Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » Bangna / Srinakarin / Lat Krabang Area » The Parkland Srinakarin » ชวนกันไป..ตลาดน้ำบางน้ำผึ้ง...จ๊า..

ชวนกันไป..ตลาดน้ำบางน้ำผึ้ง...จ๊า.. Options
LEKJA
Posted: Thursday, July 01, 2010 8:19:08 AM

Rank: Advanced Member
Groups: Member

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ...เคยไปตลาดบางน้ำผึ้งกันมั๊ยค่ะ..Razz Razz Razz

จะชวนกันไปเที่ยววันอาทิตย์นี้อ่ะค่ะ....ปัจจุบันเค้าปรับปรุงใหม่น่าเที่ยวมากค่ะ...

และไม่ไกลจากคอนโดฯเราค่ะ Razz Razz Razz Razz ขอเชิญทุกๆคนเลยนะคะRazz Razz
Ascot11
Posted: Thursday, July 01, 2010 9:23:52 AM

ว่างครับ..สามารถไปได้ครับ ว่าจะไปแก้มือถ่ายรูปสะพานภูมิพล อีกสักครั้งVery Happy Very Happy

ถ้าแดดส่องแยงตาเธอ จงคิดถึงฉัน Hi-Kool Innovation film
LEKJA
Posted: Thursday, July 01, 2010 10:07:35 AM

Ascot11 wrote:
ว่างครับ..สามารถไปได้ครับ ว่าจะไปแก้มือถ่ายรูปสะพานภูมิพล อีกสักครั้งVery Happy Very Happy

แล้วนางแบบส่วนตัว..ไปด้วยป่าวอ่ะRazz Razz
Kittichote
Posted: Thursday, July 01, 2010 10:10:14 AM

Rank: Member

น่าสนใจ

ว่าแต่ว่า...ตลาดบางน้ำผึ้งนี่อยู่ที่ไหนอ่ะคับ? 555

มีไรให้เที่ยวบ้าง?

ขอให้บุญรักษานะครับ สาธู๊(อู๊อู๊อู๊)...
Ascot11
Posted: Thursday, July 01, 2010 10:28:02 AM

น่าจะใช่ตรงนี้นะครับพี่เล็ก...Question Question

Ascot11 attached the following image(s):
Bang nam phueng market.jpg

Bhumipol bridge.jpg

ถ้าแดดส่องแยงตาเธอ จงคิดถึงฉัน Hi-Kool Innovation film
LEKJA
Posted: Thursday, July 01, 2010 11:00:10 AM

นุ้กนิ้ก....จะบอกว่า...จริงๆตัวเองก็ไม่เคยไปหร๊อกกก...Laughing Laughing

เค้า(คนข้างๆ) ฝากมาชวนกันไปเที่ยวน่ะ...

สถานที่น่าจะคล้ายๆตลาดน้ำทั่วไป หรือตลาดโบราณเก่าแก่ ประมาณเนี่ยะค่ะคุณกิตติโชติ...Razz

ส่วนการเดินทางน่ะ...ง่ายๆค่ะ...จากคอนโดฯเราก็จะชวนนั่ง Taxi ไปขึ้นเรือข้ามฟากที่สรรพาวุธ

นั่งเรือข้ามไปน่าจะคนละ 7 บาท หลังจากนั้นถ้าไปกันหลายคนจะให้รถมารับ (เฉพาะแขกvipLaughing Laughing อย่างเราLaughing Laughing )

acousticboy
Posted: Thursday, July 01, 2010 12:16:28 PM

เอ๊า..แถวนั้นมันพระประแดงถิ่นเรานี่นา ไปแถวนั้นไม่ต้องกลัวครับ มีเรื่องกะใคร บอกชื่อผมไปเลย รับรอง กองอยู่ตรงนั้นแหละ Very Happy

ยังไม่เคยไปเหมือนกันตลาดบางน้ำผึ้งเนี่ย เพราะเค้าเพิ่งจะมีเมื่อไ่ม่กี่ปีมานี่เอง

ไม่แน่ใจว่าจะว่างรึป่าวนะครับวันอาิทิตย์นี้ ช่วงนี้งานเข้าซะด้วย Confused
LEKJA
Posted: Thursday, July 01, 2010 1:07:12 PM

acousticboy wrote:
เอ๊า..แถวนั้นมันพระประแดงถิ่นเรานี่นา ไปแถวนั้นไม่ต้องกลัวครับ มีเรื่องกะใคร บอกชื่อผมไปเลย รับรอง กองอยู่ตรงนั้นแหละ Very Happy

ยังไม่เคยไปเหมือนกันตลาดบางน้ำผึ้งเนี่ย เพราะเค้าเพิ่งจะมีเมื่อไ่ม่กี่ปีมานี่เอง

ไม่แน่ใจว่าจะว่างรึป่าวนะครับวันอาิทิตย์นี้ ช่วงนี้งานเข้าซะด้วย Confused

ถิ่นตัวเองก็พาทัวร์หน่อยดิ...Razz Razz
AeY_Na
Posted: Thursday, July 01, 2010 5:06:51 PM

ไว้ใกล้ ๆ แจ้งอีกทีนะค่ะว่าไปได้หรือป่าวVery Happy Very Happy
ธิดา
Posted: Thursday, July 01, 2010 7:32:03 PM

LEKJA wrote:
นุ้กนิ้ก....จะบอกว่า...จริงๆตัวเองก็ไม่เคยไปหร๊อกกก...Laughing Laughing

เค้า(คนข้างๆ) ฝากมาชวนกันไปเที่ยวน่ะ...

สถานที่น่าจะคล้ายๆตลาดน้ำทั่วไป หรือตลาดโบราณเก่าแก่ ประมาณเนี่ยะค่ะคุณกิตติโชติ...Razz

ส่วนการเดินทางน่ะ...ง่ายๆค่ะ...จากคอนโดฯเราก็จะชวนนั่ง Taxi ไปขึ้นเรือข้ามฟากที่สรรพาวุธ

นั่งเรือข้ามไปน่าจะคนละ 7 บาท หลังจากนั้นถ้าไปกันหลายคนจะให้รถมารับ (เฉพาะแขกvipLaughing Laughing อย่างเราLaughing Laughing )

พี่เคยไป ไม่ได้เป็นตลาดน้ำ ไม่ได้เป็นตลาดเก่า เป็นตลาดบนทางเดินริมคลอง มีเรือนิดหน่อย
ชาวบ้านรวมตัวกันเปิดเป็นตลาดนัด มีของกิันอร่อย สะอาด

ไม่ได้ไปตั้งนาน ลองเช็คในอินเตอร์เน็ต รู้สึกว่าเปลี่ยนจากที่เคยเห็นไปมาก ลองดูที่นี่ค่ะ

http://www.moohin.com/trips/samutprakan/bangnamphung-market/

ตราบสัญญาณไปถึง.. คุณคือเพื่อน!
ซินดี้
Posted: Thursday, July 01, 2010 8:11:24 PM

อาทิตย์นี้ไม่ว่างค่ะ
เคยไปมา 2-3 ครั้งแล้วค่ะ มีของกินเยอะดี ชอบกินหมูย่างสมุนไพร อร่อยอ่ะ
เที่ยวเผื่อด้วยนะคะ..พี่เล็ก
phayao
Posted: Thursday, July 01, 2010 11:23:53 PM

ไปเที่ยวมาเมื่อปีที่แล้ว เอารูปของกินอร่อยๆมาเรียกน้ำย่อยเพื่อนๆซะหน่อยครับ Very Happy Very Happy Very Happy

texkrab
Posted: Thursday, July 01, 2010 11:55:37 PM

จากคอนโดเราไปง่ายที่สุดก็ท่าเรือบางนาครับ

ตลาดนี้เปิดเฉพาะเสาร์อาทิตย์ คนเยอะเหมือนกันครับ ส่วนใหญ่เน้นของกิน ดังนั้นเตรียมล้างท้องไปให้ดีๆ

ถ้าจะขับรถไปจากคอนโดเราไปได้สองทางหลักๆครับ คือวิ่งยาวๆไปวงแหวนโน่น แล้วไปลงสุขสวัสดิ์ จากนั้นก็ตรงยาวๆผ่าน BigC พระประแดง

ผ่านสามแยกพระประแดง แล้วชิดซ้ายเพื่อขึ้นสะพานเลี้ยวขวา โดยเส้นนี้จะไปสะพานวงแหวนอุตสาหกรรม ให้ชิดซ้ายก่อนขึ้นสะพานวงแหวนฯ

แล้วเลี้ยวซ้าย เจอสามแยกเลี้ยวขวา จากนั้นวิ่งไปตามทางประมาณ 5 กม. ก็ถึงครับ มีป้ายบอกตลอด

ส่วนอีกทางก็คือวิ่งไปเทพารักษ์ออกไปจนสุดเลี้ยวซ้าย และเลี้ยวขวาเข้าเส้นปู่เจ้าสมิงพราย วิ่งจนสุดถนนก็จะเจอแยกซ้ายไปขึ้นสะพานวงแหวนอุตสาหกรรมครับ

ผมคนพระประแดงตั้งแ่ต่เกิดเคยไปครั้งเดียวเองครับ ฮ่าๆๆ แต่เดี๋ยวคงได้ไปบ่อยขึ้นเพราะเดือนหน้าผมจะเปิดร้านขายกล้วยไม้แถวๆนั้นครับ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
B-Happy
Posted: Friday, July 02, 2010 8:59:32 AM

phayao wrote:

ไปเที่ยวมาเมื่อปีที่แล้ว เอารูปของกินอร่อยๆมาเรียกน้ำย่อยเพื่อนๆซะหน่อยครับ Very Happy Very Happy Very Happy

เอิ้กกกก เปิดมาก็น้ำยายไหยยยย ย้อยยยย แว้วววววว เหอ เหอ เหอ

จัดปายเลยเจ้าป้า .. แบบนี้ต้องล้างท้องสถานเดียวถึงจะเสียว .. ได้ทั้งวัน

ช้อบชอบ ทริปพากันไปกินเนี่ย .. วันไหนอ่ะ .. จะได้ชวนลูกค้าสุดเลิฟไปด้วย ...

งานนี้ต้องบอก She ล่วงหน้าก่อง เด๋วหาชุดสวยไม่ทัน .. คราวก่อนทำคุณนายงอนไปรอบนึงแว้วววว ..

ป.ล. กระทู้กรุณาแจ้งลบด่วนข้อหามีผลทำให้กระเพาะน้อยๆ ของอะฮั้นต้องเกิดอาการครากกกก ... ขึ้นมาแบบปัจจุบันทันด่วน ...

อิอิิ ... น่ากินทุกอย่างเลยอ่ะ .. เจ้าป้าแจ้งหมายกำหนดการล่วงหน้าด่วนเด้อ ... Bad Grin

I'm B-Happy ..
B-Happy
Posted: Friday, July 02, 2010 9:01:26 AM

texkrab wrote:
จากคอนโดเราไปง่ายที่สุดก็ท่าเรือบางนาครับ

ตลาดนี้เปิดเฉพาะเสาร์อาทิตย์ คนเยอะเหมือนกันครับ ส่วนใหญ่เน้นของกิน ดังนั้นเตรียมล้างท้องไปให้ดีๆ

ถ้าจะขับรถไปจากคอนโดเราไปได้สองทางหลักๆครับ คือวิ่งยาวๆไปวงแหวนโน่น แล้วไปลงสุขสวัสดิ์ จากนั้นก็ตรงยาวๆผ่าน BigC พระประแดง

ผ่านสามแยกพระประแดง แล้วชิดซ้ายเพื่อขึ้นสะพานเลี้ยวขวา โดยเส้นนี้จะไปสะพานวงแหวนอุตสาหกรรม ให้ชิดซ้ายก่อนขึ้นสะพานวงแหวนฯ

แล้วเลี้ยวซ้าย เจอสามแยกเลี้ยวขวา จากนั้นวิ่งไปตามทางประมาณ 5 กม. ก็ถึงครับ มีป้ายบอกตลอด

ส่วนอีกทางก็คือวิ่งไปเทพารักษ์ออกไปจนสุดเลี้ยวซ้าย และเลี้ยวขวาเข้าเส้นปู่เจ้าสมิงพราย วิ่งจนสุดถนนก็จะเจอแยกซ้ายไปขึ้นสะพานวงแหวนอุตสาหกรรมครับ

ผมคนพระประแดงตั้งแ่ต่เกิดเคยไปครั้งเดียวเองครับ ฮ่าๆๆ แต่เดี๋ยวคงได้ไปบ่อยขึ้นเพราะเดือนหน้าผมจะเปิดร้านขายกล้วยไม้แถวๆนั้นครับ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

เพื่อนบ้านกันก็ต้องช่วยกันอุดหนุนจ้ะ ... ว่าแต่มีคนช่วยเชียร์สินค้าหรือยังคะ .. อิอิอิ

เด๋วทางแกงส์เราจะส่ง Pretty สาว (เคย) สวยไปช่วยยืนเชียร์ค่ะ .. Laughing

ส่งไม้นี้ต่อให้ .. เจ้าป้าคัดเด็กๆ ในสังกัดหน่อย .. งานเข้าแว้วววว

B-Happy
Posted: Friday, July 02, 2010 9:03:14 AM

แล้วนางแบบส่วนตัว..ไปด้วยป่าวอ่ะRazz Razz

เอ ... ครายกันน้อ ... สงสัยงานนี้

สาวๆ ในแกงส์ .. เสื้อผ้าหน้าผม .. ประชันกันแบบสวยไม่แคร์สื่อ .. ซะละม้างงงง Idea

เด๋วจะเอา G11 ไปไล่ยิง.. ภาพเจ๋งๆ ด้วย .. ก่อนที่สนิมจะขึ้นกล้องจ้ะ ..

แล้วค่อยเอามาประจาน เอ๊ย .. โชว์หน้าเวบบอร์ด .. งานนี้ใครเกิด ใครดับ ..

ก็ต้องอยู่ที่ "ทิปพิเศษ" ที่จะแอบแจกใต้โต๊ะกะตากล้องรูปหล่อประจำทริปจ้ะ .. กร๊ากกกกซ์ Evil or Very Mad

LEKJA
Posted: Friday, July 02, 2010 3:04:11 PM

มาถึงก็ใส่เป็นชุดเลยนะยัยเก๋..คิดว่าแอบไปเที่ยวไหน เล่นหายหน้าไปเฉยๆๆๆRazz Razz

งานนี้สงสัยจะมีแค่ "เรา" 2 คู่อ่ะ...Laughing Laughing แต่มิเป็นไร เพราะพี่ตั้งใจจะไปอยู่แล้วก็เลยหาเรื่อง"ชวนกิน"Razz Razz

จะไปดูว่า..รูปที่น้าเยาว์ส่งมาให้ดูนะ เหมือนของจริงๆรึป่าว..เผลอๆ รูปที่เห็นอาจจะดูน่ากินกว่าของจริงซะอีก.....Razz Razz Razz

ตั้งใจว่า จะออกจากคอนโดฯซัก 9 โมงจ๊ะ..ยังไงเดี๋ยวพรุ่งนี้โทร.นัดกันอีกทีก็ได้จ๊ะ Laughing Laughing
kanyaow
Posted: Friday, July 02, 2010 4:00:58 PM

วันอาทิตย์นี้เหรอก๊ะ

ลงเวรมา น่าจะทัน ไปล่วยๆๆ
LEKJA
Posted: Friday, July 02, 2010 4:27:55 PM

kanyaow wrote:
วันอาทิตย์นี้เหรอก๊ะ

ลงเวรมา น่าจะทัน ไปล่วยๆๆ

ไม่ได้เจอกันตั้งนานเน๊อะ......Razz Razz แล้วจะง่วงมั๊ยเนี่ยะ...Razz Razz

อย่างนี้ตอนกลางคืนก็..นอนที่รพ.ให้เต็มที่เลยน้อง....Laughing Laughing ...ขอให้ไม่มีใครมาคลอดละกัน...เน๊อะ..Razz Razz Razz
AeY_Na
Posted: Friday, July 02, 2010 5:11:37 PM

ไม่ได้เจอกันตั้งนานเน๊อะ......Razz Razz แล้วจะง่วงมั๊ยเนี่ยะ...Razz Razz

อย่างนี้ตอนกลางคืนก็..นอนที่รพ.ให้เต็มที่เลยน้อง....Laughing Laughing ...ขอให้ไม่มีใครมาคลอดละกัน...เน๊อะ..Razz Razz Razz

ถ้ามีคนมาคลอดก็ถือว่าได้ไปเที่ยว 2 ที่เลยนะ ไปเที่ยวปากช่องกับบางน้ำผึ้งLaughing Laughing Laughing
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS