Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » Condo Lobby » ขอคำแนะนำ โครงการ เดอะ คอรัล พัทยาค่ะ...

ขอคำแนะนำ โครงการ เดอะ คอรัล พัทยาค่ะ... Options
janez
Posted: Sunday, December 16, 2012 9:50:56 PM
Rank: Guest
Groups: Guest

คือ...เดอะ คอรัลให้ลูกค้าไปติดต่อขอรับเงินคืนได้ที่บริษัทริเวอร์ไลฟ์ พัทยา ซึ่งเป็นเจ้าของโครงการเดอะคอรัลค่ะ
ได้ข่่าวว่า บริษัทชนะคดีแล้ว ให้ไปติดต่อได้ที่สำนักงานขายริเวอร์ไลฟ์ พัทยา

ที่ฉันรู้ คือ เหมือนทางสาธารณะจะรุกล้ำ แล้วฟ้องเจ้าของที่ได้เงิน อะไรประมาณนั้น...
เห็นว่าเขาฟ้องชนะกันแล้วค่ะ

อย่างนี้ฉันสบายใจได้หรือยังคะ!!! หรือ จะต้องทำยังไงต่อไป!?
รบกวน ขอคำแนะนำหน่อยนะค่ะ
Pat
Posted: Friday, January 11, 2013 1:32:09 PM

ติดต่อโครงการ เดอะ คอรัล ไม่ได้เลยค่ะ มีข่าวอัพเดตมั้ยคะ
vicc
Posted: Monday, January 14, 2013 10:28:43 AM

Rank: Member
Groups: Member

พอดีขับรถผ่านไป โครงการยังไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง ยังเงียบเหมือนเดิม มีแต่เข็มที่เจาะทิ้งไว้ จำได้ว่าสมัยก่อนเป็นบริษัทเดียวกันกับโครงการเอนเนจี่ ที่หัวหินนี่ครับ แบบนี้คนซื้อโครงการต้องศึกษาข้อมูลดีๆนะครับ
guest
Posted: Friday, January 18, 2013 1:19:37 PM

ใครได้เงินคืนแล้วบ้าง ติดต่อโครงการไม่ได้เลย
ลูกค้า
Posted: Wednesday, January 23, 2013 7:45:19 PM

ล่าสุดผมโทรไปโครงการ เดอะคอรัล ก็ยังติดต่อได้นะครับ แต่อาจจะติดต่อยากนิดนึง เพราะคนคงโทรเข้าไปเยอะ -*-
เบอร์ก็ตามนี้ครับ 082-4587700,0854802593,0916285122
ยังไงลองดูนะครับ

มีข่าวสารอะไรแนะนำ รบกวนแจ้งๆกันด้วยนะครับ Smile
Pattaya
Posted: Thursday, January 31, 2013 1:37:23 PM

ตอนนี้ที่พัทยา มีหน่วยงานของกองบังคับการปราบปรามการกระทำความผิดเกี่ยวกับการคุ้มครองผู้บริโภค ไปร้องเรียนเลยค่ะ จะได้รวมกันเยอะๆ
อยากรู้
Posted: Saturday, February 02, 2013 2:16:26 AM

เค้าไม่จ่ายค่ะ ให้เราไปร่วมฟ้องกับโครงการเพื่อเอาเงินกับเจ้าของที่
สรุปคือบริษัทไม่จ่าย ให้ไปเอากับเจ้าของที่ๆ แพ้คดี ไม่เห็นเค้าติดต่อมาเลยว่าจะยังงัยต่อ ถามพนักงานก้อบอกว่า รอผู้บริหาร พูดแบบนี้ตั้งแต่ต้นปีที่แล้ว
เงียบเลย ไม่เห็นมีผู้บริหารมาชี้แจงเลย มีแต่พนักงาน
ผ่านมา
Posted: Monday, February 04, 2013 9:59:59 PM

ให้ไปย่ืนเร่ืองฟ้องได้เลยที่ศาลากลางเมืองพัทยา ด่วนเลยครับ บอกต่อๆกันไปด้วย อย่าปล่อยคนโกงลอยนวลครับ ตำรวจปราบปรามกำลังอยากได้ข้อมูลจากผู้เสียหายทุกคนครับ อยู่ตึกหลังลานจอดรถ ชั้น3 ครับ มีตำรวจดีๆคอยบริการครับ
ซื้อเหมือนกัน
Posted: Saturday, February 09, 2013 12:26:32 AM

ไปฟ้องมาเดือนที่แล้วที่ สคบ. พัทยา แต่ยังไม่มีความคืบหน้าไรเลย
แต่กลุ่ม ลูกค้า ที่ กทม. เข้าร้องเรียนกับ สคบ.ก่อนหน้านี้นานแล้ว แล้วเห็นว่ากำลังรอขึ้นศาล

ใครมีความคืบหน้าไรก็บอกกันด้วยน่ะ

เซลล์ที่ขายแนะนำให้เราโอนไปซื้ออีกคอนโดหนึ่งที่โครงการเตรียมไว้
แต่พนักงานที่อยูที่สำนักงานขาย ไม่แน่ใจใช่ผู้จัดการหรือเปล่า พูดจาแย่มาก ๆ บอกเราอยากได้เงินคืน
ให้ไปฟ้องเอา บอก บริษัทลงทุนไปกับการปรับพื้นที่ กับเสาเข็มเยอะแล้ว

ถ้าใครได้ฟังก็จะคงเสียความรู้สึกเหมือนเรา บริษัทเขาไม่กลัวเรื่องลูกค้าฟ้องร้องหรอก เขาคงจะผลักปัญหานี้ให้เจ้าของที่ดิน
ซึ่งหากฟ้องร้องนี่คงใช้เวลาอีกนานโข แล้วไม่รู้จะได้เงินคืนเท่าไหร่

เราไม่ได้มีเงินเยอะ เก็บเงินมาซื้อคอนโด ผ่อนแต่ละเดือน ๆ หวังว่าจะมีที่อยู่โดยไม่ต้องเช่า ดันมาเจอแบบนี้ซะงั้น
ผ่านมา
Posted: Sunday, February 10, 2013 1:58:37 PM

แนะนำให้คุณ"ซ้ือเหมือนกัน" ไปแจ้งความและให้ข้อมูลความเป็นจริงกับตำรวจเพ่ิมเติมด่วน ที่ศาลากลางเมืองพัทยา กำลังรวบรวมผู้เสียหายได้มากแล้ว ทางด้านคดีอาญาครับ อย่าปล่อยให้คนโกงกินลอยนวลอยู่ในสังคม ต้องแฉให้สังคมได้รับรู้ เร่ืองนี้ตำรวจกองปราบไม่นิ่งเฉย ท่านช่วยเหลือประชาชนอย่างพวกเราครับ สคบ.เป็นแค่คดีความทางแพ่งครับ ยอมสละเวลาอีกสักนิด ไปเถอะครับ
Ped
Posted: Saturday, February 16, 2013 3:28:32 PM

ช่วยเปิดเฟซบุ๊คเพื่อรวมตัวกลุ่มผู้เสียหายหน่อยค่ะ
เป็ด
โอนเงินไปที่ The Energy
Posted: Saturday, February 16, 2013 4:54:32 PM

ผมก็ซื้อไว้เหมือนกันกับเพื่อน แล้วเราเห็นว่าทำท่าไม่ดี เลยทำเรื่องขอโอนยอดเงินผ่อนดาวน์ทั้งหมดไปที่ The Energy ที่ผมซื้อไว้เหมือนกัน (ไม่รู้ว่าหนีเสือป๊ะจระเข้หรือเปล่า) เรื่องการโอนเงินกว่าจะเรียบร้อยก็กินเวลาไปประมาณ 4-5 เดือน แต่งานนี้ขอบอกว่าใครไม่ทำเรื่องโอนแบบนี้ตั้งแต่แรก The Energy เค้าไม่ให้แล้วครับ เพราะเค้าก็ไม่ได้ตัวเงินจริงๆ จาก The Koral โอนเข้ามาเหมือนกัน เป็นเพียงแค่ตั๋วสัญญาใช้เงิน

หากจะฟ้องร้อง The Koral เอาเงินคืน คงต้องรอเรื่องทางศาลเรียบร้อยก่อน คิดว่าไม่น่าจะต่ำกว่า 1 ปี น่ะครับ

Ped
Posted: Saturday, February 16, 2013 5:00:19 PM

ถ้ารวมกันดำเนินการน่าจะดีกว่าไหมคะ
เป็ด
Ped
Posted: Saturday, February 16, 2013 5:26:20 PM

วันนี้เพิ่งได้รับจดหมายจากเดอะคอรัล ว่าให้ไปดูโครงการใหม่ว่าจะตัดสินใจโอนไปไหม แต่ไม่มีรายละเอียด อาจเป็นที่ synerfgy นี้หรือเปล่าไม่ทราบได้ เขาบอกว่าเคยส่งรายละเอียดหนังสือลงวันที่ 26 ธันวาคม 2555 มาให้แล้ว แต่ไม่เคยได้รับเอกสารที่ว่า
ใครมีข้อมูลเพิ่มเติมรบกวนช่วยแจ้งด้วยค่ะ
เป็ด
Ped
Posted: Saturday, February 16, 2013 5:44:01 PM

Guest wrote:
แนะนำให้คุณ"ซ้ือเหมือนกัน" ไปแจ้งความและให้ข้อมูลความเป็นจริงกับตำรวจเพ่ิมเติมด่วน ที่ศาลากลางเมืองพัทยา กำลังรวบรวมผู้เสียหายได้มากแล้ว ทางด้านคดีอาญาครับ อย่าปล่อยให้คนโกงกินลอยนวลอยู่ในสังคม ต้องแฉให้สังคมได้รับรู้ เร่ืองนี้ตำรวจกองปราบไม่นิ่งเฉย ท่านช่วยเหลือประชาชนอย่างพวกเราครับ สคบ.เป็นแค่คดีความทางแพ่งครับ ยอมสละเวลาอีกสักนิด ไปเถอะครับ

อยู่ต่างประเทศ ทำไงดีคะ
nongluck
Posted: Sunday, May 19, 2013 4:08:22 PM

ส่งเรื่องไป สคบ. ตั้งนานแล้วแต่ก็เงียบค่ะ อยากรวมตัวเหมือนกัน ใครที่เกี่ยวข้องช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ซื้อเป็นครั้งแรกก็เจอดีเลย ไม่รู้ว่าต้องทำไงบ้าง อยากได้เงินคืนค่ะ
Pattaya
Posted: Thursday, June 27, 2013 3:34:34 PM

เงียบเบยยย จะได้เงินคืนมั้ยเนี่ย ไปแจ้งแล้วก็เงียบ
sitanan
Posted: Tuesday, July 23, 2013 11:51:05 AM

ร้องเรียนสคบ.ไปนานแล้วเหมือนกัน เรื่องยังเงียบ ครียดเลยค่ะ T T
๋แจน
Posted: Friday, August 09, 2013 4:33:03 PM

ตอนนั้นไปเดินเซ็นทรัลพัทยา ประมาณปี 53 หรือ 54 นี่แหละ แล้วแวะเข้าไปคุยกับเซลส์ เดอะ โครัล พัทยา ทุกอย่างฟังดูดีมากเลย บอกเจ้าของเดียวกับบ้านราชประสงค์ ฟังดูน่าเชื่อถือมากมาย
ตกลงรูดบัตรค่าจองไป 5,000 บ. หลังจากกลับบ้าน มานั่ง ๆ คิด โครงการมันใหญ่ขนาดนี้ จะหาคนซื้อมาจากไหน รุ่งขึ้นโทรไปหาเซลส์ขอให้ส่ง fax ใบอนุญาตก่อสร้างให้ดูหน่อย
เซลส์บอกต้องเซ็นสัญญาก่อน คือต้องจ่ายอีก 30,000 บาท ก็แปลกใจทำไมต้องรอขนาดนั้นถึงจะได้เห็นใบอนุญาตก่อสร้าง เลยตัดสินใจไม่เอา ขอเงินจองคืน ทั้ง ๆ ที่รู้อยู่แล้วว่าไม่มีทางได้คืน

สรุป เสียเงินไป 5,000 บาท ฟรี ๆ ค่ะ

เอาใจช่วยคนที่เสียหายทุกคนนะคะ
อ้อย
Posted: Monday, October 14, 2013 7:25:53 PM

ไม่ทราบใครได้เงินคืนจาก เดอะ คอรัล พัทยาบ้าง
เราได้รับจดหมายแจ้งว่า เขาชนะคดีแล้วจะเร่งดำเนินการคืนเงิน

แต่ไปตามที่สำนักงานใหม่ที่เขาแจ้งย้าย เจอแต่ พนักงานรับโทรศัพท์ เขาบอกคนอื่นออกไปหมดแล้ว
และให้เราไปตามเรื่องกับ สคบ.เอง

Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS