Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » Patumwan / Phayathai / Rajprarop Area » Chewathai Ratchaprarop » ยินดีต้อนรับเข้าสู่ คอนโด ชีวาทัย ราชปรารภ

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ คอนโด ชีวาทัย ราชปรารภ Options
PRAKARD.COM
Posted: Sunday, July 27, 2008 9:41:53 PM

Rank: Administration
Groups: Administration

พื้นที่โฆษณา Banner ขนาด 120x120 pixels

ที่ตั้งโครงการ : ถนนราชปรารภ แขวงมักกะสัน เขตราชเทวี กรุงเทพฯ 10140 ใกล้โรงแรมเซ็นจูรี่ ปาร์ค ห่างจากสถานีรถไฟฟ้า BTS อนุเสาวรีย์ ประมาณ 700 เมตร

ประเภทโครงการ : คอนโดมิเนียม สูง 26 ชั้น จำนวน 1 อาคาร

เนื้อที่โครงการ : 2 ไร่ 90 ตร.ว.

ประเภทห้อง : 1-3 ห้องนอน และ Penthouse

พื้นที่ใช้สอย : 34.11-325.79 ตร.ม.

จำนวนห้อง : 329 ยูนิต

จำนวนที่จอดรถ : 191 คัน

คาดว่าก่อสร้างแล้วเสร็จ : ธันวาคม พ.ศ. 2553

ราคาเริ่มต้น : 2.2 ล้านบาท

ค่ากองทุนส่วนกลาง : 500 บาท/ตร.ม.

ค่าบำรุงรักษาส่วนกลาง : 35 บาท/ตร.ม./เดือน

เจ้าของโครงการ : บริษัท ชีวาทัย จำกัด

PRAKARD.COM attached the following image(s):

- !!! โปรดอ่านคำแนะนำในการสมัครเป็นสมาชิก ที่นี่ !!!
- กฎระเบียบของการขอเปิดห้องหรือเป็นเจ้าบ้าน คอนโด บ้านเดี่ยว และ ทาวน์เฮ้าส์ แต่ละแห่ง
- วิธีการใช้งานเว็บบอร์ดเบื้องต้น สำหรับท่านสมาชิกทั้งหลาย
- โปรดโหวต! ท่านจะแนะนำเว็บไซต์ ประกาศ.คอม นี้ให้กับคนรู้จักหรือเพื่อนของท่านหรือไม่?

PRAKARD.COM
Posted: Sunday, July 27, 2008 9:42:07 PM

Rank: Administration
Groups: Administration

พื้นที่โฆษณา Banner ขนาด 120x120 pixels

แผนที่โครงการ

PRAKARD.COM attached the following image(s):

- !!! โปรดอ่านคำแนะนำในการสมัครเป็นสมาชิก ที่นี่ !!!
- กฎระเบียบของการขอเปิดห้องหรือเป็นเจ้าบ้าน คอนโด บ้านเดี่ยว และ ทาวน์เฮ้าส์ แต่ละแห่ง
- วิธีการใช้งานเว็บบอร์ดเบื้องต้น สำหรับท่านสมาชิกทั้งหลาย
- โปรดโหวต! ท่านจะแนะนำเว็บไซต์ ประกาศ.คอม นี้ให้กับคนรู้จักหรือเพื่อนของท่านหรือไม่?

นก
Posted: Thursday, August 28, 2008 12:53:37 PM
Rank: Guest
Groups: Guest

ใครเคยเข้าไปดูโครงการนี้บ้าง อยากทราบว่าดีหรือเปล่าค่ะ
poo
Posted: Friday, August 29, 2008 10:53:44 AM

เข้าไปดูห้องตัวอย่างแล้วค่ะ การตกแต่งและจัดผังห้องดีค่ะ สามารถจัดห้องสตูดิโอ 35 ตารางเมตรให้เป็น 1 ห้องนอนได้ ราคา 2.4 ล้าน ถ้าเปรียบเทียบกับทำเล ถือว่าไม่แพงค่ะ
blackninja
Posted: Friday, August 29, 2008 11:36:24 AM

Rank: Newbie
Groups: Member

Condo นี้น่าซื้อไหมครับ ใครเคยเข้าไปดูแล้วบ้างอะQuestion
kavee
Posted: Friday, August 29, 2008 5:56:31 PM

เข้าไปดูเเล้วครับ location OK ครับ Lay out ห้องสวยดีใช่ได้ห น้ากว้างมาก ราคาถือว่าไม่เเพงนะครับ (จองไปเเล้วด้วยครับ 1ห้อง) 35 sqm.Laughing
blackninja
Posted: Monday, September 01, 2008 9:23:40 AM

หวัดดีคราบ เมื่อวานเข้าไปดู condo มา เห็น Sale บอกว่าวันที่ 7 ก.ย.2551นี้ จะมีงาน Grand Opening ที่ โรงแรม
Century ข้างๆ Condo นะครับ ใครสนใจรีบจองนะครับ เห็น เพื่อนผมบอกว่าราคา น่าจะขึ้นหลัง งาน Grand Opening นะครับ
เบล
Posted: Monday, September 01, 2008 9:40:25 PM

ไปดูมาเเล้วคับค่ะ น่าสนใจอยู่เพราะอยากได้ 1 ห้องนอนอยู่พอดีซึ่งทีนี้ไม่มีห้อง studio เเต่ยังไม่ตัดสินใจ เนื่องจาก Sale เเจ้งว่าให้ไปที่งาน งาน Grand Opening ที่ โรงแรม Century วันที่ 7/09/08 เนื่องจากว่าจะได้ของเเถมเเละมีการจับรางวัล รวมทั้งมีดารามาด้วย
sudtang
Posted: Thursday, September 04, 2008 9:45:48 AM

Groups: The Victory Height Condominium Moderator

จากคอนโดขับรถเข้าอนุสาวรีย์ชัยยังไงครับ ต้องออกทางดินแดงหรือเปล่าครับ
cHemon
Posted: Thursday, September 04, 2008 9:55:16 AM

Rank: Advanced Member

sudtang wrote:
จากคอนโดขับรถเข้าอนุสาวรีย์ชัยยังไงครับ ต้องออกทางดินแดงหรือเปล่าครับ

ออกมาเข้าราชปรารภแล้วเลี้ยวซ้ายเข้าราชวิถีไปอนุสาวรีย์ไม่ทันแน่นอนครับ
คงต้องยอมเลี้ยวขวาไปดินแดง แล้วค่อย U-turn เหนืออุโมงค์ดินแดง กลับมาเข้าราชวิถีอีกรอบ

__ยินดีต้อนรับสู่ "วิลล่าราชเทวี"__
opp
Posted: Sunday, September 07, 2008 9:03:03 PM

เพิ่งไปจองมา ห้องหน้ากว้าง สวยดี ทังห้องนอน ห้องนั่งเล่น และห้องครัวเปิดหน้าต่างได้หมด แค่ 35 ตรม.เอง
Ekanat
Posted: Sunday, September 07, 2008 9:08:43 PM

Rank: Advanced Member
Groups: The European Town Onnuch Suvarnabhumi Moderator

cHemon wrote:
sudtang wrote:

ออกมาเข้าราชปรารภแล้วเลี้ยวซ้ายเข้าราชวิถีไปอนุสาวรีย์ไม่ทันแน่นอนครับ
คงต้องยอมเลี้ยวขวาไปดินแดง แล้วค่อย U-turn เหนืออุโมงค์ดินแดง กลับมาเข้าราชวิถีอีกรอบ

ขอแนะนำ ในฐานะที่เคยอยู่แถวนั้นมากว่ายี่สิบปีนะครับ ถ้าเลี้ยวขวาไปทางดินแดงแล้วให้เลี้ยวซ้ายที่ใต้ทางด่วนครับ(ก่อนถึง ปปส.) แล้วเลี้ยวซ้ายอีกครั้งมาออกที่ซอยเล็กๆ (ขออภัยจำชื่อไม่ได้) ซึ่งจะมีไฟเขียวไฟแดงให้เลี้ยวขวาไปอนุเสาวรีย์ฯได้ครับ หรือขับใต้ทางด่วนยาวไปออกทางอนุเสาวรีย์ทางถนนพหลโยธินก็ได้ครับ Very Happy

Click เพื่อเข้าสู่หน้าหลัก ---> ทาวน์เฮ้าส์ เดอะ ยูโรเปี้ยน ทาวน์ อ่อนนุช สุวรรณภูมิ (The European Town Onnuch Suvarnabhumi)

กระทู้แนะนำตัว
วิธีสมัครเป็นสมาชิกเวปประกาศ

Update เรื่องบ้าน

annet
Posted: Tuesday, September 09, 2008 3:16:17 PM

ไปจองมาแล้วเหมือนกัน ห้องสวยมากๆ ราคาถือว่าใช้ได้ อาจจะแพงไปหน่อย ถ้าเทียบกับ ฝั่งตรงข้าม
norm
Posted: Monday, September 15, 2008 1:02:34 PM

ไปดูมาแล้ว ก็สวยดีครับ แปลนห้องครัวติดหน้าต่างทำอาหารได้บ้าง แต่ด้านหลังติดวัดน่ะ เพื่อนๆ ว่าน่าสนใจไหมครับ
piwatt
Posted: Monday, September 15, 2008 9:29:17 PM

Confused สงสัยจังทำไมไม่มีคนพูดถึง condo นี้เลย เพื่อนๆคิดว่าเป็นยังไงบ้าง ตั้งแต่บริษัท ทำเล รูปแบบห้องรวมทั้งราคา พอดีหาแถวนี้อยู่แต่ถ้าเอาติด BTS ราคาตรม.เป็นแสน สู้ไม่ไหวน่ะ เห็นที่นี่เปิดจอง ช่วยแนะนำด้วยนะคะ
ตองเอ
Posted: Monday, September 15, 2008 9:48:08 PM

Rank: Member

Smile
โอ้เอ้
Posted: Wednesday, September 17, 2008 12:51:06 PM

เราไปดูมาแล้ว ห้องตัวอย่างสวยนะ ราคาก็ ok นะ ถ้าเปรียบเทียบกับที่อื่น
ส่วนทำเล อยู่ใกล้วัดดีก็นะ รู้สึกมีสำนึกมากขึ้น จะได้ไม่ทำบาป
เด็กโจ๋
Posted: Wednesday, September 17, 2008 1:06:13 PM

เอาไปเปรียบเทียบกับโครงการฝั่งตรงข้ามได้งัยอ่ะ
เค้าขายมาตั้ง แต่ปีมะโว้ละแล้ว คิดได้งัยอ่ะ
Laughing Laughing Laughing Laughing
เปรียบเทียบกับโครงการที่จะขึ้นใหม่ดีกว่านะ เราว่าอ่ะ
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
นก
Posted: Friday, September 19, 2008 11:46:40 AM

รายละเอียดต่างๆของบริษัทนี้ลองเข้าไปดูที่ www.chewathai.com
CM
Posted: Saturday, September 27, 2008 6:30:20 AM

ไปดูมาเป็นโครงการที่ดีครับ มีรูปแบบตึกน่าอยู่ ราคารู้สึกจะต่างจากฝั่งตรงข้ามแต่ก็อาจดีกว่าที่จะขึ้นใหม่ ห้องขนาด 1 bed เกือบหมดแล้วครับ เห็นแต่ห้องใหญ่ๆ เลยยังไม่ได้ตัดสินใจครับ
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS