Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » Ladprao / Raminthra Area » Tree Condo Ladprao 27 » เบอร์โทรสน.พหลโยธินค่ะ ร้องเรียนเรื่องการก่อสร้างเกินเวลากันเยอะๆ นะคะ เค้าจะได้มาดูแลมากขึ้น

เบอร์โทรสน.พหลโยธินค่ะ ร้องเรียนเรื่องการก่อสร้างเกินเวลากันเยอะๆ นะคะ เค้าจะได้มาดูแลมากขึ้น Options
2bee
Posted: Friday, October 22, 2010 11:33:36 PM
Rank: Guest
Groups: Guest

หลังจากอดรนทนมานาน จนชักจะอึดอัดมากแล้ว

เพราะทางเอเบิ้ลเล่นทำงานเกินเวลาตลอดมานาน

วันนี้ห้าทุ่มกว่าแล้วก็ยังทั้งตัดเหล็ก ทั้งตอกอะไรก็ไม่รู้

เลยสงสัยว่าเราทำอะไรไม่ได้เลยหรือคะ นิติเราเคยไปร้องเรียนหรือยัง

ตอนนี้ก็เอาแค่เท่าที่ต้องช่วยตัวเองไปก่อนก็คือ โทรไปแจ้งความ

ซึ่งก็ไม่รู้ว่าพึ่งพาได้มากน้อยแค่ไหน แต่ก็ดีกว่าไม่ทำอะไรเลย

เบอร์สน.พหลโยธินนะคะ 02-5122447-9

เบอร์ห้องผู้กำกับสน.พหลโยธิน 02-5137731

สนง.ตำรวจแห่งชาติ 02-2515039

ถ้าทำงานในเวลาก็พอทำใจยอมรับได้ค่ะ เข้าใจว่าทุกคนก็คงต้องทำมาหากินกัน

แต่ทำงานเกินเวลามาจนเนี่ยจะเที่ยงคืนแล้ว เค้าน่าจะเห็นใจคนอื่นบ้างนะคะ

(ขอบ่นจริงๆ ค่ะ ทนมานาน อึดอัดมาก ขอบคุณที่ทนอ่านกันนะคะ)
ผ่านมา
Posted: Sunday, October 24, 2010 9:32:48 AM

นายก
http://www.1111.go.th/form.aspx

กทม
http://203.155.220.239/rongtook/

กรมโยธา
http://www.dpt.go.th/wan/complain/main.htm

เขตจตุจักร
http://www.prakard.com/default.aspx?g=posts&t=124268

fb
http://www.:)/treecondo
2bee
Posted: Monday, October 25, 2010 2:45:11 AM

ตอนนี้เป็นเวลาเกือบตีสามแล้วค่ะ ตี2:42

เค้ายังก่อสร้างอยู่เลย ปั่นจั่นยังทำงาน รถปูนยังปั่นเทปูน

รู้ว่าเค้ารีบค่ะ แต่ทำร้ายจิตใจกันไปหน่อย

เพราะนี่นอนตั้งแต่เที่ยงคืน แล้วก็ต้องตื่นมาตอนตีสองนี่ล่ะค่ะ

(หมายเหตุ ปิดประตูหมดทุกบาน เปิดแอร์นอน)

ไม่รู้ว่าเค้าไม่คิดจะสงสารคนอื่นบ้างหรือไงกันคะ T_T

นิติทรีเจ้าขา เคยได้ยินว่าทำเรื่องร้องเรียน

เราทำไปหรือยังคะ มันจะตีสามแล้วน้า...
sjearkit
Posted: Monday, October 25, 2010 5:42:35 AM

Rank: Member
Groups: Member

โทรไปที่สน แล้วเค้าว่ายังไงบ้างครับ เล่าให้ฟังหน่อยซิครับ

ช่วยโทรไปกดดันให้ได้ ยิ่งดึก ๆ ที่เมืองไทยละก้อ สะดวกครับ จะเอาตีไหนบอกมา เดี๋ยวช่วยจัดให้ครับ
2bee
Posted: Wednesday, October 27, 2010 3:53:09 PM

โทรไปเค้าบอกว่าจะส่งสายตรวจมาดูค่ะ

ก็เลยฝากบอกตำรวจเค้าไปว่า รบกวนช่วยบอกเค้าให้หน่อยนะคะว่าอย่าทำเกินเวลาแบบนี้บ่อยๆ

เพราะว่าคนที่อยู่แถวนี้เค้าลำบากกัน แต่ไม่รู้ว่าตำรวจส่งมาจริงหรือเปล่าค่ะ

อันนี้ไม่รู้จะตรวจสอบยังไง

ส่วนเรื่องล่าสุดที่ว่าตีสามแล้วยังทำอยู่ จริงๆ แล้วไม่อยากจะบอกว่าเค้าทำจนถึงตีสี่กว่าเลยค่ะ

(เท่าที่รู้) เพราะตื่นแล้ว ทนไม่ไหวแล้ว เลยออกบ้านตั้งแต่ตอนนั้นเลยค่ะ เลยไม่รู้ว่าสุดท้ายแล้วเค้าทำไปถึงกี่โมง
โทรคนดี
Posted: Friday, October 29, 2010 9:05:34 AM

Rank: Newbie

เมื่อคืนก็เสียงดังมากอีกแล้ว Crying or Very sad

โทรไปสน.เค้าก็บอกจะส่งสายตรวจมาดู แต่ก็ไม่เห็นจะได้เรื่องอะไร

ลุกขึ้นมาเข้าห้องน้ำตอนตีสี่ ก็ยังเห็น เข้าใจว่าเร่งเทปูนชั้นล่างตึกด้านใน แต่ก็ไม่เห็นจะต้องทำตอนกลางคืนเลย Evil or Very Mad
bee2
Posted: Monday, November 01, 2010 3:55:10 PM

เห็นด้วยค่ะ คุณโทรคนดี ตกลงว่าวันไหนเค้าอยากทำทะลุเช้า เค้าก็ทำทั้งคืนจนถึงหกโมงเช้าเลยค่ะ

พิสูจน์มาแล้ว เพราะนอนไม่หลับ เลยนั่งทำนู่นนี่ไปเรื่อยๆ ดูว่าจะหยุดเมื่อไหร่ ก็เลยรู้ว่าทำถึงเช้าค่ะ

ไม่เข้าใจว่าเค้าทำไมถึงได้ไม่คิดถึงคนอื่นได้ขนาดนี้ เค้าไม่อยากพักผ่อนแต่คนอื่นๆ เค้าก็ต้องทำงาน

ต้องพักผ่อนเหมือนกัน เฮ้อ เศร้าใจค่ะ มีวิธีการไหนที่เราทำให้เค้าเกรงใจได้จริงๆ บ้างไหมคะ

เริ่มสังเกตว่า สน. ไม่ยอมทำงาน และอาจจะไม่ได้ส่งสายตรวจมาจริงค่ะ
Book
Posted: Wednesday, November 03, 2010 1:31:41 PM

Groups: Tree Condo Ladprao 27 Moderator

ถ้าตำรวจและหน่วยงานราชการพึ่งไม่ได้...อาจจะต้องพึ่งสื่อสารมวลชนอย่างคุณสรยุทธ์ล่ะมั้งครับ
มีต่อสายทางไกลไปสวีเดนหาคุณ sjearkit ด้วยยิ่งน่าสนใจ... หรือไม่ก็ขึ้นป้ายประท้วงหน้าโครงการซะเลย Laughing

ผมอยู่โซนด้านหลัง โชคดีที่ไม่ค่อยได้รับผลกระทบเท่าไหร่
หรือถ้าจะแก้ปัญหาเฉพาะหน้าไปก่อนก็อาจจะหาหูฟัง In Ear Monitor (IEM) mold ให้เข้ากับสัดส่วนของหูเรา
น่าจะกันเสียงได้ในระดับที่ดีถึงดีมาก

เรื่องติดต่อสรยุทธ์เนี่ยผมช่วยไม่ได้ แต่พี่ปูอาจจะช่วยได้ แต่เรื่องหูฟังเนี่ย...ผมช่วยได้ครับ Very Happy
2bee
Posted: Tuesday, November 09, 2010 12:19:02 AM

ขอบคุณค่ะคุณ Book สำหรับที่อุดหู ^^

ไม่อยากจะบอกว่ามีเป็นของตัวเองอยู่แล้วด้วยหนึ่งอัน

แต่มันเอาไม่อยู่ค่ะ ช่วงที่ผ่านมา อย่างที่บอกเพราะเป็นเสียงตัดเหล็ก ทุบ เคาะ มีทุกอย่างเลยค่ะ

แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่าเค้าเริ่มสงสารเรา หรือตำรวจมา หรือมีใครโทรไปร้องเรียนที่ไหนอย่างไรอีก

ตอนนี้สถานการณ์ดูดีขึ้นมากค่ะ เค้าไม่ทำงานตอนดึกๆ แล้ว เย้ๆ ดีใจสุดๆ ค่ะ
โทรคนดี
Posted: Tuesday, November 09, 2010 8:30:21 AM

สรุปว่าต้องช่วยกันโทร ช่วยกันร้องเรียนครับ Wink
Book
Posted: Tuesday, November 09, 2010 11:02:05 AM

Groups: Tree Condo Ladprao 27 Moderator

2bee wrote:

ตอนนี้สถานการณ์ดูดีขึ้นมากค่ะ เค้าไม่ทำงานตอนดึกๆ แล้ว เย้ๆ ดีใจสุดๆ ค่ะ

ดีใจด้วยครับ...เพิ่งทราบว่าคุณ 2bee เล่นหูฟังคัสต้อมด้วย Very Happy
โทรคนดี
Posted: Friday, November 19, 2010 7:34:50 PM

ล่าสุดเมื่อคืนเอาอีกแล้ว ดีที่โทรไปสน.แล้วเค้าส่งสายตรวจมา (หรือเป็นเพราะสาเหตุอื่นไม่รู้)

เห็นต่อรองกันอยู่นานกว่าจะยอมเลิก โชคดีได้พี่ Book มาช่วยถ่ายรูปเก็บไว้อีกคน

ไม่รู้ว่าคุณ 2bee อยู่ห้องไหนครับ สงสัยเราอาจจะต้องรวมตัวกันสำหรับคนที่เดือดร้อน รบกวน PM มาด้วยนะครับ
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS