Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » Narathiwatratchanakharin / Rama 3 Area » The Breeze Narathiwas » update ภาพจากชั้น 1 พร้อมโอนกันยายนครับ

update ภาพจากชั้น 1 พร้อมโอนกันยายนครับ Options
kokopmk
Posted: Monday, January 14, 2013 12:05:06 AM

Rank: Newbie
Groups: Member

ตอนนี้ชั้นล่างมีความคืบหน้าไปมากครับ เริ่มมีการนำไม้เข้ามาตกแต่งตามแบบที่แนบ ส่วนพื้้นชั้นล่างก็ปูหินอ่อนแล้วแต่เอาไม้อัดมาปูทับเพื่อกันรอยครับ คาดว่าถ้าเสร็จตามแบบคงดูหรู ความรู้สึกตอนมองจากถนนไปยังชั้นหนึ่งของอาคารคงให้อารมณ์รีสอร์ตตามคอนเซปที่วางไว้ ส่วนฟุตบาทด้านหน้าที่เคยเป็นทางเข้าออกของรถปูนตอนนี้ได้มีการเก็บกวาดจนเกือบเรียบร้อยแล้ว
ตอนนี้ถามเซลล์แน่นอนแล้วว่า เรียกตรวจห้องตอนสิงหาคม และพร้อมโอนจากห้องชั้นบนมายังชั้นล่างเดือนกันยายน ปีนี้ครับ

kokopmk attached the following image(s):
Presentation1 (2).jpg

kokopmk
Posted: Monday, January 14, 2013 12:35:58 AM

เป็นภาพที่ถ่ายไว้ เมื่อ 30 ธ.ค.55
เมื่อเทียบกับแบบจำลอง จะเห็นว่าสร้างถึงชั้นบนสุดและเริ่มติดกระจกจากทางด้านบนลงมาบ้างแล้ว
ถ้าได้ผ่านไปอีก จะมาupdate ให้เรื่อยๆ ครับ
tanutpol
Posted: Tuesday, January 15, 2013 9:03:59 PM
Rank: Guest
Groups: Guest

ขอบคุณมากครับ

ขอแปะกระทู้ผมที่ถ่ายรูปห้องตัวอย่าง A5 ที่ชั้น 25 มาให้ดูด้วยนะครับ ถ่ายเดือน ธ.ค. ที่ผ่านมาครับ

ทางโครงการแจ้งว่าจะทำห้องให้เสร็จ (ห้องเปล่า พร้อมส่งมอบตามปกติไม่มีการตกแต่ง) ที่ชั้น 9 ในเดือน ก.พ. นี้ เผื่อมีคนสนใจอยากเห็นห้องสเกลจริง ลองถามทางโครงการว่าเสร็จหรือยังก่อนเข้าดูนะครับ
tanutpol
Posted: Tuesday, January 15, 2013 9:28:36 PM

Guest wrote:
ขอบคุณมากครับ

ขอแปะกระทู้ผมที่ถ่ายรูปห้องตัวอย่าง A5 ที่ชั้น 25 มาให้ดูด้วยนะครับ ถ่ายเดือน ธ.ค. ที่ผ่านมาครับ

ทางโครงการแจ้งว่าจะทำห้องให้เสร็จ (ห้องเปล่า พร้อมส่งมอบตามปกติไม่มีการตกแต่ง ไ่ม่เหมือนกับที่มีการตกแต่งที่ชั้น 25) ที่ชั้น 9 ในเดือน ก.พ. นี้ เผื่อมีคนสนใจอยากเห็นห้องสเกลจริง ลองถามทางโครงการว่าเสร็จหรือยังก่อนเข้าดูนะครับ
ลืมแปะลิงค์ครับ

http://www.prakard.com/default.aspx?g=posts&t=630621
kokopmk
Posted: Wednesday, January 16, 2013 6:30:21 PM

ลืมแปะลิงค์ครับ

http://www.prakard.com/default.aspx?g=posts&t=630621

ขอบคุณครับ ห้องที่เสร็จชั้นเก้า ทำให้ดูทั้งฝั่ง A,B และ C,D,E เลยรึเปล่าครับ เดี๋ยวไว้ว่างๆ จะเข้าไปดูครับ
tanutpol
Posted: Wednesday, January 16, 2013 10:18:50 PM

เท่าที่เซลส์บอกคือจะทำทุกห้องให้เสร็จที่ชั้น 9 เลยครับ แ่ต่โดยส่วนตัวผมคิดว่าห้องด้านหน้าวิวแม่น้ำขายหมดแล้วจริงๆ ก็ไม่ต้องรีบทำก็ได้ แต่น่าจะเน้นทำด้านหลังที่ยังขายไม่หมดมากกว่านะครับ
kokopmk
Posted: Wednesday, January 16, 2013 11:41:45 PM

เท่าที่เซลส์บอกคือจะทำทุกห้องให้เสร็จที่ชั้น 9 เลยครับ แ่ต่โดยส่วนตัวผมคิดว่าห้องด้านหน้าวิวแม่น้ำขายหมดแล้วจริงๆ ก็ไม่ต้องรีบทำก็ได้ แต่น่าจะเน้นทำด้านหลังที่ยังขายไม่หมดมากกว่านะครับ

เท่าที่ดูน่าจะเป็นตามนั้นจริงๆ ครับ พึ่งสังเกตเห็นจากรูปที่ถ่ายมาว่า ทางโครงการติดกระจกไล่ลงมาจากด้านบน และข้ามมาชั้นล่างเลย พอไปนับดูก็น่าจะประมาณชั้น9พอดีครับ
tanutpol
Posted: Thursday, January 17, 2013 11:42:02 PM

ถ้าห้องชั้น 9 พร้อมให้เข้าไปดู จะรีบเข้าไปแล้วถ่ายรูปมาแบ่งปันกันในห้องนี้นะครับ Smile
ลูกบ้าน
Posted: Thursday, January 24, 2013 5:22:21 PM

ขอบคุณมากครับ ที่นำภาพมาให้ชมความคืบหน้า
เพราะหวังจากเฟซบุ๊คหรือเจ้าหน้าที่ นี่ไร้ความหวังอย่างยิ่งที่จะได้เห็นความอัพเดท แบบภาพรวมจริง ๆ
อย่างไรก็ตามก็ยังไม่รู้ว่าจะเสร็จเมื่อไหร่แน่นอนกันเเน่
ลูกบ้าน
Posted: Monday, January 28, 2013 4:26:14 PM

โอ้โห เดือน กันยายนเลยหรือครับ
แรก ๆ ทางเซลล์ก็บอกเดี๋ยวจะเช็คกับ Eatern ให้แน่ชัดก่อน แล้วก็เริ่มชัดเจนว่าเป็น กรกฎาคม
นี่ไปสู่เดือนกะันยายน กว่าจะเสร็จเลทกันนานมาก ๆ โหดจริง ๆ ครับ
tanutpol
Posted: Monday, January 28, 2013 8:41:33 PM

โอ้โห เดือน กันยายนเลยหรือครับ
แรก ๆ ทางเซลล์ก็บอกเดี๋ยวจะเช็คกับ Eatern ให้แน่ชัดก่อน แล้วก็เริ่มชัดเจนว่าเป็น กรกฎาคม
นี่ไปสู่เดือนกะันยายน กว่าจะเสร็จเลทกันนานมาก ๆ โหดจริง ๆ ครับ

ที่บอกว่าเดือนก.ย.นี่ข้อมูลคุยเดือนต.ค. ปี 2555 นะครับ แต่ต่อไปก็ไม่แน่ใจว่าจะเลื่อนไปเดือนไหนอีกครับ Exclamation

แต่เท่าที่ ทางโครงการดูเหมือนเร่งงานที่นี่มากๆ ตอนหกโมงเย็น ขับรถผ่านหน้าโครงการจะเห็นรถหกล้อมารับคนงานนั่งอัดกันเต็มประมาณสามคันรถ และตอนดึำกๆ ยังเห็นสะเก็ดไฟเชื่อมโครงเหล็กบริเวณ fitness ชั้นบนสุดอยู่เลยครับ ถ้ามองในแง่ EStar เองก็ดูเหมือนเค้ารีบเร่งสุดๆ เหมือนกัน Laughing
Chai
Posted: Friday, March 01, 2013 9:29:33 AM

ตกลงชั้น 9 เจ้าของห้องไม่ให้ดูละครับ
ลูกบ้าน
Posted: Sunday, March 03, 2013 11:18:41 PM

ผมเพิ่งลองเเวะ ไปยืนดูข้างหน้าโครงการเมื่อตอนสักหนึ่งทุ่ม
โดยภาพรวมโครงการ ก็เริ่ม ทาสีอาคาร โดยรวม ๆ ดังที่เจ้าของกระทู้ถ่ายภาพมาน่ะครับ มีการเริ่มติดวัสดุซึ่งเป็นขอบอาคารสีดำ ตามภาพขายของโครงการ (ไม่เเน่ใจเรื่องวัสดุ เพราะมองไม่ชัดครับ มืดเล็กน้อย) โดยรวมก็คืบหน้าไปเรื่อย ๆ และเรื่อย ๆ
ส่วนทางทีมงาน ไม่ว่าจะเป็นผู้บริหาร เซลล์ ของโครงการก็เงียบงัน ไม่มีการติดต่อมาหรือเเจ้งความคืบหน้าใด ๆ นับตั้งแต่ ปลายปีที่เเล้ว ไร้การแจ้งข่าว อธิบายความคืบหน้า ได้อย่างคงเส้นคงวา เช่นเดิม
อย่างไรก็ตามเห็นโครงการของ Vantage มีโวยวายเรื่องความกว้างที่จอดรถ ไม่แน่ใจว่าเท็จจริงเช่นใด หรือทาง The Breeze จะมีปัญหาอะไรหรือไม่ ก็ยังคงต้องติดตามกันต่อไป ซึ่งก็ไม่แน่ใจเช่นเคย ว่าโครงการจะเเล้วเสร็จ เมื่อไหร่ (ตามข่าวที่ว่า กันยายน ก็นั่งนับ เดือนถอยหลังกันต่อไป)
kokopmk
Posted: Monday, March 04, 2013 7:26:22 PM

ที่ไปดูบ่อยๆ เพราะลึกๆก็กลัวว่าจะเสร็จไม่ทันเหมือนกันน่ะครับ
แต่เท่าที่ดูความคืบหน้าแล้ว คิดว่ามีโอกาสน่าจะเสร็จทันเดือนกันยา......
ก็คงต้องคอยลุ้นกันต่อไป ไว้จะupdate ข่าวคราวมาเรื่อยๆครับ
tanutpol
Posted: Tuesday, March 05, 2013 9:56:39 PM

Rank: Member

ขอบคุณทุกคนเลยครับที่ช่วยมาอัพเดทกัน โดยส่วนตัวผมคิดว่าอาจมีดีเลย์กว่าที่แจ้งไว้ว่าประมาณกันยาหรือตุลาปีนี้ แต่คิดว่าไม่น่านานเพราะตอนนี้ทาง Estar คงอยากได้ยอดโอนจะได้มีเงินไปซื้อที่ทำโครงการใหม่ๆ ต่อไป (ตามข่าว) Very Happy ยังไงก็ตามช้านิดหน่อยแต่ได้งานคุณภาพเนี้ยบ ส่วนกลางอลังการก็ไม่มีปัญหาครับ รอได้ Wink
aura_1
Posted: Wednesday, March 13, 2013 11:47:04 PM

ห้อง A5 ชั้น 10, 11 วิวโอเคมั้ยคะ รบกวนช่วย comment กันหน่อย
ลูกบ้าน
Posted: Friday, March 15, 2013 1:44:33 PM

ขอรบกวนถามเรื่อง จ่ายค่าชดเชยหน่อยได้ไหมครับ
ว่าตกลงเพื่อน ๆ พอทราบความคืบหน้าบ้างหรือไม่
ทางอีสเทอร์น สตาร์ จะมีความคืบหน้าอะไรเกี่ยวกับเรื่องนี้หรือไม่น่ะครับ

เพื่อน ๆ ร้องเรียน สคบ. กันบ้างหรือไม่ครับ
amproro
Posted: Saturday, March 16, 2013 4:54:21 PM

Rank: Member

ระมัดระวังนิดนึงนะครับกับ Developer รายนี้ คอยหมั่นติดตามการทำงานครับ การเร่งก่อสร้างเป็นสิ่งที่ต้องระวัง ผู้รับเหมาโดนบีบให้เร่งทำงาน ดึกๆ ก็ยังเห็นทำอยู่ รายละเอียดของงานหาก Developer เองไม่เก๋า ไม่ควบคุมงานให้ดี จะกลายเป็นคุณภาพงานไม่ดี ซึ่งจะไม่เห็นในเร็ววัน ดู The Star ตึกข้างๆ เป็นตัวอย่าง เป็นเคสเดียวกันคือเร่งงาน แล้วไม่ควบคุมผู้รับเหมา ปูนที่ฉาบไม่ได้มาตรฐาน แตกร้าวลายงาเร็วกว่าอายุ งานระบบท่อน้ำ ทากาว แบบรวกๆ เร็วๆ แล้วปิดฝ้า ไม่กี่ปีก็ซึมรั่ว การตรวจรับมอบส่วนกลางขอให้ระมัดระวังนะครับ นิติฯ ควรจ้างบริษัทมาตรวจรับงานอีกชั้นนะครับ ไม่เรียบร้อยอย่าเพิ่งโอนนะครับ แต่ในช่วงแรกเจ้าของโครงการคงบริหารนิติฯ เอง พวกเราควรเข้ามาช่วยเป็นกรรมการเสียงส่วนใหญ่ครับ เพราะประกันต่างๆ จะนับตั้งแต่วันที่จดทะเบียนนิติฯ ให้หลัง 1-2 ปี หลายอย่างก็หมดประกันละ ผมให้ข้อแนะนำจากประสบการณ์ที่มีกับ Developer รายนี้ครับ
kokopmk
Posted: Saturday, March 16, 2013 10:18:12 PM

amproro wrote:
ระมัดระวังนิดนึงนะครับกับ Developer รายนี้ คอยหมั่นติดตามการทำงานครับ การเร่งก่อสร้างเป็นสิ่งที่ต้องระวัง ผู้รับเหมาโดนบีบให้เร่งทำงาน ดึกๆ ก็ยังเห็นทำอยู่ รายละเอียดของงานหาก Developer เองไม่เก๋า ไม่ควบคุมงานให้ดี จะกลายเป็นคุณภาพงานไม่ดี ซึ่งจะไม่เห็นในเร็ววัน ดู The Star ตึกข้างๆ เป็นตัวอย่าง เป็นเคสเดียวกันคือเร่งงาน แล้วไม่ควบคุมผู้รับเหมา ปูนที่ฉาบไม่ได้มาตรฐาน แตกร้าวลายงาเร็วกว่าอายุ งานระบบท่อน้ำ ทากาว แบบรวกๆ เร็วๆ แล้วปิดฝ้า ไม่กี่ปีก็ซึมรั่ว การตรวจรับมอบส่วนกลางขอให้ระมัดระวังนะครับ นิติฯ ควรจ้างบริษัทมาตรวจรับงานอีกชั้นนะครับ ไม่เรียบร้อยอย่าเพิ่งโอนนะครับ แต่ในช่วงแรกเจ้าของโครงการคงบริหารนิติฯ เอง พวกเราควรเข้ามาช่วยเป็นกรรมการเสียงส่วนใหญ่ครับ เพราะประกันต่างๆ จะนับตั้งแต่วันที่จดทะเบียนนิติฯ ให้หลัง 1-2 ปี หลายอย่างก็หมดประกันละ ผมให้ข้อแนะนำจากประสบการณ์ที่มีกับ Developer รายนี้ครับ

เคยคุยกับเซลล์เก่าของโครงการ the star เหมือนกันครับ ว่ามีปัญหาเรื่องทางเดินพื้นชั้นบนเปียกตอนฝนตกหนักๆไม่รู้จริงรึเปล่า ตอนตรวจรับก็คงต้องตรวจสอบกันละเอียดๆ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ครับ
kokopmk
Posted: Saturday, March 16, 2013 10:20:13 PM

aura_1 wrote:
ห้อง A5 ชั้น 10, 11 วิวโอเคมั้ยคะ รบกวนช่วย comment กันหน่อย

โดยส่วนตัวผมว่ามันอาจจะเตี้ยไปหน่อยนะครับ อาจโดนตึกแถวๆ นั้นบังวิวแม่น้ำได้ แต่อาจจะได้ประโยชน์ตรงมองเห็นสวนหลังโครงการได้ชัดดีครับ
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS