Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » Ngamwongwan / Pakkred / Khae Rai Area » The Key Chaengwattana » ยินดีต้อนรับเข้าสู่ คอนโด เดอะ คีย์ แจ้งวัฒนะ

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ คอนโด เดอะ คีย์ แจ้งวัฒนะ Options
PRAKARD.COM
Posted: Friday, September 10, 2010 4:48:44 PM

Rank: Administration
Groups: Administration

พื้นที่โฆษณา Banner ขนาด 120x120 pixels

ที่ตั้งโครงการ : ถนนแจ้งวัฒนะ ตำบลบางตลาด อำเภอปากเกร็ด จังหวัดนนทบุรี อยู่เยื้องทางเข้าเมืองทองธานี

ประเภทโครงการ : คอนโดมิเนียม สูง 21 ชั้น จำนวน 2 อาคาร

เนื้อที่โครงการ : 6 ไร่ 59 ตารางวา

ประเภทห้อง : 1-2 ห้องนอน

พื้นที่ใช้สอย : 31-62.5 ตารางเมตร

จำนวนห้อง : 988 ยูนิต

คาดว่าก่อสร้างแล้วเสร็จ : พฤษภาคม พ.ศ. 2555

ราคาเริ่มต้น : 1.75 ล้านบาท

เจ้าของโครงการ : บริษัท แลนด์ แอนด์ เฮ้าส์ จำกัด (มหาชน)

PRAKARD.COM attached the following image(s):

- !!! โปรดอ่านคำแนะนำในการสมัครเป็นสมาชิก ที่นี่ !!!
- กฎระเบียบของการขอเปิดห้องหรือเป็นเจ้าบ้าน คอนโด บ้านเดี่ยว และ ทาวน์เฮ้าส์ แต่ละแห่ง
- วิธีการใช้งานเว็บบอร์ดเบื้องต้น สำหรับท่านสมาชิกทั้งหลาย
- โปรดโหวต! ท่านจะแนะนำเว็บไซต์ ประกาศ.คอม นี้ให้กับคนรู้จักหรือเพื่อนของท่านหรือไม่?

PRAKARD.COM
Posted: Friday, September 10, 2010 4:48:52 PM

Rank: Administration
Groups: Administration

พื้นที่โฆษณา Banner ขนาด 120x120 pixels

แผนที่โครงการ

PRAKARD.COM attached the following image(s):

- !!! โปรดอ่านคำแนะนำในการสมัครเป็นสมาชิก ที่นี่ !!!
- กฎระเบียบของการขอเปิดห้องหรือเป็นเจ้าบ้าน คอนโด บ้านเดี่ยว และ ทาวน์เฮ้าส์ แต่ละแห่ง
- วิธีการใช้งานเว็บบอร์ดเบื้องต้น สำหรับท่านสมาชิกทั้งหลาย
- โปรดโหวต! ท่านจะแนะนำเว็บไซต์ ประกาศ.คอม นี้ให้กับคนรู้จักหรือเพื่อนของท่านหรือไม่?

mrsuthee
Posted: Sunday, September 12, 2010 8:39:16 PM

Rank: Senior Member
Groups: Member

ได้ layout plan ของ The Key แจ้งฯ มา น่าจะมาจาก web kobkid นะครับ แต่รูปไม่ค่อยชัดครับ ลองดูกันนะครับ

mrsuthee attached the following image(s):

Suthee S.
mrsuthee
Posted: Wednesday, September 15, 2010 10:08:05 PM

มีใครพอแนะนำไหมครับว่า ที่ The Key แจ้งฯ น่าซื้อลงทุนไหมครับ
ถ้าซื้อควรจองห้องมุมไหนชั้นไหนครับ ที่ราคาไม่เกิน 2 ล้านะครับ
ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Suthee S.
mrsuthee
Posted: Thursday, September 16, 2010 3:13:53 PM

mrsuthee wrote:
มีใครพอแนะนำไหมครับว่า ที่ The Key แจ้งฯ น่าซื้อลงทุนไหมครับ
ถ้าซื้อควรจองห้องมุมไหนชั้นไหนครับ ที่ราคาไม่เกิน 2 ล้านะครับ

พอมีเจ้าถิ่นแถวนั้น มาช่วย comment location แถวนั้นให้หน่อยสิครับ

Suthee S.
myroomu
Posted: Thursday, September 16, 2010 11:10:46 PM

Rank: Member

เหมือนเคยผ่านๆ ถ้าจำไม่ผิดอยู่ใกล้ๆทางด่วน ที่ตรงนั้นมันดูแห้งแล้งๆ กลางวันดูร้อนๆอยู่นะคะ แต่ถ้าโครงการใส่ต้นไม้ไปเยอะๆก็น่าสนใจ

ตึกเหมือน The met Sathorn มากๆ

Kao
Posted: Wednesday, September 22, 2010 2:46:36 PM
Rank: Guest
Groups: Guest

ตามแผนรถไฟฟ้าสายสีชมพู จะมีสถานีที่แยกเมืองทอง
ทำให้ตำหน่งของ The Key ใกล้สถานีเมืองทอง
คนหมู่บ้านกฤษดาแจ้งวัฒนะ
Posted: Wednesday, September 22, 2010 4:10:06 PM

ผมดูทำเลที่ตั้งก็โอเคนะครับ ติดตรงที่หน้าคอนโดมีสะพานลอยให้รถข้าม ระหว่างแยกทางเข้าเมืองทองธานี ทำให้หน้าโครงการมีถนน 2 เลน และเวลาผู้พักอาศัยต้องการนั่งรถสาธารณะ หรือรถไฟฟ้าBTS (ถ้ามี)เพื่อไปทางหลักสี่ วิภาวดี หรือรามอินทรา ต้องข้ามสะพานลอยตรงโรงเรียนคลองเกลือ (ก็ไม่ใกล้ไม่ไกลเท่าไหร่ประมาณ 300เมตรจะเจอป้ายรถเมล์) แต่ถ้าฝั่งของคอนโด เดินซักประมาณ20 ก้าวจากหน้าคอนโดก็เจอป้ายรถเมล์ตรงร้านเหมือนฝันแล้วครับ แต่สงสัยจังทำไมทำคอนโดซะสูงขนาดนั้น สงสัยสูงที่สุดในย่านแจ้งวัฒนะ รถคงติดมากแน่เลย และกลุ่มลูกค้าน่าจะเป็นคนทำงานที่ศูนย์ราชการแจ้งวัฒนะแน่เลยสิบอกให้....Very Happy
OK
Posted: Thursday, September 23, 2010 6:20:32 PM

ห้องด้านหน้า ตั้งแต่ชั้น 7-8 ขึ้นไป วิวดีด้านถนนแจ้งวัฒนะ และรถไฟฟ้า (ในอนาคต)
ได้แดดตอนเช้า หน้าเทศกาลพลุ ก็นั่งชมได้หน้าห้องเลย อิฮิ
Haha
Posted: Thursday, September 23, 2010 9:49:19 PM

PK8: สถานีเมืองทอง

Haha attached the following image(s):

วุฒิพล
Posted: Friday, September 24, 2010 2:39:22 PM

Guest wrote:

ห้องด้านหน้า ตั้งแต่ชั้น 7-8 ขึ้นไป วิวดีด้านถนนแจ้งวัฒนะ และรถไฟฟ้า (ในอนาคต)
ได้แดดตอนเช้า หน้าเทศกาลพลุ ก็นั่งชมได้หน้าห้องเลย อิฮิ

วัน Presale เจอกัน
เราจะไปจอง ทำเลแจ้งวัฒนะ จะเลือกไว้ด้านหน้าตึกเอ ด้านติดถนนเหมือนกัน
กำลังเล็งชั้นอยู่ กะว่าประมาณชั้น8 up ไม่รู้ว่าจะจองได้หรือเปล่า

ซื้ออยู่เองครับ ไปทำงานศูนย์ราชการสะดวกดี
Baby
Posted: Friday, September 24, 2010 8:43:29 PM

Guest wrote:

วัน Presale เจอกัน
เราจะไปจอง ทำเลแจ้งวัฒนะ จะเลือกไว้ด้านหน้าตึกเอ ด้านติดถนนเหมือนกัน
กำลังเล็งชั้นอยู่ กะว่าประมาณชั้น8 up ไม่รู้ว่าจะจองได้หรือเปล่า

ซื้ออยู่เองครับ ไปทำงานศูนย์ราชการสะดวกดี

คุณวุฒิพลครับ โชนหน้าตึกเอ มีแค่ 4ห้องต่อชั้นเอง จะจองทันหรือครับ
อย่าลืมมองห้องอื่น สำรองไว้ด้วย (แซวครับ)

ใครทราบบ้างว่า LH จะเปิดขายตึกไหนก่อน
Udom
Posted: Saturday, September 25, 2010 6:23:26 PM

อยากซื้ออยู่เอง
โดยส่วนตัว ชอบห้องมุม แต่ถ้าหาไม่ได้ก็ไม่เป็นไร

คิดว่าทำเลนี้โดนครับ ไปทำงานง่ายดี
Toma
Posted: Sunday, September 26, 2010 10:44:46 AM

Rank: Advanced Member
Groups: Condo One Soho Moderator, The Seed Atom Moderator

ผมชอบวิวสระ ชั้นไม่สูงมากแฮะ ดูแล้ว landscape น่าจะสวย ด้านหน้าติดถนน กลัวฝุ่นควันอ่ะ

ระหว่างวันที่ 12-27 เม.ย. ไปต่างประเทศ สามารถติดต่อได้ทาง email และ line ครับ

ซิตี้คอนโด และ รีสอร์ทคอนโด สวยหลายทำเล

กรุงเทพฯ และปริมณฑล:
The Hotel Serviced : http://www.prakard.com/default.aspx?g=posts&m=4645624
The Tree Interchange : http://www.prakard.com/default.aspx?g=posts&m=4423476
Chapter One ราษฎร์บูรณะ : http://www.prakard.com/default.aspx?g=posts&m=5151156

พัทยา:
The Riviera Wong Amat: http://www.prakard.com/default.aspx?g=posts&m=5175905
Cetus Beachfront: http://www.prakard.com/default.aspx?g=posts&m=5014644

หัวหิน:
Bluroc : http://www.prakard.com/default.aspx?g=posts&t=807340

สนใจข้อมูลเพิ่มเติม ติดต่อ ทอม โทร 081 936 0798, Line ID: Tomasmith, Email: tomabus@hotmail.com
tinkly
Posted: Tuesday, September 28, 2010 10:06:55 PM

Rank: Newbie

มีห้องเกือบพัน แล้วมีที่จอดรถจอดในซองได้กี่คันคับ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยคับ
mrsuthee
Posted: Tuesday, September 28, 2010 10:44:32 PM

tinkly wrote:
มีห้องเกือบพัน แล้วมีที่จอดรถจอดในซองได้กี่คันคับ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยคับ

เห็นฝ่ายขายแจ้งว่า มีประมาณ 45% ครับ ของจำนวนห้องครับ

Suthee S.
edjum1
Posted: Tuesday, September 28, 2010 11:03:20 PM

ทำเลรอยต่อเมืองบูมจัด
คอนโดฯ ระดับราคา 1.3 ล้านบาท ฮอตไม่เลิก ดีเวลอปเปอร์พลิกกลยุทธ์เจาะตลาดบลูโอเชี่ยน แห่ขยายฐานกลุ่มลูกค้าใหม่ทั้ง 4 มุมเมือง ทำเลรอยต่อเมืองชั้นกลางบูมสนั่นถ้วนหน้า ไล่ตั้งแต่ ปิ่นเกล้า ท่าพระ รัชโยธิน แคราย ประชาชื่น แจ้งวัฒนะ กรุงเทพฯ-นนท์ ศรีนครินทร์ พระราม 9

แม้คอนโดฯ ระดับราคา 1-3 ล้านบาท ที่ครองแชมป์ขายดีหลายปีติดต่อกันจะยังเป็นที่ต้องการของตลาด เพราะสามารถตอบโจทย์ผู้บริโภคคนรุ่นใหม่และคนในวัยทำงานที่พฤติกรรมการเลือกซื้อที่อยู่อาศัยเปลี่ยนแปลงไปจากเดิม แต่จากที่ผู้ประกอบการพัฒนาที่ดินทั้งรายเล็กรายใหญ่ต่างโดดร่วมวงแจมเค้ก ส่งผลให้สถานการณ์การแข่งขันในตลาดนี้ทวีความรุนแรงขึ้นเรื่อย ๆ

การพลิกกลยุทธ์ด้วยการบุกเบิกทำเลใหม่ ๆ หรือ blue ocean strategy แม้จะมีความสุ่มเสี่ยงอยู่บ้าง แต่ถ้ามั่นใจในข้อมูลที่มีอยู่ในมือและมองตลาดได้ทะลุ โอกาสที่จะประสบความสำเร็จและได้รับการตอบรับจากลูกค้าก็มีสูง เหมือนกับที่เจ้าตลาดคอนโดฯ บมจ.แอล.พี.เอ็น.ดีเวลลอปเม้นท์ เคยนำมาใช้จนกลายเป็นคีย์ซักเซส เพราะสามารถผลักดันยอดขายให้เติบโตได้แบบก้าวกระโดด ขณะเดียวกันก็ทำให้คอนโดฯ แบรนด์ลุมพินีเป็นที่รู้จักในวงกว้างมากขึ้น

พลิกเกมแตกทำเลหาตลาดใหม่

ผู้สื่อข่าว "ประชาชาติธุรกิจ" รายงานว่า ช่วง 1-2 ปีที่ผ่านมาผู้ประกอบการจำนวนมากขยายฐานการลงทุนโครงการคอนโดฯ ในทำเลใหม่ ๆ มากขึ้น โดยเฉพาะทำเลรอยต่อเมืองชั้นกลาง 4 มุมเมือง เช่น ปิ่นเกล้า, พงษ์เพชร-แคราย-ประชาชื่น, ท่าพระ, อ่อนนุช-บางนา, จรัญสนิทวงศ์, พระราม 9

การแตกทำเลเป็นการหาตลาดใหม่ ๆ และตอบสนองกลุ่มลูกค้าที่ต้องการซื้อคอนโดฯ ระดับราคา 1-3 ล้านบาท และอยู่ไม่ไกลจากรถไฟฟ้ามากนัก

"งามวงศ์วาน-แจ้งวัฒนะ" บลูโอเชี่ยน

นายโอภาส ศรีพยัคฆ์ กรรมการผู้จัดการ บมจ.แอล.พี.เอ็น.ดีเวลลอปเม้นท์ กล่าวว่า เวลานี้ งามวงศ์วาน ประชาชื่น แจ้งวัฒนะ ถือเป็นทำเลทองแห่งใหม่ที่มีศักยภาพในการพัฒนาที่อยู่อาศัยทั้งแนวราบและแนวสูง โดยเฉพาะคอนโดฯ มีแนวโน้มจะเพิ่มจำนวนมากขึ้นในอนาคต อย่างไรก็ตาม ยังมีข้อจำกัดด้านกฎหมายผังเมืองที่กำหนดให้บริเวณศูนย์ราชการ ซึ่งอยู่ในเขตกรุงเทพมหานคร เป็นพื้นที่ที่สามารถพัฒนาบ้านเดี่ยวและทาวน์เฮาส์ได้เท่านั้น ส่วนโครงการขนาดใหญ่สามารถพัฒนาได้ในทำเลติดถนน

ขณะที่ถนนแจ้งวัฒนะในเขตจังหวัดนนทบุรี ตั้งแต่ถนนคลองประปา-ปากเกร็ด กฎหมายผังเมืองเปิดโอกาสให้พัฒนาโครงการขนาดใหญ่ได้มากกว่า ทำให้คอนโดฯ ไปกระจุกตัวอยู่ในพื้นที่ดังกล่าว ทำให้การแข่งขันมีสูงตามไปด้วย สำหรับผู้ประกอบการมีทั้งรายใหญ่และกลุ่มที่พัฒนาอยู่ในทำเลนั้นอยู่แล้ว ในส่วนของบริษัทกำลังมองหาที่ดินเพื่อนำมาพัฒนาโครงการเช่นเดียวกัน

13 โครงการแย่งเค้ก 1.4 หมื่นล้าน

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า หลังเปิดใช้ศูนย์ราชการ แจ้งวัฒนะเมื่อปลายปี 2551 ทำเลแจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด-งามวงศ์วาน-หลักสี่-ประชาชื่น คึกคักขึ้นอย่างรวดเร็ว และเป็น "บลูโอเชี่ยน" แห่งใหม่ของดีเวลอปเปอร์ โดยเฉพาะอสังหาฯ รายใหญ่ได้อานิสงส์มาก เห็นได้จากหลาย ๆ รายลงทุนเพิ่มทั้งแนวสูงและแนวราบ ไม่ว่าจะเป็น แลนด์ แอนด์ เฮ้าส์, แอล.พี.เอ็น.ฯ, เสนา ดีเวลลอปเม้นท์, พฤกษาฯ, แสนสิริ, สัมมากร, ควอลิตี้เฮ้าส์, พร็อพเพอร์ตี้ เพอร์เฟค, ศุภาลัย ฯลฯ

อย่างคอนโดฯช่วง 2-3 ปีที่ผ่านมาถึงขณะนี้เปิดตัวใหม่ถึง 13 โครงการ มูลค่ารวม 14,090 ล้านบาท อาทิ ฌ็องเซลิเซ่ ติวานนท์ ของ บจ.แปซิฟิก เจเนอรัล คอนแทรคเตอร์ มูลค่า 1,600 ล้านบาท พราว ออฟ แจ้งวัฒนะ ของ บจ.ไตร พร็อพเพอร์ตี้ 250 ล้านบาท พราว เอ็กซ์ทู แจ้งวัฒนะ ของไตร พร็อพเพอร์ตี้ 320 ล้านบาท ดิเออร์บานา แจ้งวัฒนะ เป็นต้น

หน้า 1
ที่มา : ประชาชาติธุรกิจ (20 กันยายน 2553)
tinkly
Posted: Wednesday, September 29, 2010 2:30:57 PM

Rank: Newbie

เห็นฝ่ายขายแจ้งว่า มีประมาณ 45% ครับ ของจำนวนห้องครับ

ผมว่าดูจากผังแล้วน่าจะรวมจอดซ้อนคันคับ เพราะเท่าที่นับจากซองที่จอดรถน่าจะประมาณ 35%
kabin
Posted: Saturday, October 02, 2010 10:51:48 PM

L&H ชื่อเสียงดี ซื้อไว้อยู่ work อยู่แล้ว
ถ้าใครที่คุ้นเคยกับแถวนี้คงตัดสินใจไม่ยาก
แต่ถ้าซื้อลงทุนหรือเก็งกำไร อันนี้ไม่แน่ใจ
เพราะ BTS สายสีชมพูมีแผนจะเปิดใช้ปี 62
ยังอีกยาวไกล ที่สำคัญราคาเปิดตัว 1.7 ล้าน
สำหรับห้อง studio ราคานี้มีคอนโดเจ้าอื่น
ที่เปิดขายและอยู่แนวรถไฟฟ้าที่เปิดใช้แล้ว
Hula Girl
Posted: Sunday, October 03, 2010 12:35:29 AM

ดูในแผนที่รถไฟฟ้า สายสีชมพู อย่างนี้ หน้า เซ็นทรํล ก็ไม่มีสถานีหรือคะ
ใครรู้ช่วยตอบด้วยคะ ขอบคุณคะ Very Happy
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS