เพื่อนบ้าน Life @ Ratchada รายงานตัวด้วยค่า...

ไลฟ์ แอท รัชดา
Never knOw Till lovE

เพื่อนบ้าน Life @ Ratchada รายงานตัวด้วยค่า...

Postby Never knOw Till lovE » 30 Jan 2009 19:25

Bomb` wrote: เอ.. น้องซานตี้ ในรูปของคุณโน้ตนี่ ชื่ออะไรเหรอครับ.. ฟังแต่เพลง แต่ไม่รู้ชื่อนักร้อง..

ชื่อ อัน โซฮี ครับ ว่าจะชอบหัวหน้าวงแทนละ เพราะน้องเค้าร้องเพลงเสียงหลง:-d :-D
Puchong

Postby Puchong » 01 Feb 2009 05:38

แนะนำตัวครับชื่อโป้ง อยู่ชั้น 11 Ex Wing ครับ

ตอนนี้ห้อง Buildin อยู่ จะย้ายไปปลายเดือนกุมภาพันธ์ครับ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ :-D

Postby Never knOw Till lovE » 01 Feb 2009 08:21

Puchong wrote: แนะนำตัวครับชื่อโป้ง อยู่ชั้น 11 Ex Wing ครับ

ตอนนี้ห้อง Buildin อยู่ จะย้ายไปปลายเดือนกุมภาพันธ์ครับ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ :-D

ยินดีที่ได้รู้จักนะคร๊าบบบ นัดคราวหน้า ขอเชิญไว้เลยนะครับ
khunpao

Postby khunpao » 08 Feb 2009 10:43

แนะนำตัวอีกคนครับ ชั้น 7 ห้อง 12 ครับ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดจะเข้าอยู่ปลายเดือนนี้ครับ

หาเสื่อสวยๆไว้ปูนอนอยู่ครับ ตอนนี้มีหมอนแล้ว แบบว่า พอเพียงครัย

อิอิ ฝากตัวด้วยนะครับ

Postby Never knOw Till lovE » 09 Feb 2009 08:25

khunpao wrote: แนะนำตัวอีกคนครับ ชั้น 7 ห้อง 12 ครับ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดจะเข้าอยู่ปลายเดือนนี้ครับ

หาเสื่อสวยๆไว้ปูนอนอยู่ครับ ตอนนี้มีหมอนแล้ว แบบว่า พอเพียงครัย

ตึกไหนเหรอครับ รีบเข้ามาอยู่เป็นเพื่อนกัน ที่คอนโดเงียบเหงามาก:-d :-D
rachaya

Postby rachaya » 09 Feb 2009 17:07

แล้วพี่จะกล้าทักรึคะ....

เดี๋ยวทักผิดก็หน้าแตก

คนหน้าตาดีขนาดนี้ มีมากนะคะ อิอิ.....
khunpao

Postby khunpao » 09 Feb 2009 17:45

Never knOw Till lovE wrote: [quote=khunpao]แนะนำตัวอีกคนครับ ชั้น 7 ห้อง 12 ครับ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดจะเข้าอยู่ปลายเดือนนี้ครับ

ตึกไหนเหรอครับ รีบเข้ามาอยู่เป็นเพื่อนกัน ที่คอนโดเงียบเหงามาก:-d :-D

บอกไม่หมด ตึก EX ครับบ แล้วก็อยากสอบถามอะครับ ว่าก่อนโอนเค้าจะทำความสะอาดห้องให้ก่อนรึเปล่า

แบบว่า ตอนนั้นเค้าบอกว่าจะทำความสะอาดให้ พอโอนเสร็จเข้าไปรับกุญแจกับเอกสาร

ทุกอย่างเมือนเดิมครับ เค้าก็บอกว่าเดี่ยวทำความสะอาดให้ ผ่านไปสองอาทิตย์ เมื่อวานเข้าไปดูอีกที่ตอนดึกๆ ทุกอย่างเหมือนเดิน

555 ความจริงก็ไม่ได้รีบอะไร แต่ก็อยากให้เค้าทำให้ก่อนเสื่อกับหมอนจะมาส่งนะครับ ถ้ามีตรงไหนต้องทำเพิ่มจะได้รีบทำ

Postby Never knOw Till lovE » 10 Feb 2009 06:05

khunpao wrote: [quote=Never knOw Till lovE][quote=khunpao]แนะนำตัวอีกคนครับ ชั้น 7 ห้อง 12 ครับ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดจะเข้าอยู่ปลายเดือนนี้ครับ

บอกไม่หมด ตึก EX ครับบ แล้วก็อยากสอบถามอะครับ ว่าก่อนโอนเค้าจะทำความสะอาดห้องให้ก่อนรึเปล่า

แบบว่า ตอนนั้นเค้าบอกว่าจะทำความสะอาดให้ พอโอนเสร็จเข้าไปรับกุญแจกับเอกสาร

ทุกอย่างเมือนเดิมครับ เค้าก็บอกว่าเดี่ยวทำความสะอาดให้ ผ่านไปสองอาทิตย์ เมื่อวานเข้าไปดูอีกที่ตอนดึกๆ ทุกอย่างเหมือนเดิน

555 ความจริงก็ไม่ได้รีบอะไร แต่ก็อยากให้เค้าทำให้ก่อนเสื่อกับหมอนจะมาส่งนะครับ ถ้ามีตรงไหนต้องทำเพิ่มจะได้รีบทำ

ได้ตามนั้นเลยครับ ถ้าเซ็นต์รับห้องไปแล้วนะ

บอกไว้ตรงนี้เลย เผื่อคนที่ยังไม่ได้โอนครับ ถ้าวันที่มาตรวจห้องแล้วให้คุณเซ็นต์รับ ถ้าบอกว่าตรงนี้จะทำให้ เก็บให้ ทำความสะอาดให้

ฝันไปเถอะครับ เซ็นต์ปั๊ปก็ได้ห้องสภาพนั้นทันที ถ้าคุณต้องการให้นิ้ง บอกไปเลยว่าพรุ่งนี้จะมาเซ็นต์รับห้อง แต่ขอให้ทำความสะอาดก่อน

หากตรงไหนต้องการให้แก้ ก็แก้ซะก่อนจะเซ็นต์รับนะครับ

ป.ล. หลังโอนแล้วยิ่งไม่มีการทำความสะอาดให้นะครับ มีแต่ทำความสกปรกให้ เพราะเวลาให้มาซ่อมอะไร ห้องจะต้องเปื้อนเสมอ
rachaya

Postby rachaya » 26 Feb 2009 10:20

ยังไม่โอนกันอีกรึคะ ห้องพี่แต่งเกือบเสร็จแล้วนะคะ วันที่ 28 ก.พ.จะเข้าอยู่ได้แล้วค่ะ

ที่นี่กลางคืนมืดมากๆ อยากจะเสนอกรรมการ (ในอนาคต) ให้ห้องออกกำลังกายปิดสักประมาณ 22.00 น.

ถ้าปิดเร็ว กลับจากที่ทำงานก็เล่นไม่ทันแล้วค่ะ และน่าจะมีโต๊ะปิงปองบ้างนะคะ จะได้สร้างสายสัมพันธ์กันได้บ้าง

อยู่ในห้องฟิตเนสอย่างเดียวไม่สนุกเลย แถมเราก็ว่ายน้ำไม่เป็นซะอีก... ขาดทุนเลย... จ่ายส่วนกลางตั้งสามหมื่นกว่าบาทต่อปี

MINI HAPPY

Postby MINI HAPPY » 02 Mar 2009 10:33

rachaya wrote: ยังไม่โอนกันอีกรึคะ ห้องพี่แต่งเกือบเสร็จแล้วนะคะ วันที่ 28 ก.พ.จะเข้าอยู่ได้แล้วค่ะ

ที่นี่กลางคืนมืดมากๆ อยากจะเสนอกรรมการ (ในอนาคต) ให้ห้องออกกำลังกายปิดสักประมาณ 22.00 น.

ถ้าปิดเร็ว กลับจากที่ทำงานก็เล่นไม่ทันแล้วค่ะ และน่าจะมีโต๊ะปิงปองบ้างนะคะ จะได้สร้างสายสัมพันธ์กันได้บ้าง

อยู่ในห้องฟิตเนสอย่างเดียวไม่สนุกเลย แถมเราก็ว่ายน้ำไม่เป็นซะอีก... ขาดทุนเลย... จ่ายส่วนกลางตั้งสามหมื่นกว่าบาทต่อปี

เห็นด้วยมากๆ อยู่ตั้งแต่มกราคมแล้ว....นู๋ก็ว่ายน้ำไม่เป็น - -"

ฟิตเนสก็ไม่มีเวลาเล่น ห้องอบซาวน่าก็ยังไม่ได้ใช้ กรี๊ดๆ แล้วไม่รุ้ว่าต่อไปจะต้องสมัครสมาชิกหรือป่าว T^T

อ้อ แนะนำตัวด้วยคนค่ะ >w< อยู่ชั้น 9 Sw ฝั่งตะวันออกค่ะ

[img]http://www.bookfevershop.com/upload/file/JiBJiB/BLYTHE/mm.jpg[/img]

Return to “Life @ Ratchada”