ตรวจรับห้องกันนะ....

บริดจ์ พหลโยธิน 37 (เดอะ พัลซ์ พหลโยธิน 37)
aobaob24

Postby aobaob24 » 23 Feb 2010 12:10

ใครมีอะไรสำหรับตรวจรับห้องเข้ามาแชร์กานนะครับ....

ปล.กระทู้เก่าหายเนื่องจากเกิดความผิดพลาดบางประการอะ...

เข้ามา post กันใหม่นะ
tonytonybkk

Postby tonytonybkk » 17 Mar 2010 07:29

คุรอ๊อปไปตรวจรับห้องหรือยังครับ สภาพห้องดีใหมครับ มีอะไรต้องแก้ไขใหมครับ
aobaob24

Postby aobaob24 » 17 Mar 2010 23:21

tonytonybkk wrote: คุรอ๊อปไปตรวจรับห้องหรือยังครับ สภาพห้องดีใหมครับ มีอะไรต้องแก้ไขใหมครับ

นึว่าจะไม่มีใครเข้าแล้วนะเนี่ย..ช่วงนี้..กำลัง ฮึ่มๆ กะ Prin อยู่เลย...

ห้องผมอะ..ประตูต้องเปลี่ยน...พื้นลามิเนต ยวบ...ต้องเปลี่ยน...ประตูกันอาบน้ำซีลยางง หลุดต้องเปลียน

ส่วนของตู้เสื้อผ้า ลิ้นชักบางอันหลุดต้องเปลี่ยน....

ตามผนังห้องมีรอยร้าวหลายจุดต้อง..(ทำไงอ่า)...

เฮ้อ....โอนไม่ทันแหงๆ เอาไงดี...

เซ็งมากๆ

เฮ้อ....
Guest

Postby Guest » 17 Mar 2010 23:52

โอ้โหคุณอ๊อบเปลี่ยนเยอะจังเลย แสดงว่าตรวจละเอียดมาก ของที่ห้องให้แก้แค่รอยร้าวไม่กี่จุดเองอะ วันตรวจมัวแต่ฟังช่างพูดๆๆ ไม่ค่อยได้ตรวจอะไรเลย แล้วก็จะรีบๆ โอนกลัวไม่ทันก็เลยหยวนๆ
tonytonybkk

Postby tonytonybkk » 18 Mar 2010 00:06

เห็นด้วยว่าห้องคุณอ๊อปเปลี่ยนเยอะจริงๆ แล้วเค้ายอมแก้ไขทุกอย่างให้เหรอครับ ของผมแทบไม่ได้แก้ไขอะไรเลย ยกเว้นซีลพลาสติกในกระจกห้องอาบน้ำ และให้ทาสีประตูห้องใหม่เท่านั้นเองครับ

แล้วคุณอ๊อปโอนหรือยังครับ
Guest

Postby Guest » 18 Mar 2010 16:59

รบกวนขอคำชี้แนะ ข้อดี และ ข้อเสีย หน่อยนะค่ะ ว่าควรซื้อดีไหมค่ะ

พอดีไปดูโครงการนี้มาเหมือนกัน ตอนที่เปลี่ยนชื่อเป็น บริดจ์ พหลโยธิน 37 แล้วค่ะ

กำลังตัดสินใจอยู่ค่ะ ว่าจะซื้อดีไหม

ขอบคุณค่ะ
aobaob24

Postby aobaob24 » 18 Mar 2010 18:25

tonytonybkk wrote: เห็นด้วยว่าห้องคุณอ๊อปเปลี่ยนเยอะจริงๆ แล้วเค้ายอมแก้ไขทุกอย่างให้เหรอครับ ของผมแทบไม่ได้แก้ไขอะไรเลย ยกเว้นซีลพลาสติกในกระจกห้องอาบน้ำ และให้ทาสีประตูห้องใหม่เท่านั้นเองครับ

แล้วคุณอ๊อปโอนหรือยังครับ

ตอนนี้กะลังเซ็งสุด...ผมไปตรวจตั้งแต่วันที่ 20/02/2553 แล้วหละ...เป็นห้องแรกๆ เลย...ปรากฏว่าทางโครงการฯ เพิ่งจะแก้ไขให้ เมื่อวานเพิ่งรื้อพื้นลามิเนต ออกเองง...ส่วนอื่นๆ ก็ไม่แก้ให้เลยสักอย่าง...เซ็งงะ..ถ้าไม่จี้ก็คงไม่แก้ให้..

ไม่เข้าใจการบริหารจัดการของที่นี่เลย....

....

....

เดี๋ยววันนี้ก็จะเข้าไปดูอีก...คงเข้าไปดูทุกวันเลยจนกว่าจะเสร็จอะ...เซ็งเนาะจะครบเดือนแล้ว...ไม่เห็นมันทำไรเลย...

เครียดๆ ... ไม่รู้จะงี่เง่าอะไรกะเราได้อีกเนี่ย...

แย่จัง...เหนื่อยอะ
aobaob24

Postby aobaob24 » 18 Mar 2010 18:47

Guest wrote: รบกวนขอคำชี้แนะ ข้อดี และ ข้อเสีย หน่อยนะค่ะ ว่าควรซื้อดีไหมค่ะ

พอดีไปดูโครงการนี้มาเหมือนกัน ตอนที่เปลี่ยนชื่อเป็น บริดจ์ พหลโยธิน 37 แล้วค่ะ

กำลังตัดสินใจอยู่ค่ะ ว่าจะซื้อดีไหม

ขอบคุณค่ะ

เฮ้อ..ว่าไงดีหละ...

ข้อดี..ก่อนหละกันนะครับ

1. ซื้อตอนนี้สามารถเข้าอยู่ได้เลย...ด้วยราคาไม่ต่างจากโครงการฯอื่นๆ เท่าไรนักแต่สามารถเข้าอยู่ได้เลย

2. การจัดวาง Lay-out ห้องด้วยความรู้สึกนั้นเหมือนกับอยู่บ้านเลย เพราะแบ่งสัดส่วนต่างๆ ได้เรียบร้อยดีครับ (ห้อง Studio ให้ความรู้สึกดี เป็นสัดส่วนดี..ไม่ต้องนอนดู ซิงค์ล้างจาน เหมือนโครงการฯ อื่นๆ หรือเป่า)

3. เฟอร์นิเจอร์ที่ได้นั้นนับว่าได้มาตราฐาน Grade B+ ถือ A เลยนะ ด้วยความรู้สึกผม

4. มี Home Automation ที่คิดว่าหลายๆ คนคงชอบครับ ทุกอย่างสั่งผ่าน Remote หมดเลย (เป็นง่อยแน่ๆ)

5. ระบบ รักษาความปลอดภัยดีมาก จากที่โดนมากะตัวเองนั่นแหละ...รปภ. ที่นี่ดีครับ เข้มงวดดีครับ

6. คิดได้แค่นี้อ่า..พยายามคิดแล้วนะ

7. เพื่อนบ้านดีสุดๆ ครับ เกาะกลุ่มกันสุดๆๆ เลยขอบอก...ได้เพื่อนบ้านที่ดี แน่นอน

8. เกือบลืม...แถวนั้นของกินเพียบรับลองไม่อดแน่ครับ...

-----------------------------------------------------------------------------

ข้อเสีย..หละนะครับ โอ้ย..เริ่มจากไรดีเนี่ย...เฮ้อ

1. เนื่องจากตึกตั้งอยู่ในทิศที่แบบว่าโดนดึกใหญ่บังในส่วนของด้านในนะครับ(จากสระว่ายน้ำหายย..ไปกลางเป็นสวนแทน..เซ็ง)...อาจจะไม่สะดวกสำหรับบางท่านที่ได้ห้องด้านใน แต่ถ้าได้ทิศทางออกไปด้านนอกผมว่าจะเป็นส่วนตัวมากกว่า

2. ได้สวนสวยๆ มีอากาศร่มรื่นขึ้น..จากที่น่าจะเป็นสระว่ายน้ำ...เฮ้อ..แย่จัง...(ข้อดีหรือข้อเสียกันแน่เนี่ย)

3. การบริหารจัดการ แย่มากๆๆ สุดๆ เลย..ต้องตามเองโดยตลอด เฮ้อ...(ผมตรวจห้องเป็นห้องแรกๆเลยประมาณ ห้องที่ 5 ได้มั้ง...แต่โครงการฯ ยังไม่แก้ไขให้เลย เซ็งมาก...)

4. ที่จอดรถน้อยมากเมื่อเทียบกับจำนวน unit ซึ่งมีประมาณ 132 คัน (ถ้าจอดขวางด้วยก็ประมาณ 154 คัน) ได้ครับ จากที่คุยไว้ว่า โอ้ย...70% 5555

5. ในซอยนั้นรถติดครับ ช่วงเย็นๆ เพราะมีโรงเรียนในซอยนั้นด้วยอ่า

6. ตอนดึกๆ อาจจะมีเสียงรบกวนได้เพราะด้านหน้ามี Pub เล็กๆ อยู่

7. ส่วนที่เหลือผมว่าลองหาอ่านเองใน บอร์ดหละกาน...ไม่รู้จะอธิบายว่าไงอ่า....เหนื่อยอะ...

-----------------------------------------------------------------------------

ที่เหลือก็แล้วแต่ตัดสินใจหละครับ...รวมทั้งปัจจัยหลายๆ อย่างของแต่ละท่าน...

อยากอยู่เร็วอยู่เลย...ก็นับว่าถูกกว่าโครงการอื่นๆ ครับ...เพราะราคาไม่ต่างจากโครงการอื่นๆ เท่าไรที่ยังไม่ได้สร้างตอนนี้นะครับ

ปล. แล้วก็ได้เพื่อนบ้านที่ดีๆ ทั้งน้านนนนน HOHOHO

:lol: :lol: :lol:
tonytonybkk

Postby tonytonybkk » 18 Mar 2010 22:39

คุณอ๊อปตอบได้ตรงใจมากเลย ข้อมูลแน่นดี ผมขอเสริมได้ใหมครับ

ข้อดี

ซื้อแล้วอยู่ได้เลย ตกแต่งพร้อมเสร็จ เฟอร์นิเจอร์ที่ให้ก้อคุณภาพใช้ได้ ค่อนข้างดี ( แต่ผมเปลี่ยนเฟอร์ใหม่หมดทุกอย่างเลย รวมทั้งติดวอลล์เปเปอร์ใหม่หมดด้วย หมดไปหลายตังส์เหมือนกันครับ )

จำนวนชั้นและยูนิตไม่มากเกินไป มีความเป็นส่วนตัวสูงกว่าตึกแบบhigh rise

ราคาถือว่าโอเค เผลอๆถูกกว่าโครงการใหม่ๆที่ขึ้นมาด้วย ทำเลก้อถือว่าดี ใกล้เมเจอร์รัชโยธิน และ อยู่ติด tops super

ข้อเสีย

ระบบการดูแลลูกค้าของปริญสิริ สอบตกครับ( ตกหลายครั้งด้วย ) ไม่ดูแลลูกค้าเลย ที่คุณอ๊อปบอกมาว่าต้องตามเรื่องเองตลอด ถือว่าถูกต้องมากกกกกก ครับ

ไม่มีฟิตเนส หรือ สระว่ายน้ำเลย ดังนั้นคอนโดมีไว้อาศัยอย่างเดียว ไม่มีสันธณาการอะไรให้เลย

ส่วนกลางพวกลิฟท์ ทางหนีไฟ ลานจอดรถ งานยังไม่เรียบร้อยนัก

และขอเสริมคุณอ๊อป อีกเสียงว่า เพื่อนบ้านที่นี่ มีคุณภาพดีนะครับ เกาะกลุ่มกันได้ดี และ ค่อนข้างจะมั่นใจว่า ถ้าได้มาอยู่ด้วยกันจริงๆ คงเป็นสังคมคุณภาพที่ดีอีกสังคมหนึ่ง

ในฐานะที่ได้อ่านเวปบอร์ดนี้ มานานปีกว่าๆนี้ ผมขอขอบคุณ คุณอ๊อป และ เพื่อนๆอีกหลายคน เช่น คุณก้อย, คุณเอ็ม, pucca , sixtynine และอื่นๆอีกหลายคน ที่ได้พยายามนำสิ่งดีๆ ข้อแนะนำดีๆ หรือความพยายามที่จะทำให้ห้องเวปบอร์ดนี้มีความคึกคัก และทำให้สังคมคอนโดของเรามีความน่าอยู่ อยากให้เพื่อนๆคนอื่นๆมาช่วยๆกัน ทำให้เวปบอร์ดห้องของเราคึกคักนะครับ อย่าเพิ่งหมดกำลังใจกันนะครับ สิ่งไม่ดีที่ปริญสิริทำให้พวกเรารำคาญใจช่างเค้าเถอะครับ พวกเราเพื่อนบ้านกันมาเริ่มสิ่งใหม่ๆ สิ่งดีๆ ที่จะเกิดขึ้นในคอนโดของเราเถิดนะครับ

Let's go !
tonytonybkk

Postby tonytonybkk » 18 Mar 2010 22:46

ขอเสริมอีกนิดนึงนะครับ พอดีนึกได้เพิ่ม

การที่คอนโดของเราไม่ได้มีสระว่ายน้ำ หรือว่าฟิตเนสเเลย ผมว่าค่าส่วนกลางที่เค้าเก็บ 30 บาทต่อตารางเมตร ผมว่าแพงไปนะครับ ในเมื่อไม่มีสระว่ายน้ำ หรือว่า ฟิตเนสเลย ค่าใช้จ่ายน่าจะต้องถูกลงกว่าที่คาดกันไว้ จริงใหมครับ ดังนั้น ผมว่าเก็บค่าส่วนกลางลดลงเหลือตารางเมตรละ 20 บาท น่าจะเหมาะสมนะครับ

เพื่อนๆว่าไงครับ รบกวนช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยครับ

Return to “Bridge Phaholyothin 37 (The Pulse Paholyothin 37)”