ใครเจอdefectของส่วนกลางบ้าง!! มาช่วยกันpost post ไว้นะคะ

ไลฟ์ แอท รัชดา
Guest

ใครเจอdefectของส่วนกลางบ้าง!! มาช่วยกันpost post ไว้นะคะ

Postby Guest » 24 Nov 2008 04:11

พอดีไปตรวจห้องรอบ 2 มา และมะรุจะได้โอนเมื่อใด (_ _")

เลยเดินเตร็ดเตร่ไปสำรวจส่วนกลางต่อ พบว่า

1.ในห้องน้ำของส่วนsauna ผู้หญิง ห้องน้ำห้องที่2 ปิดประตูไม่ได้เลย แบบว่าขนากประตูใหญ่กว่าวงกบ

2.ห้องน้ำห้องแรก ปิดได้ แต่ไม่มีที่แขวนกระดาษทิชชู่ ซะงั้น

3.ตรงสระว่ายน้ำมีโต๊ะให้นั่ง 2 ชุดเอง แบบว่ามันน้อยไปมากๆ ว่ามะ ถ้า

ลงมาว่ายน้ำแล้วจะเอาของวางไว้ไหนเนี่ย สงสัยต้องกองไว้ที่พื้นป่าว??

ใครเจออะไรมาช่วยๆกันpostไว้นะคะ

ปล. แล้วต้องแจ้งเรื่องพวกนี้ที่ใครนิ ?

Never knOw Till lovE

Postby Never knOw Till lovE » 24 Nov 2008 04:31

เห็นว่าเนื้อหาของการตั้งกระทู้นี้น่าสนใจครับ ผมขอปักกระทู้นี้ไว้ด้านบนเลยนะครับ..

แต่ตอนนี้โครงการยังไม่เรียบร้อยดี ยังต้องแก้ไขอีกพอสมควร

รายละเอียดใหญ่ๆ ยังไงทางโครงการคงต้องแก้ไขก่อนแจ้งก่อสร้างเสร็จอยู่แล้ว

อยากให้ลงรายละเอียดจุดที่น่าจะแก้ไขของพื้นที่ส่วนกลางที่ท่านเพื่อนบ้านเห็นว่าโครงการอาจพริ้วหรือแถ..จะไม่แก้ไขให้ เช่น

1. ประตูโถงลิฟท์ มีแนวโน้มว่าจะเนียนไม่ทำตามplanแน่ๆ (ตอนนี้เริ่มมีโอกาสแล้ว)

2. การเปิดประตูห้องfitness ถ้าผลักเข้าจะชนกับคานอาจทำให้เสียหายในอนาคตได้ (รบกวนช่วยกันดูด้วยว่าได้รับการแก้ไขรึยังครับ)

ฯลฯ

ขอบคุณจขกท. ที่ให้ความเห็นดีๆครับ

ถ้าคนๆเดียวมองเห็นข้อเสีย ก็เสียงไม่ดังพอที่จะทำให้มันดีขึ้นได้หรอกครับ ต้องช่วยๆกันนะ ^-^
PineTree

Postby PineTree » 24 Nov 2008 04:45

มาลงชื่อหนับหนุนอีกเสียง อิอิ :lol:

เรื่องประตูโถงลิฟท์ ถ้าเป็นตึก ex เห็นแปลนชั้นที่แปะหน้าลิฟท์ชั้น 7 อะนะคะ มีรูปประตูโถงลิฟท์แน่นอน

แต่ในส่วนตึก Skywing เนี่ย ตอนไปดูชั้น 3 ส่วนของห้อง fitness สระว่ายน้ำเนี่ย เหมือนว่าแปลนชั้นที่หน้าลิฟท์ไม่มีประตูโถงลิฟท์แฮะ

ใครว่างๆ ตาดีๆ ช่วยดูกันหน่อยนะคะ

Attached files
alexlims

Postby alexlims » 30 Nov 2008 21:12

ผมก็เจอครับ อยู่ภายนอก ซึ่งมองจาก หน้าต่างห้องผมออกไป เศษปูนติดอยู่ที่ ขอบหน้าต่าง และ สี หกเลอะ เป็นหยดๆ มีทั้งหยดเล็ก หยดใหญ่

ขนาดถ่ายไกลๆ ก็ยังเห็น หยดสีเลยครับถ้าได้ดูใกล้ๆ คงดูไม่จืดเลยครับ มีรูปประกอบ ให้ดูครับ
Attached files
My twitter @alexlims
Guest

Postby Guest » 01 Dec 2008 15:28

alexlims wrote:

ขนาดถ่ายไกลๆ ก็ยังเห็น หยดสีเลยครับถ้าได้ดูใกล้ๆ คงดูไม่จืดเลยครับ มีรูปประกอบ ให้ดูครับ

วิวด้านล่างสวยจัง ถ้าต้นไม้ใหญ่มากๆก็ร่มรื่นมากขึ้นอีก
Ryutsuke

Postby Ryutsuke » 01 Dec 2008 23:29

^

^

^

ห้องผมก็มี ข้างนอกดูไม่จืด สงสารคนแก้จัง ปืนทั้งตึกแน่เลย

สงสัยคงต้องจ้าง ไอ้แมงมุม แล้วครับ...

ห้องน้ำชายตรงล๊อบบี้ โถชักโครก(ตรงที่เก็บน้ำอ่ะครับ) มันยึดไม่แน่นครับ

แค่เอามือไปแตะที่กดน้ำ ก้อโคลงไปทั้งโถเลย น่ากลัวได้อีกครับ...
supraduffy

Postby supraduffy » 02 Dec 2008 00:10

Ryutsuke wrote: ^

^

^

ห้องผมก็มี ข้างนอกดูไม่จืด สงสารคนแก้จัง ปืนทั้งตึกแน่เลย

สงสัยคงต้องจ้าง ไอ้แมงมุม แล้วครับ...

ห้องน้ำชายตรงล๊อบบี้ โถชักโครก(ตรงที่เก็บน้ำอ่ะครับ) มันยึดไม่แน่นครับ

แค่เอามือไปแตะที่กดน้ำ ก้อโคลงไปทั้งโถเลย น่ากลัวได้อีกครับ...

555 :lol: ผักชีเริ่มเน่าแระ...กลัวเค้าไม่ปีนน่ะสิ แค่เอื้มๆ ๆ เอากระดาษทรายเช็ด แล้วก็ทาสีกลบ (ถ้าใจดีก็ฉาบให้ใหม่นะ)
[center][img]http://i223.photobucket.com/albums/dd277/akapong/king/th_19060806.gif[/img][img]http://i223.photobucket.com/albums/dd277/akapong/king/th_19060806.gif[/img][img]http://i223.photobucket.com/albums/dd277/akapong/king/th_19060806.gif[/img][img]http://i223.photobucket.com/albums/dd277/akapong/king/th_19060806.gif[/img][img]http://i223.photobucket.com/albums/dd277/akapong/king/th_19060806.gif[/img][/center]
Guest

Postby Guest » 02 Dec 2008 00:26

ผมก็อยากทราบเหมือนกันครับ ถ้าเราเจอ อยู่ที่หน้าต่างนอกห้อง แต่เป็นตัวอาคาร เนี้ยคายต้องเป็นคนแก้ เพราะว่า ห้องผมก็ เจอแต่ไม่ได้คุยรายละเอียดอะ เท่าที่คุยดูแล้ว ช่างเขาไม่แก้ให้แน่นอน เพราะบอกประมาณว่า รับผิดชอบเฉพาะในห้องอะ (นอกอาคาร ตูไม่ทำ 5555+)

ผมก็อยากให้เขาแก้ให้เรียบร้อย นะ เพราะถึงจะอยู่นอกห้องก็เหอะ แต่พอมองออกไปนอกหน้าต่างแล้วมันเห็น แล้วไม่สวยอะ

ท่านอื่นคิดว่ายังไงครับ เพราะไงผมก็อยากได้ห้องที่ สวย เรียบร้อย พร้อมอยู่ ทั้งในห้องของตัวเอง และนอกห้องอะครับ ถึงคนอื่นจะมองไม่เห็นก็เหอะ แต่ผมเห็น

Ryutsuke

Postby Ryutsuke » 02 Dec 2008 04:16

ไม่ต้องถึง นอกตัวอาคารเลยครับ

ขนาดตรงประตูหน้าห้อง ตรงขอบปูนกรอบประตู(แต่อยู่นอกห้อง)

ช่างยังบอกคนละส่วน นั้นส่วนนิติ...เวงกรรม

ยังคิดอยู่เลย นิติที่ว่าเนี่ย จะตรวจละเอียดป่าวหว่า.. อยากรู้
tanapisit

Postby tanapisit » 02 Dec 2008 04:53

Never knOw Till lovE wrote:

2. การเปิดประตูห้องfitness ถ้าผลักเข้าจะชนกับคานอาจทำให้เสียหายในอนาคตได้ (รบกวนช่วยกันดูด้วยว่าได้รับการแก้ไขรึยังครับ)

ข้อนี้เห็นเค้าแก้ไขแล้วนะครับ โดยทำตัวกั้นเอาไว้ไม่ให้ผลักเข้าไปได้ ต้องดึงเท่านั้น

ส่วน defect ที่เห็นเพิ่มเติมคือ

1. ในห้องน้ำชายด้านล่าง ที่แขวนเสื้อผ้าไม่แน่น จับแล้วมันโยกไปโยกมา

2. นอกห้อง ผนังกำแพง ไม่รู้ทำมัยเค้าเอาสีมาทาๆ เป็นปื้นๆ ไม่แน่ใจว่าเค้าจะทาใหม่หมดรึเปล่า เหมือนสีที่เอามาทาใหม่มันออกขาวๆอะคับ แต่สีเดิมออกเหลืองๆ มันก็เลยมองเห็นด่างๆงัยไม่รุ

สมาชิกใหม่ wrote:

3.ตรงสระว่ายน้ำมีโต๊ะให้นั่ง 2 ชุดเอง แบบว่ามันน้อยไปมากๆ ว่ามะ ถ้า

ลงมาว่ายน้ำแล้วจะเอาของวางไว้ไหนเนี่ย สงสัยต้องกองไว้ที่พื้นป่าว??

ในห้อง Sauna ผมเห็นว่ามี Locker อยู่นะครับ น่าจะเอาข้าวของไว้ในนั้นได้ สงสัยต่อไปคงให้เช่า locker เพื่อเก็บของมั้งครับ

Return to “Life @ Ratchada”