Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Detached House / Twin House - บ้านเดี่ยว บ้านแฝด » Pinklao / Rattanathibet / Bangbuathong Area » บ้านเดี่ยว อินนิซิโอ ปิ่นเกล้า-วงแหวน (Inizio Pinklao-Wongwaen) อัจฉริยะพัฒนา

บ้านเดี่ยว อินนิซิโอ ปิ่นเกล้า-วงแหวน (Inizio Pinklao-Wongwaen) อัจฉริยะพัฒนา Options
PRAKARD.COM
Posted: Friday, December 31, 2010 10:51:09 PM

Rank: Administration
Groups: Administration

พื้นที่โฆษณา Banner ขนาด 120x120 pixels

ที่ตั้งโครงการ : ซอยวัดส้มเกลี้ยง (ถนนอัจฉริยะพัฒนา, ถนนสำเร็จพัฒนา) ตำบลศาลากลาง อำเภอบางกรวย จังหวัดนนทบุรี

ประเภทโครงการ : บ้านเดี่ยว สไตล์ Modern สูง 2 ชั้น

เนื้อที่โครงการ : 70 ไร่ 3 งาน 77.6 ตารางวา

จำนวนแปลงขาย : 350 ยูนิต

แบบบ้าน : Idol

พื้นที่ใช้สอย : 113 ตารางเมตร

จำนวนห้อง : 3 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ 1 ห้องเก็บของ

จำนวนที่จอดรถ : 1 คัน

สถานที่สำคัญแวดล้อมโครงการ :
- ห้างสรรพสินค้า เซ็นทรัล ปิ่นเกล้า 15 กิโลเมตร
- ห้างสรรพสินค้า เดอะมอลล์ บางแค 15 กิโลเมตร
- โรงพยาบาล ธนบุรี 2 7 กิโลเมตร
- โรงเรียน เทพศิรินทร์ นนทบุรี 4 กิโลเมตร

คาดว่าก่อสร้างแล้วเสร็จ : ธันวาคม พ.ศ. 2556

ราคาเริ่มต้น : 2.69 ล้านบาท

เจ้าของโครงการ : บริษัท แลนด์ แอนด์ เฮ้าส์ จำกัด (มหาชน)

PRAKARD.COM attached the following image(s):

- !!! โปรดอ่านคำแนะนำในการสมัครเป็นสมาชิก ที่นี่ !!!
- กฎระเบียบของการขอเปิดห้องหรือเป็นเจ้าบ้าน คอนโด บ้านเดี่ยว และ ทาวน์เฮ้าส์ แต่ละแห่ง
- วิธีการใช้งานเว็บบอร์ดเบื้องต้น สำหรับท่านสมาชิกทั้งหลาย
- โปรดโหวต! ท่านจะแนะนำเว็บไซต์ ประกาศ.คอม นี้ให้กับคนรู้จักหรือเพื่อนของท่านหรือไม่?

PRAKARD.COM
Posted: Friday, December 31, 2010 10:51:17 PM

Rank: Administration
Groups: Administration

พื้นที่โฆษณา Banner ขนาด 120x120 pixels

แผนที่โครงการ

PRAKARD.COM attached the following image(s):

- !!! โปรดอ่านคำแนะนำในการสมัครเป็นสมาชิก ที่นี่ !!!
- กฎระเบียบของการขอเปิดห้องหรือเป็นเจ้าบ้าน คอนโด บ้านเดี่ยว และ ทาวน์เฮ้าส์ แต่ละแห่ง
- วิธีการใช้งานเว็บบอร์ดเบื้องต้น สำหรับท่านสมาชิกทั้งหลาย
- โปรดโหวต! ท่านจะแนะนำเว็บไซต์ ประกาศ.คอม นี้ให้กับคนรู้จักหรือเพื่อนของท่านหรือไม่?

shareva
Posted: Thursday, January 06, 2011 5:03:28 PM
Rank: Guest
Groups: Guest

เริ่มเปิดจองยังครับ
leopard
Posted: Tuesday, February 08, 2011 6:41:24 PM

Rank: Member
Groups: Member

อยู่เลย ศุภาลัยไปครับ
เข้าไปลึกพอสมควร ตอนนี้ถนนในซอยไม่ดีเลยครับ เป็นหลุมเป็นบ่อ สองเลนสวนกัน ขับได้อยู่เลยเดียว
้เช้าๆ ออกทางกาญจนาภิเษกก็รถเยอะพอสมควรเลยครับ แต่ยังลัดออกทางสาย3ได้
ตอนนี้เห็นว่าสร้างไปได้พอควรแล้ว ลองเข้าไปดูครับ

ขายบ้านเดี่ยว ชัยพฤกษ์ รามอินทรา วัชรพล ตกแต่งพร้อมเข้าอยู่ 77 ตารางวา 6.5 ล้าน (ต่อรองได้ครับ)
ขายที่ดิน 110 ตร.ว. อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ ใกล้่ ม.แม่โจ้ เหมาะอยู่อาศัย+สร้างหอพัก
รับซื้อจำนองที่ดิน ให้ราคาสูงมากก กกกกกกก ครับ
หมีน้อย
Posted: Friday, February 18, 2011 12:27:41 AM

ในซอยหมู่บ้านเยอะมาก เคยเข้าไปแต่ตอนกลางวัน ไม่รู้ว่าตอนกลางคืนจะเปลี่ยวมากมั้ยคะ เรื่องถนนแคบนี่เห็นด้วยค่ะเพราะว่าเป็น 2เลนสวนกัน และมีทางแยกเยอะมากตอนไปดูหมู่บ้านในนั้นยังหลงเลี้ยวผิดไป2ครั้งแน่ แต่ก็ยังรอดูโครงการนี้อยู่เพราะเห็นว่าเป็นของแลนฯก็น่าจะมีคุณภาพอยู่เหมือนกัน
คนอยากมีบ้าน
Posted: Wednesday, February 23, 2011 7:04:49 PM

สนใจโครงการนี้เหมือนกันครับ แต่ไม่รุ้สภาพแวดล้อมที่ตั้งโครงการ ไม่ค่อยคุ้นกับฝั่งนั้นครับ ใครมีข็อมูลอะไรช่วย ลงหน่อยน่ะครับ
ไปดูมาแล้ว
Posted: Thursday, February 24, 2011 7:22:57 PM

ผมชอบแบบที่เป็นหลังเล็ก และมีที่สนามหญ้า ทรงก็โมเดิร์น ถูกใจ เลยไปเล็งดู คือไปดูก่อนเขาเปิดตัวเดือนมีค นี้ ตอนนี้สร้างไปเยอะแล้วครับ เข้าไปราว 4 กม จากวัดศรีประวัติ ซอยเข้าแบบเลนเดียวสวนกัน ขยายไม่ได้ แต่จะติดมากไหมก็ไม่น่า ข้างในมีชุมชนเยอะ ถมสูงระดับถนน ด้านข้างเป็นคลองลำกระโดง ทางเข้าโค้งนิดหน่อยนะครับ เข้าไปตอน 17.45 เวลาคนเยอะมากแล้วก็ยังเข้าได้เรื่อยๆ (ไม่ติด) แต่ชะลอตัวตรงทางเข้าจากกาญจนาบ้าง

ขาออกผมขับออกผ่านทางวัดส้มเกลี้ยง มีหมู่บ้านแยะเลย ทั้ง รุ่งอรุณ ชวนชื่น พฤกษา ทราบว่าที่วัดแพรกน้ำจะท่วมบ้างนะครับ และยูเทิร์นก็น้ำท่วม หน้าน้ำ ยูเทิร์นไกลหน่อย แต่น่าจะดีขึ้นเรื่อยๆ ตามขอบเขตการป้องกันน้ำ(?) ทางเข้าออกได้ถึง 4 ทาง ทางวัดส้มเกลี้ยง วัดศรีประวัติ วัดพระเงินและออกทางสาย 3 และศาลายาไปเลย และอนาคต ทางออกน่าจะเพิ่มด้วน่ะครับ ซึ่งบ้านเดี่ยวราคาไม่ถึง 3 ล้าน แถวนั้นยังพอมี แต่คงไม่มีไปอีกนาน ๆ ตามความเจริญ ได้แก่ ทางด่วนศรีรัช วงแหวนรอบนอก ที่มีความคืบหน้าของโครงการพอสมควรแล้ว ว่าน่าจะสร้างค่อนข้างแน่ ในราว 4 ปีข้างหน้า ก็ออกมาแล้วไปขึ้นทางด่วนเข้าเมืองได้เลยโดยสะดวก ไม่นับ โครงการถนนเลียบทางรถไฟสายใต้ ซึ่งสร้างยาวไปถึงบ้านฉิมพลี จ่อออกกาญจนา วิ่งแล้วอีกหน่อย ไปข้ามสะพานเกียกกาย สะพานใหม่ได้เลย

ข้อด้อยตอนนี้ ด้านหน้า (จากกาญจนา) ทางเข้าเล็ก คดเคี้ยวนับเลี้ยวได้มากมาย และขยายไม่ได้ แต่ด้านในยังพอโปร่งๆ อยู่ครับ เทียบกับซอยอื่นๆ แล้ว ทางนี้ ยังเข้าออกหลบหลีกได้เยอะกว่าทางบางใหญ่คร๊าบ +/- กันกับงบแล้ว ชั่งน้หนักข้อดี ด้อย แล้ว ตัดสินใจกันได้นะคร๊าบ ขึ้นกับไปทำงานที่ไหนนั่นเอง
สำหรับคนที่ใช้รถสาธารณะ มีสองแถววิ่ง มีมอเตอร์ไซต์รับจ้าง ความถี่ไม่มาก แต่แน่นอน เมื่อต่อไปคนแยะขึ้น ก็ความถี่จะเยอะหรือไม่ก็แน่นขึ้น แต่ถือว่าไม่มีรถก็ยังใช้ชีวิตได้ครับ ในซอยชาวบ้านเดิมอยู่กันไม่น้อย ยังมีของสวนมาวางขายอยู่เลย
กะลังตัดสินใจ
Posted: Thursday, February 24, 2011 10:20:10 PM

ในซอยทางเข้าวัดส้มเกลี้ยงนั้น ค่อนข้างมืดนะคะ ถนนแคบไปหน่อย ข้างในมีหมู่บ้านมากมาย แต่เท่าที่ไปดูหมู่บ้านอื่นๆมา รู้สึกเหมือนว่าดินจะทรุดตัวได้ง่ายเหมือนกันนะคะ เห็นทางโครงการบอกว่าเพิ่งสร้างมาได้ 3 ปี แต่มองรอบๆสำนักงานขายแล้วรู้สึกว่ามีรอยร้าวมากเลยค่ะ ไม่รู้ว่าของแลนฯจะเป็นเหมือนกันหรือเปล่าน้อ
ทางโครงการโทรมาบอกว่าจะเปิดตัวเดือน มี.ค.นี้ค่ะ เริ่ม 2.69 ลบ. (แต่ไม่รู้จะมีกี่หลัง) ยังไงก็คงจะไปดูในวันเปิดเข้าชมดีกว่า อยากเห็นของจริงเลยค่ะ แล้วเจอกันนะคะ
19-20 นี้ ทาง lh นัดให้ไปชมแล้วคร๊าบ
Posted: Friday, March 18, 2011 10:21:51 PM

ใครสนใจโครงการนี้เริ่มแวะเวียนไปดูกันได้แล้วจ้า
หมีน้อย
Posted: Sunday, March 20, 2011 11:49:53 PM

แวะไปดูมาแล้วค่ะ ตัวบ้านค่อนข้างเล็กไปหน่อย หน้าโครงการทำสวยดีค่ะ แต่ติดตรงที่ว่าถ้าไม่มีรถนี่คงเดินทางลำบากแน่ๆเลยค่ะ เพราะว่าเข้าซอยลึกประมาณ 3 โลกว่าแน่ แต่ก็ยังอยากได้อยู่ดี ขอคิดอีกหน่อยดีกว่าค่ะ
สนใจ
Posted: Monday, March 21, 2011 1:19:40 PM

ผ่านเข้าไปดู อยู่ลึกเข้าไปพอสมควร ไม่เห็นมีรถประจำทางหรือสองแถว หรือซูบารุ บริการเลย ถ้าไม่มีรถนี่ก็ลำบากเหมือนกัน แต่บรรยากาศโดยรอบหรือว่าเงียบสงบดี รอดูทำเลต่อไปค่ะ ได้ข่าวมาว่ามีหลายทำเลที่จะสร้าง inizio รอบๆกรุง
อาราเล่
Posted: Tuesday, March 22, 2011 10:53:00 AM

แวะเข้าไปดูมาเหมือนกันค่ะ เข้าซอยวัดศรีประวัติจะง่ายกว่า แต่เห็นเจ้าหน้าที่บอกว่า มีรถสองแถวจากปากซอยศรีประวัติเข้าไป รถออกทุก 20 นาทีค่ะ แต่ถ้า คนอยู่เยอะขึ้น น่าจะมีรถบริการมากขึ้นนะคะเนี่ยะ ไว้จะลองเข้าไปดูอีกที
หมีน้อย
Posted: Tuesday, March 22, 2011 9:13:03 PM

ลองโทรไปถามโปรโมชั่นมาละ sale บอกว่าว่าลดราคาให้ 2แสนแล้ว จากราคาเริ่มปกติ 2.89 ล. เหลือ 2.69ล. และก็มีแถมปั๊มน้ำ+ถังเก็บน้ำ1,000ลิตร อย่างนี้ต้องแต่งอีกยาวแน่ๆเลยอ่ะ เริ่มรู้สึกว่าแพงเหมือนกันละ
Ms Nanny
Posted: Friday, March 25, 2011 11:39:22 PM

ลองดูโครงการแลนซีโอกันหรือยังคะ เห็นว่าอยู่ใกล้ๆกัน พอดีวันนั้นเราไปดู Inizio ออกมาก็เย็นแล้วเลยไม่มีเวลาแวะ แต่เห็นแว้บๆ บ้านสวยดีค่ะ ราคาพอสู้ไหว
DD
Posted: Monday, March 28, 2011 10:01:44 PM

เราว่าแพงง่ะ
mori
Posted: Tuesday, March 29, 2011 1:55:48 PM

Rank: Newbie

แวะไปดูมาเหมือนกันครับ แต่กำลังดูแลนซีโอด้วยแต่ยังไม่ได้ไปดูพอดีดูขออินนีซิโอเพลินไปหน่อย
หมีน้อย
Posted: Tuesday, March 29, 2011 9:49:56 PM

แลนซีโอตัวบ้านใหญ่กว่านะคะ ราคาเริ่ม 2.49ลบ. บ้านก็สวยดี แต่ชอบของ inizio ตรงเป็นบ้านแลนด์ฯอ่ะคะ คุณภาพน่าจะดีเพราะถ้าเทียบราคาแล้ว ตัว inizio แพงกว่าเพราะได้พื้นที่ใช้สอยน้อยกว่า แบบบ้านก็มีให้เลือกแค่2แบบเองค่ะ ลองชั่งใจดูนะคะ แต่ทั้ง 2โครงการก็ห่างกันไม่มากเท่าไหร่ แต่ซอยนี้ลองขับไปตอนทุ่มกว่าๆ ซอยค่อนข้างเปลี่ยวๆอ่ะคะ ไฟของหลวงก็มืด ดูน่ากลัวๆ ถ้ากลับบ้านเกิน 6 โมงแล้วไม่มีรถนี่ลำบากน่าดูนะคะ

ปล.ไม่เห็นมีรถสองแถวอย่างที่เพื่อนๆบอกเลยคะ หรือว่านานๆถึงจะมาสักคันคะ เพราะลองรอเกือบครึ่งชั่วโมงก็ไม่เจอนะคะ
ฺBee
Posted: Wednesday, March 30, 2011 10:45:42 PM

คิดอยู่หลายตลบ สุดท้ายลงเอยที่แลนซีโอค่ะ คิดถึงอนาคตเผื่อต่อเติมบ้านอ่ะค่ะเพราะเป็นอิฐแดง คือห่วงความปลอดภัยอ่ะค่ะ เซลล์น่ารักค่ะเข้าไปดูหลายรอบมากไม่บ่นเลยสักคำ
หมีน้อย
Posted: Monday, April 04, 2011 9:14:27 PM

อยากถามเหมือนกันว่าเพื่อนๆรู้ไหมคะ ว่าช่วงที่ไม่ได้มีประกาศขายบ้าน อย่างช่วงนี้น่ะ เราสามารถเข้าไปดูโครงการได้เลยไหมคะ เพราะเห็นลงว่า 25-26 มี.นา. ซึ่งมันเลยมาแล้วิ่ค่ะ
rambo_photo
Posted: Monday, April 04, 2011 9:37:58 PM

Guest wrote:
อยากถามเหมือนกันว่าเพื่อนๆรู้ไหมคะ ว่าช่วงที่ไม่ได้มีประกาศขายบ้าน อย่างช่วงนี้น่ะ เราสามารถเข้าไปดูโครงการได้เลยไหมคะ เพราะเห็นลงว่า 25-26 มี.นา. ซึ่งมันเลยมาแล้วิ่ค่ะ

ช่วงนี้สามารถเข้าไปดูได้ครับ Sale น่ารักมาก บริการพาชมอย่างดี ผมเองก็เพิ่งเข้าไปชมมา ชอบมากที่เป็นบ้าน Land สังคมน่าจะดี แต่ติดตรงที่ราคาสูงไปนิด
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS