Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » Sukapiban / Ramkhamhaeng / Bangkapi Area » Lumpini Ville Ramkhamhaeng 44 » ถามปัญหาเรื่อง CyberPoint Wifi ครับ

ถามปัญหาเรื่อง CyberPoint Wifi ครับ Options
Orchis
Posted: Thursday, March 31, 2011 6:00:40 PM

Rank: Newbie
Groups: Member

ผมเพิ่งซื้อ Internet ของ CyberPoint แบบรายเดือนครับ

สงสัยว่าปกติเล่นหลุดบ่อยมั้ยครับ ผมเพิ่งซื้อเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา

ก็เล่นได้ปกติดี แต่ 2-3 วันต่อมาหลุดตลอดเลย T T

เลยอยากรู้ว่าปกติมันเป็นอย่างงี้อยู่แล้วหรือป่าว หรือ เพิ่งจะเป็น

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบ & คนที่เกี่ยวข้องช่วยดูให้ด้วยนะคร้าบบบบบ Confused

ปล.วันอาทิตย์ประมาณ 1 ทุ่มกว่าๆ มันหลุดครับ รอถึง 5 ทุ่มก็ยังเล่นไม่ได้

วันอังคาร และพุธ กลับมาประมาณ เที่ยงคืนกว่าๆ รออีกครึ่ง ชม. ก็ยังเล่นไม่ได้อยู่ครับ
Q
Posted: Friday, April 01, 2011 6:15:21 AM

Rank: Advanced Member
Groups: Lumpini Ville Ramkhamhaeng 44 Moderator

ไม่ทราบว่าอยู่ชั้นไหนครับ

คือเคยได้ยินคนที่อยู่ชั้นที่คนอยู่+ใช้ cyberpoint เยอะ เช่นชั้น 5 มาบ่นกับนิติเหมือนกันครับ

จะมีปัญหามาสุดตอนช่วงเวลา prime time ที่คนกลับมาอยู่ห้องและใช้กันเยอะๆ

เห็นว่าทางแก้เบื้องต้น ต้องเปลี่ยนจุดที่นั่งเล่นจะดีขึ้นครับ

แต่ถ้าไม่ใช่จุดที่คนเยอะดังกล่าว คงต้องลองติดต่อนิติให้ประสานงานครับ

เชิญเยี่ยมชมชุมชนเล็กๆ ของเราได้ คลิ๊กที่นี่นะครับ

~~ LPN รามคำแหง 44 ~~

หรือ เข้าโดยตรงที่นี่ครับ

LPN44.prakard.com

Zae
Posted: Friday, April 01, 2011 11:17:32 AM
Rank: Guest
Groups: Guest

เมื่อสองสามวันก่อนช่วงค่ำๆเข้าไม่ได้ เราโทรไปถามที่ลูกค้าสัมพันธ์ของ cyber point เค้าบอกว่ามีปัญหาเรื่องชุมสายอ่ะ
Orchis
Posted: Friday, April 01, 2011 10:40:18 PM

Q wrote:
ไม่ทราบว่าอยู่ชั้นไหนครับ

คือเคยได้ยินคนที่อยู่ชั้นที่คนอยู่+ใช้ cyberpoint เยอะ เช่นชั้น 5 มาบ่นกับนิติเหมือนกันครับ

จะมีปัญหามาสุดตอนช่วงเวลา prime time ที่คนกลับมาอยู่ห้องและใช้กันเยอะๆ

เห็นว่าทางแก้เบื้องต้น ต้องเปลี่ยนจุดที่นั่งเล่นจะดีขึ้นครับ

แต่ถ้าไม่ใช่จุดที่คนเยอะดังกล่าว คงต้องลองติดต่อนิติให้ประสานงานครับ

ผมอยู่ชั้น 21 ตึก A ครับ Very Happy
Orchis
Posted: Friday, April 01, 2011 10:52:48 PM

Guest wrote:
เมื่อสองสามวันก่อนช่วงค่ำๆเข้าไม่ได้ เราโทรไปถามที่ลูกค้าสัมพันธ์ของ cyber point เค้าบอกว่ามีปัญหาเรื่องชุมสายอ่ะ

วันอาทิตย์ช่วงหัวค่ำผมแจ้งไปทางเจ้าหน้าที่ call center ของ CyberPoint เหมือนกันครับ เค้าบอกว่าไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร แต่จะให้ช่างแก้ไขเบื้องต้นก่อน

(แต่สงสัยปัญหาจะหนักเอาการอยู่เพราะ 3-4 ชมแล้วยังแก้ไม่ได้) ครั้งนั้นก็ไม่ติดใจอะไรครับ คิดว่าโอเคมันก็ต้องมีหลุดกันบ้างหน่านานๆ ที

แต่พอมาวันอังคาร & พุธตอนดึกๆ หลุดอีก ก็เลยสงสัยครับว่าปกติหลุดบ่อยขนาดนี้เลยหรอ Confused

*ผมลองคิดเล่นๆ ดูครับถ้าผมซื้อแบบรายวันมาเนี้ยจะเป็นยังไง เล่นไม่ได้ 3-4 ชม ก็ไม่ไหวเหมือนกันนะครับ เพราะราคามันก็พอสมควรเลยทีเดียว (100 บาท)
korialstratz
Posted: Saturday, April 23, 2011 2:36:47 PM

ผมใช้เน็ต cyberpoint มา ปีนึงใด้แล้วคับ มีปัญหามากมายคับ โทรไปจนจะปลงแล้ว

ที่ผ่านมา เน็ตของ cyberpoint จะ รีระบบทุกๆ 16:00-16:10 แล้วแต่ชั้นของมัน สัญญาญจะหายไปเลยแล้วกลับมาใหม่
ส่วนตอน 18:04 -18:08 สัญญาณจะคงอยู่คับ แต่เราจะหลุุดออกจากระบบเองแล้วเราจะต่อใด้ใหม่อีก 3 นาทีหลังจากนั้น

ช่วงเดือนที่ผ่านมาถึงตอนนี่ หลังจาก 6โมง ผมจะเข้าเน็ตไม่ใด้ ถึงต่อกับสัญญาณ cyberpoint ใด้ แต่มันก็ไม่เข้าหน้า login คับ, ถึงจะ พิมเวป login ของมันไปแล้ว แต่ก็ login ไม่ใด้. เช็ค สัญญาณของมัน ก็บอกว่า excellent,แต่ตัว receive ของเราไม่เดินเลยคับ ต้องรอถึงวันรุ่งขึ้นถึงจะเล่นใด้ โทรไปถามแล้วทาง call center ก็บอกว่า เน็ตไม่มีปัญหา
บางครั้งโทรไปๆ ก็บอกว่า จะให้ช่างไปซ่อมให้เร็วที่สุด แต่ก็เล่นตอนเช้าอยู่ดี

อีกปัญหานึงคือ login ค้างในระแบบ, ซึ่งเราก็ต้องโทรไปหา call center แล้ว ให้เค้า logout ให้เรา เป็นบ่อยมากคับ แล้วโทรครั้งนึงไม่ใช่น้อยๆ 2-3 บาทต่อนาที ขนาดเพลงรอสายเราก็เสียคับไม้รับประกันว่าจะมีคนรับหรอป่าว... -*-!
user
Posted: Saturday, June 25, 2011 4:46:47 PM

เพิ่งจะเห็นกระทู้นี้ ก็เมื่อดิฉันเองก็ใช้ cyberpoint แล้วมีปัญหาคะ เลยลอง search ดูว่ามีใครมีปัญหาบ้าง อยู่ LPN 44 ขอบอกว่า ห่วยสุดๆๆ เลยคะ สัญญาณมา 4-5 ขีด ตลอด แต่เล่นเนตช้าตลอด แล้วก็หลุดตลอด เข้าเวปแต่ละที ต้องจุดธูป ภาวนากันเลย เป็นสิบๆ คะ เหมือนจะเข้าได้แต่เฉพาะ google.com เวปอื่น ขอบอกว่าเข้ายากมากๆๆ โทรหาเจ้าหน้าที่ จนค่าโทรศัพท์เกินโปรแล้วคะ เจ้าหน้าที่ก็บอกว่า ต้องขออภัยนะคะ เดี่ยวให้ช่าง reboot สัญญาณให้ แต่ก็เหมือนเดิมคะ คิดว่าไม่มีช่างไปแก้หรอกคะ พูดๆ ไปอย่างงั้น เพราะโทรไปหลายรอบมาก ถ้าช่างแก้จริง ก็คงเล่นได้ไปแล้วนะคะ หรือไม่ คนที่มาแก้ก็ไม่ใช่ช่าง ไม่มีความรู้คะ โทรไปกี่ครั้งก็ถามอยู่นั้นว่า user อะไร อยู่ชั้นไหน ใช้สัญญาณชื่ออะไร ถามอย่างงี้ตลอด แต่ก็ไม่ช่วยให้มันดีขึ้นเลยคะ พอถามเรื่อง cliam ก็บอกไม่มีอำนาจตัดสินใจ เซ็งมากๆๆ เลยคะ ซื้อเนตมาเป็นรายเดือน แต่เหมือนเล่นได้ไม่กี่วัน เล่นแล้วหลุดก็เบื่อจะเล่นแล้วคะ แล้วอีกอย่าง ใครๆ ที่เคยชอบ bidding ทาง EBAY แบบว่ากำลังแข่ง bid อยู่ ดันหลุด แบบว่าเหนือคำว่าเซ็งสุดๆ คะ สรุปว่าห่วยเหนือคำบรรยายจริงๆ ใครคิดจะซื้อเล่น เลิกคิดได้เลยคะ ต้องช่วยกันไม่ใช้บริการ และ ร้องเรียนกันหน่อยนะคะ ทำธุรกิจแบบนี้ เหมือนโกง กันเลยคะ
นิรนาม
Posted: Wednesday, June 29, 2011 1:01:18 AM

Cyber Point ไม่ค่อย สนใจลูกค้าเท่าไหร่เลยครับ

ที่ผมอยู่เขาส่งพนักงานมาแก้ใขแล้ว แต่มันกลับกลายเป็นว่าช้ากว่าเก่า

และช้ามากๆ เห็นบอกว่าอะไรน้อยลงไม่รู้ จะเล่นลำบากหน่อย ( กรณีของผมลำบากมากครับ )

แต่ว่าคนอื่น เขาเล่นได้่เร็วมากและดึงสัญญานจากเราไปอีก

ชั้นเดียวกันเขาก็เล่นได้่นะครับ แต่ทำไมห้องผมถึงเป็นแบบนี้ ไม่เข้าใจเลย

กว่าจะเล่นได้ก็ต้องรอเที่ยงคืน บางทีก็ตี 2 ครับ ค่าบัตรก็แพงมาก ผมก็เสียตังเหมือนกัน

แต่ทำไมผมไม่ได้เท่าคนอื่นเขา อยากจะให้เขาสนใจลูกค้ามากกว่านี้หน่อยนะครับ

เพราะผมไม่ค่อยแฮ้ปปี้เท่าไหร่กับการเมินเฉยของพนักงาน . Sad
มีปัญหาการใช้งานของ cyberpoint ที่ LPN รามคำแหง 44
Posted: Wednesday, June 29, 2011 7:07:43 PM

มีปัญหาการใช้งานเหมือนกันคะ บางทีซื้อบัตรมาเป็นรายเดือนแล้วเล่นได้ไม่กี่วันเลยคะ โทรไปหาเจ้าหน้าที่เค้าก็บอกจะ reboot สัญญาณให้คะ สัญญาณมา 4-5 ขีดตลอดคะ แต่เล่นเนตได้ช้ามาก บางทีเปิดไป/มา หลุดไปเลยคะ ระบบ log out ก็ค้างบ่อย ต้องโทรให้เจ้าหน้าที่ปลดให้ตลอด เปลืองค่าโทรศัพท์จังคะ บางทีต้องระเห็ด ไปเล่นเนตข้างนอก ไม่สะดวกและอันตรายมากคะ ถ้ายิ่งเป็นกลางคืน สรุปว่า ถ้าเปลี่ยน cyberpoint ออกไปเลย เอาเจ้าอื่น มาติดตั้ง ได้ไหมคะ ใครช่วยบอกที เป็นปัญหารำคาญใจมากๆ เลยคะ
Zae
Posted: Friday, July 01, 2011 8:22:18 PM

ช่วงนี้ ช้ามากจริงๆ แล้วก็หลุดบ่อยๆ ด้วย ถ้ายังไม่ปรับปรุงก็คงเปลี่ยนค่ะ

ใครใช้อะไรสัญญาณดีๆ เร็วพอใช้ได้ ไม่หลุดบ่อย ช่วยแนะนำกันหน่อยนะคะ
Cyberpoint ห่วยมากๆเลย
Posted: Friday, July 08, 2011 6:51:23 PM

ใช้งานอยู่เหมือนกันคะ ขอบอกว่าห่วยมากๆ จริงๆ โทรไปหาเจ้าหน้าที่หลายรอบมาก เหมือนเจ้าหน้าที่ได้แต่รับเรื่อง แต่ไม่มีใครเข้ามาแก้ไข เข้าระบบได้ แต่ใช้งานไม่ได้ มันแปลว่าใช้ได้หร่อ มันคือใช้ไม่ได้ เจ้าหน้าที่ควรส่งคนมาที่หน้างานจริงด้วยนะคะ จะได้รู้ว่ามันห่วยแค่ไหน เราบอกไปเค้าก็เหมือนไม่เชื่อ โทรไปจนเบื่อแล้วคะ อยากเปลี่ยนมาก ใครมีบริการดีๆๆ ช่วยแนะนำให้หน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าเลยคะ
Natthakrit
Posted: Friday, July 15, 2011 12:37:24 AM

อยู่LPN อ่อนนุชค่ะ

หลุดบ่อย จน เซงเลยค่ะ..
ธีรวรรณเพลส
Posted: Friday, January 27, 2012 10:44:52 PM

ใช่เลย มันห่วยมาก ค่าบริการายเดือน 400 บาท ใช้ได้ 30 วัน แต่เอาเข้าจริงก็เล่นได้แค่ไม่เท่าไหร่หรอก เพราะสัญญาณล่มบ่อยมาก โทรไปที่ call center ก็ไม่ช่วยอะไร ได้แต่อ้างว่าระบบมีปัญหาจะรีบแก้ไข แต่เอาเข้าจริงก็ใช้เวลา 4-5 วัน ในกรณีที่ติดวันหยุดเสาร์-อาทิตย์ เพราะไม่มีช่างมาทำงานให้ คิดดูว่าถ้าหากมีความจำเป็นเร่งด่วนเรื่องหน้าที่การงานหรือธุระกรรมต่างๆที่ต้องอาศัยอินเตอร์เนท จะเกิดความเสียหายมากแค่ไหน ทุกคนไม่ได้ใช้อินเตอร์เนทแค่เอาไว้แชตคุยกัน เปิดเฟซบุค โหลดเพลง หรือดูคลิปเท่านั้นนะ ลองมา search ดูก็พบว่ามีผู้ใช้บริการจำนวนมากประสบปัญหาเดียวกัน แต่ทาง cyberpoint กลับนิ่งเฉย ไม่คิดจะปรับปรุงอะไรให้มันดีขึ้นเลย ตอนนี้กำลังพยายามแจ้งไปทางนิติให้ลองพิจารณาเปลี่ยนไปใช้บริการอินเตอร์เนทเจ้าอื่น
noojoy
Posted: Thursday, February 16, 2012 10:47:51 AM

Rank: Member

เรียน ท่านเจ้าของร่วม/ผู้พักอาศัย
เรื่อง ตอบข้อร้องเรียนเรื่องการใช้อินเตอร์เน็ต CYBER POINT
นิติบุคคลฯ ได้รับเรื่องร้องเรียนจากผู้ใช้บริการอินเตอร์เน็ต Cyber point หลายครั้ง ส่วนใหญ่จะเป็นปัญหา สัญญาณช้า สัญญาณขาดหายบ่อยครั้ง ซึ่งได้ประสานงานกับฝ่ายบริการลูกค้าให้เร่งเข้ามาดำเนินการแก้ไขให้เร็วที่สุด รวมทั้งให้หาแนวทางเพื่อไม่ให้ปัญหาเกิดขึ้นซ้ำซ้อน ในขณะเดียวกันนิติบุคคลฯ ก็ได้ค้นหาข้อมูลของผู้ให้บริการรายอื่น เพื่อนำเสนอเปลี่ยนบริษัทต่อไป
หากเจ้าของร่วม/ผู้พักอาศัย มีข้อเสนอแนะ หรือมีข้อมูลของบริษัทอื่นๆ ที่ให้บริการอินเตอร์เน็ต รบกวนแจ้งให้นิติฯทราบด้วยนะคะ
ขอแสดงความนับถือ
วิจิตรา (ผจก.ลุมพินี วิลล์ รามคำแหง44)
pakaew
Posted: Wednesday, May 01, 2013 6:24:06 PM

ใช้cyberpoint เหมือนกันค่ะ แถวบางซื่อใช้แบบ 30 วัน มีปัญหาตั้งแต่หกโมงเช้า จนตอนนี้โทรเข้าไปแจ้งยังไม่ได้เรื่องได้ราวเลย แถมไม่รับโทรศัพท์อีก แย่มากๆๆๆ มีปัญหา login
Saa
Posted: Thursday, July 25, 2013 5:23:35 PM

ซื้อ Internet ของ CyberPoint แบบรายเดือน แบบwifi
บอกตรงๆว่า หวยมากกกก โทรไปแจ้งทีไร บอกจะปรับปรุงๆ นี่เป็นปีละ หอก็ไม่ยอมเปลี่ยนใช้อินเตอร์เน็ตอื่นสักที เบื่อโคตร login ไม่ถึง10 นาทีหลุดแระ รอเป็นชม. ถึงจะมีสัญญาณใหม่ พอสัญญาณมา ใช้ไม่ถึง10นาที
อินเตอร์เน็ตถ้า199 เป็นแบบนี้จะๆม่ว่าสักคำ นี่ซื้อมาใบละ400 ใช้ไม่คุ้มเลยคะ
แย่มาก ไม่รู้จะบรรยายยังไง พนักงานโมรไป สักครู่คะ ฟังเพลงจบไป5 เพลง เพลงละ2 รอบ ยังไม่มีสัญญาณตอบรับ
ปรับปรุงสักทีเถอะคะ สงสารผู้บริโภคหน่อย ซื้อเน็ตมาใช้นะคะ ไม่ใช้ เน็ตฟรี ใช้แล้วตัด
ppp
Posted: Wednesday, September 18, 2013 2:46:31 PM

ซื้อ Internet ของ CyberPoint แบบรายเดือน แบบwifi
เมื่อเดือนที่แล้ว เล่นได้ไม่ถึงเดือนเลย ลุดแล้วเล่นต่อไม่ได้เลยเราเตอร์ รับสัญญาณได้แต่เน็ตไม่ปล่อยให้เล่นไม่คุ้มเลย
ตึกที่ผมเล่นอยู่ นะครับ ธีรวรรณอพาร์เม้น ซอยเพรชเกษม 39
ลองซื้อมาเล่นอีกในเดือนนี้ เวลาฝนตกจะเล่นไม่ได้เลย และเราเตอร์ก็รีเซ็ตเองทุกวันEvil or Very Mad ซื้อ 400 บาท โครตๆๆๆๆๆๆใช้เงินสิ้นเปลืองกับเน้ตCyberPointนี้มากเลย
จะติดเน้ตเองก้ต้องเสียค่าทำเนียมให้กับตึกอีก 500 บาท ในช่วงเดือนแรก หลังจากนั้นต้องเสีย ให้ตึกทุก เดือน เดือนละ 100 ไม่รุ้จะกินอะไรนักหนา
ที่อยู่เก่าผมใช้ 3ิbb 99 บาทผมว่ายังดีกว่าเลยไม่หลุด เน็ตก็โอเค ยังเล่น dot a ได้กระตุกหน่อยก็ไม่เสียฟิว ขนาดนี้เลย
ppp
Posted: Wednesday, September 18, 2013 3:07:32 PM

Guest wrote:
เมื่อเดือนที่แล้ว เล่นได้ไม่ถึงเดือนเลย ลุดแล้วเล่นต่อไม่ได้เลยเราเตอร์ รับสัญญาณได้แต่เน็ตไม่ปล่อยให้เล่นไม่คุ้มเลย
ตึกที่ผมเล่นอยู่ นะครับ ธีรวรรณอพาร์เม้น ซอยเพรชเกษม 39
ลองซื้อมาเล่นอีกในเดือนนี้ เวลาฝนตกจะเล่นไม่ได้เลย และเราเตอร์ก็รีเซ็ตเองทุกวันEvil or Very Mad ซื้อ 400 บาท โครตๆๆๆๆๆๆใช้เงินสิ้นเปลืองกับเน้ตCyberPointนี้มากเลย
จะติดเน้ตเองก้ต้องเสียค่าทำเนียมให้กับตึกอีก 500 บาท ในช่วงเดือนแรก หลังจากนั้นต้องเสีย ให้ตึกทุก เดือน เดือนละ 100 ไม่รุ้จะกินอะไรนักหนา

ไม่รู้จะพูดยังไง คือว่าต้องใช้เน็ต ในการทำงาน............................

ที่อยู่เก่าผมใช้ 3ิbb 99 บาทผมว่ายังดีกว่าเลยไม่หลุด เน็ตก็โอเค ยังเล่น dot a ได้กระตุกหน่อยก็ไม่เสียฟิว ขนาดนี้เลย

ถ้าผู้ที่เกียวข้องอ่านอยุ่ นะ ช่วยปรับปรุงที่เฮอะ เพราะมันเอาเปรียบผู้บริโภคมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS