Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » Ladprao / Raminthra Area » คอนโด รัชดา เพรสทีจ (Ratchada Prestige) ลาดพร้าว 48-รัชดา

คอนโด รัชดา เพรสทีจ (Ratchada Prestige) ลาดพร้าว 48-รัชดา Options
PRAKARD.COM
Posted: Wednesday, October 18, 2006 5:48:13 PM

Rank: Administration
Groups: Administration

พื้นที่โฆษณา Banner ขนาด 120x120 pixels

ที่ตั้งโครงการ : ซอยพิบูลย์อุปถัมภ์ 7 ลาดพร้าว 48 แยก 1 ถนนลาดพร้าว แขวงสามเสนนอก เขตห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10320

ประเภทโครงการ : คอนโดมิเนียม สูง 8 ชั้น จำนวน 3 อาคาร

พื้นที่ใช้สอย : 26-31 ตร.ม.

ราคาเริ่มต้น : 490,000 บาท

ค่ากองทุนส่วนกลาง : 100 บาท/ตร.ม.

ค่าบำรุงรักษาส่วนกลาง : 17 บาท/ตร.ม./เดือน

เจ้าของโครงการ : บริษัท ทริพเพิล พี พร็อพเพอร์ตี้ กรุ๊ป จำกัด

PRAKARD.COM attached the following image(s):

- !!! โปรดอ่านคำแนะนำในการสมัครเป็นสมาชิก ที่นี่ !!!
- กฎระเบียบของการขอเปิดห้องหรือเป็นเจ้าบ้าน คอนโด บ้านเดี่ยว และ ทาวน์เฮ้าส์ แต่ละแห่ง
- วิธีการใช้งานเว็บบอร์ดเบื้องต้น สำหรับท่านสมาชิกทั้งหลาย
- โปรดโหวต! ท่านจะแนะนำเว็บไซต์ ประกาศ.คอม นี้ให้กับคนรู้จักหรือเพื่อนของท่านหรือไม่?

PRAKARD.COM
Posted: Wednesday, October 18, 2006 5:48:47 PM

พื้นที่โฆษณา Banner ขนาด 120x120 pixels

แผนที่โครงการ

PRAKARD.COM attached the following image(s):

- !!! โปรดอ่านคำแนะนำในการสมัครเป็นสมาชิก ที่นี่ !!!
- กฎระเบียบของการขอเปิดห้องหรือเป็นเจ้าบ้าน คอนโด บ้านเดี่ยว และ ทาวน์เฮ้าส์ แต่ละแห่ง
- วิธีการใช้งานเว็บบอร์ดเบื้องต้น สำหรับท่านสมาชิกทั้งหลาย
- โปรดโหวต! ท่านจะแนะนำเว็บไซต์ ประกาศ.คอม นี้ให้กับคนรู้จักหรือเพื่อนของท่านหรือไม่?

floridababy
Posted: Monday, January 29, 2007 11:36:38 PM

Rank: Newbie
Groups: Member

คุณซาซิมิค่ะ รบกวนตอบคำถามด้วยนะคะ
คือมีเรื่องรบกวนถามค่ะ

ถ้าคอนโดนี้ ชั้นบนสุดห้องสตูดิโอตกแต่งแล้ว ขายล้านเจ็ดหมื่น แพงไปมั้ยค่ะ ขอบคุณค่ะ
PRAKARD.COM
Posted: Thursday, February 01, 2007 10:35:46 AM

ผมไม่ทราบราคาซื้อขายปัจจุบันนะ ถ้าดูจากราคาเปิดขายครั้งแรก ก็เหมือนว่าจะแพง แต่เห็นมีรวมเฟอร์ตกแต่งด้วยแล้วใช่ไหมครับ แนะนำว่าอาจจะดูราคาละแวกนั้นประกอบการตัดสินใจด้วยอ่ะครับ

Memee Chan
Posted: Sunday, August 05, 2007 10:55:39 AM
Rank: Guest
Groups: Guest

เมื่อวานไปดูมานะคะ
ใจกำลังติดอยู่กับที่นี่ คนขายก็พูดไปโน่นนี่ เราก็เคลิ้มไปจะแต่งห้องอย่างนี้ ๆ ๆ ๆ

เดินออกมาหน้าห้องทางเดินดูเก่า แต่ว่าเราไม่ได้นอนที่ทางเดินงิ ตัวห้องรับได้ แก้นิดหน่อย คงไม่เยอะ เราก็ได้อยู่ห้องหรุแน่ ๆ

ป้าห้องข้าง ๆ เดินมาตะโกนใส่ ปลุกเราจากความฝัน...
"ไม่มีความปลอดภัยหรอกนะที่นี่ หาไม่ได้ อย่ามาอยู่ พิจารณาให้ดีดี" แล้วป้าก็เดินเข้าห้องไป

ยืนอึ้งไป คนขายบอกว่า เจ๊นี่มีปัญหาตลอดงี่เง่า แล้วเค้าก็เล่าให้ฟังบลา ๆ ๆ ๆ ทำนองว่า ป้าแกไม่ล็อคห้องเอง ทำไรไม่เรียบร้อยเอง แล้วจะโทษใคร

เดิน ๆ คิดไป เออจริง คอนโดนี่ ทำไมไม่มีคีย์การ์ดนะ เค้าก็บอกว่า มันกำลังเปลี่ยนแปลง คอนโด 7-8 ปี ให้โอกาสเค้าหน่อย

เมื่อคืน งง ๆ อยู่ เพราะค่อนข้างจะชอบ แต่ก็เผื่อใจให้ลังเล ลอง search ใน พี่กุ๊กเกิ้ลดู ไม่เจอชื่อคอนโดในหน้าหนังสือพิมพ์ ก็พอใจสบายใจไปหน่อย ลองโทรหาคนที่ประกาศขาย
เค้าก็บอกว่าไม่ได้ขายแล้ว มีคนอยู่เป็นพี่สาว เป็นหมอฟัน เล่าให้เค้าฟังว่ามีป้ามาตะโกน เค้าก็บอก ไม่น่านะ เค้าอยู่ที่นี่มาตั้งแต่เปิด สรุปว่า เค้าบอกว่าดี มาอยู่เถอะ

แล้วอย่างนี้เราจะเชื่อยัยป้าดีไหมอ่ะคะ มันก็ทำให้ลังเลพอสมควร...
ข้อเสียที่เรารู้ตอนนี้คือ
1. ซอยลาดพร้าว 48 เพิ่งออกรายการ วีไอพี ไปว่า กระชากกระเป๋าบ่อย (แต่เราไม่ใช่คนพกเงินเยอะ และไม่มีของมีค่า ขนาดนั้น ถ้าจะกระชากไป อย่าเอามาปาหัวตูคืนนะ ตูกัวเจ็บ)
2. ทางเดินเก่า พื้นกระเบื้องยาง "เก่า แต่ไม่สกปรก" คือมันหมองอ่ะ สีมันไม่ใหม่เหมือนคอนโดใหม่ ๆ แต่มันดีกว่าคอนโดหลาย ๆ ที่นะ ไม่มีขยะเกะกะ ไม่ของวางหน้าห้อง คอนโดยี่ห้อ ดีดีหลายที่เรายังเห็นเลยอ่ะ ที่สำคัญ เราก็ไม่ได้นอนที่ทางเดินเนอะ
3. ถ้าไม่มีรถคงลำบาก เพราะคงเดินไม่ไหว (แต่เรามีรถไงคะ เราก็เฉย ๆ )

ข้อสงสัย
1. คืออยากให้ทุกคนแนะนำข้อดีข้อเสียเยอะ ๆ อ่ะคะ บอกได้ไม่ต้องเกรงใจเลยนะ รบกวนที
2. จากลาดพร้าว 48 ไปห้าแยกลาดพร้าว รถมันติดมากไหมคะ ถ้าออกสัก 7 โมง จะถึงห้าแยกกี่โมงคะ (เราทำงานตรงตึกไอทีวี แต่แฟนต้องไปขึ้นรถไฟฟ้านะคะ ภารกิจต้องพาคุงแฟนไปทิ้งที่สถานีอะคะ) แนะนำทางไหนบ้าง
3. ถ้าหันหัวมาออกทางสุทธิสารแทนเพื่อจะทิ้งคุณแฟนที่สุทธิสาร มันเป็น mission impossible หรือเปล่าคะ รถติดไหมคะ
4. ที่นี่เคยได้ยินคดี โดด ข่ม... ฆ่า ยาเสพติด หรืออะไรแย่ ๆ มั่งไหมคะ
5. นิติมีปัญหาไหมคะ แต่เมื่อวานดูคุยเล่นกันน่ารักเชียว (ไม่น่าเชื่อ ภาพลวงตาป่าวก็ไม่รู้)

ช่วยหน่อยนะคะ รบกวนจริง ๆ
Boat
Posted: Sunday, August 05, 2007 11:07:20 PM

รู้คือเดียว คือ รถจะติดมากถ้าออกหลัง 7 โมง
julong
Posted: Friday, December 07, 2007 10:14:58 AM

ไม่รู้ว่าคุณซื้อไปหรือยังนะ ผมอยู่ ซ.48 เหมือนกัน เคยมีโอกาสมาอยู่แฟมิลี่ จะติดกับที่นี่แหละ
ตอนนั้นเจอบ้านที่อยู่ระหว่างกลางเปิดเพลงดังมาก แอบโผล่ห้นาไปดูเป็นลำโพงงานวัดน่ะ ใหญ่มาก
นอนไม่ได้เลย กว่าจะหยุดก็เกือบเที่ยงคืน แต่ตอนนี้ไม่รู้ยังเป็นอยู่รึเปล่านะ ผมหนีออกมาก่อน
แต่ถ้าเป็นที่รัชดาเพลสที่คุณว่านี่ ผมว่าดูโอเคกว่า แฟมิลี่ บ้านี่เยอะเลยนะ ส่วนการเดินทางถ้ามีรถก็ไม่ต้องกลัวอะไรแล้วครับ
name
Posted: Thursday, October 16, 2008 1:52:37 PM

กระทูเก่ามาก
นิด
Posted: Wednesday, November 26, 2008 10:11:04 AM

สงสัยเหมือนกันว่า ไม่มีคีย์การ์ด เพราะขึ้นลิฟต์ไปได้เลย ไม่ต้องผ่านห้องโถงต้อนรับเหมือนที่อื่น ๆ ซึ่งต้องมีคีย์การ์ด และทางเดินก็มีกล่องแผงไฟ ยาวตลอดทางเดิน อยู่บนหัวของเราเลย ดูไม่สวยจริง ๆ สงสัยจะได้ซ่อมแซมง่ายหากเสียขึ้นมา ห้องด้านนอก วิวดีกว่า โล่ง รับอากาศดีกว่าด้านวิวสระว่ายน้ำด้านใน แต่วิวสระกลับแพงกว่า งง โว๊ย

แต่อย่างว่าแหล่ะ แฟมิลี่ปาร์คที่อยู่ข้าง ๆ ราคาแพงกว่า 1 เท่าตัวพอดี ก็คัดเลือกคนเข้าอยู่อีกระดับ
ถ้าเราเลือกแค่ทำเล ไม่เลือกเพื่อนข้างห้อง ก็อยู่รัชดาเพรสทีจ ดีแล้ว อื่ม แต่ไม่รู้น้ำท่วมสูงแค่ไหนนะ

ราคาที่นี่เหมาะสม ไม่ถือว่าแพงเลย มันมีอายุการใช้เงินไม่ต่ำกว่า 8-9 ปี แน่ ๆ
นุ่น
Posted: Friday, December 11, 2009 1:18:20 PM

มีรถเมล์ผ่านรึเปล่า ถ้ามีสายอะไรบ้างน่ะ
vyvy
Posted: Sunday, December 13, 2009 10:07:02 PM

มีห้องให้เช่า ตึก A ตกแต่งสวยมาก พร้อมอยู่ เตียงนอน ผ้าม่าน ครัว กระจกกั้นอาบน้ำ ประตูสไลด์ระเบียง ไฟดาวไลท์ ปรับระดับได้ สนใจรายละเอียดและดูรูปภาพ ติดต่ิอไ้ด้ที่ KRASIRI@YAHOO.COM
shin
Posted: Wednesday, December 16, 2009 12:08:00 AM

มีรถเมล์ผ่านหลายสายมากเลยครับ การเดินทางค่อนข้างสะดวกครับ
ทั้งรถไฟฟ้า+รถไฟใต้ดิน (อันนี้สะดวกสุด) .. แต่ต้องนั่งรถมอไซออกมาจากคอนโด 20 บาท (สถานีสุทธิสาร)
owner
Posted: Saturday, March 06, 2010 12:02:46 AM

คอนโดรัชดาเพลสทีจ ขายด่วน คอนโดรัชดาเพลสทีจ ซ.ลาดพร้าว48 ชั้น 8 พร้อมเข้าอยู่ 1 ห้องนอน ขายพร้อมเฟอร์นิเจอร์ + ตู้เสื้อผ้า, ซิงค์ครัว + แอร์ + โทรศัพท์ ระเบียงกว้าง มุมดี ที่จอดรถภายในโครงการ(ในร่ม) เข้า-ออก ได้หลายเส้นทาง(ถนนลาดพร้าว, รัชดา,สุทธิสาร และห้วยขวาง) ใกล้สถานีรถไฟฟ้าใต้ดิน

รปภ. 24 ชม/ Minimart 24ชม./ ร้านอาหาร (มีบริการส่งถึงห้อง) /ร้านเสริมสวย สระว่ายน้ำเด็ก – ผู้ใหญ่

สนใจโทรมาคุยรายละเอียดได้ครับ 0868944856
อยากเห็น
Posted: Wednesday, March 31, 2010 2:17:23 PM

ตอนนี้ขายไปหรือยังคะถ้าจะขายราคาเท่าไรอยากดูรูปห้องด้วยคะกรุณาลงรูปด้วยได้ไม่คะ
แอฟ
Posted: Sunday, May 02, 2010 6:47:26 PM

คิดให้ดีก่อนจะตัดสินใจมาอยู่

ตอนนี้ถ้ามีเงินหรือห้องขายได้ก้ไปแล้ว

แค่เนี้ยล่ะ
desu
Posted: Friday, June 11, 2010 3:15:25 PM

Rank: Newbie

คอนโดเป็นไงมั่งคะ มีปัญหาเยอะมั้ยทำไมถึงบอกว่าคิดให้ดีก่อน
กมลทิพย์
Posted: Thursday, September 23, 2010 10:13:16 AM

[quote=PRAKARD.COM]
ที่ตั้งโครงการ : ซอยพิบูลย์อุปถัมภ์ ลาดพร้าว 48 แยก 1 ถนนลาดพร้าว แขวงสามเสนนอก เขตห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10320

ประเภทโครงการ : คอนโดมิเนียม สูง 8 ชั้น จำนวน 3 อาคาร

พื้นที่ใช้สอย : 26-31 ตร.ม.

ราคาเริ่มต้น : 890,000 บาท

ค่ากองทุนส่วนกลาง : 100 บาท/ตร.ม.

ค่าบำรุงรักษาส่วนกลาง : 17 บาท/ตร.ม./เดือน

]Rachada Presstige condo ห้องสตูดิโอ Studio ขนาดพื้นที่ 32 ตรม. ย่านทำเลทอง ลาดพร้าว 48 (800 ม.จากปากซอย) – รัชดา (สุทธิสาร) ใกล้รถไฟฟ้าใต้ดินสุทธิสาร ห้องใหม่ ภายในตกแต่งสวยหรู สไตล์ต่างๆ พร้อมเฟอร์นิเจอร์ครบชุด แอร์ กล้องวงจรปิด สระว่ายน้ำ สิ่งอำนวยความสะดวกครบครัน หิ้วกระเป๋าเข้าอยู่ได้เลย ราคาเริ่มที่ 890,000 ถึง 990,000 บาท ฟรี ค่าส่วนกลาง,ค่ากองทุน,ค่ามิเตอร์ไฟ ถ้าจองห้องภายในเดือนกันยายนนี้
สนใจติดต่อ คุณกมลทิพย์ โทร 088-6409169 , 083-2549318
สวนสวย
Posted: Wednesday, March 23, 2011 2:34:08 PM

คอนโดรัชดาเพลสทีจ ขายด่วน คอนโดรัชดาเพลสทีจ ซ.ลาดพร้าว 48 ชั้น 3 ขนาดห้อง 32 ตารางเมตร พร้อมเข้าอยู่ 1 ห้องนอน ขายพร้อมเฟอร์นิเจอร์ + ตู้เสื้อผ้า, ซิงค์ครัว + แอร์ + โทรศัพท์ ระเบียงกว้าง มุมดี ที่จอดรถภายในโครงการ(ในร่ม) เข้า-ออก ได้หลายเส้นทาง(ถนนลาดพร้าว, รัชดา,สุทธิสาร และห้วยขวาง) ใกล้สถานีรถไฟฟ้าใต้ดิน

รปภ. 24 ชม/ Minimart 24ชม./ ร้านอาหาร (มีบริการส่งถึงห้อง) /ร้านเสริมสวย สระว่ายน้ำเด็ก – ผู้ใหญ่

สนใจโทรมาคุยรายละเอียดได้ครับ 081-4666-133
เปิ้ล
Posted: Sunday, April 27, 2014 10:35:04 PM

ขอแจ้งเตือนคุณมรรคและพลกรุณานำเงินมัดจำห้องมาคืนด้วยเนื่องจากคุณได้ขายห้องไปแล้วแต่ไม่คืนมัดจำคอนโดรัชดาเพรจทีจ0859991870เปิ้ลค่ะขอโทษเจ้าของโพสต์ด้วยคะรบกวนด้วย
ใครโดนเหมือนกันหรือมีเบาะแสเพื่อนโดนเหมือันแจ้งเตือนด้วยนะคะ
หรือไปที่facebook :appledent
คุยกันได้ค่ะ
porkon
Posted: Monday, April 28, 2014 4:37:46 PM

Rank: Advanced Member

Unit Type: Studio
Unit Size: 31sqm
Floor Level: 7th
Fixtures: Built-in wardrobe, built-in multi storage cabinet.
Furnishings: Fridge, Washer, TV, Microwave Oven, Water Heater.
Balcony facing: East. Not hot.
Nearest MRT: Suttisan Mrt Station.

For SALE - Call 0852166937!

Call 084-454-1523 for more Details or Viewing!

MORE CONDOS FOR RENT AND SALE: CLICK HERE

SEND US YOUR CONDO FOR RENT OR SALE: office@bangkok-realestate.net
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS