Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » Bangsue / Bangkhen Area » The Tree Privata » แถวๆ เกียกกาย มีร้านอะไรอร่อยๆไหมค่ะ

แถวๆ เกียกกาย มีร้านอะไรอร่อยๆไหมค่ะ Options
namcha
Posted: Sunday, July 18, 2010 8:08:42 PM

Rank: Newbie
Groups: Member

แถวๆ เกียกกาย มีร้านอะไรอร่อยๆไหมค่ะ

ไหนๆ ในอีกไม่ช้า ไม่นาน ก็ต้องกลายเป็นคนตะเกียกตะกาย เอ่ย เกียกกายแล้ว

มีใครรู้ร้านอาหารอร่อยๆ แถวนั้นมาแนะนำไหมค่ะ เผื่อว่าช่วงนี้ใครแวะเวียนไปเซ็นสัญญา จะได้ที่ทางฝากท้องกันบ้าง Laughing

ส่วนตัวเคยไปกินร้าง สเต็กพริกไทยดำ ตรงแยกบางโพ ใกล้ๆกับดับเพลิง ขอบอกอร่อยม๊ากค่ะ Laughing Laughing
nawinpor
Posted: Sunday, July 18, 2010 8:45:53 PM

Rank: Member

ร้านทวีผลเป็ดย่างครับ อยู่ฝั่งเดียวกับคอนโดเราเยื้องๆซอย10ครับ
skipper1
Posted: Sunday, July 18, 2010 9:25:04 PM

ตรงข้ามคอนโดเรา มีร้านไก่ย่างส้มตำ อร่อยครับ ร้านจรูญ-แดง ครับ อร่อยดี เข้าไปประมาณ 100 เมตร
Symphonia
Posted: Sunday, July 18, 2010 9:45:28 PM

Rank: Advanced Member

namcha wrote:
แถวๆ เกียกกาย มีร้านอะไรอร่อยๆไหมค่ะ

ไหนๆ ในอีกไม่ช้า ไม่นาน ก็ต้องกลายเป็นคนตะเกียกตะกาย เอ่ย เกียกกายแล้ว

มีใครรู้ร้านอาหารอร่อยๆ แถวนั้นมาแนะนำไหมค่ะ เผื่อว่าช่วงนี้ใครแวะเวียนไปเซ็นสัญญา จะได้ที่ทางฝากท้องกันบ้าง Laughing

ส่วนตัวเคยไปกินร้าง สเต็กพริกไทยดำ ตรงแยกบางโพ ใกล้ๆกับดับเพลิง ขอบอกอร่อยม๊ากค่ะ Laughing Laughing

ไหนๆ ในอีกไม่ช้า ไม่นาน ก็ต้องกลายเป็นคนตะเกียกตะกาย เอ่ย เกียกกายแล้ว -->> ไม่จริ้ง มันนานเลยละเจ้าข้าเอ้ย มีนาคม 2556 แน่ะ น้านนาน(ขอย้ำเรื่องความนาน)
ส่วนเรื่องร้านอาหารไม่ค่อยสันทัดเท่าไร ฮะ รอคนอื่นละกันเนาะ
predoni
Posted: Sunday, July 18, 2010 10:26:06 PM

ไปเซ็นมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ลองชิมร้าน peppercorn เหมือนกันครับ
สเต็กเนื้อ รสดีใช้ได้ แต่ผักโขมอบชีสไม่ผ่านอ่ะ
paper
Posted: Sunday, July 18, 2010 10:36:43 PM

ในฐานนะที่อยู่แถวๆนี้แหละ

ว่างๆจะทำเป้นไดเรคทอรี่ให้แล้วกานนะคั๊บ

ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีไว้ .........แต่ไม่ต้องโชว์
larvar
Posted: Tuesday, July 20, 2010 9:06:46 AM

Groups: Lumpini Ville Phibulsongkhram-Riverview Moderator

ผมว่าคงฝากท้องไว้กับ CARREFOUR แต่ไก่ย่างอร่อยจริงๆครับ
sammo
Posted: Tuesday, July 20, 2010 12:35:25 PM

สราญรมย์ (สะกดถูกป่าวไม่รู้) ตรงหัวมุมแยกบางโพค่ะ อร่อยมาก เคยไปทานกับเพื่อนๆ
เสียอย่างเดียวเด็กเสิร์ฟมารยาทแย่ไปหน่อย เพื่อนเราเลยไปคอมเพลนกับเจ้าของร้านเลย โดนซะ Evil or Very Mad
Mr_sorn
Posted: Tuesday, July 20, 2010 3:36:40 PM

Smile สวัสดีครับมิตรรักนักชิมทั้งหลาย

ผมขอแนะนำ "ร้านนกเอี้ยง" ครับ

ชื่อร้านฟังดูอาจเหมือนร้านส้มตำ ลาบ น้ำตก (เหอะๆ ดูไทยๆ เน้อ)

แต่เจ้าของร้านนี่จีนได้ใจ (ก็อาแปะ อาเฮียดีๆ นี่เอง แต่บางทีเมียแกก็มาทำเอง เมียน่าไทยๆ รสชาติไม่สู้อาแปะทำ)

ร้านนี้เป็นร้านอาหารจีนครับ แนวอาหารที่โดนใจออกแนวโต๊ะจีนตามงานแต่งงาน งานบุญ งานบวชต่าง ๆ

รสชาติ+ราคาย่อมเยาได้ใจ นี่ถ้าร้านเป็นห้องแอร์ มีอากง อาม่านั่งกินกับครอบครัวนับสิบ (ผมว่ามันคือ เหลาดีๆ นี่เอง)

เมนูแนะนำ อาทิ ผัดหมี่ฮ่องกง (อันนี้ผมชอบมากขาดไม่ได้ถ้าได้ไปกิน) โกยซี่หมี่ กระเพาะปลา สลัดกุ้ง ฯลฯ โดยรวมอร่อยทุกอย่าง

แต่ถ้าอยากกินหลายๆ อย่าง ต้องบอกแกว่าเอาจานเล็ก ๆ (สำหรับคนที่เน้นว่ากินน้อยๆแต่ขอหลายอย่าง ต้องกับชับแกครับ)

เอาจานเล็กๆ ทานคนเดียวหรือสองคน ไม่งั้นจะได้อาหารจานใหญ่มากเท่าโต๊ะจีน กินไม่ไหวถ้าไปกันคนหรือสองคน

ถ้าชอบแนวอาหารโต๊ะจีน "ร้านนกเอี้ยง" นี่จัดไปครับ

สำหรับการเดินทาง

ถ้ามาจากโครงการฯ ขับตรงผ่านแยกบางโพ

ให้สังเกตฝั่งขวามือจะมี ร้าน 7-11 ร้านแรก (ใกล้แยกนิดเดียวจำชื่อซอยไม่ได้ครับ)

เข้าซอยไปก็จะเห็นร้านอยู่ขวามือ

ข้างๆร้านมีหมูสะเต๊ะอร่อยแจ่มได้ใจ เพิ่มรสชาติไม่น้อย Razz

แต่ร้านข้างๆ อาแปะแกที่เป็นร้านอาหารตามสั่งก็อร่อยไม่น้อย

(ครั้งแรกผมไปกินผิดร้านก็ว่าเอออร่อยดีไม่แพ้กันครับ)
predoni
Posted: Tuesday, July 20, 2010 9:43:07 PM

ควรจะเป็นกระทู้ปักหมุดมั้ยคับเนี่ย หรือจะรอ directory จากคุณ paper อิอิ
Symphonia
Posted: Tuesday, July 20, 2010 11:51:55 PM

Rank: Advanced Member

อืม ปักหมุด น่าคิดแฮะ เพื่อนๆคิดว่างัยบ้างครับ หรือว่าจะรอ คุณ paper ทำ review หรือว่า directory ให้ อิอิ
apidol22
Posted: Wednesday, September 01, 2010 2:45:17 PM

ก๋วยเตี๋ยวเรือ...ในวัดแก้วฟ้า ติดกับ(ว่าที่รัฐสภา)ร้านสุ1000 อร่อยมั่กๆ...ถูกดีด้วย
อยู่ท่าน้ำเกียกกาย...เก็บตังค์ไว้แต่งห้องครับ ประหยัดดี....
vim_forcare
Posted: Thursday, September 02, 2010 11:40:51 AM

หอยทอด-ผัดไทย
ชื่อร้าน: ปทุมทิพย์
ที่ตั้ง: ข้างรร.เทพสัมฤทธิ์ ถ.ประชาราษฎร์2
ที่ตั้งโดยสังเขป: จากโครงการ ตรงไปทางแยกบางโพ เลี้ยวขวา ขับตรงไปเรื่อยจนเจอสะพานลอยคนข้าม เตรียมชิดขวา จะเจอ รร.เทพสัมฤทธิ์ เลยไปอีก 5 เมตร ก็จะถึงร้าน
คอมเม้นท์: ร้านปทุมทิพย์ มีชื่อเสียงมายาวนาน ในเรื่องของผัดไทย และหอยเดิม แต่เดิมเป็นร้านติดแอร์ ที่อยู่ฝั่งซ้ายมือ แต่ปัจจุบัน ได้ย้ายไปอยู่ฝั่งขวามือ แทน และไม่ติดแอร์ แต่ยังสามารถทานในร้านได้ มีโต๊ะประมาณ 7-8 โต๊ะ นอกจากนี้ ยังมีขายอาหารตามสั่งอีกด้วย
จุดเด่น: สั่งกลับบ้าน package ดูดีมาก และจะได้เยอะกว่ากินในร้าน ทั้งที่ราคาเท่ากัน ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน ^^
จุดด้อย: ที่จอดรถน้อย กว่าจะจอดหน้าร้านได้ ต้องหลัง 2 ทุ่ม (แต่กลางวันก่อน 4 โมงเย็น ก็จอดได้ แต่จะมีคนจาก กทม. มาเก็บเงินค่าจอดรถ 10 บาท)
เวลาปิด/เปิด: เปิดตั้งแต่เที่ยงถึงประมาณ 2-3 ทุ่ม
ความคุ้มค่าโดยรวม(5): 3 1/2

ชื่อร้าน: ไม่มี-หอยทอดสะพานขวาง
ที่ตั้ง: ข้างซ.สะพานขวาง ถ.ประชาราษฎร์2
ที่ตั้งโดยสังเขป: จากโครงการ ตรงไปทางแยกบางโพ เลี้ยวขวา ขับตรงไปเรื่อยจนเจอสะพานลอยคนข้ามที่2 (ย้ำ! สะพานลอยที่2) ชิดขวา ร้านจะเป็นแผงลอย อยู่ข้างๆ 7-11 (ถ้านับเฉพาะด้านขวา จาก สี่แยกมา เป็น 7-11 ที่2 เช่นกัน)
คอมเม้นท์: ร้านนี้ ขายเฉพาะหอยทอด และขนมผักกาด ที่รสชาติ จะคนละแบบกับปทุมทิพย์
จุดเด่น: ก็อร่อยดีนะ ไม่มีจุดเด่นอะไรมากมาย
จุดด้อย: ซื้อกลับบ้านอย่างเดียว ไม่มีที่จอดรถ และที่สำคัญ ค่อนข้างชุ่มน้ำมันทีเดียวเชียว
เวลาปิด/เปิด: เปิดตอนเย็นเป็นต้นไป ถึงประมาณ 4-5 ทุ่ม
ความคุ้มค่าโดยรวม(5): 2

ชื่อร้าน: ปุ๊กผัดไทย
ที่ตั้ง: ถ.ประชาราษฎร์2 เลยธ.ไทยพาณิชย์ไปประมาณ 150 เมตร
ที่ตั้งโดยสังเขป: จากโครงการ ตรงไปทางแยกบางโพ เลี้ยวขวา ขับตรงไปเรื่อยจนเจอสะพานลอยคนข้ามแรก ชิดซ้ายผ่านธ.ไทยพาณิชย์ ร้านจะอยู่ซ้ายมือ
คอมเม้นท์: ร้านป้าปุ๊ก จริงๆแล้ว ขายอาหารตามสั่ง ทั่วๆไป แต่เห็นตั้งชื่อร้านว่า ปุ๊กผัดไทย เลยเอามาอยู่ในหมวดนี้ซะเลย^^ ร้านป้าปุ๊ก ที่เด็ดจริงๆ สำหรับตัวผมเอง ผมคิดว่าเป็นสุกี้แห้ง หลังจากที่ทดลองชิมมาหลายๆร้านในละแวกนี้แล้ว ร้านป้าปุ๊กอร่อยสุดครับ .. และร้านนี้ จัดเป็นร้านที่ผมฝากท้องด้วยบ่อยที่สุดละครับ ^^
จุดเด่น: ขายอาหารหลากหลายอย่าง นั่งทานที่ร้านได้เลย มีโต๊ะประมาณ 7-8 โต๊ะ
จุดด้อย: ไม่มีแอร์, ไม่ค่อยง้อลูกค้า (แล้วแต่อารมณ์)
เวลาปิด/เปิด: เปิดตอนเย็นเป็นต้นไป ถึงประมาณ 4-5 ทุ่ม
ความคุ้มค่าโดยรวม(5): 3

อัพเดต วันที่ 2/9/53: ร้านปทุมทิพย์, ร้านหอยทอดสะพานขวาง, ร้านปุ๊กผัดไทย
vim_forcare
Posted: Thursday, September 02, 2010 11:50:15 AM

Steak

ชื่อร้าน: สเต๊กพริกไทยดำ
ที่ตั้ง: ถ.ประชาราษฎร์1 แยกบางโพ
ที่ตั้งโดยสังเขป: จากโครงการ ตรงไปทางแยกบางโพ ก่อนถึงสี่แยกประมาณ 200 เมตร ชิดขวา จะเจอป้ายร้านด้านขวามือ
คอมเม้นท์: สำหรับละแวกบางโพ เกียกกาย มีร้าน Steak อยู่ค่อนข้างจะหลายร้าน สำหรับร้าน Steak พริกไทยดำ จัดเป็นร้านที่มีราคาแพงที่สุด แต่ราคาก็สมเหตุสมผล กับรสชาติ และการบริการนะ ที่เมนู ให้เลือกค่อนข้างหลากหลาย จัดว่าดีเลยทีเดียวแหละ
จุดเด่น: ติดแอร์ บริการดี และรสชาติอาหารอร่อย
จุดด้อย: ที่จอดรถน้อย และชอบปิดร้าน โดยไม่แจ้งล่วงหน้า (ไปเก้อ มาหลายทีละ)
ความคุ้มค่าโดยรวม(5): 4 1/2

ชื่อร้าน: ไม่มี-สเต๊ก(ตัดเสื้อเก่า)
ที่ตั้ง: ถ.ประชาราษฎร์2 แยกบางโพ
ที่ตั้งโดยสังเขป: จากโครงการ ตรงไปทางแยกบางโพ เลี้ยวขวาตรงสี่แยก แล้วตรงไปประมาณ 200 เมตร ชิดซ้าย จะเจอร้านขายข้าวมันไก่ ร้านจะอยู่ข้างๆกัน
คอมเม้นท์: เป็นร้านที่กินบ่อยที่สุด ในบรรดาร้านสเต๊กละแวกนี้ ด้วยราคา 100 บาทต่อ 1 อิ่ม และรสชาติอาหารที่ok เลย .. เป็นสเต๊กแบบทอดนะครับ ไม่ใช่แบบย่าง^^ ..หากใครไม่ชอบสเต๊กแบบนี้ คงไปร้านพริกไทยดำแทนครับ
จุดเด่น: ไม่แพง
จุดด้อย: ที่จอดรถน้อย ไม่มีแอร์

ชื่อร้าน: สเต๊กขนส่ง
ที่ตั้ง: แยกสะพานแดง ถ.ทหาร
ที่ตั้งโดยสังเขป: จากโครงการ ตรงไปทางแยกเกียกกาย เลี้ยวซ้ายเข้าถ.ทหาร ตรงไปจนเจอสี่แยกสะพานแดง แล้วเลี้ยวขวา แต่ให้ชิดซ้ายเลย เพราะร้านอยู่ตรงสี่แยกพอดี
คอมเม้นท์: เป็นร้านที่โดยมาก จะขับรถผ่าน แต่ไม่ได้แวะทาน เป็นเวลานานปี จนมีโอกาสเมื่อไม่นานนี้ ได้ไปลองทานจนได้ .. แต่บอกตามตรงว่า รู้สึกผิดหวังครับ ไม่รู้เป็นเพราะว่าเปิดมานาน แล้วมีลูกค้าอุดหนุนอยู่เนื่องๆ หรือเปล่า? การบริการจึงจัดว่าแย่มาก .. รสชาติอาหาร ก็ธรรมดา .. ไม่ได้อร่อยเป็นพิเศษมากมาย แต่มีรายการอาหารให้เลือกมากครับ
จุดเด่น: มีรายการสเต๊กหลากหลาย
จุดด้อย: ที่จอดรถน้อย ไม่มีแอร์ งานบริการแย่
เวลาปิด/เปิด: เปิดตอนบ่ายๆเป็นต้นไป ถึงประมาณ 1 ทุ่ม
ความคุ้มค่าโดยรวม(5): 2 1/2

ชื่อร้าน: สเต๊กสื่อสาร
ที่ตั้ง: แยกสะพานแดง ถ.ทหาร
ที่ตั้งโดยสังเขป: จากโครงการ ตรงไปทางแยกเกียกกาย เลี้ยวซ้ายเข้าถ.ทหาร ตรงไปจนเกือบจะถึงสะพานแดง ชิดขวา เลี้ยวเข้าไปในกรมทหารสื่อสารได้เลย เพราะร้านอยู่ในกรม
คอมเม้นท์: ยังไม่เคยไปทานครับ แต่ขับรถผ่านทีไร เหมือนร้านมันร้างทุกที ^^ .. ไว้มีโอกาสจะไปลองทานครับ
จุดเด่น: น่าจะมีแอร์นะ และมีที่จอดรถ
จุดด้อย: -
เวลาปิด/เปิด: เปิดตอนบ่ายๆเป็นต้นไป ถึงประมาณ 2-3 ทุ่ม
ความคุ้มค่าโดยรวม(5): -

อัพเดต วันที่ 2/9/53: ร้านสเต๊กพริกไทยดำ, ร้านสเต๊ก(ร้านตัดเสื้อเก่า), ร้านสเต๊กขนส่ง, ร้านสเต๊กสื่อสาร
vim_forcare
Posted: Thursday, September 02, 2010 12:09:17 PM

ก๋วยเตี๋ยว

ชื่อร้าน: บะหมี่เกี๊ยวตู้ไม้นายงี้
ที่ตั้ง: ถ.ประชาราษฎร์2 หน้ารพ.บางโพ
ที่ตั้งโดยสังเขป: จากโครงการ ตรงไปทางแยกบางโพ เลี้ยวขวาตรงสี่แยก ตรงไปเรื่อยๆ ร้านอยู่ซ้ายมือ หน้า รพ.บางโพเลย
คอมเม้นท์: ร้านบะหมี่เกี๋ยวตู้ไม้นี้ ขายมาได้ 7-8 ปีแล้ว แต่เดิมเป็นร้านราดหน้าหมู เจ้าอร่อย แต่หมดสัญญาเช่าที่ไป เลยตกมาเป็นสัมปนา ของตู้ไม้นายงี้ แรกๆ บะหมี่เกี๊ยวร้านนี้ ไม่อร่อยเลย แต่ก็ค่อยพัฒนา ปรับปรุงมาเรื่อยๆ จนเริ่มโด่งดังในช่วง 3-4 ปีนี้ บะหมี่ มีทั้งบะหมี่ธรรมดา และหมี่หยก เกี๊ยวก็มีทั้งหมู และกุ้ง (ใส่กุ้งเป็นตัวๆ เลย) นอกจากนี้ ยังสามารถเลือกว่า จะใส่หมูแดง หรือหมูกรอบ หรือทั้งสองอย่างเป็น topping ได้ด้วย (แต่ราคาก็บวกขึ้นเรื่อยๆนะครับ จาก 25 ไปจนถึง 50 บาทกันเลยทีเดียว) และที่ร้านยังมีขายขนมจีบ และสาหร่ายทำเองด้วย (รสชาติใช้ได้) และยังมีหมูสะเต๊ะขายด้วย (อันนี้ ไม่แนะนำ)
จุดเด่น: ใช้วัตถุดิบค่อนข้างดี, ไม่ต้องรอนานเพราะทำเร็วมาก, มีโต๊ะสามารถทานที่ร้านได้
จุดด้อย: ที่จอดรถน้อย ไม่มีแอร์
เวลาปิด/เปิด: เปิดตอนบ่ายๆเป็นต้นไป ถึงประมาณ 4 ทุ่ม

ชื่อร้าน: ก๋วยเตี๋ยวเนื้อซูโม่
ที่ตั้ง: ถ.ประชาราษฎร์2 ก่อนถึงรพ.บางโพ
ที่ตั้งโดยสังเขป: จากโครงการ ตรงไปทางแยกบางโพ เลี้ยวขวาตรงสี่แยก ตรงไปเรื่อยๆ ร้านอยู่ก่อนถึง 7-11 หน้า รพ.บางโพ
คอมเม้นท์: เป็นร้านเปิดใหม่ แต่รสชาติจัดว่าเยี่ยมมากเลยทีเดียว โดยเฉพาะเนื้อสด และเนื้อตุ๋น อร่อยมาก ลูกชิ้น ก็อร่อย คนชอบทานเนื้อ ต้องไปลองครับ
จุดเด่น: ใช้วัตถุดิบค่อนข้างดี, มีโต๊ะ 4-5 ตัวสามารถทานที่ร้านได้, ราคาไม่แพงเวอร์แบบก๋วยเตี๋ยวเนื้อบางร้าน (เดี๋ยวจะรีวิว ในหมวดนี้ให้ รอไปก่อนๆ)
เวลาปิด/เปิด: เปิดตอนบ่ายๆเป็นต้นไป ถึงประมาณ 2 ทุ่ม
ความคุ้มค่าโดยรวม(5): 4

อัพเดต วันที่ 2/9/53: ร้านบะหมี่เกี๊ยวตู้ไม้นายงี้, ร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อซูโม่
vim_forcare
Posted: Thursday, September 02, 2010 12:11:01 PM

อาหารอีสาน (ส้มตำ-ไก่ย่าง-จิ้มจุ่ม)

ชื่อร้าน: ไก่ย่างจรูญ-แดง
ที่ตั้ง: ถ.ประชาราษฎร์1 ซ.วัดประดู่
ที่ตั้งโดยสังเขป: จากโครงการ เดินข้ามถนนมาฝั่งตรงข้าม เดินเข้าซ.วัดประดู่ไปประมาณ100 กว่าเมตร(หรือนั่งมอไซด์วินปากซอยก็ได้) ร้านอยู่ซ้ายมือ
คอมเม้นท์: เชื่อไหมว่า .. ร้านนี้ คนละแวกนี้ก็ไม่ค่อยมีคนรู้จักครับ ^^ โดยมากคนที่มาทานจะเป็นคนจากถิ่นอื่นมากกว่า .. ด้วยความที่ทำเลร้านอยู่ในซอยและค่อนข้างลึก ทำให้ไม่เป็นที่พูดกันปากต่อปากเท่าไหร่ (โดยมาก พวกทำรายการอาหารจะพุ่งเป้าไปที่ร้านวิเศษไก่ย่างมากกว่า) .. แต่ความอร่อยรับประกันได้ครับ .. ^^ .. ส่วนใครที่อยากไปทานที่ร้าน แนะนำว่าเอารถไปจอดที่โครงการแล้วเดินหรือนั่งมอไซด์เข้าไปจะดีกว่าครับ เพราะซอยเล็กมาก แต่การจราจรดันพลุกพล่าน แต่ที่ร้านมีที่จอดรถนะครับ
จุดเด่น: ไก่ย่างเนื้อนุ่ม หอมน่าทาน และไม่แห้ง, มีห้องแอร์
จุดด้อย: อยู่ในซอยค่อนข้างลึก, ไปทานตอนเที่ยง ควรต้องไปเร็วหน่อยนะครับ เพราะคนเยอะมากกก
เวลาปิด/เปิด: เปิดตอนบ่ายๆเป็นต้นไป ถึงประมาณ 2-3 ทุ่ม
ความคุ้มค่าโดยรวม(5): 4

ชื่อร้าน: ไม่มีชื่อ-ส้มตำจิ้มจุ่มแยกบางโพ
ที่ตั้ง: ถ.ประชาราษฎร์1 สี่แยกบางโพ
ที่ตั้งโดยสังเขป: จากโครงการ ตรงไปทางแยกบางโพ อยู่ก่อนถึงสี่แยก ด้านขวามือ (ตรงข้ามกับวิเศษไก่ย่าง)
คอมเม้นท์: ก็ร้านส้มตำข้างถนนธรรมดาเนี่ยแหละ ^^ .. เน้นรสชาติของส้มตำที่จัดจ้าน พร้อมจิ่มจุ่มที่ราคาไม่แพง
จุดเด่น: มีโต๊ะให้นั่งทานข้างถนนได้
จุดด้อย: กินไปรมควันรถไป ^^
เวลาปิด/เปิด: เปิดตอนเย็นป็นต้นไป ถึงประมาณ 4-5 ทุ่ม
ความคุ้มค่าโดยรวม(5): 3

อัพเดต วันที่ 3/9/53: ร้านไก่ย่างจรูญ-แดง, ร้านไก่ย่างจิ้มจุ่มแยกบางโพ
vim_forcare
Posted: Thursday, September 02, 2010 12:12:19 PM

อาหารจานเดียว

ข้าวมันไก่, หน้าหน้าเป็ด
ชาติ
Posted: Thursday, September 02, 2010 12:12:38 PM

Rank: Senior Member
Groups: Lumpini Ville Ratburana-Riverview Moderator

อ่านแล้ว หิวเลย
chicken
Posted: Thursday, September 02, 2010 2:12:36 PM

Groups: The Seed Mingle Sathorn-Suanplu Moderator

ฮู้หู...... ขนาดอยู่เกียกกายมาจะ 20 ปีแล้วยังไม่รู้จักของกินเท่านี้เลยนะเนี่ย

สงสัยคงต้องรบกวนคุณ Paper ปักหมุด ทำ directory เร็วๆแล้วมั้งเนี่่ย เดี๋ยวทำไมทัน

Don't say impossible, because u can change the word to be come possible
paper
Posted: Thursday, September 02, 2010 11:13:50 PM

อ่า ดีครับ ใครมีอะไรก้มาแชร์ๆกัน

ขออนุญาติเพิ่มเติมนะฮะ

นายงี๊ อร่อยครับ ทานอยุ่บ่อยๆ ยังไงอย่าลืมส้มตำเมโทร ด้วยนะครับ อยุ่ฝั่งตรงข้าม เยื้องๆกัน

สเต๊กสื่อสาร อันนี้ ไปทานมาแล้วครับ อร่อยครับ แนะนำเป็นเนื้อนะครับ เวริค แต่ถ้าสั่งเป้นสเต๊กปลา ผมว่ายังเฉยๆนะ

ถ้ามาจากโครงการ เลยแยกบางโพ ฝั่งตรงข้าม ร้านแบะบางโพ อาหารตามสั่ง แนวข้าวต้ม ร้านนี้ใช้ได้เลย พวกกุ้งอบวุ้นเส้น ใส้พะโล้ทอด ฯ

ขับตรงไปอีก จะเจอทางโค้ง เป้นป่าๆ (ตรงนี้แหละที่ รร โยธินบูรณะจะย้ายมา) เค้าเรียกตลาดเขมา ...... ในซอยมีร้านก๋วยเตี๋ยวเรืออยุธยา ผมว่าโอเคเลย 3 แถม 1

ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีไว้ .........แต่ไม่ต้องโชว์
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS