Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » New Petchburi / Rama 9 / Ratchadapisek Area » คอนโด 624 คอนโดเลต รัชดา (624 Condolete at Ratchada) รัชดาภิเษก 36

คอนโด 624 คอนโดเลต รัชดา (624 Condolete at Ratchada) รัชดาภิเษก 36 Options
PRAKARD.COM
Posted: Friday, March 25, 2011 5:49:50 PM

Rank: Administration
Groups: Administration

พื้นที่โฆษณา Banner ขนาด 120x120 pixels

ที่ตั้งโครงการ : ซอยรัชดาภิเษก 36 (ซอยเสือใหญ่อุทิศ) ถนนรัชดาภิเษก แขวงจันทรเกษม เขตจตุจักร กรุงเทพมหานคร

ประเภทโครงการ : คอนโดมิเนียม สูง 8 ชั้น จำนวน 3 อาคาร

เนื้อที่โครงการ : 4 ไร่ 2 งาน 24 ตารางวา

ประเภทห้อง : Studio และ 1-2 ห้องนอน

พื้นที่ใช้สอย : 23.16-55.3 ตารางเมตร

จำนวนห้อง : 486 ยูนิต

ราคาเริ่มต้น : 990,000 บาท

เจ้าของโครงการ : บริษัท พฤกษา เรียลเอสเตท จำกัด (มหาชน)

PRAKARD.COM attached the following image(s):

- !!! โปรดอ่านคำแนะนำในการสมัครเป็นสมาชิก ที่นี่ !!!
- กฎระเบียบของการขอเปิดห้องหรือเป็นเจ้าบ้าน คอนโด บ้านเดี่ยว และ ทาวน์เฮ้าส์ แต่ละแห่ง
- วิธีการใช้งานเว็บบอร์ดเบื้องต้น สำหรับท่านสมาชิกทั้งหลาย
- โปรดโหวต! ท่านจะแนะนำเว็บไซต์ ประกาศ.คอม นี้ให้กับคนรู้จักหรือเพื่อนของท่านหรือไม่?

PRAKARD.COM
Posted: Friday, March 25, 2011 5:49:59 PM

Rank: Administration
Groups: Administration

พื้นที่โฆษณา Banner ขนาด 120x120 pixels

แผนที่โครงการ

PRAKARD.COM attached the following image(s):

- !!! โปรดอ่านคำแนะนำในการสมัครเป็นสมาชิก ที่นี่ !!!
- กฎระเบียบของการขอเปิดห้องหรือเป็นเจ้าบ้าน คอนโด บ้านเดี่ยว และ ทาวน์เฮ้าส์ แต่ละแห่ง
- วิธีการใช้งานเว็บบอร์ดเบื้องต้น สำหรับท่านสมาชิกทั้งหลาย
- โปรดโหวต! ท่านจะแนะนำเว็บไซต์ ประกาศ.คอม นี้ให้กับคนรู้จักหรือเพื่อนของท่านหรือไม่?

xxxx
Posted: Saturday, March 26, 2011 12:17:58 AM
Rank: Guest
Groups: Guest

เข้าซอยเสือใหญ่ กี่เมตรครับ
worawit
Posted: Saturday, March 26, 2011 3:51:56 PM

Rank: Advanced Member
Groups: Member

ไม่เกิน 300 เมตรครับ แต่ราคาเปิดมาแพงจัง
ตอนแรกนึกว่า 9.9 แสน เป็นห้อง 28 ตรม. ซะอีก

โอย ห้อง สตูดิโอ 23 ตรม. ขาย 9.9 แสน ไม่มีสระว่ายน้ำ

ปีนี้ พี่ พฤกษา กล้าตั้งราคาดี ไม่แคร์สื่อ จริง ๆ
tae001
Posted: Saturday, March 26, 2011 5:52:21 PM

Rank: Member
Groups: The Address Asoke Moderator, The Base Moderator

ของแบบนี้ต้องดูดูกันไปครับ
kanon
Posted: Monday, March 28, 2011 1:22:40 AM

เซลล์หน้าตาดี แต่พูดจาไม่ได้เรื่องเลย ถามไรก็ตอบไม่ได้
jackinprakard
Posted: Monday, March 28, 2011 8:05:37 AM

Guest wrote:
เข้าซอยเสือใหญ่ กี่เมตรครับ

230 เมตร
O_o
Posted: Thursday, March 31, 2011 6:22:39 PM

Rank: Newbie

ไม่ได้จะมาออกรับแทนนะค่ะ พอดีว่าส่วนตัวดิฉันไปจองมาแล้วค่ะ เลยอยากเอาข้อมูลมาแชร์กันค่ะ เผื่อจะได้มาเป็นเพื่อนบ้านกัน : )

ตอนนี้โครงการเปิดขายแต่ตึก A, B ส่วนตึก C ยังไม่เปิดค่ะ
- ห้องโปรโมชั่นเป็นห้องสตูดิโอ ขนาด 23 ตรม. เล็กไปค่ะถ้าอยู่ 2 คน แต่ถ้าอยู่คนเดียว อารมณ์คงไม่ต่างกับอยู่อพาร์ทเม้นท์ เน้นทำเล และราคาก็โอเคนะค่ะ แต่จะเปิดจองเดือนเมษา ในวัน Grand Opening
- ดิฉันจองห้องขนาด 1 ห้องนอน 27 ตรม. ดิฉันเลือกจองห้อง 1.3 ล้านกว่าๆ ตรง Single Corridor ชอบที่หน้าห้องไม่ชนกับใคร เป็นส่วนตัวดี หารต่อตรม.ก็ประมาณ 48,000 (แต่ถ้าเป็นห้องโซนธรรมดา ราคาก็จะถูกกว่า อยู่ที่ประมาณ 1.1-1.4 ล้าน)

ส่วนเรื่องราคา อันนี้ได้ลองศึกษาดูหลายโครงการแล้ว ถ้าเป็นรัชดาโซนที่อยู่ในแนวรถไฟฟ้าก็ต้องมี 6-7 หมื่น/ตรม.ขึ้น
ดิฉันเองมีงบอยู่ที่ไม่เกิน 1.5 ล้าน เลยต้องมองหาห้องที่ราคาประมาณ 3-4 หมื่น/ตรม. เลยต้องยอมห่างออกมาหน่อย
ไล่ดูมาในซอย 36 และ 32 ก็มีหลายเจ้า(ขอไม่เอ่ยนามนะค่ะ เดี๋ยวมีประเด็น) เข้าซอยลึกกว่า บางแห่งเข้าลึกเป็นกิโล
เทียบกันแล้วราคาต่อตรม. ไม่ทิ้งกันค่ะ จะมีที่ภาษีดีหน่อยก็ LPN รัชโยธิน แต่เท่าที่เช็คดูราคา re-sales ตอนนี้ต่อตรม.ก็กว่า 55,000 แล้วสู้ไม่ไหวค่ะ ยังไงก็ลองๆ ไปดูกันนะค่ะจะได้มาอยู่ด้วยกัน

ลองไปดูห้องตัวอย่างแล้วจะชอบค่ะ ที่นี่คอนเซปดีมากๆ 1 ห้องนอนแต่งได้เก๋มาก แอบถ่ายมาให้ดูรูปนึง

O_o attached the following image(s):

worawit
Posted: Friday, April 01, 2011 8:25:28 PM

ยินดีด้วย โครงการนี้ผ่าน EIA แล้ว

คุณ O_o เลือกที่คุณชอบ และเหมาะกับตัวเองดีแล้วครับ

ส่วนคอนโดที่นี่ รู้สึกเสียดายเท่านั้นเอง เพราะเคยติดตามข่าวมาว่าในตอนแรก จะทำเป็น คอนโด BOI
พฤกษา คาดว่า คอนโด BOI จะปรับเกณฑ์ราคามาเป็น 1.2 ลบ. เลยรอเกณฑ์นั้น สุดท้ายก็ไม่ได้
เลยปรับ รูปแบบมาเป็น รูปแบบปัจจุบัน

ผมก็แปลกใจเหมือนกัน บริษัทใหญ่อยาก พฤกษา ดันไม่สำเร็จ
อย่างว่า พฤกษา นี่แหละเป็นตัวตั้งตัวตี ดันนโยบาย คอนโด BOI ปรับเกณฑ์จาก 31 ตรม. 6 แสน มาเป็น 28 ตรม. 1 ล้าน
Real man
Posted: Tuesday, April 05, 2011 7:36:04 AM

Groups: Pruksa Ville 41 Tiwanon-Rangsit Moderator

PS คงกลัวจะเป็นเหมือน The tree KK และ The seeds atom มาก เลยมีมาตรการให้ผ่าน EIA ก่อนจึงเปิดขาย ซึ่งบางครั้งดีกว่าคอนโดของรายอื่นๆครับ
แต่สำหรับโครงการนี้เรื่องทำเล ที่เข้าซอยประมาณ 200-300 เมตร ผมว่าโอเคเลยนะ ส่วนระยะห่างจาก MRT ลาดพร้าว / รัชดา ประมาณ 4 ป้ายรถเมล์ หรือ 1.5 กม. และยังมีพื้นที่ข้างเคียง ใกล้ห้างสรรพสินค้า, โรงเรียนหอวัง, มหาวิทยาลัยเกษตร โดยรวมแล้วน่าจะดีกว่าเส้นส่วนขยายตรง BTS แบริ่ง ที่ราคาใกล้ๆกัน ที่ตอนนี้มีคอนโดเปิดกันเยอะมาก นอกจากนั้นยังสร้างเสร็จในเวลา 19 เดือน ซึ่งจะเร็วกว่าที่ The tree bangpo อีกด้วย ตอนแรกเทียบกันอยู่เหมือนกัน
ส่วน Brand PS นี้น่ากังวลเล็กน้อยครับ เท่าที่อ่านข้อมูลมาคร่าวๆ เค้ามีจำนวนหน่วยการลงทุนปี 2554 เท่ากับ 78 โครงการ : ทาว์นเฮาส์ 42 โครงการ, บ้านเดี่ยว 17 โครงการ และคอนโดมิเนียม 15 โครงการ + การลงทุนต่างประเทศ 4 โครงการ สำหรับคอนโดลดลงสัดส่วนลงไปมากๆๆจากเดิม

Real man
Posted: Tuesday, April 05, 2011 7:40:45 AM

Groups: Pruksa Ville 41 Tiwanon-Rangsit Moderator

O_o wrote:
ไม่ได้จะมาออกรับแทนนะค่ะ พอดีว่าส่วนตัวดิฉันไปจองมาแล้วค่ะ เลยอยากเอาข้อมูลมาแชร์กันค่ะ เผื่อจะได้มาเป็นเพื่อนบ้านกัน : )

ตอนนี้โครงการเปิดขายแต่ตึก A, B ส่วนตึก C ยังไม่เปิดค่ะ
- ห้องโปรโมชั่นเป็นห้องสตูดิโอ ขนาด 23 ตรม. เล็กไปค่ะถ้าอยู่ 2 คน แต่ถ้าอยู่คนเดียว อารมณ์คงไม่ต่างกับอยู่อพาร์ทเม้นท์ เน้นทำเล และราคาก็โอเคนะค่ะ แต่จะเปิดจองเดือนเมษา ในวัน Grand Opening
- ดิฉันจองห้องขนาด 1 ห้องนอน 27 ตรม. ดิฉันเลือกจองห้อง 1.3 ล้านกว่าๆ ตรง Single Corridor ชอบที่หน้าห้องไม่ชนกับใคร เป็นส่วนตัวดี หารต่อตรม.ก็ประมาณ 48,000 (แต่ถ้าเป็นห้องโซนธรรมดา ราคาก็จะถูกกว่า อยู่ที่ประมาณ 1.1-1.4 ล้าน)

ส่วนเรื่องราคา อันนี้ได้ลองศึกษาดูหลายโครงการแล้ว ถ้าเป็นรัชดาโซนที่อยู่ในแนวรถไฟฟ้าก็ต้องมี 6-7 หมื่น/ตรม.ขึ้น
ดิฉันเองมีงบอยู่ที่ไม่เกิน 1.5 ล้าน เลยต้องมองหาห้องที่ราคาประมาณ 3-4 หมื่น/ตรม. เลยต้องยอมห่างออกมาหน่อย
ไล่ดูมาในซอย 36 และ 32 ก็มีหลายเจ้า(ขอไม่เอ่ยนามนะค่ะ เดี๋ยวมีประเด็น) เข้าซอยลึกกว่า บางแห่งเข้าลึกเป็นกิโล
เทียบกันแล้วราคาต่อตรม. ไม่ทิ้งกันค่ะ จะมีที่ภาษีดีหน่อยก็ LPN รัชโยธิน แต่เท่าที่เช็คดูราคา re-sales ตอนนี้ต่อตรม.ก็กว่า 55,000 แล้วสู้ไม่ไหวค่ะ ยังไงก็ลองๆ ไปดูกันนะค่ะจะได้มาอยู่ด้วยกัน

ลองไปดูห้องตัวอย่างแล้วจะชอบค่ะ ที่นี่คอนเซปดีมากๆ 1 ห้องนอนแต่งได้เก๋มาก แอบถ่ายมาให้ดูรูปนึง

ได้จองตึกไหนเหรอครับ ของผมตึก B แพงกว่าตึก A และไม่มีตึกบังด้านหน้าครับ เป็นแค่บ้าน 2 ชั้นครับ ส่วนราคาต่อ ตร.ม. ผมว่าก็ดูเหมาะสมนะครับ อยู่ที่ประมาณ 40,000 กลางๆๆ แต่ข้อเสีย คือ ซอยเสือใหญ่รถเยอะและซอยค่อนข้างแคบมาก ผมอยู่แถวซอยอาภาภิรมย์ครับ ชอบแถวนี้นเลยจัดไว้หนึ่งห้อง ไว้ปล่อยเช่าครับ ไม่อยากคาดหวังเรื่องเก็งกำไรเลยตอนนี้ น่าจะหมดยุคแล้วมั๊ง
Real man
Posted: Monday, April 11, 2011 7:31:44 AM

เพิ่งไปทำสัญญามาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาครับ มีประเด็นที่รอคำตอบจากโครงการอยู่ประมาณนี้ ถ้าทราบจะแจ้งให้อีกทีนึงครับ
1) ในสัญญา ไม่มีการระบุเรื่องค่าใช้จ่ายในการเปลี่ยนชื่อ อาจจะฟรีหรือเปล่าไม่แน่ใจ
2) ในสัญญา ทาง PS เคี่ยวมากๆๆๆ เรื่องของงานก่อสร้างที่ Delay ผู้ซื้อต้องยอมให้ Delay ได้เป็นปี สุดยอดมากๆๆ ค่าส่วนกลาง 30 บาท/ตร.ม. รู้สึกค่อนข้างสูงทีเดียว
3) ส่วนเรื่องของงานก่อสร้าง ตรงนี้เป็นระบบ Precast ทั้งหมด แอบสงสัยรอคำตอบเหมือนกัน ว่ามีการออกแบบเผื่อระบบแผ่นดินไหวหรือเปล่า เพราะระบบ Precast การออกแบบต่างจากระบบ Post-tension เลยอยากรู้ว่าเค้าออกแบบยังงัย ตอนนี้ Trend กำลังแรง เพราะเอาความจรีง คอนโดที่ซื้อก่อนปี 2550 เค้าไม่มีการออกแบบไว้แน่นอน เพราะเพิ่งมีผลบังคับใช้ถ้าจำไม่ผิดน่าจะปี 2551 ครับ
4) ส่วนของระเบียง มีการเพิ่มจุดน้ำดีหรือเปล่า เพราะจากห้องตัวอย่างเหมือนจะไม่มี
เท่าที่ถาม Sales ตอนนี้ยอดจองน่าจะมากกว่า 20% ส่วนราคาแถวนั้นผมยังไม่เห็นที่ราคาถูกกว่านี้เท่าไรนัก จะมีตรง Regent ตรงซอยภาวนา แต่เข้าซอยลึกกว่าอีก ตอนนี้ก็รอดูราคาวันเปิด Grand อีกทีว่าราคาจะวิ่งหรือเปล่า ส่วนหน้างานตอนนี้อยู่ระหว่างช่วงปรับดินอยู่ แต่ก็ยังดีที่มีความคืบหน้าไปบ้างแล้ว รู้สึกว่าเป็นโครงการที่แล้วเสร็จไวกว่าหลายโครงการของ PS ที่เปิดขายก่อนอีก
R&B
Posted: Monday, April 11, 2011 7:41:36 AM

Real man wrote:
2) ในสัญญา ทาง PS เคี่ยวมากๆๆๆ เรื่องของงานก่อสร้างที่ Delay ผู้ซื้อต้องยอมให้ Delay ได้เป็นปี สุดยอดมากๆๆ ค่าส่วนกลาง 30 บาท/ตร.ม. รู้สึกค่อนข้างสูงทีเดียว

กรณีนี้ ผมมองว่าสัญญาที่ทำขึ้น ถือว่าไม่เป็นธรรมกับผู้บริโภคนะครับ
น่าจะร้องเรียนผ่านศาลคุ้มครองผู้บริโภค เพื่อเป็นกรณีตัวอย่าง
ลูกค้า PS
Posted: Monday, April 11, 2011 7:59:32 AM

สัญญาของ พฤกษา double standard

- บริษัท delay ได้ บริษัทไม่ต้องจ่ายค่าปรับ

- ผู้บริโภค ห้าม delay สร้างเสร็จแล้ว คุณต้องโอน ไม่โอน ยึดเงินดาวน์

เป็นเหตุผลไง ทำไมโครงการของ บริษัทนี้ มีแต่เรื่อง อื้อฉาว ในทางลบ
( ถ้ามีทางเลือกอื่น ขอเงินสัญญาคืนดีกว่า ไปหาบริษัทอื่นดีกว่า )
Real man
Posted: Monday, April 11, 2011 9:19:49 AM

Guest wrote:
สัญญาของ พฤกษา double standard

- บริษัท delay ได้ บริษัทไม่ต้องจ่ายค่าปรับ

- ผู้บริโภค ห้าม delay สร้างเสร็จแล้ว คุณต้องโอน ไม่โอน ยึดเงินดาวน์

เป็นเหตุผลไง ทำไมโครงการของ บริษัทนี้ มีแต่เรื่อง อื้อฉาว ในทางลบ
( ถ้ามีทางเลือกอื่น ขอเงินสัญญาคืนดีกว่า ไปหาบริษัทอื่นดีกว่า )

ในสัญญาระบุไว้ว่าถ้างานไม่เรียบร้อยก้อมีสิทธิ์ไม่โอนก็ได้นะครับ คงเคี่ยวคืนบ้างเหมือนกัน
แต่ข้อดีคือผ่านeiaแล้ว
tungpiak
Posted: Thursday, April 14, 2011 12:08:02 AM

Real man wrote:

อยากรู้ว่าสัญญาทางPSเขียนยังไงหรอครับ ที่ว่า Delayได้เป็นปี

Real man
Posted: Thursday, April 14, 2011 8:43:18 AM

tungpiak wrote:

อยากรู้ว่าสัญญาทางPSเขียนยังไงหรอครับ ที่ว่า Delayได้เป็นปี

ในสัญญาเขียนประมาณว่า ถ้าโครงการล่าช้าจากวืกฤติต่างๆ ผู้ซื้อไม่สามารถปรับล่าช้าได้
และอีกประเด็นคล้ายๆกับการบังคับโอนภายในเวลา 1 เดือนอีกด้วย ถ้างานก่อสร้างที่เป็น deflect ไม่มีผลต่อการอยู่อาศัยครับ
Real man
Posted: Thursday, April 14, 2011 8:46:02 AM

ถ้าไม่ชแบทำเลและราคาจริงคงไม่เลือกที่นี่หรอกครับ
worawit
Posted: Thursday, April 14, 2011 9:52:50 AM

อิอิ อ่านตอนแรกนึกว่า PS ยุคใหม่ จะไม่เขียนสัญญาแบบ เคี่ยว แล้ว
แต่ ดูแล้วคงเหมือนเดิม

โดยเฉพาะ บังคับโอน สงสัยยังกลัว นักเก็งกำไร อยู่

ยุคนี้ นักเก็งกำไร ก็พัฒนาแล้วนะ เขาก็ เลือก โครงการเก็งกำไรเหมือนกัน Bad Grin Bad Grin
tungpiak
Posted: Thursday, April 14, 2011 1:53:32 PM

worawit wrote:

ยุคนี้ นักเก็งกำไร ก็พัฒนาแล้วนะ เขาก็ เลือก โครงการเก็งกำไรเหมือนกัน Bad Grin Bad Grin

+100 ถูกใจ
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS