Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » Sukapiban / Ramkhamhaeng / Bangkapi Area » Lumpini Condotown Bodindecha-Ramkamhaeng » เจอร้านโซฟาไม่ดีมาเยอะ...มาแนะนำร้านโซฟาที่ประทับใจกันเถอะค่ะ

เจอร้านโซฟาไม่ดีมาเยอะ...มาแนะนำร้านโซฟาที่ประทับใจกันเถอะค่ะ Options
elixir
Posted: Saturday, October 04, 2008 5:51:07 PM

Rank: Advanced Member
Groups: Member

โซฟาเป็นเฟอร์นิเจอร์ที่จำเป็นในห้อง โดยเฉพาะคอนโดที่เป็นห้องเล็กๆเนี่ย
จำเป็นต้องวัดขนาดให้ดี ไม่งั้นก็อยากให้มันลงตัวเข้ากับพื้นที่ จำเป็นต้องหาร้าน
สั่งทำโซฟาโดยเฉพาะ แต่ส่วนใหญ่มักเกิดปัญหา สั่งไปแล้ว ไม่มาส่งบ้าง
หรือ ทำออกมาทำไมไม่เหมือนที่เห็นกับตัวโชว์ในงานเฟอร์นิเจอร์แฟร์บ้าง

เลยอยากชวนเพื่อนๆมาแนะนำร้านโซฟา หรือ ร้านเฟอร์นิเจอร์ที่ประทับใจกันเถอะค่ะ
เผื่อเพื่อนๆคนอื่นสนใจ หรือ กำลังหาโซฟาที่เหมาะกับห้องสวยๆกัน

สำหรับเรา ขอแนะนำร้าน ศิริมา เฟอร์นิเจอร์ เจ้าแม่โซฟา ที่ออกบู๊ททุกงานแฟร์ค่ะ

เป็นโซฟาที่เราเลือกแบบมาจากแคตตาล๊อก และได้ไปสัมผัสในงานแฟร์มาค่ะ เห็นแบบแล้วชอบค่ะ สวยเรียบดี วัสดุที่ใช้ก็ดีค่ะ
นั่งสบายมาก ส่วนเรื่องสี ขนาด และ ชนิดผ้า สามารถเลือกได้ตามใจชอบค่ะ ให้เค้ามาวัดหน้างานก็ได้ค่ะ ถ้ากลัวไม่ถูกใจ
Office อยู่หมู่บ้าน สัมมากร รามคำแหงใกล้ๆค่ะ มาส่งสะดวก

ที่ประทับใจก็ตั้งแต่ตอนขายค่ะ ร้านเค้าบริการลูกค้าดีมากค่ะ คุยง่าย แนะนำดีมาก เราสั่งไปตั้งแต่สิงหาคม (ยังไม่จ่ายตังค์ มัดจำนิดหน่อย) แต่เรายังแต่งห้องไม่เสร็จ เค้าก็ไม่ว่าค่ะ บอกว่าพร้อมเมื่อไหร่ก็มาเลือกสี และ ชนิดผ้าได้

ที่ประทับใจหลังการขาย เป็นจุดดีของร้านมากๆเลยค่ะ เราสามารถปรับรูปแบบ เลือกขนาด สี และ ชนิดผ้าได้ หลังจาก confirm กันแล้ว เค้าบอกเราว่าประมาณ 2 อาทิตย์ได้ แต่เอาเข้าจริง เสร็จเร็วกว่ากำหนดค่ะ แถมยังมีการ Confirm วันจัดส่งกับลูกค้าเป็นระยะๆ ด้วยค่ะ จนถึงวันส่งสินค้า เค้ามาส่งช้าไปนิดหน่อย ยังมีการโทรมาขอโทษที่ส่งช้ากันอีกครั้งด้วยค่ะ แต่ ส่งตรงวันตรงเวลาค่ะ ปกติไม่ค่อยเจอค่ะ ช้าแล้ว ช้าเลย ต้องโทรตาม เจ้านี้ไม่ต้องค่ะ โทร Confirm เราตลอด

ส่วนสินค้าที่ได้ ก็ได้ตามแบบค่ะ รุ่น dema ตาม Spec ที่ได้สัมผัสในงานเลยค่ะ งานเนี๊ยบ เบาะเนื้อนุ่มแน่นมาก

ตอนเราสั่งซื้อ มีแถมสตูลขนาด 70x70 cm. แถมมาให้ 1 ตัว พร้อมหมอนเล็กอีก 2 ใบค่ะ ส่วนราคาตามความสามารถ ในการต่อรองค่ะ รูปนี้เป็นแบบครบชุดค่ะ

สัญลักษณ์แห่งความร่วมมือ
กาย
Posted: Saturday, October 04, 2008 11:23:51 PM

Rank: Member

ผมสั่งทำกับผู้รับเหมาที่ตกแต่งห้องด้วยเลยครับผม...
ยังไม่เห็นของ..ไม่รู้ว่าดีและนุ่มไหมอะครับ

ของคุณ จขกท ราคาเท่าไหร่เหรอครับผม...
อยากทราบจังครับ...

<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<

To love is not to look at one another...
But to look together in the same direction....

>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
ชาติ
Posted: Sunday, October 05, 2008 1:37:54 AM

Rank: Senior Member
Groups: Lumpini Ville Ratburana-Riverview Moderator

โซฟาผมก็ร้านศิริมา บริการดีจริงๆ ไม่มีเลื่อนให้เสียอารมณ์ และงานดีตรงตามแบบที่สั่งซื้อ ของผมให้ขยายด้านข้างออกไป 10 เซน ไม่ต้องเสียตังค์เพิ่มด้วย ส่วนเรื่องราคาก็ลองต่อดูครับ ได้ของแถมเป็นสตูมา 1 ตัวเหมือนกัน Very Happy
elixir
Posted: Monday, October 06, 2008 2:03:22 AM

กาย wrote:
ผมสั่งทำกับผู้รับเหมาที่ตกแต่งห้องด้วยเลยครับผม...
ยังไม่เห็นของ..ไม่รู้ว่าดีและนุ่มไหมอะครับ

ของคุณ จขกท ราคาเท่าไหร่เหรอครับผม...
อยากทราบจังครับ...

ทั้งชุดอยู่ที่ 18,000 บาทค่ะ ราคาแอบแพงไปนิดนึง แต่วัสดุคุณภาพดีจริงค่ะ เบาะหนานุ่มมาก
ติดใจตั้งแต่ตอนไปนั่งในงานแฟร์ นั่งมาหลายตัว ชอบตัวนี้ที่สุด
ส่วนขนาด 2 เมตร x 95 cm. นะคะ เฉพาะที่นั่ง ขนาดอยู่ที่ 1.60 เมตรค่ะ(ไม่รวมแขน)

กาย
Posted: Tuesday, October 07, 2008 12:50:10 AM

Rank: Member

หัวใจที่สำคัญสุดของโซฟา หาใช่รูปทรงที่สวยงามไม่..
การได้นั่งสบายและผ่อนคลายตะหากครับ...ที่ count

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับผม...
กำลังเล็งแบบ one seat, one bed อยู่อะคับ
กลัวแต่ bed จะลามไปขวางทางเดินเกินไปอะครับ ><!

ร้านนี้ เค้ารับทำโต๊ะทานข้าว ท๊อปกระจก ขาเหล็ก ไหมอะครับผม?
(กำลังหาอยู่พอดีคับผม)

Very Happy

<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<

To love is not to look at one another...
But to look together in the same direction....

>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
elixir
Posted: Tuesday, October 07, 2008 2:25:40 AM

กาย wrote:
หัวใจที่สำคัญสุดของโซฟา หาใช่รูปทรงที่สวยงามไม่..
การได้นั่งสบายและผ่อนคลายตะหากครับ...ที่ count

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับผม...
กำลังเล็งแบบ one seat, one bed อยู่อะคับ
กลัวแต่ bed จะลามไปขวางทางเดินเกินไปอะครับ ><!

ร้านนี้ เค้ารับทำโต๊ะทานข้าว ท๊อปกระจก ขาเหล็ก ไหมอะครับผม?
(กำลังหาอยู่พอดีคับผม)

Very Happy

เขียนได้ถูกใจจริงๆค่ะ หัวใจที่สำคัญสุดของโซฟา คือ การนั่งสบายจริงๆ (สบายตัว แต่ ไม่สบายกระเป๋านะ 555)
โซฟาให้เค้ามาวัดพื้นที่ แล้วตัดตามแบบได้ค่ะ ตอนแรกกะเอา bed เหมือนกัน แต่มันยัดไม่ลง ห้องมันเล็ก
ส่วนโต๊ะทานข้าว พอดีไม่ได้ถามค่ะ วันนั้น เอ๋อๆ โดนมนต์สะกด ได้โซฟามาไม่รู้ตัว กะลังหาโต๊ะกลางเหมาะๆอยู่เช่นกัน
ด้วยความที่ห้องมันเล็ก จะซื้อ จะใส่อะไรที ยากเย็นจริงๆ

เอก
Posted: Monday, October 13, 2008 11:30:38 AM
Rank: Guest
Groups: Guest

มาสอบถามเพิ่มเติมเรื่องโซฟาครับ
ไม่ทราบไปถึงไหนแล้วครับ...

กำลังมองหาโซฟาแบบมีเตียงนอนเหมือนกันครับ... Very Happy
elixir
Posted: Monday, October 13, 2008 5:20:54 PM

Guest wrote:
มาสอบถามเพิ่มเติมเรื่องโซฟาครับ
ไม่ทราบไปถึงไหนแล้วครับ...

กำลังมองหาโซฟาแบบมีเตียงนอนเหมือนกันครับ... Very Happy

เค้ามาส่งให้เราตามรูปน่ะค่ะ ตอนแรกอยากได้แบบ sofa bed เหมือนกัน
แต่คิดๆดู มันจะขยายเป็น bed ยังไง ห้องก็เล็กกะจิดริด เลยสั่งโซฟาขนาด
ที่นั่งใหญ่ๆไปเลย อย่างตัวนี้ก็ 95 cm. นอนได้สบายๆเลยค่ะ และถ้าอยาก
นอนดูทีวี ก็เอาสตูลมาวางที่ขา สะดวกดีนะคะ เลื่อนไปมาได้ ไม่ต้องเผื่อเนื้อที่มากนัก
แต่ถ้าจะเอา sofa bed ก็ลองถามเค้าดูได้ค่ะ เค้ามีแบบให้เลือกเยอะมากๆ

ladymild
Posted: Wednesday, November 25, 2009 8:41:01 PM

ชอบร้านศิริมาด้วยวันนี้เค้าไปออกงานก็ตามไปสนใจเตียงเค้าสวยมากชอบตั้งแต่ออกมาตอนแรกเลยเห็นร้านอื่นก้มมีที่ถูกกว่าแต่พอถามคนขายเค้าบอกว่าเปงไม้จริงและรับปะกันด้วยเลือกผ้าได้ตามใจอ่ะ บ้านไม่เสร็จก็บอกเค้าได้เลยสนใจก็เบอรื027296402
Posted: Wednesday, May 26, 2010 10:44:41 PM

เเนะนำร้าน เอส เค สยาม ครับ ตอนเเรกไปเดินงานศิริกิต มาเเล้วคอนโดยังไม่เสร็จเลย มาเดินงาน เมืองทองเเล้วบังเอินเดินเจออีกก็เลยเข้าไปถามเค้า
เออลืมบอกว่าซื้อโซฟาหนังเเท้ครับตอนเเรกกะจะเอาผ้าเเต่คนขายเเนะนำว่าหนังเเท้ดีกว่า เเต่ราคานี่ใช่ย่อย ตอนนี้ได้มาเเล้ว นั่งสบายมาก
สัมพัสมันดีกว่าผ้ามากถ้าเเนะนำเป็นหนังเเท้ร้านนี้ไม่เหมือนกับของร้านอื่นเลย รุ้สึงจะมี เว็บเข้าไปดูได้ครับ www.sksiam2006.ueuo.com
ktgrand
Posted: Wednesday, August 01, 2012 7:14:43 PM

Rank: Newbie

แนะนำร้าน ศิริมา เฟอร์นิเจอร์ ครับ http://www.sirimafurniture.com
Forum Jump
You cannot post new topics in this forum.
You cannot reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS