ยินดีต้อนรับเข้าสู่ คอนโด เอสเปซ อโศก-รัชดา

เอ สเปซ และ เอ สเปซ ไอดี อโศก-รัชดา (ดินแดง-พระราม 9)
Yo Cup

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ คอนโด เอสเปซ อโศก-รัชดา

Postby Yo Cup » 29 Dec 2012 07:26

ในการจอดรถในคอนโดตึกBในที่จอดรถจอดได้ไม่เกิน20นาทีถ้าเกินโดนปรับ1,000บาท

นี่อ่ะคับ... พนักงานฝ่ายบุคคลของตึกและยามที่ดูแลตึกB นี้ทำงานไม่ตรงไปตรงมา

ผมจอดรถในเวลา15:42ก่อนจอดก็ดูเวลาแล้วนะและผมออกมาเวลา16:10

ผมรู้ว่าเกินนิดหน่อย. แต่พออกมาก็เจอรถผมถูกล๊อกล้อ..

แล้วเห็นกระดาษใบนึงติดไว้หน้ากระจก ในนั้นมีการระบุเวลาการจอดรถ

(ล้อเขียนเวลาของผมซะผิดไปจากที่ผมดูมาก)และผมก็โทไปเบอที่เค้าให้ติดต่อกลับไป

โทรไป3รอบมีคนรับแต่ไม่พูดผมโทแบบนั้นไป3รอบคับ

จนสุดท้ายผมก็ต้องเดินไปหาตึกBเพื่อติดต่อเจ้าหน้าที่

(ผมต้องเสียเวลาในการโทและเดินหาตึกไปกว่า10นาที)

และทำให้ต้องเสียเวลามาก

คนแรกที่เจอคือยาม ก็คุยกับยามดีๆนะแต่ยามบอกว่าให้ติดต่อเจ้าหน้าที่ฝ่ายบุคคล

เพื่อให้ดขียนใบเสร็จและจ่ายค่าปรับ1000บาท

ผมก็พยายามอธิบายว่าคุณเขียนเวลาจอดผิดยามบอกว่าผมเป็นคนเห็นและล็อคล้อเองทำมัยจะไม่รู้ผมก็อธิบายตั้งนา

ยามบอกว่าผมก็อุตส่าห์ให้คุณจอดเกินตั้ง15นาที. แต่เท่าที่ดูก็ยังไม่เกิน

ผมมีตังติดตัวมาไม่ถึงผมก็พยายามขอร้องจ่ายเท่าที่มี

ยามและพนักงานชายคนนึงตอบด้วยน้ำเสียงที่ไม่สุภาพเอาเสียเลย

และชักสีหน้าไม่พอใจ.. มีพี่ผู้ญิงคนนึงบอกว่าก็ลดๆให้น้องเค้าหน่อยเพราะผมก็ยังเรียนอยู่เงินก็ไม่ค่อยมี

ยามและผู้ชายฝ่ายบุคคลคนนั้นตอบกลับมาว่าถ้าอยากช่วยนักก็เอาเงินมาจ่ายแทนน้องเค้าสิ

(พูดด้วยคำไม่สุภาพอย่างมาก)

ผมจึงโทหาเพื่อนให็โอนเงินมาให้ยืม

และจ่ายไปในที่สุด... และผมก็ไม่ได้ใบเสร็จในการเสียค่าปรับ

***ผมเลยอยากรูว่าสมัยนี้คอนโดเค้าหากินกันแบบนี้แล้วหรอ

อยากรู้ว่าพนักงานในคอนโดมันยิ่งกว่ามิฉาชีพเสียอีก

เงินที่ได้ก็คงเข้ากระเป๋าตัวเองหมด

....

จึงเรียนมาเพื่อกรุณาและตรวจสอบโดยด่วน
washita

Postby washita » 22 Mar 2014 17:51

for rent stu. and 1 bed fully furnish .

ying 0890356775
mor_pi

Postby mor_pi » 18 Apr 2016 18:47

For Rent. Studio, fully furnished, D-building,

8,000/mth

e-mail: ppiyada@gmail.com

Return to “a space & a space I.D. Asoke-Ratchada”