Chill สบายๆอยู่ในห้อง ก็ดันมีสัญญาณเตือนไฟไหม้ดัง ไอ้เราก็รีบเก็บข้างของที่จำเป็นแล้วเตรียมตัวจะเผ่นหนี แต่ก็คิดในใจว่าเด่วขอดูอีกนิดละกันว่ามันของจริง รึเปล่า ปรากฏว่ามันดังแล้วหยุดแล้วดังอีกหน

โทรไปหานิติฯ เขาแจ้งว่ากำลังตรวจสอบอยู่ถ้าไม่มีหน 3 ก็แปลว่าปกติ

แต่ได้ทราบข่าวจากเพื่อนบ้านที่ลงไปดูสถานการณ์มาว่า มีคนเพิ่งย้ายเข้ามาใหม่แล้วไม่รู้ว่าไอ้ Switch แจ้งไฟไหม้คืออะไร เลยลองกดดู เจริญมั้ยครับประเทศไทย มีทั้งภาษาไทย ภาษาอังกฤษ เขียนไว้ตัวเบ้อเร่อ ทำไมมันไม่ลองเอานิ้วแหย่ปลั๊กไฟดูบ้างหล่ะ

ยิ่งเขียนยิ่งอารมณ์เดือดกับไอ้พวกมักง่ายพวกนี้จัง พอดีกว่าเรา

Return to “Regent Home I”