Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Detached House / Twin House - บ้านเดี่ยว บ้านแฝด » Pinklao / Rattanathibet / Bangbuathong Area » ใครเล็งบ้านเดี่ยว หมู่บ้านใหม่ๆแถวเส้นปิ่นเกล้า-นครชัยศรีไว้บ้างครับ

ใครเล็งบ้านเดี่ยว หมู่บ้านใหม่ๆแถวเส้นปิ่นเกล้า-นครชัยศรีไว้บ้างครับ Options
du3space
Posted: Tuesday, May 14, 2013 2:26:48 PM

Rank: Newbie
Groups: Member

ผมเตรียมจะซื้อบ้านเดี่ยวนอกเมืองเร็วๆนี้แล้วละครับ ตอนนี้อะไรๆก็ลงตัวแล้วเลยตั้งใจจะย้ายออกมาอยู่กันสองคนกับภรรยาซะที ที่ดูไว้ตอนนี้คือโครงการ ชัยพฤกษ์ ปิ่นเกล้า สาย5 ครับ
ทำเลโอเคแล้ว เดินทางสะดวก (ภรรยาทำงานแถวตลิ่งชัน) ราคาตามงบผมล่ะ
ไม่ทราบว่ามีใครได้ดูโครงการแถวนี้อยู่บ้างไหมครับ หรือใครที่อยู่บ้านของแลนด์แอนด์เฮาส์ เป็นยังไงบ้างครับ
ตัวผมไปดูมาสองรอบแล้ว ชอบที่นี่ที่สุดครับ
ilovemycondos
Posted: Wednesday, May 15, 2013 2:25:17 PM

เพิ่งเข้าไปดูตัวโครงการเมื่ออาทิตย์ก่อนนี่เอง เป็นหมู่บ้านที่สร้างใหม่ ไม่ไกลกันก็จะมีโครงการพฤกษ์ลดาครับ ผมโอเคที่ชัยพฤกษ์ตรงจำนวนบ้านน้อยกว่าพฤกษ์ลดา ราคาสี่ล้านปลายๆยังรับได้ไม่เกินงบที่ตั้งไว้ ส่วนสภาพแวดล้อมก็โอเคเหมือนกันครับคุณภาพเดียวกัน อาทิตย์นี้ว่าจะพาคุณนายแม่ไปดูด้วยกันอีกรอบ ^^
uniconns
Posted: Thursday, May 16, 2013 11:09:01 AM

ของ LH ใช่มั๊ย เคยผ่านอยู่ แต่ยังไม่มีโอกาสเข้าไปดูเลย ใครที่มีเงินก้อน มาลงกับบ้านเดี่ยวเถอะ
tanana
Posted: Friday, May 17, 2013 6:13:53 PM

เราอยู่มัณฑนา เส้นราชพฤกษ์ค่ะ คือตัวเองก็เป็นคนนึงที่เลือกบ้านจากพื้นที่ส่วนกลางของหมู่บ้าน อย่างน้อยต้องมีสวนที่กว้างโอเค มีส่วนกลาง มีสระว่ายน้ำให้ลูก นี่ก็เลือกบ้านติดสวนเลย เพราะเดี๋ยวนี้เด็กๆ เจอแต่เทคโนโลยี ไม่ค่อยได้วิ่งเล่นนอกบ้านกันสักเท่าไหร่แล้ว อย่างบ้านเดิมเราเป็นทาวน์เฮ้าส์น่ะค่ะ ไม่มีพื้นที่ให้เล่น เย็นๆจะเห็นเด็กๆรวมกลุ่มเล่นที่ถนนกัน เราว่าไม่ค่อยปลอดภัยเลย หรือไม่ก็เอาแต่เล่นเกมกันอยู่ในบ้านนั่นแหละ มาอยู่นี่ก็ 5 ปีได้แล้วค่ะ เรียกว่าแถวนี้เจริญขึ้นเยอะ มีนั่นนู่นนี่เปิดเต็มไปหมด
condoonestates
Posted: Wednesday, May 22, 2013 11:36:12 AM

ดีเลยครับที่แฟนคุณทำงานแถวนั้น พี่ชายผมทำงานในเมืองนี่แหละแต่ก็ย้ายครอบครัวไปซื้อบ้านอยู่โซนนั้นเหมือนกัน แต่เค้าก็ชอบนะครับที่ได้บ้านเดี่ยวมีพื้นที่มากๆ ถึงจะต้องเดินทางไป-กลับในเมืองทุกวัน แต่ออกเช้าหน่อยก็วิ่งสะดวกอยู่ หลานผมสองคนหัวดีๆสงสัยพ่อแม่ได้ส่งเรียนมหิดลแน่
chamalakul
Posted: Monday, May 27, 2013 11:38:17 AM
Rank: Guest
Groups: Guest

เป็นลูกบ้านแลนด์เหมือนกันแต่เราอยู่ตรงบางบัวทองนะ ถ้าถามว่าเป็นลูกบ้านแลนด์แล้วเป็นยังไงบ้างคงต้องบอกว่าเท่าที่อยู่ก็โอเคนะ มีปัญหาอะไรก็โทรแจ้งเค้าก็มาดูแลให้ เมื่อเทียบกับลูกบ้านอื่นลูกบ้านแลนด์แทบไม่มีปัญหาเลย
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS