Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Townhouse / Townhome - ทาวน์เฮ้าส์ ทาวน์โฮม » Minburi / Hathairaj / Nimitmai Area » Preuksa Ville 5 Minburi-Nimitmai » ราคาเหล็กดัด มุ่งลวด

ราคาเหล็กดัด มุ่งลวด Options
อะโน
Posted: Saturday, August 30, 2008 10:20:09 AM
Rank: Guest
Groups: Guest

ใครพอรู้บ้างว่าติดเหล็กดัดมุ้งลวด หลังนึงราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ
คือผมเลือกแบบเหล็ก 4 เหลี่ยมหนาครับ ประมาณ 18000 บาทครับ(เหล็กมี 3 แบบ บาง กลม เหลี่ยม)

แล้วจะติดไว้ด้านนอกบ้าน หรือด้านในบ้านครับ แต่ที่คิดๆไว้จะติดไว้ในบ้านครับ
go
Posted: Saturday, August 30, 2008 8:34:31 PM

ติดไว้ในบ้านสิครับ อยากทราบเหมือนกันว่า มุ้งลวดอย่างเดียว ราคาประมาณเท่าไรครับ
coppermine
Posted: Wednesday, September 03, 2008 9:52:22 PM

Rank: Member
Groups: Member

Guest wrote:
ติดไว้ในบ้านสิครับ อยากทราบเหมือนกันว่า มุ้งลวดอย่างเดียว ราคาประมาณเท่าไรครับ

ตอบช้าไปไหมนี่ บายละ 350 จ้า..ไม่รวมประตูหน้าน่ะค่ะ
ake2548
Posted: Tuesday, September 09, 2008 12:51:16 PM

Rank: Advanced Member
Groups: Preuksa Ville 6 Raminthra-Phrayasurain Moderator

มาส่งการบ้านครับ
เหล็กดัดติดเสร็จแล้วครับ(วันเดียว) น้อง(ที่มาติด)อัธยาศัยดี งานเค้าก็ดีใช้ได้เลย งานเชื่อมไม่มีรู ไม่มีรอยโป่งให้เห็น งานสีเก็บทุกรายละเอียด การติดตั้งนี่เยี่ยมเลยซิลิโคนนี่ยิงหมดไปหลายหลอดมาก อุปกรณ์ต่าง ๆก็มีมากมาย แม่เหล็กติดบานเลื่อน แผ่นยางใต้ประตู เลิกเสร็จเก็บกวาดบ้านให้เรียบร้อย
ค่าเสียหายก็ 21,100 บาทถ้วน
สรุป ร้านนี้งานดีไม่มีเงินหล่น ให้เต็ม100ครับ

มาจากPSV6ครับ เพิ่มเติมที่นี่ครับ
http://www.prakard.com/Default.aspx?g=posts&t=46922&p=40
ot-to
Posted: Friday, January 23, 2009 12:45:17 PM

Rank: Member

ราคานี้ทำประตูและหน้าต่างทั้งหมดกี่บานคะ
พอดีกำลังหาที่ทำค่ะ
ทิพย์
Posted: Tuesday, July 07, 2009 2:48:40 PM

ใครพอรู้บ้างว่าติดเหล็กดัดมุ้งลวด หลังนึงราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ
คือผมเลือกแบบเหล็ก 4 เหลี่ยมหนาครับ ประมาณ 18000 บาทครับ(เหล็กมี 3 แบบ บาง กลม เหลี่ยม)

แล้วจะติดไว้ด้านนอกบ้าน หรือด้านในบ้านครับ แต่ที่คิดๆไว้จะติดไว้ในบ้านครับ

อยากทราบว่าติดเหล็กดัดและมุ่งลวดห้องชุด ราคาประมาณเท่าไร หน้าต่าง 8 บาน ประตู 2 บาน ห้องชุดเอื้ออาทรนะค่ะ บ้านฉางปทุม รบกวนหน่อย นะค่ะ
towich
Posted: Sunday, July 19, 2009 12:06:14 PM

ake2548 wrote:
มาส่งการบ้านครับ
เหล็กดัดติดเสร็จแล้วครับ(วันเดียว) น้อง(ที่มาติด)อัธยาศัยดี งานเค้าก็ดีใช้ได้เลย งานเชื่อมไม่มีรู ไม่มีรอยโป่งให้เห็น งานสีเก็บทุกรายละเอียด การติดตั้งนี่เยี่ยมเลยซิลิโคนนี่ยิงหมดไปหลายหลอดมาก อุปกรณ์ต่าง ๆก็มีมากมาย แม่เหล็กติดบานเลื่อน แผ่นยางใต้ประตู เลิกเสร็จเก็บกวาดบ้านให้เรียบร้อย
ค่าเสียหายก็ 21,100 บาทถ้วน
สรุป ร้านนี้งานดีไม่มีเงินหล่น ให้เต็ม100ครับ

มาจากPSV6ครับ เพิ่มเติมที่นี่ครับ
http://www.prakard.com/Default.aspx?g=posts&t=46922&p=40

ขอเบอร์ ร้านเหล็กดัดร้านนี้ ได้มั้ยครับ ผมกำลังหาช่างฝีมือดี ต้องรีบทำให้เสร็จก่อนเข้าอยู่สิ้นเดือนนี้ ขอบคุณครับ
akane
Posted: Thursday, October 07, 2010 4:13:02 PM

Rank: Newbie

รบกวนขอเบอร์ด้วยคนคะ คุณ towich
an-alpha
Posted: Sunday, January 02, 2011 11:09:57 PM

ขอเบอร์ร้านนี้ด้วยคนครับ
cabipass
Posted: Tuesday, February 22, 2011 3:41:57 PM

Smile คุณ ake2548
กำลังหาช่างทำเหล็ดดัดอยู่พอดีค่ะ
เห็นข้อมูลแล้วน่าสนใจค่ะ
รบกวนขอเบอร์โทรช่างทำเหล็ดดัดด้วยค่ะ
คุณ ake2548 E:mail sukee_837@hotmail.com
ขอบคุณนะค่ะ*+*
บ้านหลังแรก
Posted: Saturday, April 16, 2011 10:39:15 PM

ช่างทำเหล็กดัดเบี่ยวงานและไม่คืนเงินมัดจำครับ
ชื่อ ร้าน 59 อัลลอยล์ (สุวรรณภูมิ) ครับผมทำสัญญาจ้างตั้งแต่ ก.พ. 54 และจะติดตั้งภายใน มีนาคม แต่จนถึงบัดนี้ยังไม่ได้ติดตั้ง
โทรทวงและตามไปถึงร้านก็จะได้รับคำตอบว่าไปอบสีที่โรงงานบ้าง, รถเสียไม่มีรถขนบ้าง ผลัดมาอย่างนี้เรื่อยๆ จนต้องแจ้งความให้ตำรวจลงบันทึก
และก็ได้รับคำตอบจากช่างว่าไม่ได้ทำให้เราและเงินมัดจำที่ได้จากเราก็นำไปใช้หมดแล้ว เลยเข้าตำรา ไม่มีไม่หนีไม่จ่าย ผมว่าจากร้านนี้คงจะมีคนโดนโกงอย่างนี้หลายรายครับ

ขอให้ท่านๆที่จะติดตั้งเหล็กดัดควรพิจารณาและระวังด้วยครับ
ควรเลือกร้านที่ไว้ใจได้จะปลอดภัยที่สุดครับ
mika
Posted: Thursday, April 21, 2011 10:19:04 PM

ช่างทำเหล็กดัดเบี่ยวงานและไม่คืนเงินมัดจำครับ
ชื่อ ร้าน 59 อัลลอยล์ (สุวรรณภูมิ) ครับผมทำสัญญาจ้างตั้งแต่ ก.พ. 54 และจะติดตั้งภายใน มีนาคม แต่จนถึงบัดนี้ยังไม่ได้ติดตั้ง
โทรทวงและตามไปถึงร้านก็จะได้รับคำตอบว่าไปอบสีที่โรงงานบ้าง, รถเสียไม่มีรถขนบ้าง ผลัดมาอย่างนี้เรื่อยๆ จนต้องแจ้งความให้ตำรวจลงบันทึก
และก็ได้รับคำตอบจากช่างว่าไม่ได้ทำให้เราและเงินมัดจำที่ได้จากเราก็นำไปใช้หมดแล้ว เลยเข้าตำรา ไม่มีไม่หนีไม่จ่าย ผมว่าจากร้านนี้คงจะมีคนโดนโกงอย่างนี้หลายรายครับ

ขอให้ท่านๆที่จะติดตั้งเหล็กดัดควรพิจารณาและระวังด้วยครับ
ควรเลือกร้านที่ไว้ใจได้จะปลอดภัยที่สุดครับ

ยังไม่ได้ติดตั้งสักบานเลยเหรอค่ะ (ประสบการณ์เดียวกันเลย)
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS