Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » Thonburi / Taksin / Suk Sawat Area » The Parkland Taksin-Thapra » inint เปิดบ้านใหม่ครับ ฝากรับชมด้วยนะครับ

inint เปิดบ้านใหม่ครับ ฝากรับชมด้วยนะครับ Options
inint
Posted: Wednesday, March 16, 2011 11:46:23 PM

Rank: Member
Groups: Member

สวัสดีครับ สมาชิกทุกท่าน

ผมชื่อ อิน ครับ อยู่ตึก A ชั้น 23 แบบห้อง 2 ห้องนอน 2 ห้องน้ำครับ

วันนี้ขออนุญาติพื้นที่ของบอร์ดในการรีวิวบ้านใหม่นะครับ

ความจริงโอนไปตั้งแต่ปลายปีที่แล้วครับ แต่ทยอยแต่งมาเรื่อยๆ จนเสร็จเกือบสมบูรณ์แล้ว เลยถือโอกาสเปิดบ้านโชว์ เก็บภาพเป็นที่ระลึกก่อนที่บ้านจะรก Very Happy

รีวิวนี้ เจ้าของกระทู้ตั้งใจทำมากๆ ขอค่าเข้าชมเพียง 1 Comment ถือเป็นกำลังใจนะครับ

ปล.ภาพทุกภาพ เจ้าของกระทู้ไม่อนุญาติให้นำไปดัดแปลง เผยแพร่ ก่อนได้รับอนุญาติจากเจ้าของกระทู้ก่อนนะครับ

inint เปิดบ้านใหม่ครับ ฝากรับชมด้วยนะครับ
inint
Posted: Wednesday, March 16, 2011 11:49:33 PM

เข้าจาก Lobby ก็เป็นตู้จดหมายของชาว Parkland ตากสิน-ท่าพระ

ขึ้นไปชมสระว่ายน้ำชั้น 7 ที่นี่มีทั้งสระว่ายน้ำและ Fitness ครับ

inint เปิดบ้านใหม่ครับ ฝากรับชมด้วยนะครับ
inint
Posted: Wednesday, March 16, 2011 11:57:06 PM

ก่อนหน้าที่จะเริ่มตกแต่ง คุณนายที่บ้านผมชอบห้องตัวอย่างของที่นี่มากเลยแอบเก็บมาเลียนแบบครับ

นี่คือภาพของห้องตัวอย่าง เข้าใจว่าทุกท่านคงจะคุ้นตากันดีอยู่แล้ว

เราจึงไปออกแบบเฟอร์นิเจอร์กับทาง Index โดยพลัน
ภาพที่ออกแบบ 3D มาจึงเป็นแบบนี้ครับ

inint
Posted: Thursday, March 17, 2011 12:01:43 AM

แต่พอทำเข้าจริงมีการเปลี่ยนแปลงจากการออกแบบเล็กน้อย ไปชมภาพจริงกันเลยดีกว่า

เริ่มจากห้องกินข้าวก่อนเลยนะครับ

การติดกระจกให้กับห้องทำให้ห้องดูโปร่งและกว้างขึ้นมาก

หน้าบานตู้และโต๊ะเก้าอี้ เคลือบไฮก็อดมันวาว

นอกจากนี้ตู้บิ้วอินที่บิ้วขึ้นมาก็ทำให้มีที่ไว้เก็บของขึ้นมากมาย

inint
Posted: Thursday, March 17, 2011 12:04:32 AM

มาดูของตกแต่งกันบ้าง ส่วนใหญ่จะมาจากสวนจตุจักรและ Index ครับ

inint
Posted: Thursday, March 17, 2011 12:09:45 AM

ไปต่อใน Zone นั่งเล่นกันบ้าง

ห้องนี้ติดแอร์ 18000 BTU ของ Mitsu Heavy Duty

และติดฟิลม์ Hi kool ที่กระจกทุกห้องในบ้าน

จะเห็นได้ว่าผิดแผนจากที่ออกแบบไว้ เพราะว่าตอนแรกจะทำ Build-in ตรงด้านบนทีวีครับ แต่พอช่างมาติดตั้งบอกว่าติดตั้งไม่ได้เพราะว่าเป็นผนังเบาเค้ากลัวตกลงมาครับ

ผมเลยจำยอม แขวนเป็นกรอบรูปแทนครับ

ส่วนโซฟาแบบนี้ผมเลือกเองครับ เพราะเป็นคนชอบนอนดูหนังบนโซฟามากๆ

เลยเลือกแบบ recliner ปรับเอนได้ทั้งสามตัว สบายมากๆ เรียกว่าเก้าอี้ดูดวิญญาณครับ เพราะนอนไปหลับทุกที

ผนังจากสีขาวธรรมดา ผมทาสีเขียวและสีเทาเพิ่มมิติให้กับห้องครับ
พร้อมแขวนภาพเจ้าของบ้านไว้เลย จะได้หมดโอกาสแอบพากิ๊กเข้าคอนโด Laughing

inint
Posted: Thursday, March 17, 2011 12:14:17 AM

LED 40" Series 6 ของ Philips ภาพคมชัดมากมาย

เครื่องเสียงเป็นของแถมมาจากแบงก์กรุงศรีครับ ส่วน HDD Player ซื้อเองของ Mexeber ให้ความบันเทิงครบถ้วน

แวะมาหน้าห้อง ผมตั้งตู้รองเท้า ด้านบนแขวนตู้รังผึ้งไว้วางของกะจุ๊กกะจิ๊ก พร้อมกับนาฬิกาวงรีเพื่อลดความเป็นสี่เหลี่ยมของห้องไปบ้าง

inint
Posted: Thursday, March 17, 2011 12:22:05 AM

ชมภาพห้องไปบ้างแล้ว มาชมภาพ 2 คุณนายที่บ้านกันบ้าง

คุณนายใหญ่และคุณนายเล็กครับ

สองคุณนายกำลังเห่อบ้านใหม่กันทีเดียว มาที่นี่ทีไรมักจะคึกคักทุกที (ปกติอยู่อีกบ้านครับ ที่นี่มาอยู่วันเสาร์อาทิตย์ครับ)

คุณนายเล็กจุ๊บคุณนายใหญ่

เล่นแบบนี้มะม้าก็ปลื้มแย่น่ะสิ

inint
Posted: Thursday, March 17, 2011 12:26:53 AM

ชมห้องนั่งเล่นไปแล้วมาชมในครัวกันบ้าง

เฟอร์นิเจอร์ก็เป็นตัวแถมจากโครงการ เพิ่มตู้ซักผ้าฝาหน้าของ Electrolux และไมโครเวฟครับ

เจาะที่แขวนเครื่องใช้ไม้สอย

ติดเครื่องกรองน้ำแบบ RO และพัดลมด้านบนเพื่อให้ความเย็นและระบายอากาศ

เย็นนี้มี กุยช่ายเจ้าอร่อยหน้า China World พาหุรัดด้วย แป้งนุ่มเกินจะบรรยาย อร่อยสุดๆ

inint
Posted: Thursday, March 17, 2011 12:31:53 AM

มาชมห้องนอนของคุณนายเล็กกันบ้าง

คุณนายเล็กเป็นเด็กผู้หญิง อายุ 2 ขวบ 3 เดือนครับ

ทั้งซ่า ทั้งซน ช่างพูด ช่างยิ้มครับ

แขวนภาพครอบครัวไว้ด้วย คุณนายเล็กจะได้รู้สึกอบอุ่นครับ We are Family

ของตกแต่ง

วัดรอยเท้าไว้ตอนเกิด เดี๋ยวนี้โตขึ้นมาหลายเท่าแล้ว Very Happy

ภาพวาดรูป:) ของชอบคุณนายเล็กเค้าทุกตัวเลย

mam
Posted: Thursday, March 17, 2011 12:33:51 AM
Rank: Guest
Groups: Guest

เข้ามาชมค่ะ กด like ค่ะ ดูอบอุ่นทั้งห้อง และสมาชิกครอบครัวค่ะ
inint
Posted: Thursday, March 17, 2011 12:36:11 AM

มาชมห้องนอนใหญ่บ้างครับ

น่านอนมั้ยครับ

ชั้นวางและของตกแต่ง

นาฬิกาพร้อมภาพครอบครัวเก๋ๆ

ซื้อตู้ลิ้นชักมาใส่ของเพิ่มเติม ด้านบนใช้ประโยชน์วางของได้ด้วย

ส่วนบานตู้เสื้อผ้าใสๆที่แถมจากโครงการ ผมเอาสติ๊กเกอร์ฝ้ามาติดลวดลายไว้ให้เก๋ขึ้นครับ

inint
Posted: Thursday, March 17, 2011 12:45:49 AM

mam : สวัสดีครับ ขอบคุณที่แวะมาทักทายและกด Like ครับ นึกว่าไม่มีใครอยู่ต้องนั่งโพสอยู่คนเดียวซะแล้ว

ไปชมห้องน้ำกันบ้าง

ผมติดสายฉีดชำระ ม่านกั้นอาบน้ำ ติดไฟยาวหน้ากระจกเพื่อเพิ่มแสงสว่าง แขวนภาพและวางของตกแต่งเล็กน้อยครับ

ห้องน้ำในห้องนอน Master ติดไฟเพิ่มแล้วห้องสว่างขึ้นมากเลย

ส่วนกระจกใสในห้องน้ำผมไปซื้อสติ๊กเกอร์สีๆมีติดกันโป๊ สวยงามดีไปอีกแบบ

inint
Posted: Thursday, March 17, 2011 12:48:52 AM

ออกมาระเบียงกันบ้างนะครับ ตรงนี้ยังไม่ได้ตกแต่งอะไรมาก อยากจะปลูกต้นไม้แต่กลัวต้นไม้จะตายเพราะไม่ได้มารดน้ำบ่อยๆ

เลยติดราวตากผ้าแบบพับเก็บได้ไว้ทั้งสองข้าง

มองวิวจากชั้น 23 กรุงเทพสวยจริงๆ ลมพัดเย็นสบายด้วยนะ

แถมพลุจากงาน Asahi มองเห็นได้จากระเบียงห้องเลย

inint
Posted: Thursday, March 17, 2011 12:52:16 AM

จบแล้วครับ สำหรับรีวิวห้องใหม่ของตัวเอง

หวังว่าคงจะให้ไอเดียในการแต่งห้องกับหลายๆท่าน

คุณนายใหญ่ฝากบอกมาว่าหากเจอกันทักกันได้เลย อยากรู้จักเพื่อนบ้านทุกท่านครับ

หากใครมีคำถามก็ฝากทิ้งไว้นะครับ จะเข้ามาตอบ

ขอบคุณพื้นที่จาก Prakard.com

ขอบคุณเพื่อนๆที่แวะหลงทางมาชมนะครับ

สำหรับคืนนี้ราตรีสวัสดิ์ครับ

-inint-
17.03.11

ปล.หากใครชอบ บ้านนี้ขาย 5 ล้านบาทนะครับ ไม่เอาอะไรออกไปเลยนอกจากภาพของครอบครัว

teddysam
Posted: Thursday, March 17, 2011 1:16:48 AM

Rank: Advanced Member
Groups: The Parkland Grand Moderator

สุดยอดเลยครับคุณอิน ผมชอบทุกภาพเลยครับ ขอบคุณที่นำรีวิวภาพมาให้ชมกันนะครับ
คุณนายเล็กคุณนายใหญ่น่ารักมากๆๆๆๆ

ตกแต่งได้น่ารักน่าอยู่มากมายเลยครับ ยังไงไว้พบกันอาทิตย์นี้เน้อ

ปล. แหม่ มาลงขายอีก อย่าเพิ่งทิ้งกันไปไหนซี่^^
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

มีที่เดียวที่คำว่า"Success" มาก่อน"Work" คือในปทานุกรมเท่านั้น
inint
Posted: Thursday, March 17, 2011 1:22:24 AM

teddysam wrote:
สุดยอดเลยครับคุณอิน ผมชอบทุกภาพเลยครับ ขอบคุณที่นำรีวิวภาพมาให้ชมกันนะครับ
คุณนายเล็กคุณนายใหญ่น่ารักมากๆๆๆๆ

ตกแต่งได้น่ารักน่าอยู่มากมายเลยครับ ยังไงไว้พบกันอาทิตย์นี้เน้อ

ปล. แหม่ มาลงขายอีก อย่าเพิ่งทิ้งกันไปไหนซี่^^
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

ขอบคุณที่แวะมาเยี่ยมชมและทักทายนะครับ พี่ณัฐ

ไว้เจอกัน วันอาทิตย์ครับ

ลงขายไว้เผื่อครับ พักนี้เงินฝืดเคืองไปหมด อิอิ

teddysam
Posted: Thursday, March 17, 2011 1:32:54 AM

Rank: Advanced Member
Groups: The Parkland Grand Moderator

ขออีกหนึ่งเม้นท์แล้วกันนะครับ^^
ภาพกุยช่ายน่ากินมั่กๆ ดึกๆอย่างนี้ หิวเยยVery Happy
ปล.ผมก็ทาสีผนังเป็นสีเขียวเหมือนกันครับ ชอบมาก

มีที่เดียวที่คำว่า"Success" มาก่อน"Work" คือในปทานุกรมเท่านั้น
BaanJaiboon
Posted: Thursday, March 17, 2011 3:10:28 AM

Groups: The Parkland Taksin-Thapra Moderator

ชอบมากๆ เลยครับK.อิน ทั้งการตกแต่งห้อง และมุมมองการถ่ายภาพ
มุมน่ารักๆ หลายมุมเชียว
สีเขียวก็สีโปรดผม เยี่ยมไปเลยครับ
Very Happy Very Happy Very Happy

http://antipasto.multiply.com/
Ton:PLG
Posted: Thursday, March 17, 2011 6:37:16 AM

เห็นชื่อผมก็ว่าคุ้นๆแถว Blueplanet
เข้ามาเห็นรูปและเจ้าหญิงตัวน้อยล่ะ ... ใช่เลย

แต่งห้องสวยและอบอุ่นมากครับ

Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS