Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Detached House / Twin House - บ้านเดี่ยว บ้านแฝด » Pinklao / Rattanathibet / Bangbuathong Area » บ้าน ธารา ปิ่นเกล้า

บ้าน ธารา ปิ่นเกล้า Options
"Leko-Pato"
Posted: Sunday, September 11, 2011 8:26:13 PM

Rank: Newbie
Groups: Member

อยากสอบถามครับ เรื่องของ บ้าน ธารา ปิ่นเกล้า ที่อยู่ในซอย สวนผัก 32 ครับ ท่านใดมีข้อมูลบ้างมั้ยครับ search ดู พบข้อมูลน้อยมากครับ
nt3278
Posted: Friday, September 16, 2011 8:06:50 PM

Rank: Member

เคยไปชมโครงการหมู่บ้านธารา มาเหมือนกันนะครับ ชอบแบบบ้านทั้งสามแบบมาก ถนนกว้าง น่าอยู่ หรูหรา ราคาไม่เกินเอื้อม เป็นการลงทุนในอนาคตที่คุ้มค่ามากๆ รปภ เยี่ยม

"คุณน้ำ" อัธยาศัยไมตรี+การต้อนรับดีมากๆ ประทับใจเจ้าหน้าที่ฝ่ายขายท่านนี้มากๆ ครับ ให้ข้อมูลครบ ยิ้มแย้มเจรจา ไม่เกี่ยงงอน ไปดูมาหลายโครงการ เจอคุณน้ำนี้แหละครับ

บริการดีเยี่ยม มีกี่ดาวให้หมดเลยครับ (ดีใจกับเจ้าของโครงการด้วยนะครับ มีบุคลากรมีคุณภาพขนาดนี้ โครงการยอดขายฉลุยแน่ครับ)

Nooaoy
Posted: Wednesday, September 21, 2011 7:44:59 PM
Rank: Guest
Groups: Guest

ดิฉันตัดสินใจวางเงินจองทันที ที่เห็นบ้านตัวอย่างค่ะ วัสดุก็รับได้ ปัญหาน้ำท่วมก็ไม่มี แบบบ้านลงตัว นัดโอนสิ้น พย. ค่ะ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด ปล. ไม่ใช่หน้าม้าแต่อย่างใด Smile
NineKlao
Posted: Wednesday, September 21, 2011 8:54:56 PM

Rank: Newbie

เคยจองไว้เหมือนกัน แต่ก็ยอมทิ้งเงินจอง เพราะมาคิดได้ที่หลังว่า

ทางออกไปกาญจนา ไกล และแคบ เหมือนทางออกราชพฤกษ์เลย (คดเคี้ยวมาก)

ลองดูจาก google map ได้ว่า บริเวณนั้นเดิมเป็นอะไร และการจะข้ามมากทม.ต้องทำยังไง (ใกล้กทม นิดเดียว แต่ข้ามไปไม่ได้)

ราคาบ้านไม่แพงเพราะเป็นที่เก่า ถนนโครงการ ไม่ร้าว แต่เก่ามากกกๆ บ้านกลุ่มแรกๆ จะอยู่ในสุดของโครงการ และน่าจะขายออกมา

ตามถนน จนถึงหน้าโครงการแน่ๆ (รอหน่อยไหม)

สรุป ออกได้หลายทาง แต่ทางแคบเข้าไปลึกหลายกม. รถเยอะพอควร

ถนนบรมราชชนีอยู่ตรงหน้า แต่ไม่มีสะพานให้รถข้าม เลยต้องวิ่งอ้อมโลก ไปออก กาญจนา หรือราชพฤกษ์

อากาศดี เพราะอยู่กลางสวนเลย บ้านน้ำไม่ท่วม แต่ถนนไม่แน่ ดูใน gmap ได้ ราคาที่ดินเลยถูก ก็ต้องได้บ้านใหญ่ ไม่แปลกครับ

อนันต์
Posted: Sunday, October 09, 2011 11:28:57 PM

น้ำท่วมไหมครับ
ถนนแก้ไขอยู่
Posted: Sunday, October 07, 2012 1:14:26 AM

ไม่ทราบว่าหลังจากน้ำท่วม มีใครได้เข้าไปเยี่ยมชมโครงการบ้างไหมครับ อยากทราบความเห็น เท่าที่ไปดูมาทางเข้าเหมือนมีการก่อสร้างถนน เห็นท่อมีการยกสูงครับ
เอ
Posted: Friday, October 26, 2012 5:51:32 PM

ใกล้ๆกันมีม.อาภา2ค่ะ สวย ถูก และยังใหม่อยู่เลยค่ะ บรรยากาศสงบ ร่มรื่น ลองเข้าไปดูนะคะ
จากลูกบ้านค่ะ
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS