Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » Chidlom / Pleonjit / Prime Sukhumvit Area » Sukhumvit Plus » ยินดีต้อนรับเข้าสู่ คอนโด สุขุมวิทพลัส

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ คอนโด สุขุมวิทพลัส Options
PRAKARD.COM
Posted: Friday, February 24, 2006 11:22:40 AM

Rank: Administration
Groups: Administration

พื้นที่โฆษณา Banner ขนาด 120x120 pixels

ที่ตั้งโครงการ : ถนนสุขุมวิท แขวงพระโขนง เขตคลองเตย กรุงเทพฯ ห่างจากสถานีรถไฟฟ้า BTS พระโขนง ประมาณ 50 เมตร

ประเภทโครงการ : คอนโดมิเนียม สูง 17 ชั้น จำนวน 2 อาคาร

เนื้อที่โครงการ : 3 ไร่ 1 งาน 47 ตารางวา

ประเภทห้อง : Studio และ 1-2 ห้องนอน

จำนวนห้อง : 383 ยูนิต

พื้นที่ใช้สอย : 30-69 ตารางเมตร

จำนวนที่จอดรถ : 258 คัน

ราคาเริ่มต้น : 1.71-4.42 ล้านบาท

PRAKARD.COM attached the following image(s):

- !!! โปรดอ่านคำแนะนำในการสมัครเป็นสมาชิก ที่นี่ !!!
- กฎระเบียบของการขอเปิดห้องหรือเป็นเจ้าบ้าน คอนโด บ้านเดี่ยว และ ทาวน์เฮ้าส์ แต่ละแห่ง
- วิธีการใช้งานเว็บบอร์ดเบื้องต้น สำหรับท่านสมาชิกทั้งหลาย
- โปรดโหวต! ท่านจะแนะนำเว็บไซต์ ประกาศ.คอม นี้ให้กับคนรู้จักหรือเพื่อนของท่านหรือไม่?

Peanut
Posted: Sunday, February 26, 2006 7:48:22 AM

Rank: Newbie
Groups: Member

เข้ามาชมและลงทะเบียนครับ :p
อาเล้ง (King of Alan)
Posted: Sunday, February 26, 2006 11:07:53 AM
Rank: Guest
Groups: Guest

Embarassed
เข้ามาเสนอหน้าไว้ก่อน..
เสนอความคิดเห็นยังไม่มีนะคะ.. เพราะช่วงนี้ยังไม่ได้ไปเยี่ยมโครงการ..
..
ขอบคุณคุณซาซิมิ.. ที่เตรียมห้องไว้ให้นะคะ..
Laughing
cerebro
Posted: Sunday, February 26, 2006 1:18:38 PM

เมื่อวานโทรไปถามได้รับคำตอบว่าเสร็จ~เม.ย. โอนน่าจะประมาณ พ.ค.ครับ
เพื่อนๆพี่ๆ เตรียมตัวแต่งห้องกันบ้างหรือยังครับ ผมไม่รู้จะเริ่มยังไงดี ขอ idea หน่อยครับ
Chocomonster
Posted: Sunday, February 26, 2006 10:13:14 PM

อืม เพื่อนบ้านตรึมเลยนะ ดีนะครับ ช่วยๆ กันมาลงชื่อไว้ มีปัญหาอะไรจะได้ช่วยๆ กันได้
ว่าแต่ว่า อยู่ตึกไหน ชั้นอะไรกันบ้างน่ะครับ
ผมตึก B ชั้น 10 ห้องมุมเลย ห้องเป็นแบบ 1ห้องนอน กำลังหาไอเดียแต่งห้องเหมือนคุณ Cerebro เช่นกัน
ดีไม๊ มาช่วยๆ กันแชร์ไอเดียแต่งห้องกันหน่อยดีไม๊ครับ
Dreamdriver
Posted: Monday, February 27, 2006 4:36:34 PM

:d อยู่ตึก B เช่นกันค่ะ
PRAKARD.COM
Posted: Tuesday, February 28, 2006 12:34:41 AM

Rank: Administration
Groups: Administration

พื้นที่โฆษณา Banner ขนาด 120x120 pixels

แผนที่โครงการครับ

PRAKARD.COM attached the following image(s):

- !!! โปรดอ่านคำแนะนำในการสมัครเป็นสมาชิก ที่นี่ !!!
- กฎระเบียบของการขอเปิดห้องหรือเป็นเจ้าบ้าน คอนโด บ้านเดี่ยว และ ทาวน์เฮ้าส์ แต่ละแห่ง
- วิธีการใช้งานเว็บบอร์ดเบื้องต้น สำหรับท่านสมาชิกทั้งหลาย
- โปรดโหวต! ท่านจะแนะนำเว็บไซต์ ประกาศ.คอม นี้ให้กับคนรู้จักหรือเพื่อนของท่านหรือไม่?

Guest
Posted: Sunday, March 12, 2006 9:41:54 PM

ที่จอดรถน้อยกว่าจำนวนยูนิตเหรอคะ แล้วจะมีปัญหามั๊ย
ปลาดิบ
Posted: Wednesday, April 26, 2006 7:31:19 PM

ขอเป็นส่วนหนึ่งของโครงการฯ ด้วยครับ จองตั้งแต่ตึกไดมารูฯยังไม่ทุบ (3 ปีกว่า) ขับรถไปทำงานผ่านหน้าโครงการฯ ทุกวัน เสร็จซะที ผมซื้อ 2 ห้องนอน ชั้น 9 ตึก B ครับ มีรูปถ่ายตั้งแต่เริ่มก่อสร้างจนถึงปัจจุบันจะทยอยลงให้ดู
หมดค่าเฟอนิเจอร์ไปประมาณ 2 แสนกว่าบาทแล้วครับ ทางบริษัทเฟอนิเจอร์ก็เริ่งจะส่ง ซื้อเร็วไปหน่อย ไอเดียแต่งห้องมีเยอะครับแต่เงินมีน้อยครับ
neng5685
Posted: Monday, July 24, 2006 1:59:18 AM

เพื่อนๆที่เข้าไปอยู่ในสุขุมวิทพลัสแล้ว เป็นยังไงบ้างค่ะ
ของเรายังไม่เสร็จเลย
ช่วยตอบด้วยนะคะLaughing
mamablue
Posted: Monday, August 14, 2006 9:41:55 AM

ก่อนโอนผมขอให้เช็ค
1.ห้องน้ำ ให้ลองฉีดน้ำให้ทั่วแล้วดูว่าน้ำระบายลงท่อดีหรือไม่ มีน้ำขังหรือเปล่า ชักโครกทำงานดีหรือเปล่า
2.ไฟ้ฟ้า ลองเปิดทุกดวง รวมทั้งแอร์ด้วย ว่าทำงานเรียบร้อยดีหรือไม่
ถ้ามีปัญหาก็แจ้งทางนิติมาแก้ไข ได้ครับ บริการของนิติที่นี่ก็รวดเร็วดีครับ
jarny
Posted: Tuesday, September 26, 2006 1:11:02 PM

Rank: Newbie
Groups: Member

Guest wrote:
ขอเป็นส่วนหนึ่งของโครงการฯ ด้วยครับ จองตั้งแต่ตึกไดมารูฯยังไม่ทุบ (3 ปีกว่า) ขับรถไปทำงานผ่านหน้าโครงการฯ ทุกวัน เสร็จซะที ผมซื้อ 2 ห้องนอน ชั้น 9 ตึก B ครับ มีรูปถ่ายตั้งแต่เริ่มก่อสร้างจนถึงปัจจุบันจะทยอยลงให้ดู
หมดค่าเฟอนิเจอร์ไปประมาณ 2 แสนกว่าบาทแล้วครับ ทางบริษัทเฟอนิเจอร์ก็เริ่งจะส่ง ซื้อเร็วไปหน่อย ไอเดียแต่งห้องมีเยอะครับแต่เงินมีน้อยครับ

คุณปลาดิบย้ายเข้าหรือยังคะ
เพิ่งมาซื้อได้ไม่นานค่ะ
อยากเห็นรูปตั้งแต่ตอนเริ่มก่อสร้าง ถ้าว่างช่วยเอามาลงให้ดูกันหน่อยนะคะ อยากเห็นว่าเมื่อก่อนบ้านนี้เป็นอย่างไร
hellokrit
Posted: Wednesday, June 17, 2009 11:46:37 PM

Rank: Advanced Member
Groups: Le Luk & Sky Walk Condominium Moderator, Noble Refine Moderator, Sukhumvit Plus Moderator

อัพกระทู้ขึ้นข้างบนหน่อย เดี๋ยวข้อมูลหล่นไปหน้าอื่น
b_y ko
Posted: Thursday, October 08, 2009 1:57:01 PM

อยากรู้ว่าถ้ากู้ 100% แล้วต้องเสียเงินดาวน์เท่าไหร่คะ
แล้ว 1 ห้องนอนราคาประมาณเท่าไหร่
hellokrit
Posted: Thursday, October 08, 2009 3:08:28 PM

Rank: Advanced Member
Groups: Le Luk & Sky Walk Condominium Moderator, Noble Refine Moderator, Sukhumvit Plus Moderator

Guest wrote:
อยากรู้ว่าถ้ากู้ 100% แล้วต้องเสียเงินดาวน์เท่าไหร่คะ
แล้ว 1 ห้องนอนราคาประมาณเท่าไหร่

ตอนนี้โครงการขายหมดไปแล้วนะครับ ถ้าจะซื้อคือซื้อต่อจากเจ้าของห้องโดยตรงครับ
ราคาก็แล้วแต่เจ้าของห้องตกแต่งแบบไหน วิวอะไร บางคนชอบแดด บางคนชอบเมือง บางคนชอบสระว่ายน้ำ

แวะไปสำรวจราคาได้ที่ห้อง ซื้อ/ขาย/เช่า นะครับขอให้ได้ห้องที่ถูกใจ Very Happy
http://www.prakard.com/default.aspx?g=topics&f=574
ช้าง
Posted: Monday, October 21, 2013 8:37:31 PM

อยากถามครับ โครงการนี้
มีพื้นที่ให้เช่าทำตู้ซักผ้าหยอดเหรียญป่าวครับ
ถ้ามีจะติดต่อได้ที่ไหนครับ ใครรู้รบกวนช่วยตอบทีครับ
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS