Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Detached House / Twin House - บ้านเดี่ยว บ้านแฝด » Pinklao / Rattanathibet / Bangbuathong Area » Habitia Ratchapreuk » ร้านอาหารอร่อยๆแถวๆบ้านเรา

ร้านอาหารอร่อยๆแถวๆบ้านเรา Options
rungrojana40
Posted: Tuesday, May 18, 2010 2:17:01 PM

Rank: Member
Groups: Member

Bad Grin Bad Grin Bad Grin บ้านเมืองเรายามนี้น่าเศร้านะครับที่ต้องมีคนไทยถึงแก่ความตายเพราะความขัดแย้งกันของคนไทยด้วยกันเอง แต่ก็อย่าไปเครียดมากนักนะครับเพราะมันคงจะเกินกว่าคนอย่างเราๆจะเข้าไปแก้ไข นอกจากภาวนาให้สถานการณ์สงบลงโดยเร็ว วันนี้พรุ่งนี้เลยยิ่งดีBad Grin Bad Grin Bad Grin
วันเหงาๆอย่างนี้เราลองมาหาร้านอาหารอร่อยๆรับประทานกันดีกว่าครับ ผมเลือกร้านมาเฉพาะร้านที่ผมเคยไปรับประทานมา ท่านใดมีร้านนอกเหนือจากนี้ แนะนำให้ทราบบ้างนะครับBad Grin Bad Grin
ร้านแรกเลยดีกว่าครับ ร้าน "สมหวังไก่ย่าง" จำหน่ายไก่ย่าง และอาหารตามสั่ง เมนูอาหาร 200 กว่าเมนู เปิดให้บริการ 10.00 - 24.00 น. อยู่ถ.รังสิต - ปทุมธานี ต.บ้านกลาง อ.เมือง จ.ปทุมธานี อาหารที่ผมรับประทานแล้วโอเคเลยก็ต้องไก่ย่างสมหวัง ปลาช่อนเผาเกลือ เนื้อหวานเชียวตัวนี้ เป็ดร่อนสมหวัง แหนมเนืองก็พอได้ครับ ส่วนต้มแซบแล้วแต่คนชอบ หากไปไม่ถูกโทรถามเลยครับ 02-5672143-4 และ 086-8985468 Laughing Laughing
ร้านต่อมานี่เลยครับ ภัตตาคารวิมานริมฝั่งเจ้าพระยา บรรยากาศริมน้ำสุดยอด อาหารก็รสชาติเยี่ยม ความอร่อยไม่เป็นรองใคร ตั้งอยู่ริมฝั่งเจ้าพระยา ลมเย็นๆ น้ำใสๆ จิบเบียร์ไป คุยไป เมาไม่รู้ตัวเลยครับ อาหารอร่อยก็พวกปลาช่อนกลางสวน ห่อหมกทะเลยอดมะพร้าว กุ้งคนึงหา โอ๊ยฟังชื่อก้อแสนจะรัญจวน อยากไปโทรจองเลยครับ 0-2581-1401-2, 0-2581-4922-3Bad Grin Bad Grin Bad Grin
ร้านต่อมาชื่อร้าน กุ้งเต้นอึ้งจั้วกี่ ขายมานมนานแล้วครับ แต่ผมก็ไม่ได้ไปซื้อนานแล้วเหมือนกัน ไม่แน่ใจว่าจะยังอยู่หรือเปล่า แต่จากการสังเกตวันที่ไปซื้อคนซื้อเยอะมากกกกก...อยู่ในตลาดเมืองปทุมธานี ลองโทรถามดูก็ได้ครับ 0 2581 6166 Bad Grin Bad Grin
ร้านต่อมา เป็นร้านแบบบ้านๆ ขายตั้งแต่ร้านเล็กๆจนร่ำรวย นี่เลยครับร้าน "ครัวคลองน้ำอ้อม" จุดเด่นของร้านนี้คือทำเลติดริมน้ำ มีวิวเป็นชาวบ้านทอดแหหาปลา และวิวแบบริมคลองชาวบ้าน ผมไปบ่อยครับแต่ว่าคนเยอะมาก ไม่เคยได้นั่งริมน้ำเลย เรื่องอาหารต้องยกนิ้วให้ โดยเฉพาะเป็ดพะโล้ นี่สูตรดั้งเดิมที่สร้างชื่อ ปลาต่างๆ สดมากๆ ไม่มีกลิ่นเหม็นคาว หากอยากนั่งริมน้ำต้องโทรครับ 0-2975-0042, 0581-6835
Bad Grin Bad Grin แถวๆถนนชัยพฤกษ์ก็เยอะนะครับ มีทั้งสองฝั่งเลย ยังไม่เคยไปนั่ง ท่านใดเคยไปช่วยออกความเห็นหน่อยครับ
ที่โรงเบียร์ฮอลแลนด์ก็โอเคนะครับ เสียแต่วันหยุดคนเยอะไปหน่อย หากใครไม่ชอบความวุ่นวาย ที่นี่ไม่เหมาะสมครับ
ตลอดแนวเส้นถนนราชพฤกษ์ก็เยอะแยะไปหมด ครับ เลือกเข้ากันตามใจชอบ ใครเคยชิมแล้วถูกใจ ไม่ถูกใจ แนะนำหน่อยนะครับBad Grin Bad Grin Bad Grin
go_diehard
Posted: Tuesday, May 18, 2010 4:13:17 PM

เยี่ยมเลยครับ พี่รุ่งโรจน์ อย่างนี้ต้องไปลองSmile Smile Smile Smile
aobcpf
Posted: Tuesday, May 18, 2010 5:42:36 PM

แนะนำครับแถวชัยพฤกษ์ ร้าน @Sea ถ้าชอบแนวอาหารทะเล รสชาติจัดจ้าน

อยู่ตรงข้ามโรงเบียร์ฮอลแลนด์ ลองแวะดูครับ นักร้องร้องเพลงดีด้วย เผื่อไปนั่งทอดอารมณ์ชิวๆๆ
BBpim
Posted: Thursday, May 20, 2010 1:38:19 PM

Rank: Newbie

แนะนำไม่ไกลจากย่านของเรา ร้านตาตื่น หน้าหมู่บ้านสราญสิริ แต่ว่าออกแนวขี้เมาหน่อยๆนะคะ
aobcpf
Posted: Thursday, May 20, 2010 10:02:39 PM

BBpim wrote:
แนะนำไม่ไกลจากย่านของเรา ร้านตาตื่น หน้าหมู่บ้านสราญสิริ แต่ว่าออกแนวขี้เมาหน่อยๆนะคะ

ไปลองมาแหละครับ ต้องออกแนวไปเมานิดๆ อย่างที่คุณ BBpim บอกเลย
Tiger_WUT
Posted: Friday, May 21, 2010 2:49:43 PM

เลยจากร้าน คลองน้ำอ้อม ที่คุณรุ่งโรจน์ แนะนำ

เข้าอีกนิด มีร้านอาหารติดแม่น้ำเจ้าพระยาหลายร้าน

ที่สำคัญราคาไม่แพง เช่น ร้านอาหารผู้ใหญ่สุวิทย์
horseshouse
Posted: Tuesday, June 01, 2010 10:11:19 AM

เพิ่มเติมอีกร้านค่ะ ร้านระแนงไม้ อยู่ตรงเชิงสะพานนวลฉวีค่ะ ฉู่ฉี่ปลาอร่อยมากๆ ราคาไม่แพง
aobcpf
Posted: Saturday, June 05, 2010 9:03:37 AM

เพิ่มเติมครับ ไม่ไกลจากบ้านเรา ร้านปิ่นโตทอง

อาหารพอใช้ได้ ราคาไม่แพงมาก แวะไปลองกันนะครับ
aobcpf
Posted: Sunday, June 06, 2010 4:55:02 PM

Tiger_WUT wrote:
เลยจากร้าน คลองน้ำอ้อม ที่คุณรุ่งโรจน์ แนะนำ

เข้าอีกนิด มีร้านอาหารติดแม่น้ำเจ้าพระยาหลายร้าน

ที่สำคัญราคาไม่แพง เช่น ร้านอาหารผู้ใหญ่สุวิทย์

หาไม่เจออะครับพี่เสือ ร้านอาหารผู้ใหญ่สุวิทย์ ช่วยแนะนำเส้นทางหน่อย ไปไม่ถูก T T
Posted: Sunday, June 06, 2010 9:21:48 PM

aobcpf wrote:

หาไม่เจออะครับพี่เสือ ร้านอาหารผู้ใหญ่สุวิทย์ ช่วยแนะนำเส้นทางหน่อย ไปไม่ถูก T T

Bad Grin Bad Grin Bad Grin จากร้านคลองน้ำอ้อมขับรถตรงไปตามถนนเรื่อยๆครับ จะผ่านวัดบ้านพร้าว เลยไปอีกให้สังเกตด้านขวามือไว้ครับถ้าเห็นบริษัทผลิตน้ำประปาปทุมธานี(ด้านขวานะ,,,ย้ำ) ขับไปอีกสักหน่อย คราวนี้ให้สังเกตุซ้ายมือ จะเห็นร้านอาหารครัวผู้ใหญ่สุวิทย์แน่นอนครับ รับรองอร่อยแน่นอน (มีอาหารแนะนำผมลืมชื่อ เป็นซี่โครงหมูอบน้ำผึง ลองสั่งดูนะครับ ไม่ผิดหวังBad Grin Bad Grin Bad Grin
Tiger_WUT
Posted: Monday, June 07, 2010 9:14:22 AM

ตามนั้นครับ ผมจะชอบเมนูพวกปลา

รับประกันความอร่อย ราตาไม่แพงอีกด้วย
Posted: Sunday, August 15, 2010 10:43:05 AM

Bad Grin Bad Grin Bad Grin หลายวันก่อน ภรรยาพาไปทานอาหารที่ร้าน Maria ริมถนนราชพฤกษ์
หากท่านใดชอบอาหารฝรั่ง ร้านนี้ไม่ผิดหวังครับ แต่เสียอย่างเดียวคนเยอะโคตรๆBad Grin Bad Grin Bad Grin
ออกจากหมู่บ้านเราเลี้ยวซ้าย กลับรถใต้สะพานแล้วไปเลี้ยวขวาเข้าถนนราชพฤกษ์ วิ่งตรงไปเรื่อยๆจนข้ามถนนรัตนาธิเบศร์ แล้วหาทางกลับรถ
หากกลับรถมาแล้ว ร้านจะอยู่ติดถนนด้านซ้ายมือครับBad Grin Bad Grin
wawine
Posted: Sunday, August 15, 2010 3:27:29 PM

เข้ามาคอนเฟิร์มค่ะ เพราะชอบร้าน Maria เหมือนกัน พวกสปาเก๊ตตี้หรือพิซซ่าอร่อยดีค่ะ

เมนูอาหารไทยก็มีค่ะ ผัดไทยอะไรพวกนี้ก็ใช้ได้ มีอีกสาขานึงอยู่ในโฮมโปรราชพฤกษ์ ชั้น 2 ด้วย เผื่อใครแวะทานตอนกลับจากทำงานค่ะ สาขานั้นคนจะไม่ค่อยเยอะค่ะ

ถ้าชอบเมนูอาหารอีสาน แนะนำร้านตำมั่ว อยู่ตรงแถวๆ โลตัสปทุมฯ อ่ะค่ะ แซ่บใช้ได้เลย คอหมูย่างอร่อยมาก ^^
aobcpf
Posted: Sunday, August 15, 2010 9:25:20 PM

ว่าจะไปลองร้านตำมั่ว แถวปทุมอยู่พอดี ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคร๊าบ
Posted: Monday, August 16, 2010 8:33:27 AM

Bad Grin Bad Grin Bad Grin นอกจากรสชาติของอาหารแล้ว ที่ Maria เบียร์ดำ(stout)รสชาติก้อโอเคเลยครับแต่จำยี่ห้อของที่นี่ไม่ได้ (แต่หากเลือกได้ผมชอบยี่ห้อ GUINNESS มากกว่า) ไม่แน่ใจว่าคุณ wawine ดื่มเบียร์หรือเปล่า ลองดูนะครับเพราะดื่มเบียร์ดำจะได้รสชาติหวานกว่า อีกทั้งยังมีกลิ่นหอมฉุนของดอกฮอปและมอลต์อย่างชัดเจน
และที่สำคัญสเตาต์เบียร์บำรุงสุขภาพมากกว่าเบียร์ประเภทอื่นๆครับBad Grin Bad Grin Bad Grin
ส่วนร้าน"ตำมั่ว" ก็ขอคอนเฟิร์มครับ แม้ว่าจะไม่ใช่หมอกฤษณ์ เพราะร้านนี้อร่อยจริง แต่ก่อนถึงร้านตำมั่ว หากใครชอบผัดไทยและไอสครีม ขอแนะนำร้านผัดไทยกุ้งใหญ่ อยู่ก่อนถึงร้านตำมั่วนิดเดียว ผัดไทยอร่อยครับ และโดยเฉพาะอสครีม ที่ร้านนี้เขาจะมีไอสครีมใส่ไข่ ของรับประทานดูนะครับ อร่อยครับอร่อยBad Grin Bad Grin
Tiger_WUT
Posted: Monday, August 16, 2010 9:11:55 AM

อยากลอง เบียร์ดำ เสียแล้วคุณรุ่งโรจนื ว่าง ๆ พาไปลองชิมมั่งสิ Laughing
Posted: Monday, August 16, 2010 10:35:04 AM

Bad Grin Bad Grin Bad Grin ขอให้มันแน่เถอะ...พี่เสือ....
วันศุกรนี้เลยเป็นไงครับ...ขอวีซ่าไว้แต่เนิ่นๆ..พอถึงเวลาจะได้ไม่มีปัญหาBad Grin Bad Grin
คุณ aobcpf สนมั๊ยครับBad Grin Bad Grin
wawine
Posted: Monday, August 16, 2010 10:48:28 AM

คุณรุ่งโรจน์ เราทานร้านเดียวกันอีกแล้วค่ะ ชอบผัดไทยร้านนั้นมากเหมือนกันค่ะ

แนะนำผัดไทยทะเลนะคะ อร่อยดี ปลาหมึกชิ้นใหญ่ใส่หอยแมลงภู่นิวซีแลนด์ด้วย ชอบมากเลยค่ะ

แต่ยังไม่เคยลองสั่งไอศครีมเลยค่ะ วันหลังต้องลองบ้างซะแล้ว ^^
monarak
Posted: Monday, August 16, 2010 1:16:45 PM

อีกร้านนึงอ่ะครับ ไม่รู้ว่ามีใครพูดถึงรึยัง..

โคขุน ปลาเขื่อน..

แนวปิ้งย่างครับ.. คล้าย ๆ พวกโพนยางคำทั่ว ๆ ไปอ่ะครับ
โดยส่วนตัวไม่ทานเนื้อ.. แต่อย่างอื่น ๆ ในร้านเค้าอร่อยมาก ๆ ครับ..
ถ้าใครชอบทานเนื้อ.. จากที่ได้ยินมาจากเพื่อน ๆ ที่ทานด้วยกัน.. เค้าก็ยกนิ้วให้..

แต่ราคาอาจจะสูงนิดนึงนะครับ (ทานสองคนก็ห้าร้อยกว่า ๆ แต่วันนั้นคนที่ทานด้วยสั่งเนื้อจานละสองร้อยไปจานนึง เค้าจะลองดูอ่ะครับ)

ที่การันตีได้คือ.. จำนวนรถที่จอดหน้าร้าน.. ผมไม่เคยเห็นว่างเลย หลังหกโมงกว่า ๆ เป็นต้นไป..

ร้านอยู่ตรงทางขึ้นสะพานพระรามสี่.. ขับช้า ๆ นะครับ มันต้องเบี่ยงซ้ายเข้าเวิ้งไป ไม่งั้นจะเลยครับ ต้องไปยูเทิร์น
BBpim
Posted: Saturday, August 21, 2010 8:56:14 PM

[quote=aobcpf]เพิ่มเติมครับ ไม่ไกลจากบ้านเรา ร้านปิ่นโตทอง

อาหารพอใช้ได้ ราคาไม่แพงมาก แวะไปลองกันนะครับ[/quote

อยู่ตรงไหนคะ อยากไปลองชิม
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS