Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Detached House / Twin House - บ้านเดี่ยว บ้านแฝด » Pinklao / Rattanathibet / Bangbuathong Area » บ้าน ธารา ปิ่นเกล้า

บ้าน ธารา ปิ่นเกล้า Options
"Leko-Pato"
Posted: Sunday, September 11, 2011 8:26:13 PM

Rank: Newbie
Groups: Member

อยากสอบถามครับ เรื่องของ บ้าน ธารา ปิ่นเกล้า ที่อยู่ในซอย สวนผัก 32 ครับ ท่านใดมีข้อมูลบ้างมั้ยครับ search ดู พบข้อมูลน้อยมากครับ
bernoulli
Posted: Tuesday, September 13, 2011 6:19:55 PM

ผมคนนึงที่ได้ไปจองที่นั้น ครับ แต่พอดีผมประสบปัญหา เกียวกับงาน ทำให้กู้ไม่ผ่าน

ผมจึงทำเรื่องแจ้งขอเงินคืนกับทางโครงการครับ

สรูปว่าได้คืนครับ แต่ช้ามากๆ ครับ (ขออนุญาติชมว่าได้คืนนะครับ)

เท่าที่ตอนนั้นไปจองบ้านยังไม่ได้ตอกเข็มจึงไม่รู้ว่าดีหรือไม่

แต่ดูโครงการแล้วน่าจะเป็น โครงการเดิมแล้วเอามาสร้างบ้านใหม่เพิ่มเติม โดยปรับปรุง ในส่วนกลางเช่น สระว่ายน้ำ สโมสรให้ดีขึ้น

เท่าที่ผมดูบ้านตัวอย่างสำหรับอยู่ดีครับ แต่สร้างเสร็จแล้วไม่รู้จะดีหรือไม่

ลองศึกษา โครงการเก่าๆที่ บ นี้ทำมาครับ ว่าเป็นยังไง

เท่าที่จำไม่ผิดเจ้าโครงการนี้ บ รังนกใต้ ครับ
"Leko-Pato"
Posted: Thursday, September 15, 2011 4:01:38 PM

ขอบคุณมากนะครับ
เห็นบอกว่าจองไปแล้ว แต่กู้ไม่ผ่าน แสดงว่าต้องมีความมั่นใจในระดับนึงแล้วจึงจองไปใช่มั้ยครับ
bejita
Posted: Friday, September 16, 2011 3:39:23 PM
Rank: Guest
Groups: Guest

ผมกำลังรอเงินคืนเหมือนกันครับ
กำหนดคืน อาทิตย์ที่แล้ว แต่โทรตาม วันเว้น 2 วัน กระทั่งเมื่อกี๊ เช็คยังไม่ได้เซ็นเลย
ของคุณ bernoulli เลยกำหนดคืน นานไหมครับ
nt3278
Posted: Friday, September 16, 2011 8:06:50 PM

Rank: Member

เคยไปชมโครงการหมู่บ้านธารา มาเหมือนกันนะครับ ชอบแบบบ้านทั้งสามแบบมาก ถนนกว้าง น่าอยู่ หรูหรา ราคาไม่เกินเอื้อม เป็นการลงทุนในอนาคตที่คุ้มค่ามากๆ รปภ เยี่ยม

"คุณน้ำ" อัธยาศัยไมตรี+การต้อนรับดีมากๆ ประทับใจเจ้าหน้าที่ฝ่ายขายท่านนี้มากๆ ครับ ให้ข้อมูลครบ ยิ้มแย้มเจรจา ไม่เกี่ยงงอน ไปดูมาหลายโครงการ เจอคุณน้ำนี้แหละครับ

บริการดีเยี่ยม มีกี่ดาวให้หมดเลยครับ (ดีใจกับเจ้าของโครงการด้วยนะครับ มีบุคลากรมีคุณภาพขนาดนี้ โครงการยอดขายฉลุยแน่ครับ)

bernoulli
Posted: Saturday, September 17, 2011 10:17:26 PM

ขอ ตอบคุณ bejita กำหนดรับเงินคืนนานประมาณ 3 เดือนจากที่ หลังจากที่รับได้แจ้งจากโครงการว่าจะคืนเงินให้ครับ

แต่เอาเข้าจริงช้ากว่ากำหนด 1 เดือน ตามรอบเงินของบริษัทนี้ครับ รวมก็ 4 เดือนครับ ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ

แนะนำลองตามเงินที่คุณยันนะครับ
สอบถาม
Posted: Saturday, September 17, 2011 11:03:21 PM

เวลาฝนตกหนักๆ น้ำท่วมถนนสวนผักไหมครับ
bejita
Posted: Sunday, September 18, 2011 8:55:58 PM

ขอบคุณครับ คุณ bernoulli

ตอนนี้ผมก็โทรตามคุณยันอยู่ครับ
Nooaoy
Posted: Wednesday, September 21, 2011 7:44:59 PM

ดิฉันตัดสินใจวางเงินจองทันที ที่เห็นบ้านตัวอย่างค่ะ วัสดุก็รับได้ ปัญหาน้ำท่วมก็ไม่มี แบบบ้านลงตัว นัดโอนสิ้น พย. ค่ะ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด ปล. ไม่ใช่หน้าม้าแต่อย่างใด Smile
NineKlao
Posted: Wednesday, September 21, 2011 8:54:56 PM

เคยจองไว้เหมือนกัน แต่ก็ยอมทิ้งเงินจอง เพราะมาคิดได้ที่หลังว่า

ทางออกไปกาญจนา ไกล และแคบ เหมือนทางออกราชพฤกษ์เลย (คดเคี้ยวมาก)

ลองดูจาก google map ได้ว่า บริเวณนั้นเดิมเป็นอะไร และการจะข้ามมากทม.ต้องทำยังไง (ใกล้กทม นิดเดียว แต่ข้ามไปไม่ได้)

ราคาบ้านไม่แพงเพราะเป็นที่เก่า ถนนโครงการ ไม่ร้าว แต่เก่ามากกกๆ บ้านกลุ่มแรกๆ จะอยู่ในสุดของโครงการ และน่าจะขายออกมา

ตามถนน จนถึงหน้าโครงการแน่ๆ (รอหน่อยไหม)

สรุป ออกได้หลายทาง แต่ทางแคบเข้าไปลึกหลายกม. รถเยอะพอควร

ถนนบรมราชชนีอยู่ตรงหน้า แต่ไม่มีสะพานให้รถข้าม เลยต้องวิ่งอ้อมโลก ไปออก กาญจนา หรือราชพฤกษ์

อากาศดี เพราะอยู่กลางสวนเลย บ้านน้ำไม่ท่วม แต่ถนนไม่แน่ ดูใน gmap ได้ ราคาที่ดินเลยถูก ก็ต้องได้บ้านใหญ่ ไม่แปลกครับ

อนันต์
Posted: Sunday, October 09, 2011 11:28:57 PM

น้ำท่วมไหมครับ
ถนนแก้ไขอยู่
Posted: Sunday, October 07, 2012 1:14:26 AM

ไม่ทราบว่าหลังจากน้ำท่วม มีใครได้เข้าไปเยี่ยมชมโครงการบ้างไหมครับ อยากทราบความเห็น เท่าที่ไปดูมาทางเข้าเหมือนมีการก่อสร้างถนน เห็นท่อมีการยกสูงครับ
Ken
Posted: Friday, October 19, 2012 3:56:34 PM

หลังจากไปชมโครงการผมชอบแบบบ้านและวัสดุ รวมถึงการเดินทางที่สะดวกพอสมควร แต่ที่ไม่ชอบก็คือส่วนกลางที่เก่าเกินไป ทั้งสระว่ายน้ำ ห้องออกกำลังกายอุปกรณ์เก่ามาก สนิมเขอะ ไม่ปรับปรุง ต้นไม้ก็น้อย ดูแห้งแล้งเกินไป และเป็นพื้นที่น้ำท่วม แต่ผมก็ตกลงจองไปเมื่อกลางปีที่ผ่านมาครับ ตอนนี้โอนบ้านไปแล้วครับทั้ง ๆ ที่บ้านยังไม่เสร็จดี เพราะเรื่องดอกเบี้ย soft loan เลยต้องรีบโอนครับ ... ปัญหาที่เจอตอนนี้คือ บ้านไม่เรียบร้อยครับ งานออกมาไม่ได้มาตรฐานต้องแก้ไขอย่างเยอะเลยครับ (โคตรจะเครียด เงินก็จ่ายไปหมดแล้วด้วย) ถ้าไม่เข้าไปเร่ง งานก็ไม่คืบหน้า เสียความรู้สึกสุด ๆ แย่มาก ๆ ไม่เหมือนกับซื้อบ้านมือหนึ่งเลย ต้องมาทุบแก้ไขเต็มไปหมด บ้านไม่รู้จะช้ำยังไงแล้ว แก้แล้วแก้อีก รู้งี๊ไปซื้อบ้านที่สร้างเสร็จแล้วพร้อมอยู่เลยจะดีกว่า แต่เท่าที่ดูหลังอื่นไม่เจอปัญหาแบบผมนะ เรียกได้ว่าผมแมร่งซวยโคตร ๆ มนุษย์เงินเดือนอย่างผม ในชีวิตนึงจะมีปัญญาซื้อบ้านราคาแบบนี้ได้กี่หลังกัน อุตส่าห์ตัดสินใจครั้งใหญ่ใช้เงินทั้งหมดที่สะสมมาซื้อ กลับเจอเรื่องแบบนี้ ตอนนี้ต่อให้บ้านแก้ไขเสร็จแล้วก็ไม่อยากย้ายไปอยู่แล้วครับ ความรู้สึกดี ๆ ที่มีตอนแรกมันหายไปหมดเลยครับ .... ความจริงไม่อยากออกมาพูดแบบนี้เลย กลัวจะมีผลกระทบกับบ้านที่ยังแก้ไขไม่เสร็จ แต่มันทนไม่ไหวแล้วครับ

สำหรับลูกค้าใหม่ที่อยากจะเข้าไปดู ก็ลองเข้าไปดูได้นะครับ อย่างที่บอกไว้ว่า เท่าที่เห็นบ้านหลังอื่น ๆ ไม่เจอปัญหหาแบบนี้ แต่แค่อยากจะแนะนำว่าให้เลือกบ้านหลังที่สร้างเสร็จแล้วน่าจะดีกว่า จะได้ไม่ต้องเจออย่างผมครับ
Ken
Posted: Friday, October 19, 2012 4:13:59 PM

ย้ำนะครับ ว่า ไม่ได้ห้ามเข้ามาชมโครงการ ไม่ได้ห้ามให้ซื้อ อย่าตัดสินใจเพียงเพราะ เคสของผม

เพราะเท่าที่คุยๆมา บ้านหลังอื่นไม่เจอปัญหาเหมือนผมนะครับ ย้ำนะครับ ว่า หลังอื่น ๆ ไม่เจอปัญหาเหมือนผม

แค่อยากแนะนำว่า ถ้าจะตัดสินใจซื้อ ให้เลือกจากบ้านที่สร้างเสร็จแล้ว หรือไม่ก็ หมั่นเข้าไปตรวจงานบ่อย ๆ ในระหว่างก่อสร้าง จะดีมาก ๆ ครับ

ขอบคุณครับ
เอ
Posted: Friday, October 26, 2012 5:51:32 PM

ใกล้ๆกันมีม.อาภา2ค่ะ สวย ถูก และยังใหม่อยู่เลยค่ะ บรรยากาศสงบ ร่มรื่น ลองเข้าไปดูนะคะ
จากลูกบ้านค่ะ
sky_sky
Posted: Friday, November 02, 2012 5:37:04 PM

จองที่นี่เหมือนกัน บ้านเราก็เสร็จไม่ตามกำหนด งานด้านฝีมือไม่ค่อยดี ระบบไฟฟ้า ประปา ก็เหมือนกันบางจุด เพราะเค้าจะเร่งให้บ้านเราเสร็จ ผลเลยออกมาแย่มาก การจับเซี้ยม เบี้ยวหมดทั้งหลัง ร่องหน้าต่างประตูดูไม่ได้ ว่าแต่คุณken อยู่บริเวณแถวบ้านตัวอย่างใช่หรือเปล่าฮะ
คนในหมู่บ้าน
Posted: Monday, November 19, 2012 2:38:35 PM

จาการที่มาซื้อหมู่บ้านธาราปิ่นเกล้า ก็คิดว่าจะได้รับการดูแลที่ดีจากโครงการ แต่กลับไม่ได้รับความสนใจเลยแจ้งให้แก้ปัญหาแค่การลงเล่นสระน้ำส่งเสียงดังยังทำไม่ได้เลยปล่อยให้เล่นกันเหมือนบ้านป่าเมืองเถือนเลย ไม่มีเจ้าหน้าที่คอยดูแล ใครที่จะมาซื้อโครงการนี้ ตัดสินใจใหม่เลยครับ ดีแต่รูป ระบบการบริหารภายในแย่มาก มีสระน้ำ มีฟิตเน็ต แต่ไม่มีใครดูแลอันตรายมาก ๆๆๆๆ Crying or Very sad
ปัญหาลูกบ้านธารา
Posted: Friday, March 08, 2013 8:27:15 AM

ปัญหาหมู่บ้านธาราปิ่นเกล้าเจ้าหน้าที่โครงการและเจ้าของโครงการไม่เคยสนใจปัญหาลูกบ้านเลยใครที่คิดจะซื้อหมู่บ้านนี้ขอให้คิดให้ดีก่อนมีหมู่บ้านอืน ๆ ที่ดีมีเยอะแยะ กว่าโครงการจะแก้ปัญหาให้ลูกบ้านแต่ละครั้งต้องเรียกร้องจนคอแทบแตก ไม่มีคำตอบให้ผู้เรียกร้องเลยไม่ตามก็ไม่ตอบแย่จริง ๆๆๆ เจ้าของโครงการหลบปัญหาไม่เคยลงมาดูปัญหาลูกบ้านเลย เคยได้ยินเจ้าหน้าที่บางคนบ่นว่าเวลาจะทำอะไรทีเสนอเข้าเจ้าโครงการพิจารณา เจ้าของโครงการบอกว่าทำไปทำไม เสียตังค์เปล่าปล่อยให้มันแก้ปัญกันเอง ห่วยสุด ๆๆ เลย โครงการนี้ Rolling Eyes
jong191
Posted: Wednesday, June 12, 2013 9:01:48 AM

เรื่องลมพัดฟาดหลังคาหมู่บ้านข้างข้างเกิดขึ้นประจำติดต่อให้มาตัดเขาก็รับปากไปเรื่อยแต่ไม่มาตัดโดนตลอดทั้งแนวเขาบอกว่าเอาไว้ว่าแหกตาคนมาซื้อบ้าน
ถ้าขายได้หมดเขาจะตัดทิ้งเลย จริงแล้วไม่น่าตัด ไอ้คนที่มันออกไอเดียให้ปลูกสมองมันควายหรือเปล่าไม่ทราบเสือกเอาอโศกอินเดียมาปลูกเวลาลมพัดก็โยนไปมา
เดือดร้อนหมู่บ้านอื่นแทนที่จะเอาไม้ยืนต้นอย่างอื่นมาปลูกเวลาโตก็แต่งกิ่งหน่อยก็ได้แล้วใครดูดูแลก็ไม่รู้ ถ้ากูเป็นเจ้าของไล่แม่งออกไปไถนาแล้ว
เซ็ง
Posted: Wednesday, October 30, 2013 3:30:25 PM

...ก็ยังน่าเอือมระอากับโครงการนี้ คิดให้ดีๆ นะฮะ ใครเข้ามาชมก็ขอให้แค่ชื่นชม กลับไปคุณพิจารณาให้ดีนะฮะ เพราะเราเป็น 1 เหยื่อไปแล้ว ซึ่งจริงๆ เราชอบแบบบ้านเค้านะ แต่...ไอ้การเมินเฉย การไม่เป็นคำพูดของที่นี่ มันเป็นอะไรที่ไม่มืออาชีพเสียเลย...

...พวกคุณมาซ่อม ก็สักแต่ซ่อม เรื่องเดียว คุณซ่อมกัน 5-6 ครั้ง บ้านเราพรุนไม่เหลือ หาคนรับผิดชอบไม่ได้ มุดหัวหายไปหมด เสียความรู้สึก...บางวันเห็นพวกลูกค้าที่เข้ามาชมโครงการ โดยเซลล์ขับรถกอล์ฟพาตระเวณดู อยากเหลือเกิน อยากจะทำใบปลิวรูป ความไม่เป็นมืออาชีพของสายงาน และการขาดความรับผิดชอบโครงการให้ดูจัง พวกเค้าจะได้มีอีก 1 พิจารณา..!! ...

เราเห็นใจหมู่บ้านใกล้เคียงนะฮะ แต่เราเองก็ทำอะไรไม่ได้เหมือนกัน เอาใจช่วยนะฮะ
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS