Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » Ladprao / Raminthra Area » เดอะ ราฟเฟิล คอนโดมิเนียม (The Raffles Condominium) ลาดพร้าว 42/1

เดอะ ราฟเฟิล คอนโดมิเนียม (The Raffles Condominium) ลาดพร้าว 42/1 Options
PRAKARD.COM
Posted: Thursday, January 06, 2011 4:19:18 PM

Rank: Administration
Groups: Administration

พื้นที่โฆษณา Banner ขนาด 120x120 pixels

ชื่อโครงการเดิม : บางกอก มิดทาวน์ เรสซิเด้นท์ (Bangkok Midtown Residences)

ที่ตั้งโครงการ : ซอยลาดพร้าว 42/1 ถนนลาดพร้าว แขวงสามเสนนอก เขตห้วยขวาง กรุงเทพมหานคร ห่างจากสถานีรถไฟฟ้าใต้ดิน MRT ลาดพร้าว ประมาณ 900 เมตร

ประเภทโครงการ : คอนโดมิเนียม ตกแต่งพร้อมเฟอร์นิเจอร์ สูง 8 ชั้น พร้อมชั้นใต้ดิน 1 ชั้น จำนวน 1 อาคาร

เนื้อที่โครงการ : 1 ไร่ 26.5 ตารางวา

ประเภทห้อง : 1-2 ห้องนอน

พื้นที่ใช้สอย : 33-67 ตารางเมตร

จำนวนห้อง : 101 ยูนิต

คาดว่าก่อสร้างแล้วเสร็จ : เมษายน พ.ศ. 2555

ราคาเริ่มต้น : 2,145,000 บาท

ค่ากองทุนส่วนกลาง : 500 บาท/ตารางเมตร

ค่าบำรุงรักษาส่วนกลาง : 35 บาท/ตารางเมตร/เดือน

เจ้าของโครงการ : บริษัท ทรัพย์มงคลพัฒนา จำกัด

PRAKARD.COM attached the following image(s):

- !!! โปรดอ่านคำแนะนำในการสมัครเป็นสมาชิก ที่นี่ !!!
- กฎระเบียบของการขอเปิดห้องหรือเป็นเจ้าบ้าน คอนโด บ้านเดี่ยว และ ทาวน์เฮ้าส์ แต่ละแห่ง
- วิธีการใช้งานเว็บบอร์ดเบื้องต้น สำหรับท่านสมาชิกทั้งหลาย
- โปรดโหวต! ท่านจะแนะนำเว็บไซต์ ประกาศ.คอม นี้ให้กับคนรู้จักหรือเพื่อนของท่านหรือไม่?

PRAKARD.COM
Posted: Thursday, January 06, 2011 4:19:26 PM

Rank: Administration
Groups: Administration

พื้นที่โฆษณา Banner ขนาด 120x120 pixels

แผนที่โครงการ

PRAKARD.COM attached the following image(s):

- !!! โปรดอ่านคำแนะนำในการสมัครเป็นสมาชิก ที่นี่ !!!
- กฎระเบียบของการขอเปิดห้องหรือเป็นเจ้าบ้าน คอนโด บ้านเดี่ยว และ ทาวน์เฮ้าส์ แต่ละแห่ง
- วิธีการใช้งานเว็บบอร์ดเบื้องต้น สำหรับท่านสมาชิกทั้งหลาย
- โปรดโหวต! ท่านจะแนะนำเว็บไซต์ ประกาศ.คอม นี้ให้กับคนรู้จักหรือเพื่อนของท่านหรือไม่?

jk
Posted: Saturday, February 05, 2011 2:00:37 PM
Rank: Guest
Groups: Guest

ดูราคาขายรู้สึกแปลกใจเมื่อเทียบกับรายอื่นๆแถวเดียวกันแต่เข้าใจเมื่อเห็นค่ากองทุนส่วนกลางที่ออกจะสูง สร้างเสร็จหรือยังค่ะ มีห้องตัวอย่างให้ชมมั้ย
ann
Posted: Monday, February 28, 2011 12:39:40 PM

กำลังสนใจที่นี่อยู่ไม่ทราบว่าเพื่อนๆมีความเห็นว่าอย่างไรบ้างค่ะ
HereVR
Posted: Saturday, March 26, 2011 12:49:55 PM

Rank: Newbie
Groups: Member

กว่า 4 ปีที่เตรียมงานมา เพื่อให้มั่นใจว่าทุกอย่างจะลงตัว และตอนนี้เราได้เริ่มที่จะทำให้มโนภาพ เปลี่ยนเป็นรูปธรรม

- มีนาคม 2554 เริ่มต้นการก่อสร้าง

- มิถุนายน 2555 คาดว่าจะแล้วเสร็จ

สังคมแห่งการอยู่อาศัยเพียง 101 ยูนิต เข้า-ออกโครงการจากถนนลาดพร้าวโดยตรง ห่างจาก MRT ลาดพร้าวประมาณ 800 เมตร

สนใจเข้าชมห้องตัวอย่างได้ทุกวัน เวลา 9.30-20.00 น. ภายใน พฤษภาคม 2554 [ต้องเคลียร์พื้นที่ให้ฝ่ายก่อสร้างโครงการ]

ด้วยความเคารพ อย่าลังเลที่จะเข้าชมโครงการ หากว่าคุณต้องการคอนโดเพื่ออยู่อาศัยเอง ที่นี่จะเป็นทางเลือกที่คุ้มค่าอีกแห่ง

[url=http://www.rafflescondo.com]www.rafflescondo.com

ปล.Bangkok Midtown หรือ Bella La Vie คือชื่อที่เคยคิดจะใช้ แต่ชื่อที่เลือกจริงๆคือ The Raffles Condominium
HereVR
Posted: Sunday, March 27, 2011 6:34:28 PM

19 มีนาคม 2554 [url=http://www.synteccon.com]Syntec Construction Public Company Limited. หรือเรียกง่ายๆว่า SYNTEC ผู้รับเหมาโครงการ เข้าทำงานวันแรก วันธงไชยพอดี สงสัยจะดูฤกษ์มา [url=http://www.synteccon.com/2005/TH/projects/currentprojects_detail.asp?id=206]http://www.synteccon.com/2005/TH/projects/currentprojects_detail.asp?id=206

26 มีนาคม 2554 งานเข็มเจาะเริ่มดำเนินการวันแรก SYNTEC ดูแข็งขันดี ไร้อุปสรรคใดๆ รอฤกษ์บวงสรวงก่อนลงเสาเข็มต้นแรกตามประเพณีนิยมของคนไทย

หลังจากนี้ต้องรอดูพัฒนาการขั้นต่อไป แต่อย่างไรก็ตาม ชื่อ SYNTEC ก็ทำให้อุ่นใจได้ดีจริงๆ

29 มีนาคม 2554 พิธีบวงสรวง เพื่อความเป็นสิริมงคลต่อโครงการ ตามวิถีไทย

30 มีนาคม 2554 เข็มเจาะต้นแรกเริ่มดำเนินการ

10 มิถุนายน 2554 เมื่อวานฝนตกแรงมากๆเป็นเวลานาน แต่ปรากฏว่าน้ำไม่ท่วมที่โครงการเลย ถ้าน้ำท่วมที่นี่ กรุงเทพฯคงไม่ต่างจากทะเล น่าสงสารคนงานที่เหน็ดเหนื่อยจากการทำงาน ต้องมาเปียกปอนเพราะฝนอีก รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ
Guith
Posted: Thursday, June 02, 2011 1:16:06 PM

ลาดพร้าว 42 /1 เคยไปดูแล้ว แต่สถานที่ตรงนี้ ถ้าว่าไปตามหวงจุ้ยแล้วไม่ดีเลย สถานที่คับแคบมาก
ห้อมล้อมด้วยร้ายค้าฟอณนิเจอร์ บรรยากกาศไม่สู้ดีนัก แม้แต่อาพาร์ทเม้นก็จะสังเกตุว่าอยู่กันไม่ค่อยได้
ถ้าจะทำการค้าด้วยอันนี้ยิ่งทำใจไว้เลย หลายรายมาเปิดกิจการก็เจ๊งไประนาว ใหนด้านข้างจะหนวกหูอู่ซ่อมรถ
เบิ้ลเครื่องเป็นระยะทั้งวัน จะซื้อที่พักทีก็ศึกษาสภาพแว้ดล้อมดีๆ ครับ ยังมีที่ลาดพร้าว 101 ราคาเท่ากัน
ไปดูมาแล้วน่าสนกว่าครับ
HereVR
Posted: Friday, June 10, 2011 4:22:00 PM

Guest wrote:
ลาดพร้าว 42 /1 เคยไปดูแล้ว แต่สถานที่ตรงนี้ ถ้าว่าไปตามหวงจุ้ยแล้วไม่ดีเลย สถานที่คับแคบมาก
ห้อมล้อมด้วยร้ายค้าฟอณนิเจอร์ บรรยากกาศไม่สู้ดีนัก แม้แต่อาพาร์ทเม้นก็จะสังเกตุว่าอยู่กันไม่ค่อยได้
ถ้าจะทำการค้าด้วยอันนี้ยิ่งทำใจไว้เลย หลายรายมาเปิดกิจการก็เจ๊งไประนาว ใหนด้านข้างจะหนวกหูอู่ซ่อมรถ
เบิ้ลเครื่องเป็นระยะทั้งวัน จะซื้อที่พักทีก็ศึกษาสภาพแว้ดล้อมดีๆ ครับ ยังมีที่ลาดพร้าว 101 ราคาเท่ากัน
ไปดูมาแล้วน่าสนกว่าครับ

ขอบคุณครับ คุณ Guith Very Happy Very Happy ขอให้พระคุ้มครองครับ เป็นการติที่ไม่มีคำชมเลยนะครับ

ปล.เราจะปรับราคาขายห้องชุดขึ้น สำหรับห้องชุด50%ที่เหลืออยู่ ภายใน 2 เดือนนี้ เพื่อเป็นการตอบแทนทุกความเชื่อมั่นของลูกค้า

ที่ซื้อห้องชุดกับเราไว้ก่อนหน้านี้ ขอขอบคุณทุกความเชื่อมั่นที่ให้ไว้กับเรา ขอขอบคุณจากใจจริงครับ Smile Smile
cc
Posted: Friday, June 10, 2011 9:24:22 PM

สำนักงานขายทำไม รื้อออกครับ สงสัยผ่านไปเห็น รื้อแบบว่า ไปแล้วไปลับ หรือ จะสร้างสำนักงานให้อลังกว่าเดิมครับ
HereVR
Posted: Sunday, June 12, 2011 2:36:23 PM

Guest wrote:
สำนักงานขายทำไม รื้อออกครับ สงสัยผ่านไปเห็น รื้อแบบว่า ไปแล้วไปลับ หรือ จะสร้างสำนักงานให้อลังกว่าเดิมครับ

อาคารส่วนที่เป็นสำนักงานขายสร้างบนพื้นที่ก่อสร้าง และเป็นอุปสรรคในการก่อสร้าง จึงต้องรื้อออกเพื่อเปิดทางให้ฝ่ายก่อสร้างทำงานได้สะดวก

ส่วนสำนักงานขายใหม่ อีก 1 เดือนได้เข้าชมแน่นอนครับ

ปล.ผมไม่ได้มีเจตนาที่จะดันกระทู้ ไม่มีหน้าม้ามาตั้งคำถาม ซึ่งทุกท่านสามารถอ่านได้จากกระทู้ข้างต้น

ต้องขออภัยหากเป็นการรบกวนการประชาสัมพันธ์ของท่านอื่นๆ
ลูกค้าชั้น6
Posted: Tuesday, December 11, 2012 2:21:38 PM

ผมได้เป็นหนึ่งในลูกค้าของ The Raffles และโอนเรียบร้อยแล้ว
ยอมรับว่าโครงการใช้ของดีมีคุณภาพ.... บรรยากาศน่าอยู่ครับ
เหมือนอยู่ในโรงแรมหรู.....javascript:insertsmiley('Very Happy%20','/images/emoticons/biggrin.gif')
jazzmania1984
Posted: Wednesday, December 19, 2012 10:49:08 PM

คุณลูกค้าชั้น6 พอจะบอกบ้านเลขที่ได้ไหมครับ ผมกำลังจะโอนเดือนนี้ครับจะได้รู้จักกันไว้
ลูกค้าชั้น6
Posted: Thursday, January 10, 2013 11:26:18 AM

คุณjazzmaniaครับ ไม่ทราบโอนเรียบร้อยหรือยัง ผมห้อง608ครับ
ยินดีที่เป็นสมาชิกที่นี้ด้วยกัน
ลูกบ้านน่าตาดี
Posted: Tuesday, January 22, 2013 1:29:53 AM

ยินดีที่ได้รู้จักทั้งคุณ jazzmania และ คุณ ลูกค้าชั้น6
ผมกำลังตกแต่งเล็กน้อยก่อนทยอยขนของเข้าอยู่ช่วงปลายเดือน มค.
ผมอยู่ห้อง 605 ห้องริมเลย ^^
c-515
Posted: Wednesday, January 23, 2013 10:24:08 PM

ยินดีที่ได้รู้จักด้วยคนค่ะ ซื้อ 515 ไว้ ยังไม่ได้อยู่เลย ที่ห้องยังไม่มีผ้าม่านอ่ะ เพื่อนๆ ติดกันราคาเท่าไหร่กันบ้างคะ
Raf
Posted: Wednesday, January 30, 2013 3:55:08 PM

ราคาผ้าม่านขึ้นอยู่กับแบบและชนิดของผ้าม่านครับ....
ของผมติดทั้งที่ผนังห้องนอนและกั้นระหว่าง Living Room ก็ประมาณ 8 พันครับ...เป็นผ้ากันUV
dend
Posted: Thursday, February 07, 2013 6:35:36 PM

มีชั้นอื่นอีกมั้ยเนี่ย Rolling Eyes
raffles_condo
Posted: Friday, February 08, 2013 11:04:23 PM

ขอขอบคุณทุกคำชมนะคับ สำหรับท่านที่ยังไม่ตัดสินใจนะครับ ขอให้โอกาสกับทาง Raffles Condo ด้วยนะครับ เราจั้งใจสร้างจริงๆ ก่อนสร้างทางเราได้บวงสรวงก่อนสร้างและได้ดูหวงจุ้ยไห้กับทุกห้องแล้วจริง ราคาเราถูกและคุ้มมากครับสำหรับคอนโดติดถนนนะครับ ตอนนี้เรามีโปร วิวสระว่ายน้ำ เริ่ม 1.99ล้านคับ

ลองโทรสอบถามก่อนได้นะครับ 025123111

สำหรับท่านเจ้าของห้อง 608 และ 515 ขอขอบนะครับที่เชื่อมั่นกับโครงการของเรา
dend
Posted: Tuesday, February 12, 2013 8:56:17 PM

ขออยู่ด้วยคน ขออยู่ด้วยคน (น่าจะไม่นานมั๊ง) Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
raffles_condo
Posted: Sunday, February 17, 2013 8:27:14 PM

ตอนนี้เราเปิดห้องวิวสระว่ายน้ำ เริ่มที่ 1.99ลบ นะครับ คุ้มจริงๆ 02-512-3111
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS