แนะนำตัวกันหน่อย เพื่อนบ้านมายฯสาทร-ตากสิน

รีเจ้นท์ โฮม 1 (พหลโยธิน 67/1)
atMyCondo

แนะนำตัวกันหน่อย เพื่อนบ้านมายฯสาทร-ตากสิน

Postby atMyCondo » 11 Jun 2009 03:55

อยากให้เพื่อนในบอร์ดรู้จักกันมากขึ้นน่ะครับ อีกอย่างจะได้รู้ว่ามีคนอ่านบอร์ดนี้เยอะแค่ไหน

เผื่ออนาคต จะได้ขอให้ที่นี่เป็นช่องทางหนึ่ง ในการติดต่อสื่อสารกันระหว่างนิติฯบ้านเราอีกทางด้วยครับ :)

รายชื่อเพื่อนบ้านที่เข้ามาแนะนำแล้วคับ

ตึก A

fl.3.. anes girl - คุณหมอ ค่ะ - ให้คำปรึกษาเรื่องสุขภาพได้บ้าง เรื่องอื่นไม่ค่อยรู้เท่าไหร่ค่ะ

fl.3.. Math29(Mathy) - ทำงาน Bank แถวสาทรค่ะ

fl.4.. คนวงเวียนใหญ่ - electrical engineering ...แต่จริง ๆ อยากทำงานหนังสือพิมพ์ซุบซิบดารามากกว่า : >

fl.4.. monty - ทำงานPart time เป็น freelance (แถบไม่ค่อยได้ทำเลยก้อว่าได้) และก้อเรียน(ปริญญาโท) แต่จะจบล่ะครับ อีก3เดือน หากว่าใครมีงานประจำให้ทำ เสนอมาได้เลยนะครับ (ขอบคุณล่วงหน้าครับ)

fl.4.. kanmint - ทำงานบริษัทรีทัชภาพค่ะ

fl.6.. energizer - วาณิชธนากร ครับ (แล้วมันคืออารายใช่มะ... ผมเองก็อธิบายไม่ถูกเหมือนกัน ) แต่บริษัทใครมีแผนจะ Takeover บริษัทอื่น ปรึกษาได้ครับ

fl.6.. PaRaT999 - ตอนนี้ทำงานด้าน CRM ค่ะ อยู่แถวเพลินจิต (ดีใจมากมายที่รถไฟฟ้าวิ่งซะที )

fl.6.. teennaja(ทีน) - ทำงานอยู่ไม่ไกล จาก พี่ teetee - เข้าห้องผู้ชาย ตื่นเต้นเล็กน้อย

fl.7.. Giizus - !!!! เป็นเด็กสร้างบ้านครับ !!!! (อ้าว..ไม่มีใครอยากคบเลยล่ะสิที่นี้...) วิศวกรโยธาครับ

fl.8.. ItIsMyCondo - ทำงานโปรแกรมเมอร์ค่ะ ...มีงานใหม่ให้ทำป่าววววว

ตึก B

fl.2.. carabao_inter - ผมจะเข้าวันที่1ส.ค.นี้ครับ ชอบที่นี่มากใกล้รถไฟฟ้า ใกล้ที่ทำงาน

fl.3.. aom_yim(ออม) - ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ ดีใจจังห้องเริ่มครึกครื้นแล้ว

fl.3.. smokey - การตลาด แถวสาทร ทำงานไม้จิ้มฟันยันเรือรบ ตอนนี้รบกะเจ้านายอยู่ หุๆ

fl.3.. มายคอนโด - ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ ชื่อ อ้อ นะคะ

fl.4.. 406 - รังเกียจแม่ค้าหรือเปล่าคะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคน อ่านกระทู้ และติดตามมาตลอดคะ ที่นี่มีแต่คนน่ารัก (ชมซะหน่อย)

fl.5.. Sawakita - Telephony Application (งานหลัก) - รับซ่อมคอม ลงโปรแกรมมือถือ ติดผ้าม่าน wiring wireless สอนพิเศษ ค้าขายนิดหน่อย etc. (งานรอง)

fl.6.. atMyCondo - โปรแกรมเมอร์ แถวสีลม - หาของกินอร่อยๆ ปาร์ตี้ สังสรรค์ไปเรื่อย

fl.6.. sumi2543 - อ่านมาตลอด แต่เพิ่งแนะนำตัวค่ะ ตึกบี ชั้นหกจ้า เข้าอยู่ได้สักพักแล้ว เจ้าของจักรยานใต้ถุนตึกบีข้างกำแพงค่ะ ชอบเปิดทีวีตอนกลางคืน ถ้าเสียงดังไป ช่วยเตือนด้วยนะค่ะ ไม่ได้ตั้งใจดังนะ

fl.8.. อืม - สถาปนิกอิสระออกแบบอาคารทั่วไปครับ interior ทำบ้างแต่ไม่บ่อย

fl.8.. Natasha(แนท) - ทำกิจการส่วนตัวค่ะ เกี่ยวกับเสื้อผ้า คุณสามี(นายทุนซื้อห้อง)เป็นคุณหมออยู่ที่สิงคโปร์ค่ะ ปรึกษาเรื่องสุขภาพได้ค่ะ เคส serious ก็ปรึกษาได้ค่ะ

fl.9.. GliB - ที่ขี่มอเตอร์ไซค์เสียงดัง ๆ นั่นหน่ะครับ ทำงาน Designer

อ่อ.. ชั้น 9 คือ ไม่ได้ระบุชั้นตอนแนะนำตัวนะคับ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ
-atMyCondo
คนวงเวียนใหญ่

Postby คนวงเวียนใหญ่ » 11 Jun 2009 04:31

สนับสนุนกิจกรรมนี้ด้วยคนค่ะ

ตึก A

ชั้น 4

อายุ: เป็นเพียงตัวเลข.... บอกก็ได้ 31 ...ขอก๊อปปี้เลยนะคะ

ทำงาน: electrical engineering ...แต่จริง ๆ อยากทำงานหนังสือพิมพ์ซุบซิบดารามากกว่า : >

ความสามารถพิเศษ: เป็นคนพื้นที่ซอยที่คอนโดเราตั้งอยู่ ยินดีให้คำแนะนำเกี่ยวกับการกินการอยู่วงเวียนใหญ่ แบบว่าสำนึกรักบ้านเกิดค่ะ

ยินดีรู้จักทุกท่านเช่นกันค่ะ ว่าแต่คุณ teetee ทำงานอยู่ตึกอื้อจือเหลียงรึเปล่าคะ :-o
energizer

Postby energizer » 11 Jun 2009 05:08

คนวงเวียนใหญ่ wrote:

ยินดีรู้จักทุกท่านเช่นกันค่ะ ว่าแต่คุณ teetee ทำงานอยู่ตึกอื้อจือเหลียงรึเปล่าคะ :-o

นั้นหน่ะสิ คนทำงานที่นั้นอยู่โครงการเราเยอะจัง ตกลงยกแผนกกันมาเลยรึเปล่าเนี่ย
Sawakita

Postby Sawakita » 11 Jun 2009 07:24

เอามั่งครับ

ตึก C อ่าว ไม่มีเรอะ งั้นตึกB ละกัน

ชั้น 9 อ่าว มีแค่ 8ชั้นอีก งั้นอยู่ชั้น5 ละกันนะ

อายุ วรรโณ สุขัง พลัง 28ปีเต็มครับ (วันนี้วันเกิดผมคับ อารมณ์ดีไม่มีเหตุผล)

ทำงาน เกี่ยวกับ Telephony Application (งานหลัก) ครับ

รับซ่อมคอม ลงโปรแกรมมือถือ ติดผ้าม่าน wiring wireless สอนพิเศษ ค้าขายนิดหน่อย etc. (งานรอง)

ไม่ได้ทำงานอยู่ตึกอื้อจือเหลียงนะ แต่ก็เคยไป implement ที่นั่นครับ

ถ้าใครมีปัญหา หรือต้องการความช่วยเหลือใดๆ ก็โพสไว้นะครับ

นานๆผ่านมาที ถ้าเห็น ถ้าช่วยได้ก็ยินดีช่วยครับผม!
atMyCondo

Postby atMyCondo » 11 Jun 2009 19:49

คนวงเวียนใหญ่ wrote: ยินดีรู้จักทุกท่านเช่นกันค่ะ ว่าแต่คุณ teetee ทำงานอยู่ตึกอื้อจือเหลียงรึเปล่าคะ :-o

ช่ายและครับ อิอิ
-atMyCondo
Guest

Postby Guest » 11 Jun 2009 21:12

สวัสดีครับ พอดียังไม่ได้สมาชิก แต่กำลังจะคิดซื้อต่อเขาอยู่ อยากทราบว่าตอนซื้อขายครั้งแรก นั้นโครงการขายอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ สำหรับแบบ 1 ห้องนอน และที่อยู่มามีปัญหาอะไรบ้างไหมครับ อยากให้ลูกๆ ได้เดินทางสะดวกหน่อยครับ ถ้าได้เป็นสมาชิกผมคงมีอายุมากที่สุดในกลุ่มเลยครับ ขอบคุณมากครับ
atMyCondo

Postby atMyCondo » 12 Jun 2009 01:09

Guest wrote: สวัสดีครับ พอดียังไม่ได้สมาชิก แต่กำลังจะคิดซื้อต่อเขาอยู่ อยากทราบว่าตอนซื้อขายครั้งแรก นั้นโครงการขายอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ สำหรับแบบ 1 ห้องนอน และที่อยู่มามีปัญหาอะไรบ้างไหมครับ อยากให้ลูกๆ ได้เดินทางสะดวกหน่อยครับ ถ้าได้เป็นสมาชิกผมคงมีอายุมากที่สุดในกลุ่มเลยครับ ขอบคุณมากครับ

ยินดีต้อนรับ ล่วงหน้าเลยนะคร๊าบ

จากกระทู้ข้างล่าง สำหรับหนึ่งห้องนอน 34 ตารางเมตร ราคา 1.6-1.9 ล้าน แล้วแต่ชั้นครับ

http://www.prakard.com/default.aspx?g=posts&t=16546

ตามหัวกระทู้..... เรื่องอายุ ไม่ต้องใส่กันก็ได้นะ กะจะไปแก้ออกเหมือนกัน ฮ่าๆๆ

-atMyCondo
anes girl

Postby anes girl » 12 Jun 2009 01:33

ดูๆแล้วคนที่มาเล่นจะซ้ำๆกันอยู่นะคะ พอดีอยู่คอนโดนี้เหมือนกันค่ะ เลยมาแนะนำตัวด้วยคน

ไม่ค่อยได้ post ชอบเข้ามาอ่านอย่างเดียว

อยู่ตึก A ชั้น 3 ค่ะ อาชีพ : คุณหมอ ค่ะ

ให้คำปรึกษาเรื่องสุขภาพได้บ้าง เรื่องอื่นไม่ค่อยรู้เท่าไหร่ค่ะ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ
energizer

Postby energizer » 12 Jun 2009 01:41

teeteeh wrote: [quote=Guest]สวัสดีครับ พอดียังไม่ได้สมาชิก แต่กำลังจะคิดซื้อต่อเขาอยู่ อยากทราบว่าตอนซื้อขายครั้งแรก นั้นโครงการขายอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ สำหรับแบบ 1 ห้องนอน และที่อยู่มามีปัญหาอะไรบ้างไหมครับ อยากให้ลูกๆ ได้เดินทางสะดวกหน่อยครับ ถ้าได้เป็นสมาชิกผมคงมีอายุมากที่สุดในกลุ่มเลยครับ ขอบคุณมากครับ

ยินดีต้อนรับ ล่วงหน้าเลยนะคร๊าบ

จากกระทู้ข้างล่าง สำหรับหนึ่งห้องนอน 34 ตารางเมตร ราคา 1.6-1.9 ล้าน แล้วแต่ชั้นครับ

http://www.prakard.com/default.aspx?g=posts&t=16546

ตามหัวกระทู้..... เรื่องอายุ ไม่ต้องใส่กันก็ได้นะ กะจะไปแก้ออกเหมือนกัน ฮ่าๆๆ

ฮิฮิ..เด็กสุดเลยเรา

ตึก A ชั้น 6

อายุ (อยากใส่เพราะเด็กสุด ตอนนี้) 29 ฮะ

อาชีพ วาณิชธนากร ครับ (แล้วมันคืออารายใช่มะ... ผมเองก็อธิบายไม่ถูกเหมือนกัน:-d )

แต่บริษัทใครมีแผนจะ Takeover บริษัทอื่น ปรึกษาได้ครับ

ว่าแต่เรื่องน้ำดื่ม Sprinkle ใครสนใจบ้างอะ (ยังฝังใจอยู่)

energizer

Postby energizer » 12 Jun 2009 01:42

เข้ามาโพสกันเยอะๆนะ เห็นห้องอื่นๆเขาครึกครื้นกันจัง ถึงขนาดจัดทริปไปเที่ยวกันแล้ว ของเรายังไม่ค่อยได้รู้จักกันเท่าไหร่เลย

Return to “Regent Home I”