Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Townhouse / Townhome - ทาวน์เฮ้าส์ ทาวน์โฮม » Ngamwongwan / Pakkred / Khae Rai Area » Supalai Ville Wongsawang » ราคาติดเหล็กดัด เป็นราคาเบื้องต้น

ราคาติดเหล็กดัด เป็นราคาเบื้องต้น Options
Ole'
Posted: Friday, September 05, 2008 9:18:28 PM

Rank: Member
Groups: Member

เอาข้อมูลมาให้ดูเบื้องต้นครับ ยังไม่รู้แพงหรือเปล่า แต่มีความรู้สึกว่ายังแพงอยู่ จากที่ถามมาเหล็กดัดมี 2 แบบให้เลือกแน่นอน แบบแรกที่เขาเรียกว่าแบบแบน เหล็กจะหนา 3 หุน แบบนี้ลายจะเยอะหน่อยเพราะดัดง่ายแต่ราคาจะถูกกว่าอีกแบบไม่มากเพราะจะไปเสียค่าดัดมากกว่า ส่วนแบบที่สองเป็นแบบที่เขาเรียกว่าเหล็กตัน แต่จะหนากว่าแบบแรก ความหนาจะเท่ากับ 4 หุน ส่วนว่าจะเลือกแบบกลมหรือแบบแบนก็แล้วแต่ แต่ว่าที่แน่ๆราคาแพงกว่าแต่ไม่มาก โดยราคาที่ถามมา ทั้งหลังเหล็กแบบแบน+มุ้งลวด เป็นแบบติดตั้งเหล็กดัดด้านนอก และ บางส่วนติดด้านในเช่นในห้องน้ำและประตู ราคาก็ 48,000 บาท แต่ถ้าจะเปลี่ยนเป็นแบบเหล็กตันราคาบวกอีก 4,500 บาท เป็น 52,500 บาท

ก็.... แพง แต่ราคาที่อื่นไม่รู้ว่าราคาเป็นอย่างไร แต่รู้ว่าราคาเหล็กเพิ่มขึ้นมามาก ผมเลยว่าจะไม่ติดชั้น 3 แต่เอามุ้งลวดไว้อย่างเดียว ราคาก็น่าจะอยู่ประมาณที่ 40,000 บาท ที่เหล็กแบบหนานะ แล้วจะหาราคามาให้ดูอีกนะครับ

Ole' attached the following image(s):
DSC00937 (Medium).JPG

bossa
Posted: Tuesday, March 31, 2009 2:17:29 PM

Rank: Newbie

สวัสดีค่ะ หลังจากที่หายไปนาน ตอนนี้พัดโอนบ้านเรียบร้อยแล้ว อยู่ในระหว่างการติดตั้งอุปกรณ์จำเป็น ก่อนย้ายเข้าค่ะ
มีเหล็กดัดมาแนะนำเพื่อน ๆ ค่ะ ของบริษัท SD brilliant
http://www.sdbrilliant.co.th/index.php

เป็นเหล็กที่หน้าตาละม้าย ประตูเหล็กยืดตามตึกแถวนะคะ ดังนั้นเวลาที่เราอยู่บ้านเนี่ย ก็จะเปิดเหล็กไว้ ทำให้มองออกไปโล่งสายตาดีค่ะ 555Very Happy
ราคาทั้งหลัง (หน้าต่างทุกบาน + ประตูระเ บียง + เหล็กฟิกซ์ห้องน้ำ 3 บาน + เหล็กฟิกซ์ส่วนกระจกประตูหน้าแ ต่ไม่รวมประตูหลังบ้าน เพราะเป็นบานไม้อยู่แล้ว)
บ้านพัด 5.7 เมตรนะคะ
ตอนแรกเซลล์ตีราคามาที่ เกือบ ๆ 70000 บาทค่ะ
ก็บอกเค้าว่าช่วยลดให้โอเคหน่อย คุยไปคุยมา เซลล์บอกว่าอยากทำยอด ไม่เอาคอมมิสชั่น สุดท้ายได้ราคาที่ 49000 บาทค่ะ
ถ้าท่านใดสนใจ ลองรวม ๆ กันทำพร้อมกันหลาย ๆ หลังน่าจะได้ส่วนลดมากกว่านี้ค่ะ
ราคานี้เ็ป็นเหล็กอย่างเดียว ยังไม่ได้มุ้งลวดนะคะ พัดก็กะว่าจะติดมุ้งแบบธรรมดาบ้าน ๆ นี่ล่ะ เพราะคงไม่ได้เปิดปิดบ่อยเท่าไร Very Happy
ปล. บอกเซลล์ว่ามีคนแนะนำ (พัดอยู่หลัง 118 ซอย 5) เค้าให้คอมคนแนะนำ 3% ถ้าบอกว่าพัดแนะนำไป แล้วได้ค่าคอม พัดจะเอามาคืนให้เจ้าของบ้านค่ะ จะได้คิดเป็นส่วนลดอีกเนอะ Very Happy

Ole'
Posted: Wednesday, April 01, 2009 9:51:00 AM
Rank: Guest
Groups: Guest

สวัสดีครับคุณพัด นึกว่าขายดาวน์ไปซะแล้ว ฮิฮิ ยินดีด้วยนะครับที่โอนแล้ว ส่วนของผมก็โอนแล้วเหมือนกัน แต่ยังเก็บงานอยู่ยังไม่เสร็จ

สวยครับของ SD เคยไปดูในงานบ้านและสวนแต่ราคาสูงมาก พอมาดูราคาที่คุณพัดแจ้งไว้ก็ OK นะ ราคาลงมาเชียว สังสัยลงพร้อมราคาเหล็ก เพราะเหล็กดัดทั้งหลังราคา update อยู่ที่ 37,000 บาท น่าสนใจ ต้องคิดต้องคิด Laughing รายจ่ายทั้งนั้นเลยครับ Bad Grin
bossa
Posted: Thursday, April 02, 2009 12:30:49 PM

Laughing มัวแต่ไปทะเลาะกับคุณแฟนเรื่องบ้านนี่ล่ะค่ะ
ตอนนี้สรุปได้แล้ว พัดตกลงเลือกที่นี่เพราะ คิดว่าจะทำมุ้งแบบธรรมดา และมีคนเย็นม่านให้ในราคาถูกค่ะ
ฝีมือดีเชียวล่ะ เค้าทำให้ที่บ้านแม่ และที่บ้านพี่สะใภ้มาแล้วค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าจะมีม่านให้หลายแบบรึเปล่า เพราะทั้งสองบ้านเป็นมุ้งจีบธรรมดาค่ะ

ยังไม่ได้ราคาม่านนะคะ เพราะรอให้เหล็กมาติดก่อน เดี๋ยวจะมาอัพเดทราคาให้ทราบกันค่ะVery Happy
m&m
Posted: Monday, June 08, 2009 10:55:42 PM

คุณโอเล่ค่ะ ราคาเหล็กดัด 37,000 เป็นราคาทั้ง 3 ชั้นเลยเหรอค่ะ รบกวนขอเบอร์ช่างได้ไหมค่ะ แล้วเค้ามีแบบให้เลือกเยอะไหมเอ่ยย
แอบไปดูบ้านคุณโอเล่มา สวยดีค่ะ ของบ้านคุณโอเล่ ติดด้านในใช่ไหมค่ะ เรียงยังไงเหรอค่ะ กระจก -> มุ้งลวด -> เหล็กดัด หรือเปล่าค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่า

Ole'
Posted: Tuesday, June 09, 2009 4:04:07 PM

Rank: Member

ไม่ได้เลือกของเจ้าที่ราคา 37,000 ครับ แต่ไปเลือกของราคา 50,000 น่ะ ไปดูงานมาเห็นเก็บงานดีเลยตกลงซะเลย แพงนิดนึงแต่งานสวยครับ ชื่อร้าน สามดาว 025251982, 025233017 ร้านนี้เขาก็มาติดอยู่ในหมู่บ้านอยู่ก็น่าจะ 4 หลังแล้ว ลองโทรไปดูนะ ไม่ได้เชียร์นะแต่มาขอดูงานก่อนได้นะครับ Smile

ส่วนการเรียง เป็น กระจก เหล็กดัด มุ้งลวดครับ เดี๋ยวโชว์รูป โชว์รูป

Ole' attached the following image(s):
DSC01790 (Medium).JPG

DSC01791 (Medium).JPG

Jun
Posted: Wednesday, August 19, 2009 3:50:57 PM

กำลังจะส่งมอบบ้านเป็นบ้านแฝดและอันดับแลกก็สนใจติดเหล็กดัดแบบยึดของ SD แต่ไม่รู้ว่าราคาเป็นยังไง วันนี้ทางโครางการแนะนำร้านติด
เหล็กดัดลายอิตาลีทั้งหลังพร้อมมุ้งลวดอยู่ที่ 60,000 กว่าบาท แต่ใจไม่ชอบเพราะเหมือนอยู่ในกรงพอมาอ่านพบคุณพัดติดเหล็กดัดของ SD
เลยสนใจขึ้นมาเพราะไม่มีความรู้เกี่ยวกับราคาเลยขอความคิดเห็นหน่อยค่ะ
KK
Posted: Friday, August 21, 2009 8:15:18 PM

ของผมติดเหล็กดัด 33,000 บาท ทั้งหลัง 5.7 เมตร ผ้าม่าน 2 ชั้น (ทึบกับโปร่ง) ทั้งหลัง อีก 21,000 บาท

กว่าจะติดเสร็จเล่นเอาเหนื่อยครับ ตอนนี้เข้าอยู่แล้วล่ะครับ แต่ยังไม่ค่อยมีอะไรเท่าไหร่ อยู่แบบถูๆไถๆไปก่อน ค่อยๆสร้างไปเรื่อยๆ
Mukmagic
Posted: Monday, July 05, 2010 11:47:01 AM

สวัสดีค่ะ

รบกวนสอบถามคุณ KK นะคะ

ไม่ทราบว่าที่คุณ KK ติดเหล็กดัดไปแล้วนะค่ะ ทั้งหลัง 3 ชั้น นี่ราคา 33000 บาทเหรอค่ะ

งานดีไหมค่ะ ขอเบอร์ช่างได้ไหมค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ
เสียใจ
Posted: Saturday, September 11, 2010 8:09:15 AM

ติด SD มา 2 ปีค่ะ ต้องเสียเงินเปลี่ยนล้อเลื่อนรางทุกปี บานละพัน 5
เพราะล้อเลื่อนบนรางที่เค้าออกแบบมาไม่ดี เป็นพลาสติก รับนำหนักประตูแขวนไม่ไหว เลยแตกออก เปลี่ยนมา แล้ว 2 รอบ
ไม่ลดราคาเลย
ตอนนี้รู้สึกเสียใจว่าทำไมไม่ติดเหล็กดัดธรรมดา สวยค่ะ แต่ตอนนีอยากถอดทิ้ง
สงสัยถ้าอยู่สัก 20ปี ก็คงต้งเสียเงินค่าซ่อมล้อเป็นแสน เศร้าจิง
เกือบไป
Posted: Thursday, July 14, 2011 12:49:08 AM

Guest wrote:
ติด SD มา 2 ปีค่ะ ต้องเสียเงินเปลี่ยนล้อเลื่อนรางทุกปี บานละพัน 5
เพราะล้อเลื่อนบนรางที่เค้าออกแบบมาไม่ดี เป็นพลาสติก รับนำหนักประตูแขวนไม่ไหว เลยแตกออก เปลี่ยนมา แล้ว 2 รอบ
ไม่ลดราคาเลย
ตอนนี้รู้สึกเสียใจว่าทำไมไม่ติดเหล็กดัดธรรมดา สวยค่ะ แต่ตอนนีอยากถอดทิ้ง
สงสัยถ้าอยู่สัก 20ปี ก็คงต้งเสียเงินค่าซ่อมล้อเป็นแสน เศร้าจิง

ขอบคุณมากค่ะ เกือบไปแล้ว
JJ
Posted: Monday, July 18, 2011 10:33:38 PM

อ่านแรกๆ กำลังจะตกลงใจเอา SD สงสัยต้องคิดใหม่ คงหาอีกเยอะไม่ทราบว่ามีใครแนะนำที่ไหนอีกไม๊คะ พอดีเพิ่งซื้อบ้านมาค่ะ โครงการอารียาแถวลาดปลาเค้าค่ะ
chanpen
Posted: Monday, August 15, 2011 3:18:59 PM

สอบถามทุกท่านนะคะ ระหว่างติดเหล็กดัด กับติดฟิล์มนิรภัย ที่ทุบกระจกเข้ายาก ๆ หน่อยหน่ะคะ คือจะบอกว่ากระจกไม่แตก ก็คงไม่ใช่ มันแตกแต่มันจะติดตัวฟิล์มอันนี้แหล่ะคะ
คำถามคือ มันจะดีกว่าเหล็กดัดมั้ยคะ มีท่านไหนเคยติดแล้วหรือเปล่า ตอนนี้อยากหลีกเลี่ยงเหล็กดัดหน่ะคะ
ผ่านมาแนะนำ
Posted: Monday, August 15, 2011 4:24:25 PM

ขอตอบจากความรู้สึกนะครับ ถ้าเป็นผม จะติดกระจกนิรภัยแทนเหล็กดัด เพราะเคยมีคนบอกว่า เหล็กดัดมันก็แค่ถ่วงเวลาโจรได้นิดหน่อย (ย้ำว่านิดหน่อยจริงๆ) เพราะเดี๋ยวนี้โจรมันใช้เวลาไม่กี่นาทีก็ตัดเหล็กดัดได้แล้ว ซึ่งกระจกนิรภัยโจรมันก็อาจจะหาวิธีทุบให้แตกได้(อันนี้เดาเอาเองนะครับ) แต่มันก็ดูสบายตากว่าเหล็กดัดนะครับ แต่ปัญหาอยู่ที่ราคากระจกนิรภัยเนี่ยสิครับ มันไม่ใช่ถูกๆเลยนะครับ ถ้ามีเงินเหลือ แนะนำให้ติดกระจกนิรภัย + สัญญาณกันขโมยที่มี sensor จับการเคลื่อนไหว กรณีมีคนบุกรุกมันจะส่งเสียงดังและโทรเข้ามือถือเรานะครับ + กล้อง CCTV บันทึกเหตุการณ์ทั้งหมด (อันนี้ option เสริมนะครับ) เท่านี้น่าจะอุ่นใจได้เยอะ เออ...อีกอย่างควรเปลี่ยนกลอนประตูหน้าต่าง เอาแบบที่แน่นหนากว่าที่โครงการทำมาให้นะครับ
prapats
Posted: Monday, August 22, 2011 11:06:19 AM

Guest wrote:
ติดกระจกนิรภัยแทนเหล็กดัด

กระจกนิรภัยมี 2 แบบ คือ กระจกเทมเปอร์ และ กระจกลามิเนต

ลักษณะของกระจกแบบหนึ่ง กระจกเทมเปอร์ จะแข็งแรงกว่ากระจกทั่วไป 3-5 เท่า เวลาแตกจะเป็นเมล็ดข้าวโพด งานที่ใช้นิยมติดตั้งตามตู้โทรศัพท์ ด้านข้างของกระจกรถยนต์ และ โครงสร้างอาคาร กระจกแบบนี้คงใช้ได้ แต่แตกได้เหมือนกัน เมื่อมีแรงที่สูงมากระทบ

ลักษณะของกระจกแบบสอง กระจกลามิเนต การผลิตจะใช้กระจกสองแผ่นประกบกันด้วยฟิลม์บาง ความแข็งแรงขึ้นอยู่กับจำนวนชั้นของกระจกและฟิลม์ งานที่ใช้ติดตั้งกระจกหน้ารถยนต์ กระจกรถทัวร์ งานป้องกันการทะลุทะลวงเนื่องจากการแตกและบุกรุก

แถมลักษณะของกระจกแบบสาม กระจกกันกระสุน เป็นกระจกลามิเนตที่ความหนามากขึ้นจนกระสุนไม่สามารถทะลุได้ แต่ด้วยจำนวนชั้นที่มาก กระจกจะหนักมาก ถ้าติดตั้งกับรถยนต์ก็ไม่ต้องหมุนกระจกกันเลย งานที่นิยมใช้เป็นพวกรถขนเงิน รถกันกระสุน

กระจกน่าจะเป็นกระจกลามิเนต ระดับแค่กันการโจรกรรม ความหนาเท่าไร ต้องสอบถามผู้ผลิตอีกที่

ประตูนิรภัย-หน้าต่างนิรภัย บานตาข่ายนิรภัยมาเจสเทค
Posted: Wednesday, September 21, 2011 2:54:50 PM

ประตูนิรภัย-หน้าต่างนิรภัย บานตาข่ายนิรภัยมาเจสเทค(Majestec) เป็นผลิตภัณฑ์คุณภาพระดับพรีเมี่ยมที่ช่วยให้คุณและคนที่คุณรักอยู่ในที่พักอาศัยได้อย่างอบอุ่นใจ มีความเป็นส่วนตัวโดยยังคงมองเห็นทิวทัศน์ธรรมชาติรอบ ๆ ได้อย่างใกล้ชิด อีกทั้งป้องกันรังสียูวีภายนอกได้ถึง 60% สามารถใช้ทดแทนมุ้งลวดและเหล็กดัดได้
บานตาข่ายนิรภัยมาเจสเทค รับรองคุณภาพด้วยสิทธิบัตรนานาชาติการออกแบบและการเข้ากรอบบาน ทนต่อแรงกระแทก การงัดแงะ ผ่านการทดสอบมาตรฐานด้านความปลอดภัยจากประเทศออสเตรเลีย เช่น ความทนทานต่อการกรีดด้วยใบมีด (Knife Shear Test) ความทนทานต่อการงัดแงะ (Jemmy Test) ความทนทานต่อแรงกระแทก (Dynamic Impact Test) และ ความทนทานต่อการกัดกร่อนของละอองน้ำเกลือ (Salt Spray Test) เป็นต้น

สำหรับท่านที่กำลังหาผลิตภัณฑ์ในด้านการเพิ่มความปลอดภัยและการกันขโมย โดยไม่ทำลายความสวยงามของบ้านท่าน เชิญติดต่อได้ที่ ชาญณรงค์ 086-9936413 หรือ ท่านสามารถหาข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ www.majestec.co.th
nova
Posted: Wednesday, September 28, 2011 7:49:25 AM

ไม่ไหวครับ majestic ประตูบานละเป็นหมื่นๆ ติดทั้งบ้านก็เป็นแสนๆ
K
Posted: Saturday, December 07, 2013 4:23:01 PM

ติด เหล็กดัด SD แล้วโจรงัดเข้าสบายๆ ไม่คุ้มค่าเลย
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS