Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » Paholyothin Area » The Seed Paholyothin 14 » ติดต่อสอบถามทุกเรื่องได้ที่ www.ps.co.th

ติดต่อสอบถามทุกเรื่องได้ที่ www.ps.co.th Options
Bye Bye Seed Man
Posted: Thursday, October 16, 2008 11:11:46 AM
Rank: Guest
Groups: Guest

webmaster ช่วยนำกระทู้นี้เป็น Announcement ด้วยครับ ขอบคุณครับ)

เรียนทุกท่านครับ

เพื่อให้การติดต่อของลูกค้าและทางโครงการมีประสิทธิภาพสูงสุด
ตอนนี้เราได้เปิดช่องทางใหม่ในการติดต่อสื่อสารระหว่าง The Seed กับกลุ่มลูกค้าครับ
ทุกท่านสามารถเข้าไป สอบถามหรือฝากเรื่องต่างๆได้ที่ ps.co.th ครับ
หลังจากที่เปิดหน้า website มาแล้วให้เลือก menu “ติดต่อเรา” ครับ

วิธีการติดต่อเราทำดังต่อไปนี้
1. สมัครสมาชิก (สำหรับสมาชิกใหม่)
2. log-in
3. ท่านสามารถฝากเรื่องต่างๆไว้ได้ที่ “แบบฟอร์มการติดต่อ”
หลังจากนั้นระบบจะทำการส่งเรื่องของท่านไปยังฝ่ายที่รับผิดชอบโดยตรงแล้วจะมีการติดต่อกลับไปจากเจ้าหน้าที่ครับ
(ในการฝากเรื่องทุกเรื่อง อยากให้ท่านระบุชื่อโครงการและห้องที่ท่านซื้อด้วยครับ เพราะยิ่งท่านให้รายละเอียดตัวท่านเองมากเท่าไหร่ก็ยิ่งทำให้เราติดต่อท่านได้ง่ายเท่านั้นครับ)

เนื่องจากทางโครงการได้มีการทำระบบติดต่อนี้ขึ้นมาแล้ว
ทาง Seed Man จึงขอละหน้าที่ที่จะตอบคำถามต่างๆของลูกค้าผ่านทาง website ลงแต่เพียงเท่านี้ครับ
สุดท้ายนี้ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจและแลกเปลี่ยนความรู้กับทางโครงการมาโดยตลอด

ขอบคุณครับ
Seed Man
คนดีๆ
Posted: Thursday, October 16, 2008 12:02:59 PM

Rank: Advanced Member
Groups: The Seed Paholyothin 14 Moderator

เข้าใจค่ะ ว่าทำไมคุณ Seed man ต้องทำแบบนี้
ยังไงโดยส่วนตัวก็ยังมีความรู้สึกที่ดีต่อคุณ Seed man นะคะ

และขออภัยที่บางครั้งต้องทำอะไรเหมือนล่วงเกินไปบ้าง
แต่ขอให้เข้าใจความรู้สึกสูญเสียของพวกเราด้วยนะคะ

คงได้เจอกันอีกค่ะ .. soon

rrawas
Posted: Thursday, October 16, 2008 1:02:52 PM

Groups: Member

เข้าใจเช่นกันค่ะ ขอบคุณมากๆๆ นะคะ ที่ผ่านมา ที่มาตอบคำถามให้พวกเราในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ^^
ผึ้ง
Posted: Thursday, October 16, 2008 2:06:01 PM

Rank: Member

ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวจะไปขอแบบแปลนนะคะ

อยากทำอะไร ก็รีบทำ
papa007
Posted: Thursday, October 16, 2008 2:22:01 PM

Groups: Ivy Ratchada Condominium Moderator

มีคนตอบแน่เหรอคะคุณ Seed Man เคยถามไปแล้วก็เงียบหายไป ตามสายลม งึๆ Doubt Doubt

ผู้มีจิตอันไม่ชุ่มด้วยราคะ มีใจอันโทสะไม่กระทบแล้ว มีบุญและบาปอันละได้แล้ว ตื่นอยู่ ย่อมไม่มีภัย

เข้า Web Board ของ IVY Ratchada ง่ายๆที่นี่เลย
http://ivycondo.prakard.com

คุณหญิงโลมา
Posted: Thursday, October 16, 2008 5:22:54 PM

Groups: The Seed Paholyothin 14 Moderator

papa007 wrote:
มีคนตอบแน่เหรอคะคุณ Seed Man เคยถามไปแล้วก็เงียบหายไป ตามสายลม งึๆ Doubt Doubt

นั่นหน่ะสิคะ จะมีคนตอบเหรอคะ

ขอบคุณ คุณ Seedman นะคะ ที่มาคอยตอบคำถามให้พวกเรากระจ่างในหลายๆเรื่อง

ว่าแต่คุณ Seedman จะไม่มาตอบแล้วจริงๆเหรอคะ เวลามีคำถามก็ต้องส่งเมลล์อย่างเดียวใช่มั๊ยคะ เพราะถ้าโทรถามเซลล์ ก็ไม่เคยได้รับคำตอบที่กระจ่าง มีแต่ปัดๆโบ้ยๆทุกครั้งไป จนไม่รู้จะหันหน้าไปถามใคร Doubt

แต่ถึงยังงัยก็ขอบคุณ คุณSeedmanนะคะ ที่คอยตอบคำถามให้พวกเรา Razz

live
Posted: Saturday, October 18, 2008 1:50:30 AM

ลองใช้บริการกันก่อนดีมั๊ยครับ
หากได้ผลไม่น่าพอใจ..เราค่อยมาว่ากัน
ทุกอย่างต้องให้โอกาส..
นิรนาม
Posted: Friday, February 06, 2009 11:05:43 AM

ส่งข้อความผ่าน www.ps.co.th ไปหลายรอบแล้ว
ไม่เห็นมีคนมาตอบบ้างเลย เศร้า Crying or Very sad
เมื่อไรจะเรียกตรวจห้องก็ไม่รู้ รอ ๆๆๆ

มีเจ้าหน้าที่ติดต่อมาแล้วนะคะ ขอบคุณมาก ๆ คะ...
Very Happy
แค่ผ่านไป
Posted: Tuesday, January 26, 2010 4:53:25 PM

มีเรื่องรบกวนสอบถามนิดหน่อยคับ วันนี้ ช่วงบ่ายผมได้เข้าไปที่คอนโด

พอดีกำลังหาห้องใหม่ย่านพหล เห็นในเว็บบอร์ดน่าสนใจเลยแวะเข้าไปถามข้อมูล+ขอดูห้อง

แลกบัตรกับเจ้าหน้าที่แล้วก็จอดรถเดินเข้่ไปที่ล๊อบบี้ ไม่เจอใครอยู่

ผมมองไปเห็นป้ายเล็กๆเขียนว่ามีเรื่องเร่งด่วนติดต่อที่....แล้วก็มีชื่อกับเบอร์โทรทิ้งไว้

ก็เลยลองโทรดู มีเจ้าหน้าที่คนนึงรับสายปุ๊บ......(ผมขอแทนตัวเองด้วย 1 และเจ้าหน้าที่ด้วย 2 นะคับ)

1:สวัสดีคับพอดีผมผ่านมาพอดีเลยแวะเข้ามาขอรายละเอียดห้องหน่อยคับ

2:แล้วคุณเป็นใครคับ (ผมมีอาการ "งง" เล็กๆ จะรู้ไปเพื่อ?แต่ไม่เป็นไร)

1:ผอดีผมผ่านมาดูห้องคับเลยอยากได้รายละเอียดห้องน่ะคับ

2:แล้วคุณมาจากไหน ("งง"เพิ่มอีกเล็กน้อย ไม่ตอบเราแต่ถามเรากลับ)

1:ผมไม่ได้นัดไว้ล่วงหน้าคับผอดีผ่านมาเลยแวะเข้ามาแล้วเห็นไม่มีใครอยู่แต่มีป้ายบอกไว้ว่ามีเรื่องเร่งด่วน
ให้ติดต่อมาเบอร์นี้ผมเลยโทรมาเพราะไม่มีใครอยู่ทีนี่เลย

2:ผมไม่ใช่เจ้าหน้าที่ตรงส่วนนั้นผมเป็นเจ้าหน้าที่ "นิติ"ไม่รู้ตรงส่วนนั้น (เอ้า....แล้วไม่หา หรือ ติดต่อ คนที่เค้าอยู่ในส่วนนั้นมาล่ะคับ)

1:แล้วผมจะติดต่อใครได้บ้างล่ะ (ยอมรับว่าเริ่มไม่พอใจเพราะไม่รู้ก็ไม่บอกตั้งแต่แรก แถมยังถามกลับมาอีกแบบไม่สุภาพ)

2:แล้วคุณจะเอาอะไร (ฟังคำถามแล้วรู้สึกยังไงคับ)

1:แล้วคุณมีอะไรมานำเสนอผมล่ะ (ไม่ใช่เจ้าหน้าที่ส่วนนั้น ไม่มีรายละเอียด แล้วจะตอบผมได้มั้ยครับ?)

2:ก็แล้วคูณอยากรู้อะไรล่ะ (ดู ดู้ ดู ดูเธอทำ.....)

1:อ๋อคุณมีวิธีขายของแบบนี้เหรอ งั้นเชิญคุณขายของแบบคุณไปเถอะ (แล้วผมก็วางหู อดไม่ไหว )

...แล้วผมก็เดินไปที่รถจะกลับบ้านเลย ไม่ไหวพอกันที่ใครจะไปอยู่นี่ขนาดยังไม่ได้เข้ามาพักอาศัยเลยนะ

ถ้าเกิดเข้ามาพักอาศัยแล้วเกิดที่ห้องผมมีปํญหาล่ะก็.......

แต่ไม่ได้จบที่แค่นั้นนะคับ

ตอนเดินไปที่รถก็เจอเจ้าหน้าที่ คนที่แลกบัตรกับเค้า เค้าก็ถามว่าได้รายละเอียดห้องครบไหมครับ

ผมเลยเล่าให้เค้าฟังตามด้านบน และก็เป็นจังหวะพอดีกับที่ เจ้าหน้าที่คนนั้นเดินมาทางด้านผมพอดี

2:แล้วคุณจะเอายังไง (คำถามเชิญชวนให้มี........มาก)

1:ผมไม่เอายังไงหรอก อะไรก็ไม่ต้องเอามา

2:แล้วคุณรู้มั้ยผมเป็นใคร(ชั่วโมงนั้นก็ไม่สนล่ะคับ)ผมเป็นเจ้าหน้าที่ นิติ (อืมแล้วไง)

1:แล้วไงผมเป็นลูกค้าผมเอาเงินมาให้คุณนะไม่ใช่คุณเอาเงินมาให้ผมคุณจะมาเที่ยวถามอะไรผมอย่างนี้?

คุณต้องบอกว่าคุุณมีอะไรมานำเสนอผม แต่ไม่ต้องแล้วนะ

2:งัั้นคุณก็ออกไปเลย (มันแน่นอนอยู่แล้วเพราะผมไม่ได้เช่าอยู่่ที่นี่แล้วก็ไม่คิดจะเช่าด้วย)

1:ไม่ต้องกลัวผมไปแน่นอนอยู่แล้ว

2:งั้นคุณออกไปเดี๋ยวนี้เลย

1:แน่นอน เชิญคุณขายของแบบนี้ต่อไปเถอะ

แล้วผมก็ขับรถออกมา ยัง.....ยังไม่จบแค่นั้น

ยังจะทีโทรศัพท์เข้ามาหาผมอีกสาย แต่ผมคิดว่าไม่รับน่าจะดีกว่า

เพราะถ้ารับแล้วเกิดมีสรรพนามไม่พึงประสงค์เอื้อนเอ่ยออกมาเดี๋ยวจะไปไกลกว่านี้ ผมเลยเลือกไม่รับสายใครจะลดตัวลงไปก็ตามใจแต่ผมไม่

ผมให้โอกาสเค้าแก้ต่างให้ตัวเค้าเอง ในนี้ละกันนะครับ แต่ถามเจ้าหน้าที่ ถามคนรับเหมาที่อยู่ในคอนโดตอนนั้นดูก็ได้ ว่าเรื่องจริงไม่จริงเป็นไง

ที่โพสนี่ไม่ได้เกี่ยวกับตัวคอนโดนะคับ แต่เกี่ยวกับคนที่ทำงานในคอนโดนี้ต่างหากที่ต้องมีการปรับปรุง (ไม่ใช่ปรับเปลี่ยนนะคับ เพราะคนเราควรได้รับโอกาส)

ZaaZii
Posted: Thursday, April 08, 2010 1:27:11 PM

Rank: Newbie

ตอนนี้นิติฯ คนนี้ถูกย้ายไปแล้วค่ะ
แต่ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับเหตุการณ์นี้หรือเปล่านะคะ
มีนิติฯผู้หญิงเข้ามาทำงานแทน แบบรวบรัด เร่งด่วน ผิดปกติ
Punpoon
Posted: Tuesday, April 20, 2010 12:20:55 AM

Rank: Newbie

ถ้าพูดจาแบบนี้ยังไงบริษัทก็ไม่ควรเอาไว้ครับ
แย่
Posted: Friday, April 23, 2010 10:15:20 PM

บริษัท "บริหารอาคาร"ไ ม่ได้ "คุณภาพ" ก็เลยได้ลูกจ้าง "ทรามๆ" เยี่ยงนี้ละค่ะ
ดีนะที่เพิ่งจะย้ายเข้ามาอยู่ไม่ถึงสัปดาห์เอง
เลยไม่ได้เจอกับตัวเองค่ะ
พฤกษาวิล์ล 9
Posted: Thursday, April 14, 2011 8:58:29 PM

เรียนท่านผู้อำนวยการบริษัทพฤกษาวิล์ล
กระผมเป็นคณะกรรมการหมู่บ้าน พฤกษาวิล์ล 9 แพรกษาใหม่ จ.สมุทรปราการ ตามที่ได้ทำการเรียกประชุมคณะกรรมการพร้อมด้วยลูกบ้านหลายคนแล้วนั้น ทางคณะกรรมการพร้อมด้วยลูกบ้าน มีความประสงค์เห็นพร้อมกันว่า ทางหมู่บ้านเราสมควรจัดงานวันสงกรานต์(วันปีใหม่ไทย) พร้อมด้วยการทำบุญหมู่บ้านประจำปี 2554 อย่างพร้อมเพรียงกันพื่อเป็นศิริมงคลแก่หมู่บ้าน และเป็นขวัญกำลังใจแก่ลูกบ้านทุกท่านที่ได้มาอยู่ร่วมกันนะที่แห่งนี้ แต่ทางคณะกรรมการพร้อมด้วยลูกบ้านสรุปว่าเนื่องจากวันหยุดสงกรานต์เป็นวันหยุดต่อเนื่อง ลูกบ้านหลายท่านเดินทางกลับบ้านเกิดไปพักผ่อนที่ต่างจังหวัดเป็นเวลาหลายวัน ทำให้ไม่สะดวกในการจัดงานตรงกับวันสงกรานต์ จึงได้เลื่อนกำหนดการเป็นวันอาทิตย์ที่ 8พฤษภาคม 2554 เพื่อที่ลูกบ้านได้อยู่ร่วมงานอย่างพร้อมเพรียงกันและ เป็นงบประมาณดำเนินงานครั้งนี้จำนวน 35,000 บาท งานนี้ทางคณะกรรมการได้เชิญแขกผู้มีเกียติมาเป็นประธานในครั้งนี้ด้วย อาธิเช่น นายยก อบจ สมุทรปราการ, นายยก อบต แพรกษาใหม่, กำนัน แพรกษาใหม่ พร้อมด้วยบุคคลสำคัญอีกหลายท่าน แต่เนื่องจากการดำเนินการครั้งนี้ ต้องใช้งบประมาณในการดำเนินการเป็นจำนวนมาก ทางคณะกรรมการหมู่บ้านจึงให้ทางกระผมทำเอกสารฉบับนี้ เพื่อชี้แจงวัตถุประสงค์ให้ทางพฤกษาได้รับทราบ เพื่อของบประมาณส่วนหนึ่งจากพฤกษาเพื่อเป็นทุนส่วนหนึ่งในการดำเนินงานครั้งนี้ดว้ย
ทางคณะกรรมการต้องขอขอบคุณจากท่านด้วย เมื่อวันที่5 ธันวาคม 2553 (วันพ่อแห่งชาติ) ที่ทางพฤกษาได้ส่งงบประมาณส่วนหนึ่งมาให้ทางคณะกรรมการดำเนินการจัดงานแล้วเป็นที่เรียบร้อย
หวังว่าจะได้รับการอนุเคราะห์จากท่านเหมือนที่แล้วมา
ขอแสดงความนับถือ
คณะกรรมการหมู่บ้านพฤกษาวิล์ล 9
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS