Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » Viphavadi-Rangsit / Rangsit Area » คอนโด เดอะ คิวบ์ แจ้งวัฒนะ (The Cube Chaengwattana) แจ้งวัฒนะ 10 แยก 3

คอนโด เดอะ คิวบ์ แจ้งวัฒนะ (The Cube Chaengwattana) แจ้งวัฒนะ 10 แยก 3 Options
samsung
Posted: Monday, December 19, 2011 10:48:39 AM
Rank: Guest
Groups: Guest

รูปล่าสุด ลงให้คุณ mayami ครับ

jo_ke
Posted: Saturday, December 24, 2011 12:31:20 PM

Rank: Newbie
Groups: Member

เข้ามาอ่าน กระทู้นี้แล้วสึกลูกบ้าน บ้านนี้ อัธยาศัยดีจังครับ
มีอะไรรู้สึกทำให้อีกฝ่ายไม่สบายใจกัน ก็มีขอโทษขอโพยกันอย่างไม่มีทิฐิ

เสียดายผมตื่นตัวช้าไป เข้าไปดูโครงการก็ช้าไปเสียแล้ว เหลือแต่ที่ฝากขาย
ทั้งๆที่โครงการนี้ก็อยู่ใกล้ๆกับคอนโดที่ผมอยู่ปัจจุบัน
ที่นี่ห้องตัวอย่าง จัดห้องสวยดีครับเฟอร์ที่ได้ก็ดูดีกว่าหลายๆที่
แต่ตอนนี้ผมจอง the BASE ไปแล้วครับ แต่ก็ชอบขับรถผ่าน The Cube บ่อยๆเพื่อดูความคืบหน้าครับ

ยังไงก็ขอให้ the cube เสร็จตามกำหนด และ คุณภาพออกมาดีๆนะครับ
mikebp
Posted: Sunday, December 25, 2011 9:35:08 PM

สนใจ แต่จองไม่ทันอะครับ มีท่านใดจะขายดาว์นบ้างมั้งอ่าาาาา
เมล์ผม mikebp@hotmail
สมาชิกคน1
Posted: Sunday, January 01, 2012 9:29:53 PM

"HAPPY NEW YEAR" สวัสดีปีใหม่!! เพื่อนบ้านทุกคนนะคะ ขอให้มีความสุขกันทั่วหน้าตลอดปีและตลอดไป ^^
samsung
Posted: Friday, January 06, 2012 12:29:04 PM

สวัสดีปีใหม่ครับ ช้าไปนิดแต่ก็ขอให้มีแต่ความสุขสมหวังในทุกๆเรื่องตลอดปีตลอดไปนะครับ
ตอนนี้ความก้าวหน้าโครงการก็ดำเนินไปเรื่อยๆ ไว้ยังไงจะลงรูปเป็นระยะๆนะครับ
samsung
Posted: Friday, January 06, 2012 3:43:03 PM

วันนี้ได้มีโอกาสคุยกับวิศวกรของโครงการ จึงมีโอกาสได้ถามเกี่ยวกับเสาเข็ม เพราะขับผ่านมาทีไรไม่เคยได้เห็น
ปั้นจั่นสักที ได้คำตอบว่าเป็นเข็มแบบเจาะ ใช้วิธีเจาะลงไปในพื้นแล้วใช้ปูนเทลงไป ขนาดเสาอยู่ที่ 20 เมตร และ
ความแข็งแรงมากกว่าเข็มแบบตอก ผมก็เลยจะขอถ่ายรูปความก้าวหน้าของโครงการเผื่อเอามาให้ในบอร์ดดู ทาง
วิศวกรโครงการบอกว่าไม่อนุญาติให้ถ่าย ผมก็เลยบอกว่าผมก็ซื้อที่นี่ทำไมไม่ให้ถ่ายรูปความคืบหน้า เขาบอกว่า
ยังไงก็ถ่ายไม่ได้ อ่ะไม่ได้ก็ไม่ได้ ผมก็เลยบอกว่าผมจะขอย้ายโถชักโครกนิดนึงเพราะจะทำกระจกกั้นส่วนเปียก
ทางวิศวกรบอกว่าทำไม่ได้เพราะเดี๋ยวจะผิดแบบ ผมก็บอกว่าไม่เป็นไรนี่ก็ผมซื้อแล้วนี่ เขาก็บอกว่าถ้าเลื่อนโถ
ให้ตามที่ต้องการ (ประมาณ 10 ซม.) แล้วผมเกิดเปลี่ยนใจไม่ซื้อเขาก็จะต้องมาแก้อีก แล้วก็ถามผมกลับว่า
ส่งไปกี่งวดแล้ว ผมก็บอกว่าประมาณ 4-5 งวด เขาก็บอกว่ายังไม่ได้โอนเขาทำให้ไม่ได้ (สงสัยหน้าตาผมจะจน)
เขาบอกว่าถ้าจะทำให้ก็ต่อเมื่อโอนแล้ว นั่นก็หมายถึงว่าสร้างเสร็จแล้ว ผมก็เลยถามว่าถ้าสร้างเสร็จแล้วแก้ไขจะ
ยากกว่าแก้ตอนที่จะสร้างไหม เขาบอกว่าถ้าเสร็จแล้วก็แก้ยาก (งง เข้าไปกันใหญ่ แล้วจะแนะนำทำไมว่าให้โอนก่อน)
วันนี้ผมรู้สึกว่าการสนทนาครั้งนี้ผมเป็นผู้บริโภคที่ไม่มีอำนาจต่อรองเลย ทั้งๆที่ผมบอกว่าจะเอาไปลงบอร์ดเพื่อแจ้ง
ความคืบหน้าโครงการให้เพื่อนๆในบอร์ดที่ซื้อโครงการนี้ได้ทราบ แต่ก็ยังไม่ยอม ผมก็ไม่รู้ว่ามันจะเป็นความลับตรงไหน
ถ้างั้นแนะนำให้ทางโครงการกั้นผ้าไว้เพื่อไม่ให้ใครเห็นจะดีกว่าครับ...
ท้อ
Posted: Friday, January 06, 2012 5:01:32 PM

ผ่านไปดูแล้ว วังเวงชอบกล
laksi
Posted: Friday, January 06, 2012 6:20:16 PM

ถึงขั้นท้อเลยเหรอครับ หวังว่าทางโครงการคงจะไม่ทำให้ผิดหวังนะครับ

ผมยังไม่เคยเข้าไปดูเลยตั้งแต่ที่ว่าเริ่มก่อสร้าง

ยังไงถ้าเพื่อนๆ คนไหนเข้าไปดู หรือถ่ายรูปได้ ก็เข้ามาอัพเดทกันบ้างนะครับ ถ้าผมแวะเข้าไปดูจะเอามาเล่าให้ฟังเหมือนกัน

มาแลกเปลี่ยนกันเยอะๆ นะครับ
graf
Posted: Friday, January 06, 2012 11:44:08 PM

ผมเป็นคนนึงที่ซื้อคอนโดโครงการ the cube แจ้งวัฒนะ จึงอยากที่จะถ่ายทอดเรื่องราวที่พบเจอให้เพื่อนบ้านฟังครับ
ขอเล่าเรื่องย้อนหลังหน่อย ผมเป็นคนทำงานแถวๆนั้นเช่าหอแถวๆนั้น ช่วงน้ำท่วมต้องเข้าไปเอาของที่หอพัก
ส่วนตัวก็อยากเห็นหน้าตาคอนโดช่วงน้ำท่วม..เอาหว่ะ เดินลุยน้ำเน่ากันไปเลย ระดับน้ำถนนหน้าโครงการสูงประมาณ 40-50ซม.
เมื่อเดินลุยน้ำถึงด้านหน้าคอนโดก็เดินเข้าไปหาพี่ รปภ.โครงการ (พี่แกเอารถขึ้นไปจอดบริเวณตึก A ทำเป็นที่พักชั่วคราว)
บริเวรตึก A,B บางส่วนน้ำท่วมไม่ถึงเพราะถมที่สูงกว่าถนน ไอ้เราก็ยากรู้อยากเห็นขอพี่แกเดินสำรวจรอบๆ zone A,B
(ในใจก็สงสัยว่าเสาเข็มที่ตอกลงไปโดนน้ำขังเหล็กมันจะผุกร่อนหรือเปล่า...แอบเก็บคำถามไว้ในใจรอคนมีความรู้มาตอบ 55+)
เมื่อวัน พุธที่ผ่านมา(4/ม.ค./55) ได้ขับรถผ่านหน้าโครงการเห็นเค้าสร้างฐานชั้น 1 สูงประมาณ 40 ซม.
พร้อมวางท่อระบายน้ำและเตรียมขึ้นโครงหล่อเสาชั้น 1 ส่วนตัวคิดว่าถ้าฐานเสร็จ ส่วนอื่นๆก็จะเสร็จไว
เคยไปถามเจ้าหน้าที่ขายว่าน้ำท่วมจะทำให้เสร็จช้าหรือเปล่าเค้าบอกว่าอาจ late อย่างช้าประมาณ 2 เดือน
ส่วนตัวช้าแล้วงานออกมามีคุณภาพ ทนทาน เนี๊ยบ ผมก็จะรอถ้าเพื่อนๆท่านใดมีข่าวสาร update อะไรใหม่ๆก็มาเล่าสู่กันฟังด้วยน่ะครับ เด๋วว่างๆจะมา update ให้ฟังอีก

ปล.มือใหม่หัดโพสอ่านแล้วอาจดู งงๆ ก็ขออภัยด้วยน่ะครับ

รูปน้ำท่วมถนนหน้าโคงการครับ เสียดายไม่ได้ถ่ายที่ด้านในโครงการ memory เต็มเสียก่อน

เพื่อนร่วมคอนโด
Posted: Saturday, January 07, 2012 7:43:41 PM

อ่านโพสต์คุณ graf แล้วรู้สึกดีมาก เพราะอย่างน้อยก็ทำให้มั่นใจได้ว่าภายในโครงการน้ำท่วมเพียงบางส่วน
graf
Posted: Sunday, January 08, 2012 12:12:31 AM

จะดีมากเลยถ้าทางโครงการทำทางเข้าเป็นเนินหลังเต่าสูงๆเพื่อป้องกันน้ำท่วม
richard
Posted: Friday, January 20, 2012 9:37:16 AM

พอดี สอบถามกับเจ้าหน้าที่คอนโดเเล้วครับว่า
น้ำท่วมไม่ถึงชั้นหนึ่ง
เพราะว่า น้ำท่วม ประมาณ 50 cm
ส่วน ที่ลานจอดรถ สูงกว่าถนน 60 cm
เเละจากลานจอดรถ ต้องเดินขึ้นบันไดเข้าชั้นหนึ่ง อีก 40 cm รวมเเล้วยกสูงจากถนน 1 เมตร
graf
Posted: Friday, February 10, 2012 7:03:29 PM

ตึก A เริ่มสร้างฐานชั้นสองแล้วคร้าบบ
graf
Posted: Wednesday, February 22, 2012 10:50:11 PM

สอบถามเพื่อนบ้านชาว The Cube หน่อยคับ

พอดีผมจอง Build in furniture ถ้าเกิดว่าเราไม่ต้องการสิ่งของบางชิ้นที่มีในรายการ build in ทางโครงการเค้าจะคืนเงินให้เรารึเปล่าครับ

วานผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับบ Smile Smile Smile Smile
George
Posted: Monday, February 27, 2012 9:57:39 PM

graf wrote:
สอบถามเพื่อนบ้านชาว The Cube หน่อยคับ

พอดีผมจอง Build in furniture ถ้าเกิดว่าเราไม่ต้องการสิ่งของบางชิ้นที่มีในรายการ build in ทางโครงการเค้าจะคืนเงินให้เรารึเปล่าครับ

วานผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับบ Smile Smile Smile Smile

เคยถามแล้วครับ คำตอบคือ ไม่คืนครับ
ubol
Posted: Monday, March 05, 2012 4:26:45 PM

สวัสดี ชาวเดอะคิวบ์

ขอแวะมาอัพข้อมูลโครงการ เพื่อแลกเปลี่ยนกับชาวเดอะคิวบ์นะค่ะ

เราเข้าไปดูโครงการมาเพื่ออาทิตย์ก่อน ทุกอาคารก่อสร้างฐานเสร็จเรียบร้อยแล้ว อาคาร a ขึ้นผนังห้องชั้น 2 แล้ว อาคาร b กำลังจะขึ้นชั้น 2
อาคาร c กำลังจะขึ้น ชั้น 1 อาคาร d, e ก่อสร้างชั้น 1 อยู่จ๊ะ

แต่เรามีข้อสังเกตุให้ชาวเดอะคิวบ์นะ แบบว่า ก็ไม่มีความรู้เรื่องช่างเนี่ยละ
เพราะว่าเราเห็นผนังห้อง ซึ่งเป็นแผ่นสำเร็จ มีความหนาของผนังไม่มาก ประมาณ 5 ซม. เลยไม่แน่ใจว่าจะสามารถเก็บเสียงรบกวน หรือไม่รบกวน
จากห้องข้าง ๆ ได้หรือไม่
graf
Posted: Tuesday, March 06, 2012 9:16:26 PM

ubol wrote:
สวัสดี ชาวเดอะคิวบ์

ขอแวะมาอัพข้อมูลโครงการ เพื่อแลกเปลี่ยนกับชาวเดอะคิวบ์นะค่ะ

เราเข้าไปดูโครงการมาเพื่ออาทิตย์ก่อน ทุกอาคารก่อสร้างฐานเสร็จเรียบร้อยแล้ว อาคาร a ขึ้นผนังห้องชั้น 2 แล้ว อาคาร b กำลังจะขึ้นชั้น 2
อาคาร c กำลังจะขึ้น ชั้น 1 อาคาร d, e ก่อสร้างชั้น 1 อยู่จ๊ะ

แต่เรามีข้อสังเกตุให้ชาวเดอะคิวบ์นะ แบบว่า ก็ไม่มีความรู้เรื่องช่างเนี่ยละ
เพราะว่าเราเห็นผนังห้อง ซึ่งเป็นแผ่นสำเร็จ มีความหนาของผนังไม่มาก ประมาณ 5 ซม. เลยไม่แน่ใจว่าจะสามารถเก็บเสียงรบกวน หรือไม่รบกวน
จากห้องข้าง ๆ ได้หรือไม่

อยากรู้เหมือนกันครับว่ามันจะเก็บเสียงได้ในระดับไหน แต่เห็นโครงการอื่นก็เอากำแพงสำเร็จรูปมาทำเหมือนกัน (มันเร็วกว่ามาฉาบมั๊งคับ) อ่าๆๆๆ
สมาชิกคน1
Posted: Friday, March 09, 2012 12:53:01 PM

นั่นสิคะ อยากรู้เหมือนกัน.. รู้สึกว่าจะสร้างเสร็จในปลายปีนี้เนาะ ^^
สมาชิกคน1
Posted: Tuesday, March 13, 2012 12:36:29 PM

สงสัยว่า..ผนัง 5 ซม. ที่เห็นอาจจะเป็นที่กั้นห้องนอนกับห้องครัวให้เป็นสัดส่วนภายในห้องรึป่าวคะ อาจจะไม่ใช่ส่วนที่กั้นระหว่างห้องเรากับห้องคนอื่นรึป่าว.. เพราะที่ไปดู จะเห็นมีทั้งผนังแบบบาง และก็มีแบบหนาด้วย ก็เลยคิดว่าอาจจะมี 2 แบบรึป่าวคะ ไม่แน่ใจเหมือนกัน ^^
หงส์แดง
Posted: Thursday, March 22, 2012 11:22:04 AM

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ปั่นจักรยานผ่านครัีบ
ตึก เอ กำลังขึ้นเสาชั้น 3 แล้วครับ
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS