Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » Ngamwongwan / Pakkred / Khae Rai Area » Supalai Park @ Tiwanon » รู้สาเหตุที่เครื่องทำน้ำอุ่น ไม่อุ่นไม่ร้อน แล้วครับ

รู้สาเหตุที่เครื่องทำน้ำอุ่น ไม่อุ่นไม่ร้อน แล้วครับ Options
thekong1881
Posted: Sunday, October 02, 2011 9:36:16 AM

Rank: Member
Groups: Member

เมื่อวานผมไปเดินบุญถาวรรัชดามาอีกครั้งครับ
คราวนี้เดินไปเจอโซนที่เค้าขายเครื่องทำน้ำอุ่น
มีเยอะแยะหลายยี่ห้อ หลายรุ่นครับ
เลยเดิยดู เดินๆไป ก็ไปเจ๊อะเข้ากับไอ้เครื่องยี่ห้อและรุ่นเดียวกับของโครงการเราเลยครับ
เลยลองแกล้งถามถึง ยี่ห้อ และประสิทธิภาพของรุ่นนี้ดูครับ รวมถึงปัญหาว่าทำไมมันไม่ร้อน

คำตอบที่ได้ คือ
- ยี่ห้อนี้เป็นของเยอรมัน ตัวแบรนด์ถือว่าโอเค มีความคงทน เทียบเท่ากับพานาโซนิค
- รุ่นที่โครงการใช้ เป็นรุ่นถูกที่สุดของยี่ห้อนี้ ที่บุญถาวรขาย 2,999 บ. (พนง.แจ้งว่า หากเป็นการขาย lot ใหญ่ตามคอนโดจะได้ราคาไม่เกิน 2,000บ.)
- ลักษณะการทำงาน เป็นแบบหม้อต้ม (พนง. แกะฝาให้ดู และอธิบายว่า รุ่นนี้หม้อต้มขนาดเล็กที่สุด.. เล็กจริงๆครับ และ พนง.เปิดรุ่นที่ดีกว่าให้ดู หม้อใหญ่กว่ากันเป็นเท่าตัว)
- กำลังไฟ ทำความร้อน 3500 วัตต์ เป็นรุ่นที่กำลังไฟต่ำที่สุด
- มี breaker ตัดไฟในตัวจริง แต่ถ้าจะดีควรเดินสายดินด้วย

สาเหตุที่ไม่อุ่น เนื่องจาก หม้อต้มมันเล็ก และวัตต์น้อย พอน้ำแรงและเยอะ มันจึงร้อนไม่ทัน จึงไม่อุ่น
ถ้าเปิดน้ำไหลเบาๆ มันจะต้มทัน จึงทำให้อุ่น (แต่เปิดน้ำเบา รัศมีน้ำพุ่งต่ำ เราคงไม่สามารถอาบน้ำได้อ่ะ)

พนง. แนะนำว่า ถ้าแรงน้ำตามคอนโด ควรใช้เครื่องที่มีกำลังวัตต์ 4500 วัตต์ขึ้น และใช้รุ่นหม้อใหญ่หน่อย
หรือไม่ก็ต้องใช้แบบรุ่นขดลวดแทนแบบหม้อต้ม ซึ่งราคาทั้ง 2 แบบนี้ มันจะอยู่ประมาณ 4,500 บ. ขึ้นไปครับ

นี่แหละครับสาเหตุ แล้วเราต้องทำอย่างไรดี
_Hamster_
Posted: Sunday, October 02, 2011 10:48:43 AM

ยิ่งรู้ความจริง ยิ่งน่าผิดหวัง ไม่แถมมาให้ซะยังดีกว่า จะให้ถอดเครื่องเก่าไปปาหัวหมาหรืออย่างไร Doubt Doubt
cadman
Posted: Sunday, October 02, 2011 1:29:46 PM

ว้า...แย่จังคงต้องใช้ไปจนกว่าจะพัง ยังไม่มีตังเปลี่ยน Razz
สุดยอด
Posted: Sunday, October 02, 2011 4:07:34 PM
Rank: Guest
Groups: Guest

โครงการเค้ารู้
ระหว่างความปลอดภัยกับการเปลี่ยนเครื่องทำน้ำอุ่นใหม่
ลูกค้าจะเลือกอะไร?
tal848
Posted: Sunday, October 02, 2011 10:05:37 PM

Rank: Newbie

ตอนแรกก็ไม่ได้ตรวจสอบเครื่องทำน้ำอุ่น มาตรวจเอาวันที่มารับห้องหลังจากโอนแล้ว ปรากฏว่ามันเหมือนจะไม่ทำงานเลย เลยแจ้งเจ้าหน้าที่ที่ห้องรับมอบใต้ตึก1 (เขียนในฟอร์มแจ้งแก้ไขหลังโอนอะไรนั่นแหละ) โดยทิ้งกุญแจไว้ให้ช่างชุดนึง หลังจากนั้น 2-3 วัน มีเจ้าหน้าที่แจ้งว่าแก้ไขเรียบร้อยแล้ว ลองไปตรวจดูพบว่ามันใช้งานได้แล้วจริงๆ เปิดไปจนสุดมันก็ร้อนจริงๆ ลองปิดเครื่อง น้ำก็เป็นอุณหภูมิปกติ ลองปรับเป็นร้อนกลางๆก็ใช้ได้ ซึ่งแต่ละช่วงอุณหภูมิก็ใช้เวลาประมาณ 10-15 วิ ซึ่งก็เป็นปกติ เพราะต้องมีน้ำค้างในสายอยู่บ้าง ที่พูดก็แค่จะบอกว่าเรื่องดีๆก็ยังพอมีอยู่บ้าง..
ปล.แต่ก็อาจจะเหมือนความเห็นข้างต้น คือเปิดน้ำน้อยไป แต่ก็เป็นความแรงที่ใช้อาบทั่วๆไปนะ ซึ่งก็แรงนะ ยกเว้นเฉพาะคนผมยาวมาก เวลาสระผมอาจต้องการความแรงมากกว่านั้น เดี๋ยวหนังหัวจะไม่สะอาด
may_lady
Posted: Monday, October 03, 2011 6:12:56 AM

Rank: Newbie

ที่ห้อง เมย์ ก็ร้อนดีเหมือนกันค่ะ ตอนไปตรวจห้องครั้งแรกครั้งเดียววันนั้นก็ถามช่างว่าเปิดยังไงแล้วเราก็เปิดตามที่ช่างบอก
มันก็ร้อนแทบจะทันทีเลยค่ะ ช่างบอกว่ามันจะอุ่นๆไม่ร้อนมากเพราะไม่ใช่เครื่องทำน้ำร้อน แต่เป็นเพียงเครื่องทำน้ำอุ่น
ซี่งเมย์ว่าก็โอเคประมาณนี้อยู่แล้วสำหรับเครื่องทำน้ำอุ่น น้ำจากฝักบั่วตอนเปิดเครื่องทำน้ำอุ่นก็ไม่ได้เปิดแรงสุด แต่เปิดแบบ
อาบน้ำปกติไม่รู้สึกว่าไม่ดีอะไรเลยค่ะ ตัวเองคิดว่าโอเคดีแล้ว
thekong1881
Posted: Monday, October 03, 2011 11:09:30 AM

ต้องขอบอกตรงๆนะครับว่า ห้องผมมันไม่อุ่นจริงๆ
ไม่ใช่ผมไม่รู้จักเครื่องทำน้ำอุ่น ไม่เคยใช้เครื่องทำน้ำอุ่นนะครับ
แต่มันไม่อุ่นจริงๆ แจ้งไปทุกครั้ง มันก็บอกเป็นเพราะเครื่อง แก้ไม้ได้ ทำอะไรไม่ได้ แล้วแบบนี้จะให้ผมทำอย่างไรล่ะครับ
ห้องผมมันต้องเปิดก็อกความแรงของน้ำประมาณไม่เกิน 30% มันถึงจะอุ่น แล้วไอ้ระดับนั้น มันอาบน้ำได้ที่ไหนกันครับ
ห้องไหนทำงานได้ก็ดีไป แต่ห้องผมมันเป็นแบบนี้จริงๆ เปิดห้องให้พิสูจน์กันได้เลยเอ้า
แจ้งไป วิศวกรมันก็บอกแก้ไม่ได้ ทำอะไรไม่ได้

ต้องขอโทษนะครับที่ผมใช้คำพูดไม่สุภาพ
เพราะผมบอกแต่คราวที่แล้วแล้วว่า ผมจะไม่อดทน จะไม่พูดดีอีกแล้ว
เพราะตลอดเวลาร่วมสองเดือนที่ผ่านมา ผมพูดดีมาตลอด ผมอดทนมาตลอด
งานที่แก้ก็มีแต่งานเดิมๆ แก้ไม่ดีสักที ทำไมทำกันไม่ได้ ไม่เข้าใจ

เมื่อวานผมก็ไปตรวจห้องมา เพราะช่างจะมาซ่อมพื้นลามิเนตที่มันยวบตลอดแนวขอบรอบห้อง
ครั้งก่อนแจ้งว่าจะรื้อออกหมดและปรับระดับพื้นจุดที่มีปัญหา
มาครั้งนี้ไหงแก้ปัญหาแบบ ขอไปที อยากรู้มั้ยครับ แก้ปัญหาอย่างไร
แก้โดยการตัดไม้เป็นลิ่มชิ้นเล็ก เสียบแทรกไประหว่างขอบพื้นกับขอบบัว ตรงที่มันยวบ เสียบเป็นช่วงๆไป
เ..ดเข้ เอาอะไรคิด แบบนี้ถ้าเป็นห้องพวกท่าน พวกท่านยอมรับได้มั้ย
วิศวกรสนามบอกว่า ต้องแก้ด้วยวิธีนี้อย่างเดียว แม่เจ้าาาา.. หรือนี่คือ มารตฐานศุภาลัย มาตรฐานสากลอย่างที่โฆษณาไว้

น้า suwanachard ครับ ผมต้องขออภัยจริงๆที่ผมใช้คำไม่สุภาพเช่นนี้
เนื่องจากผมเหลืออดแล้วจริงๆ ที่ผ่านมาน้าก็เห็น อย่างมากผมก็วิจารณ์การทำงานอย่างใจเย็น สุภาพ
แต่ต่อไปนี้มันสุดๆแล้วครับ แล้วปัญหาที่ผมโพส น้าก็เห็นว่าเป็นเรื่องเดิมๆทั้งนั้น ทำไม่ได้กันสักที
หรือว่าผมต้องทำใจ หลับหูหลับตารับไป ก็ไม่รู้
suwanchard
Posted: Monday, October 03, 2011 12:46:01 PM

Groups: Supalai Park @ Tiwanon Moderator

ถ้าเจอแบบนี้ผมก็ไม่รับโอนเหมือนกันครับ ยังไงก็ข้อให้เรียบน้อยในเร็ววันนะครับ คุณthekong
พ่อน้องตูน
Posted: Tuesday, October 04, 2011 12:44:47 PM

Rank: Advanced Member

แนะนำคุณ thekong1881 แจ้งไปที่ศุภาลัยสมาร์ทเซ็นเตอร์ให้ลงมากำกับดูแลวิศวกรโครงการอีกต่อนึงครับ ลักษณะแบบนี้น่าจะเป็นที่ความบกพร่องของเครื่องถ้าเป็นผมต้องเปลี่ยนสถานเดียวเท่านั้น เพราะไม่ใช่เกิดจากราคาค่างวดของแถมแอร์ยี่ห้อไม่ดีเครื่องน้ำอุ่นยี่ห้อไม่ดีคุณภาพก็ด้อยตามราคาแต่นี่มันเครื่องเสียมันคนละเรื่องกันครับ ส่วนเรื่องอื่นๆก็ต้องแก้ไขให้ตามสมควรล่ะลามิเนตนี่ไม่ดีจากการปูไม่เรียบร้อยก็ต้องเปลี่ยนแผ่นนั้นๆไม่ใช่มาปุๆปะๆ ผมไม่ทราบว่าใครเป็น mod ห้องนี้ยังไงต้องช่วยประสานงานให้น้องเค้าหน่อยครับแบบนี้น่าเห็นใจ...ถ้าลูกค้าจู้จี้หยุมหยิมเกินไปก็ว่าไปอย่างแต่นี่เป็นการบกพร่องนำของเสียมาแถมต้องเปลี่ยนใหม่ให้เรียบร้อยตามมาตรฐานคำโฆษณาจ้า...

เอ้าคุณthekong1881 โทรไปบ่นแรงๆให้สมาร์ทเซ็นเตอร์ฟังหน่อยว่าได้รับการดูแลจากวิศวกรโครงการติวานนท์แบบนี้่ ถ้าขายใกล้จะหมดแต่ไม่แก้ไขเคสนี้ให้ใครมาอ่านเจอจะได้ช่วยชะลอการขายลงได้บ้างจ้า...555

จัดหนักไปที่ ศุภาลัยสมาร์ทเซ็นเตอร์

02-725-8899

ขอพลังจงอยู่คู่ท่าน....Evil or Very Mad
thekong1881
Posted: Tuesday, October 04, 2011 2:33:24 PM

พ่อน้องตูน wrote:
แนะนำคุณ thekong1881 แจ้งไปที่ศุภาลัยสมาร์ทเซ็นเตอร์ให้ลงมากำกับดูแลวิศวกรโครงการอีกต่อนึงครับ ลักษณะแบบนี้น่าจะเป็นที่ความบกพร่องของเครื่องถ้าเป็นผมต้องเปลี่ยนสถานเดียวเท่านั้น เพราะไม่ใช่เกิดจากราคาค่างวดของแถมแอร์ยี่ห้อไม่ดีเครื่องน้ำอุ่นยี่ห้อไม่ดีคุณภาพก็ด้อยตามราคาแต่นี่มันเครื่องเสียมันคนละเรื่องกันครับ ส่วนเรื่องอื่นๆก็ต้องแก้ไขให้ตามสมควรล่ะลามิเนตนี่ไม่ดีจากการปูไม่เรียบร้อยก็ต้องเปลี่ยนแผ่นนั้นๆไม่ใช่มาปุๆปะๆ ผมไม่ทราบว่าใครเป็น mod ห้องนี้ยังไงต้องช่วยประสานงานให้น้องเค้าหน่อยครับแบบนี้น่าเห็นใจ...ถ้าลูกค้าจู้จี้หยุมหยิมเกินไปก็ว่าไปอย่างแต่นี่เป็นการบกพร่องนำของเสียมาแถมต้องเปลี่ยนใหม่ให้เรียบร้อยตามมาตรฐานคำโฆษณาจ้า...

เอ้าคุณthekong1881 โทรไปบ่นแรงๆให้สมาร์ทเซ็นเตอร์ฟังหน่อยว่าได้รับการดูแลจากวิศวกรโครงการติวานนท์แบบนี้่ ถ้าขายใกล้จะหมดแต่ไม่แก้ไขเคสนี้ให้ใครมาอ่านเจอจะได้ช่วยชะลอการขายลงได้บ้างจ้า...555

จัดหนักไปที่ ศุภาลัยสมาร์ทเซ็นเตอร์

02-725-8899

ขอพลังจงอยู่คู่ท่าน....Evil or Very Mad

ขอบคุณมากๆ ครับคุณ "พ่อน้องตูน" และทุกท่านสำหรับกำลังใจ

เฮ้อ เรื่องราวมันยังไม่จบอีก วันนี้ตอนเช้าทางสำนักงานใหญ่ ศุภาลัย โทรมาสอบถามความคืบหน้าว่าแก้ไขเสร็จหรือยัง
และกำชับเรื่องการโอนตามสัญญา คือวันที่ 31 ต.ค. 2554 นี้
ผมเลยแจ้งกลับว่า งานยังไม่เรียบร้อย ทราบมั้ย
ทาง จนท. แจ้งว่าไม่ทราบเพราะทางโครงการไม่ได้แจ้งไป และให้ผมไปตรวจสอบแล้วแจ้งทาง สนญ. ด้วย
แม่เจ้า...มันใช่หน้าที่ของผมมั้ย คุณมันบริษัทเดียวกันทำไมไม่ทำงานประสานงานกันล่ะ มันใช่หน้าที่ของลูกค้ามั้ยนี่
แล้วผมก็แจ้งทาง สนญ. ไปว่าหากแก้ไขให้ผมไม่เรียบร้อย ผมก็ไม่สามารถโอนได้
คำตอบที่ได้คือ หากผมไม่โอนภายในวันที่ 31 ต.ค. 54 นี้ตามสัญญา ผมต้องเสียค่าปรับรายวันตามที่ระบุในสัญญา
โอ้วว..พระเจ้าจอร์ช...
ผมก็แจ้งว่า ปรับได้ไง ก็งานคุณยังแก้ไม่เรียบร้อย
สนญ. แจ้งว่า งานแก้ไม่ใช่เหตุผล เพราะถือว่าโครงการและห้องได้สร้างเสร็จแล้ว ส่วนหากงานแก้ไข อย่างไรเสียหลังโอนโครงการก็จะแก้ให้อยู่แล้วไม่เกี่ยวกัน
โอ๊ะๆๆ...ปรี๊ดดด ครับปรี๊ดดดด..
พ่อน้องตูน
Posted: Tuesday, October 04, 2011 3:00:49 PM

Rank: Advanced Member

ป๋าทีปและทีมงานเดี๋ยวนี้ทำไมโหดจัง เล่นถือเอาตามหลักนิติศาสตร์อย่างเดียว ไม่เห็นใจคนหาสตางค์มาอุดหนุนซื้อบ้านของพวกท่านในราคาเป็นล้านๆเลย ตามสัญญาก็ถูกล่ะครับบ้านสร้างเสร็จต้องโอนถ้าไม่โอนภายในกำหนดต้องเสียค่าปรับเท่าโน้นเท่านี้ แหมแต่ที่รับปากว่าโอนก่อนแล้วจะแก้ไขข้อบกพร่องให้อ่ะกี่วันกี่เดือนกันครับพ่อคุณแม่คุณพอโอนแล้วจ่ายสตางค์เสร็จก็กลายเป็นพลเมืองชั้นสองโดนดองเค็มอีกตามเคย...

ถ้าเป็นผมยังไงถ้าก่อนโอนให้โครงการทำหนังสือพิเศษต่างหากอีกฉบับช่วยเปลี่ยนเครื่องทำน้ำอุ่น(เพราะเครื่องนี้มันเสียโว๊ย)และเปลี่ยนไม้ลามิเนตใหม่ให้ได้มาตรฐานก่อนภายในกำหนดเวลาให้แน่ชัดก่อนครับ เพราะการซ่อมแบบตามมีตามเกิดกับการเปลี่ยนของเสียแล้วเอาของดีมาให้ใหม่ต้นทุนมันผิดกันเยอะจ้า...อาจโดนเลี่ยงบาลีไปมาอีกก็ได้

เอาใจช่วยครับคุณthekong1881Very Happy สำหรับผมด่าๆไปผมมึนๆซื้อบ้านและคอนโดศุภาลัยเป็นหลังที่ 3 แล้ว อิอิ ยังไงๆก็ฝากฝ่ายบริหารช่วยเก็บรายละเอียดเล็กน้อยด้วย คนทำงานหาเงินซื้อบ้านหลักล้านนี่แทบทุ่มเททั้งชีวิตมาอุดหนุนสร้างความเป็นปึกแผ่นให้บริษัทของท่าน...ถ้าไม่ตอบแทนกันด้วยความจริงใจก็จะใจจืดใจดำไปหน่อยละครับ ฝากทีมงานศุภาลัยแก้ไขให้ด้วยจ้า...

thekong1881
Posted: Tuesday, October 04, 2011 3:32:47 PM

พ่อน้องตูน wrote:
ป๋าทีปและทีมงานเดี๋ยวนี้ทำไมโหดจัง เล่นถือเอาตามหลักนิติศาสตร์อย่างเดียว ไม่เห็นใจคนหาสตางค์มาอุดหนุนซื้อบ้านของพวกท่านในราคาเป็นล้านๆเลย ตามสัญญาก็ถูกล่ะครับบ้านสร้างเสร็จต้องโอนถ้าไม่โอนภายในกำหนดต้องเสียค่าปรับเท่าโน้นเท่านี้ แหมแต่ที่รับปากว่าโอนก่อนแล้วจะแก้ไขข้อบกพร่องให้อ่ะกี่วันกี่เดือนกันครับพ่อคุณแม่คุณพอโอนแล้วจ่ายสตางค์เสร็จก็กลายเป็นพลเมืองชั้นสองโดนดองเค็มอีกตามเคย...

ถ้าเป็นผมยังไงถ้าก่อนโอนให้โครงการทำหนังสือพิเศษต่างหากอีกฉบับช่วยเปลี่ยนเครื่องทำน้ำอุ่น(เพราะเครื่องนี้มันเสียโว๊ย)และเปลี่ยนไม้ลามิเนตใหม่ให้ได้มาตรฐานก่อนภายในกำหนดเวลาให้แน่ชัดก่อนครับ เพราะการซ่อมแบบตามมีตามเกิดกับการเปลี่ยนของเสียแล้วเอาของดีมาให้ใหม่ต้นทุนมันผิดกันเยอะจ้า...อาจโดนเลี่ยงบาลีไปมาอีกก็ได้

เอาใจช่วยครับคุณthekong1881Very Happy สำหรับผมด่าๆไปผมมึนๆซื้อบ้านและคอนโดศุภาลัยเป็นหลังที่ 3 แล้ว อิอิ ยังไงๆก็ฝากฝ่ายบริหารช่วยเก็บรายละเอียดเล็กน้อยด้วย คนทำงานหาเงินซื้อบ้านหลักล้านนี่แทบทุ่มเททั้งชีวิตมาอุดหนุนสร้างความเป็นปึกแผ่นให้บริษัทของท่าน...ถ้าไม่ตอบแทนกันด้วยความจริงใจก็จะใจจืดใจดำไปหน่อยละครับ ฝากทีมงานศุภาลัยแก้ไขให้ด้วยจ้า...

ขอบคุณอีกครั้งครับ คุณพ่อน้องตูน
และฝาก ศุภาลัย ด้วยนะครับ อย่าต้องให้ร้าย หรือแรงใส่กันเลย มันไม่มีอะไรดีต่อกันหรอกครับ ท่านเองก็รับทราบแล้วว่า ผมเองก็ได้ทำสัญญากับธนาคารไปเรียบร้อยแล้ว ช่างเข้ามาตกแต่งก็พร้อมแล้ว เหลือแต่ท่านเองแหละที่ยังไม่พร้อม
ถ้าท่านถามผมว่า ยังไงเมื่อโอนแล้วก็จะแก้ให้ แล้วผมกลัวอะไร

ผมก็ขอถามท่านกลับนะครับว่า

แล้วทำไมท่านไม่แก้ให้มันเสร็จเรียบร้อยและมีคุณภาพก่อนกำหนดโอน ท่านรออะไร ทำไมต้องรอไปแก้หลังโอน

การแก้หลังโอนมันยุ่งยากมากมาย
ไหนจะต้องมีนิติเข้ามาเกี่ยวข้องอีกฝ่าย นี่ขนาดสองต่อสอง ตรงๆโครงการกับลูกค้าเลยยังมีปัญหาขนาดนี้ แล้วมีฝ่ายที่ 3 เข้ามาแจมอีก คิดเอา
ไหนจะเมื่อโอนแล้ว เข้าอยู่แล้ว มีเฟอร์นิเจอร์แล้ว ในห้องมีทรัพย์สินแล้ว การจะแก้ไข ก้ต้องรอให้ผมอยู่ห้อง
จะให้ผมทิ้งกุญแจไว้ได้เยี่ยงไร ความปลอดภัยในทรัพย์สินของผมล่ะ จะทำเยี่ยงไร

เห็นมั้ยครับ วนกลับมาคำถามเดิม แล้วทำไมท่านไม่แก้ให้มันเสร็จเรียบร้อยและมีคุณภาพก่อนกำหนดโอน ท่านรออะไร ทำไมต้องรอไปแก้หลังโอน
thekong1881
Posted: Wednesday, October 05, 2011 1:28:34 PM

ศุภาลัยสมาร์ทเซ็นเตอร์
02-725-8899

วันนี้จัดไปแล้วครับ
ขอบคุณนะครับ ศุภาลัยสมาร์ทเซ็นเตอร์
ที่รับฟัง และแจ้งว่าจะดำเนินการส่งเรื่องร้องเรียนไปยังโครงการและระดับบนของ สนญ.

ผมจำเป็นต้องทำครับ เพื่อเป็นหลักฐานว่ามีการร้องเรียน หากที่สุดแล้ว ศุภาลัย จะปรับผมจริงๆ
และต้องขออภัยน้องๆโครงการหน้างานที่อาจต้องส่งผลกระทบบ้าง
ผมเองก็ใจเย็น พูดดีมาตลอด อรุ่มอร่วยกับทางโครงการมาตลอด
ผมเองก็ไม่ได้ต้องการให้มันเกิดเรื่องมากมาย แต่แล้วทาง ศุภาลัย ก็มาบีบบังคับผมให้ผมต้องลุกขึ้นมาปกป้องสิทธิ์ของผมเอง

"เมื่อเรื่องเกิดขึ้นที่ สนญ. แจ้งว่า ผมต้องเสียค่าปรับรายวันหากไม่สามารถโอนรับห้องได้ภายในวันที่ 31 ต.ค. 54 นี้
โดยที่ การแก้ไขห้อง ความยังไม่เรียบร้อยของห้อง อันเกิดจากความบกพร่องของโครงการ ไม่ใช่เหตุผลของการไม่เสียค่าปรับ เพราะถือว่าทาง โครงการได้สร้างเสร็จแล้ว"

ข้ออ้างดังกล่าว ผมรับไม่ได้ครับ และผมก็ยอมไม่ได้เช่นกันครับ
ฉนั้น ผมเองจึงมีความจำเป็นที่จะต้องลุกขึ้นมาปกป้อง รักษาสิทธิ์และผลประโยชน์ของผมเอง
ผมจึงไม่สามารถที่จะอรุ่มอร่วย พูดดี และใจเย็นอีกต่อไปได้แล้ว
โปรดเข้าใจผมด้วยนะครับทุกท่าน

แต่ถ้าหากทาง ศุภาลัย จะยอมรับในความบกพร่องของงานตรงนั้น และยอมรับเป็นเหตุผลที่จะไม่สามารถทำการปรับดังกล่าวได้
ผมว่า ทุกอย่างมันก็จะคลี่คลาย และเย็นลงครับ
ร่วมประณาม
Posted: Wednesday, October 05, 2011 7:57:57 PM
Rank: Guest
Groups: Guest

thekong1881 wrote:
ศุภาลัยสมาร์ทเซ็นเตอร์
02-725-8899

"เมื่อเรื่องเกิดขึ้นที่ สนญ. แจ้งว่า ผมต้องเสียค่าปรับรายวันหากไม่สามารถโอนรับห้องได้ภายในวันที่ 31 ต.ค. 54 นี้
โดยที่ การแก้ไขห้อง ความยังไม่เรียบร้อยของห้อง อันเกิดจากความบกพร่องของโครงการ ไม่ใช่เหตุผลของการไม่เสียค่าปรับ เพราะถือว่าทาง โครงการได้สร้างเสร็จแล้ว"

ข้ออ้างดังกล่าว ผมรับไม่ได้ครับ และผมก็ยอมไม่ได้เช่นกันครับ
ฉนั้น ผมเองจึงมีความจำเป็นที่จะต้องลุกขึ้นมาปกป้อง รักษาสิทธิ์และผลประโยชน์ของผมเอง
ผมจึงไม่สามารถที่จะอรุ่มอร่วย พูดดี และใจเย็นอีกต่อไปได้แล้ว
โปรดเข้าใจผมด้วยนะครับทุกท่าน

แต่ถ้าหากทาง ศุภาลัย จะยอมรับในความบกพร่องของงานตรงนั้น และยอมรับเป็นเหตุผลที่จะไม่สามารถทำการปรับดังกล่าวได้
ผมว่า ทุกอย่างมันก็จะคลี่คลาย และเย็นลงครับ

เห็นด้วยกับคุณ thekong1881 และขอประณามศุภาลัย ที่เรื่องออกมาแบบนี้Confused Confused
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS