Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Townhouse / Townhome - ทาวน์เฮ้าส์ ทาวน์โฮม » Rangsit / Lumlukka / Thanyaburi Area » เปิดกระทู้ลูกบ้าน หมู่บ้านวิลล่าเจ้าพระยา ปทุมธานี-ติวานนท์ ไม่ทราบมีไหมจ๊ะ

เปิดกระทู้ลูกบ้าน หมู่บ้านวิลล่าเจ้าพระยา ปทุมธานี-ติวานนท์ ไม่ทราบมีไหมจ๊ะ Options
lek_meaw
Posted: Monday, June 11, 2012 5:16:00 PM

Rank: Newbie
Groups: Member

อยากรู้มีใครอยู่หมู่บ้าน วิลล่าเจ้าพระยา ปทุมธานี-ติวานนท์บ้างคะ หาเพื่อนบ้านค้า แต่เราเป็นหมู่บ้านเล็กๆ ไม่รู้จะมีในนี้หรือเปล่านน้า
tonkla
Posted: Sunday, June 17, 2012 9:10:31 PM
Rank: Guest
Groups: Guest

อยู่ที่หมู่บ้านวิลล่าเจ้าพระยาเหมือนกันยินที่ได้เจอเพื่อนบ้านเดียวกันน่ะคาบบ้่นเลขที่194/99ิน่ะครับ
tonkla
Posted: Sunday, June 17, 2012 9:27:13 PM

เพิ่งกำลังจะโอนบ้านจะเข้าไปอยู่ประมาณปลายเดือนกรกฎาคมครับแลัวอยู่บ้านเลขที่เท่ารัยเอ๋ย(วิลล่าเจ้าพระยาซอยวัดมะขาม)
lek_meaw
Posted: Thursday, June 21, 2012 5:25:35 PM

Rank: Newbie
Groups: Member

อู๊ย ดีใจจังเลย มีเพื่อนบ้านในนี้ด้วยอ่ะ นึกว่าจะไม่เจอใครแล้ว เราอยู่บ้านเลขที่ 194/93 จ๊ะ

เราว่าอยู่หมู่บ้านนี้อากาศดีนะ เราชอบมากเลย
a
Posted: Wednesday, June 27, 2012 11:57:50 PM

อยู่ตรงนี้จ้า http://www.prakard.com/default.aspx?g=posts&t=331832
Tonkla
Posted: Friday, July 06, 2012 9:29:18 AM

ชื่ออารายเอ๋ยผมชื่อ กล้า น่ะคาบ ยินดีที่ได้รู้จักน่ะคาบ 194/93

จาก 194/99
Tonkla
Posted: Friday, July 06, 2012 9:53:12 AM

ยังไม่ได้เข้าไปอยู่เลย จะย้ายของวันที่ 7 ก.ค.นี้แหละคาบ...ถ้าไงแวะมาทักทายบ้างน่ะคาบ เล็ก / เหมียว
Tonkla
Posted: Friday, July 06, 2012 10:08:23 AM

ทักทายน่ะ 194/93 นานๆจะได้เข้าเปิดกระทู้สักครั้ง หวังว่าเราจะเป็นเพื่อนที่ดีต่อกานน่ะครับ
์New Member
Posted: Wednesday, June 19, 2013 1:46:52 PM

รู้สึกผิดลึกๆที่ซื้อบ้านหลังนี้ครับ ยังไม่ทันเข้าไปอยู่เลยหน้าบ้านก็มีปัญหาเสียแล้ว จอดขวางกันเต็มๆเลย เรียกว่ามอเตอร์ไซค์ยังเข้าบ้านตัวเองไม่ได้เพราะมีรถข้างบ้านจอดสองคันเต็มๆหน้าบ้านตัวเองเลย ไม่รู้ว่าข้างบ้านคิดว่าผมยังไม่เข้าอยู่เลยจอดขวางไปงั้นๆหรือว่าเขากำลังคิดอะไร ต่อให้ผมยังไม่เข้าอยู่ก็ไม่ควรจอดขวางขนาดนั้น เพราะระหว่างนี้ผมก็มีการเข้าไปดูบ้าน ซื้อของเข้าไปติดตั้งในบ้าน เรียกว่ายังไม่เข้าอยู่แต่เข้าไปเกือบทุกวัน ปวดหัวจัง...ไม่พูดก็ลำบากเข้าบ้านตัวเองลำบาก พูดก็ผิดใจกับข้างบ้านเฉยๆ
indigo
Posted: Friday, July 05, 2013 10:13:00 AM

เรื่องจอดรถหน้าบ้าน คนทีจอดควรเกรงใจบ้านตรงข้ามด้วย มีรถหลายคันไม่ว่า แต่ถนนเป็นของส่วนรวม ผมแนะนำคนที่จอดรถหน้าบ้านนะ ควรจะซื้อเพิ่มอีกหลังนะ
ลูกค้า
Posted: Friday, September 20, 2013 9:54:57 AM

ก็ไม่ได้ว่าอะไรใครนะครับ แค่ไปอ่านมาจากพันทิปและบอร์ดอื่นๆ
เอามาให้อ่านกัน ไม่ได้ความรู้อะไรหรอกครับ ได้อารมณ์อย่างเดียว

ทุกคนจ่ายค่าส่วนกลางเท่ากัน แต่ทำไมมีบางคนเอาถนนหน้าบ้านซึ่งเป็นถนนส่วนกลางไปเป็นที่จอดรถประจำเสียอย่างงั้น
มีบางคนเถียงว่าก็เพราะมันเป็นถนนส่วนกลางไง ไม่มีใครเป็นเจ้าของแต่เพียงผู้เดียวนี่ ...ฟังดูดีนะครับ
มีบางคนเถียงว่าก็เพราะมันเป็นหน้าบ้านเขานี่ เขาจะจอด ...ฟังดูดีเหมือนกัน
มีบางคนเถียงว่าก็แล้วจะให้เขาเอารถไปจอดที่ไหนล่ะ (ในบ้านมีรถจอดเต็มแล้ว หรือต่อเติมเต็มแล้ว) ...ฟังดูดีเช่นกัน
มีบางคนเถียงว่าก็แล้วทำไมไม่เรียกให้ขยับล่ะ ขวางก็เรียกให้ขยับได้นี่ ...ฟังดูมีน้ำใจมากเลย
มีบางคนเถียงว่าก็แล้วทำไมไม่เข็นล่ะ ไม่ได้ดึงเบรคไว้ซะหน่อย ...ฟังดูเป็นคนฉลาดนะ

ปัญหานี้ ต่อให้ซื้อบ้านเดี่ยวก็เจอเหมือนกันครับ หนีไม่พ้นแน่นอน
ต่อให้เราไม่จอดหน้าบ้านเรา คนอื่นก็จะแวะเวียนมาจอดอยู่ดี

คนส่วนใหญ่ที่เบื่อปัญหานี้เลยแก้ไขปัญหาโดยการปล่อยและปล่อยวาง
คนที่สร้างปัญหานี้เลยได้ใจ (ก็เขาไม่ว่านี่) ก็เลยสร้างและสร้างปัญหา

ขอพูดเรื่องหมาๆนิดหนึ่ง
ย้อนรอยไปเมื่อวันที่เข้ามาดูโครงการนี้ ไม่เห็นจะมีหมาสักตัว เงียบสงบ
มีคนเข้าอยู่แล้วเช่นกัน แต่คนยังไม่เยอะมากขนาดทุกวันนี้
ทุกวันนี้หมาเยอะจริงๆ ถ้าเป็นคนกลัวหมานี่แทบจะไม่ต้องเดินออกไปไหนเลย
หมาก็ไม่ได้กัด ไม่ได้เห่า ไม่ได้ดุไปเสียทุกตัวนะ ..แต่คนกลัวหมาก็กลัวมันทุกตัวเหมือนกัน
(ก็มีเพียงบางตัวเท่านั้นที่กัด ที่เห่า ที่ดุ แต่ก็ไม่ได้ทุกครั้งไปนะ บางครั้งด้วย)
คนรักหมาก็อย่าโกรธอย่าเคืองอะไรผมเลยนะครับ ผมไม่ได้ห้ามการเลี้ยงหมานะ
ส่วนคนเกลียดหมาก็ทำใจอย่างเดียว คุณทำอะไรไม่ได้มากหรอก มันไม่ใช่หมาคุณ

พูดถึงเรื่องดีๆสักหน่อย
เข้าๆออกๆหลายๆโครงการ เห็นโครงการนี้แน่นทุกเรื่อง ดินแน่น ก่ออิฐแดงแน่น
ประตูหน้าต่างแน่น งานเนียนกว่าโครงการคู่แข่งเยอะ รูปแบบบ้านก็ดูดี

ว่าก็ว่านะ รปภ.ปล่อยให้คนเข้าออกโครงการง่ายเหลือเกิน
จ่ายค่าส่วนกลางตั้งหลายร้อย คนนอกน่าจะต้องแลกบัตรประจำตัวประชาชน
หรือใบขับขี่ หรือบัตรสำคัญที่ราชการออกให้ (นามบัตรไม่เอานะ)
คนในก็น่าจะต้องบันทึกการเข้าออกไว้เป็นสำคัญด้วย

ไม่ถูกจริตใครก็ขออภัยด้วย ถือเสียว่าเป็นการ "บ่น" ของลูกบ้านคนหนึ่ง

Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS