Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » Chidlom / Pleonjit / Prime Sukhumvit Area » The Address Sukhumvit 42 » + + มีร้านเฟอร์นิเจอร์ บิ้วอิน แนะนำบ้างไหมคะ + +

+ + มีร้านเฟอร์นิเจอร์ บิ้วอิน แนะนำบ้างไหมคะ + + Options
HF@TheAddress42
Posted: Thursday, June 07, 2007 1:46:51 PM
Rank: Guest
Groups: Guest

มีร้านเฟอร์ฯ ดีดี ฝึมือปราณีต ไว้ใจได้ แนะนำบ้างไหมคะ

กำลังเก็บข้อมูลอยู่คะ ^___^
PNP
Posted: Thursday, June 07, 2007 9:56:37 PM

ผมก็อยากทำเฟอร์นิเจอร์ Built-In เหมือนกันครับ แต่ยังไม่รู้จะให้เจ้าไหนทำเหมือนกันครับ ผมว่าถ้าไงเรารวมๆ กันหลายๆ ห้องไปซื้อร้านเดียวกันน่าจะได้ราคาถูกลงนะครับ เพราะร้านเค้าก็เสียค่าขนส่งน้อยลง แถมมาทีเดียวทำได้ตั้งหลายห้อง อีกอย่างถ้ารวมกันหลายๆห้องจะได้ช่วยกันดูจะได้ไม่โดนร้านโกงเอาหนะครับ ผมว่าหลายหัวดีกว่าหัวเดียวนะ (แถมด้วยเหมาโหลถูกกว่า 555)
Tom
Posted: Thursday, June 07, 2007 10:22:03 PM

เห็นด้วย 100% ครับ ผมก็กำลังมองหาอยู่เหมือนกัน ถ้าหากจะรวมกันจริงๆ นับผมไปด้วยอีกคนนะครับ อ้อ! ของผมห้อง B3 ชั้น 8 ตึก B ครับ

Rovershearer
Posted: Thursday, June 07, 2007 11:53:50 PM

me too
Posted: Friday, June 08, 2007 3:29:39 PM

สำหรับเป็น FYI คะ ^_^

ข้อมูลเกี่ยวกับการออกแบบ รายละเอียดเล็ก ๆ น้อย ๆ วิธีคิดราคาค่าทำบิ้วอิน

http://www.planbuilt.com

มีข้อมูลเด็ด ๆ มาแชร์กันนะคะ
cyclob
Posted: Friday, June 08, 2007 4:53:18 PM

กำลังหาอยู่เหมือนกันเลยครับ ไปเดิน ๆ ดูใน Index Living Mall ว่าจะ built in ครัว (เล็ก ๆ ของเรา) ให้เค้าลองตีราคาให้ มีแค่ประมาณ 3 ตู้บน 3 ตู้ล่าง ออกมายังเฉียด ๆ 4 หมื่นเลยครับ

ถ้าเกิดได้ก็ดีเลยทำพร้อม ๆ กัน อาจจะได้ส่วนลดด้วย Surprised
Posted: Friday, June 08, 2007 4:59:07 PM

กลเม็ดที่จะทำให้ Living Room ของเรา ดูแสนจะสบายและน่ามอง ^_^

1. ควรทาผนังห้องด้วยสีสว่าง - และเป็นสีเฉดกลางๆ ซึ่งจะสามารถเข้ากับเฟอร์นิเจอร์ต่างๆ ที่มีอยู่ก่อนได้ง่าย อีกทั้งยังสร้างความรู้สึกโล่ง โปร่ง ซึ่งถือเป็นปัจจัยหลักของการตกแต่งห้องรับแขก

2. เฟอร์นิเจอร์ตกแต่งภายในห้อง - เน้นประโยชน์ใช้สอยมากกว่าจำนวนชิ้นของเฟอร์นิเจอร์ ซึ่งเฟอร์นิเจอร์หลักที่ขาดไม่ได้เลยก็คือ ที่นั่ง หรือโซฟานั่นเอง ในการเลือกโซฟาสักชุดจำเป็นต้องใช้ความพิถีพิถัน เพราะนอกจากจะต้องดูขนาดให้พอเหมากับพื้นที่แล้ว รูปแบบของโซฟายังสามารถสะท้อนบุคลิกและสไตล์ของเจ้าของบ้านได้อีกด้วย

3. ถ้าเฟอร์นิเจอร์ส่วนใหญ่เป็นสีพื้นๆ ลองหาอะไรที่สีฉูดฉาดมาวาง เช่น หมอนสีสด พรมลายสวย จะช่วยให้ความรู้สึกเชื้อเชิญและสบายยิ่งขึ้น และอาจจะเพิ่มภาพวาดสวยๆ (ควรเป็นภาพที่ให้อารมณ์สนุกสนาน สดชื่น มากกว่าความเศร้าสลด หรือเกลียดชัง) หรืออาจจะติดโคมไฟระย้า (ที่ให้ประโยชน์ทั้งในแง่ความสวยงาม และให้ความสว่างแก่ห้อง) เพื่อสร้างจุดสนใจให้กับห้องอีกทางหนึ่ง

4. เพิ่มเสน่ห์การตกแต่งด้วยโถ่เลี้ยงปลา น้ำตกจำลองเล็กๆ แจกันดอกไม้ ต้นไม้สักกระถาง วางไว้มุมต่างๆ ของห้อง ช่วยเพิ่มชีวิตชีวา และทำให้ห้องรับแขกนั้นดูนุ่มนวล

5.แสงสว่างในห้องควรมีอย่างพอเพียง ไม่ควรใช้ไฟสลัวหรืออึมครึม เพราะอาจจะทำให้ผู้ที่นั่งอยู่ในห้องรู้สึกอึดอัด เช่นเดียวกับสภาพอากาศภายในห้อง ที่ต้องสามารถระบายถ่ายเทได้สะดวก สร้างความรู้สึกปลอดโปร่ง ผ่อนคลายให้มากที่สุด

6.แม้กระจกเงาจะเป็นสิ่งที่ช่วยทำให้ห้องดุกว้างขึ้นก็ตาม แต่สำหรับห้องรับแขกแล้ว เราไม่ควรติดกระจกเงาให้มากเกินไป เพราะจะทำให้แขกเกิดความรู้สึกอึดอัด และอาจสับสนในเงาสะท้อนได้

สำหรับการแต่งห้องรับแขกของผู้ที่อาศัยอยู่ในคอนโดมิเนียม หรืออพาร์ทเมนต์ อาจจะทำได้ยากและตกแต่งได้น้อยกว่า เนื่องจากพื้นที่จำกัด ดังนั้นสิ่งที่ควรคำนึงสำหรับห้องที่มีพื้นที่น้อยๆ ก็คือการลดขนาดของของตกแต่งให้พอเหมาะพอดีกับพื้นที่ เพื่อหลีกเลี่ยงความอึกอัดและรกของข้าวของต่างๆ และบางครั้งอาจใช้เฟอร์นิเจอร์ที่ฟังก์ชั่นการใช้งานมากกว่าหนึ่งหน้าที่ เช่น ใช้โซฟาแบบที่สามารถปรับเป็นที่นอนได้ แทนที่จะซื้อชุดโซฟาหรือเก้าอี้ Love seat ทั่วไป เป็นต้น

เอามาจากเวป homeandi.com คะ
Posted: Friday, June 08, 2007 5:16:22 PM

เพื่อน ๆ จะตกแต่งทีเดียวทั้งห้อง(ออกแบบภาพรวมทั้งหมด + แต่ละส่วน แล้วก็จัดทำรวดเดียว)
หรือว่าทะยอยทำเป็นส่วน ๆ ค่อย ๆ ซื้อของเป็นชิ้น ๆ มาวางกันเองเหรอคะ

Posted: Friday, June 08, 2007 5:29:56 PM

วันนี้เข้ามาหลายรอบเลย

นึกขึ้นได้ มีเรื่องจะบอกคะ
เรื่องแอร์หนะ ไปถามที่ร้านขายแอร์มาหลาย ๆ ร้านเกี่ยวกับแอร์ไซโจ ที่เค้าจะแถมให้กะห้องอะคะ
ต้องระวังนิดนึงนะคะ เพราะว่า แอร์ไซโจจะเสียงดังเลยทีเดียว แล้วห้องของเราเป็นคอนโด ที่วางคอมเพรสเซอร์แอร์
จะอยู่ตรงระเบียงซึ่งติดกับห้องนอนพอดี อาจจะมีเสียงรบกวนตอนนอนได้นะคะ

^_^ ไปหละ

airr**
Posted: Tuesday, June 17, 2008 4:00:38 PM

เคยใช้ที่
Kupple home collection ค่ะ
ฝีมือช่าง Built-in เนียบดีมาก แล้ว ช่างไว้ใจได้
ออฟฟิสอยู่ใกล้ๆ นี้เองแถวราชดำริ
เคยลองใช้ช่างคอนโดหลังที่แล้ว แนะนำ ลองถามกันดูนะคะ

ปล ไม่ได้เปอร์เซ็นนะคะ 55 แต่ได้บ้านสวยตามใจชอบก้อโอเคค่ะ

อ้อ ลืมบอก เบอร์โทร 02-684-1015

gutor
Posted: Saturday, July 19, 2008 12:22:15 AM

Rank: Advanced Member
Groups: Member

ผมกำลังทำบิ้วอินกับ ร้านเจมส์เดคคอ อยู๋ครับ ว่างๆลองเข้าไปดูนะครับ www.jamesdecor.com
บอกว่า ต่อ lpnrt แนะนำมาก็ได้ครับ ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียคับ

จงทำงานเหมือนคุณไม่ต้องการเงิน ร้องเพลงเหมือนกับว่าจำเนื้อร้องได้ เต้นเหมือนไม่มีใครมอง และรักเหมือนกับว่ามันจะไม่ทำให้เจ็บปวด
http://lpnrt.prakard.com/
จิบิ
Posted: Monday, February 16, 2009 10:10:53 AM

เราทำบิล์ทอิน ประกอบกับลอยตัวบางส่วนน่ะ
เพราะงบเรามีจำกัด น้อยนิดมากๆ เลยใช้อินทีเรียอิสระ
ค่าจ้างไม่แพงเหมือนพวกบริษัทรับตกแต่ง

เค้าจะออกแบบโดยควบคุมให้อยู่ในงบเราน่ะ
และดูหน้างานให้เราด้วย เราไม่ต้องไปคุมช่างเอง
จะได้ไม่ต้องลางานบ่อยๆ เดี๋ยวโดนไล่ออกก่อนทำห้องเสร็จพอดี ฮ่าๆๆ

ส่วนการตกแต่งทำไปเลยทีเดียวทั้งห้องดีกว่านะคะ
เพราะถ้าเข้าอยู่แล้วค่อยทำเพิ่ม จะลำบากแย่
เพราะของเต็มห้อง ไหนจะคนงานเดินไปเดินมา
และฝุ่นจากการเก็บงานอีก

ความเห็นเรา ทำให้เสร็จทีเดียวแล้วค่อยเข้าอยู่ดีกว่าค่ะ
แต่ถ้าเป็นลอยตัวก็ซื้อเพิ่มเองทีหลังได้
โจรูโน่
Posted: Saturday, March 14, 2009 4:38:09 PM

Rank: Advanced Member
Groups: The Parkland Ratchada-Thapra Moderator

ข้อมูลเยอะมาก ขอบคุณครับ

เอาการเลือกซื้อเตาฝังจ้า
Posted: Friday, September 24, 2010 4:27:34 PM

วิธีการเลือกซื้อเตาฝังจ้า
มาทำความเข้าใจเตาฝังกันก่อนดีกว่า^-^
1. ส่วนแรกจะเป็นบอดี้ของเตาฝัง ซึ่งในท้องตลาดจะแบ่งใหญ่ๆ ได้ 2 แบบคือ
1.1 เตาฝังแบบกระจก จะมีหลายเกรดแตกต่างกันไปตามคุณภาพของกระจก กระจกจะสวยงามเป็นมันแวววาว ทำความสะอาดง่าย(จริงๆ ก็ไม่ต่างกับสเตนเลสเท่าไหร่) ความทนทานต่อแรงกระแทกและความร้อนของกระจกจะแบ่งไปตามคุณภาพของกระจก แต่กระจกทุกชนิดจะไม่ทนทานการกระแทกด้วยของมีคม ปลายแหลม เช่น ขอบวางขาเตา ขอบจับต่างๆที่แหลมๆ ฯลฯ ผู้ใช้ส่วนมากจึงเข้าใจว่าเตาฝังแบบกระจกนั้นแตกง่ายจังT-T ซึ่งถ้าระมัดระวังในการใช้งาน ก็จะไม่ต่างกับการใช้งานเตาทั่วๆ ไป
1.2 เตาฝังแบบสเตนเลส ในท้องตลาดส่วนมากจะใช้สเตนเลส เบอร์ 304 เพราะเป็นสเตนเลสแท้ไม่เป็นสนิม ทำความสะอาดง่าย ในกรณีที่เป็นสนิมนั้นจะเป็นได้สองกรณีคือ
ตัวเตาไม่ได้ใช้สเตนเลส เบอร์ 304
กับสอง เกิดสนิมเกาะบนผิว ไม่กินเข้าเนื้อสเตนเลส ซึ่งกรณีที่สองหากใช้น้ำยาขัดก็จะกลับมาเป็นเนื้อผิวสเตนเลสดังเดิม
อ่านต่อที่นี่น่ะhttp://www.weloveshopping.com/template/e3/show_article.php?shopid=141019&qid=47457
topz
Posted: Monday, November 21, 2011 4:53:51 PM

Rank: Newbie
Groups: Member

เทคนิคการแต่งบ้านด้วยตัวเองครับ เป็นทางเลือกอีกทางหนึ่งครับ

การเลือกเฟอนิเจอร์
http://www.prakard.com/default.aspx?g=posts&t=437632

ตบแต่งผ้าม่าน มู่ลี่ แบบต่างๆ
http://www.prakard.com/default.aspx?g=posts&m=1855164

การเลือกที่นอน
http://www.prakard.com/default.aspx?g=posts&t=368555

การเลือกเครื่องใช้ไฟฟ้า
http://www.prakard.com/default.aspx?g=posts&t=467478
ช่างบูน บิ้วอิน
Posted: Tuesday, June 05, 2012 11:26:52 AM

รับทำฟอร์นิเจอร์ชุดครัวตู้เสื้อผ้าตู้โชว์เตียงนอน รับออกแบบไปดูหน้างานฟรี โดยช่างผู้ชำนานงานมากกว่า20ปี สนใจติดต่อได้ที่ 0879080040
ช่างบูน บิ้วอิน
Posted: Tuesday, June 05, 2012 11:42:50 AM

รับทำฟอร์นิเจอร์ชุดครัวตู้เสื้อผ้าตู้โชว์เตียงนอน
รับออกแบบไปดูหน้างานฟรี โดยช่างผู้ชำนานงานมากกว่า20ปี
สนใจติดต่อได้ที่ 0879080040
Furniture Built-in
Posted: Wednesday, July 18, 2012 10:20:34 AM

รับออกแบบทำ Furniture Built-in บิ้วอิน ออกแบบ 3D เฟอร์นิเจอร์ ผ้าม่าน รับเหมา ทาสี รับ ติดฟิล์ม กันความร้อน ราคาถูก
รับออกแบบทำ Furniture บิ้ว-อิน ออกแบบ 3D เฟอร์นิเจอร์ ผ้าม่าน รับเหมา ทาสี รับ ติดฟิล์ม กันความร้อน โรงแรม ห้องประชุม ห้องรับแขก ชุดรับแขก เค้าน์เตอร์ ฉากกั้นห้อง บ้านคอนโด ห้องพัก ตู้ครัว ร้านอาหาร ตู้โชว์ เค้าน์เตอร์บาร์ โชว์รูมสินค้า ตกแต่งสำนักงาน ตกแต่งร้านค้า โรงพยาบาล ภายนอก ภายใน รับ ติดฟิล์ม บ้าน รถยนต์ คอนโด อาคารสำนักงานโรงแรมรับ ตกแต่ง จัดสวน โดยช่างมืออาชีพ มีผลงานที่ผ่านมามากมายกว่า 20 ปี การันตี สนใจสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที คุณอริย์ธัช hotline 0882773061,0892190882 E-MAIL : por2003th@gmail.com
mayruko_jung
Posted: Saturday, November 24, 2012 8:58:02 PM

รับออกแบบตกแต่งภายใน เฟอร์นิเจอร์บิ้วอิน
ราคาขึ้นอยู่กับวัสดุที่ลูกค้าเลือกใช้ ทำงานตามใจลูกค้า
ซื่อสัตย์ ไม่ทิ้งงาน

สามารถเข้าชมผลงานได้ตามลิ้งนี้เลยค่ะ
http://www.:)/SP.FurnitureBuiltIn

**การรับงานทุกครั้ง จะมีการทำสัญญาเพื่อความสบายใจของลูกค้า ว่าทางเรา จะไม่มีการทิ้งงานอย่างเเน่นอนค่ะ **
"/>"/>
เมจัง
Posted: Saturday, November 24, 2012 9:15:50 PM

รับออกแบบตกแต่งภายใน เฟอร์นิเจอร์บิ้วอิน
ราคาขึ้นอยู่กับวัสดุที่ลูกค้าเลือกใช้ ทำงานตามใจลูกค้า
ซื่อสัตย์ ไม่ทิ้งงาน

สามารถเข้าชมผลงานได้ตามลิ้งนี้เลยค่ะ
www.เฟซบุค.com/SP.FurnitureBuiltIn
( รบกวนพิมพ์คำว่า เฟซบุค = facebook นะคะ เพราะพิมพ์เเล้ว มันไมขึ้นเลยค่ะ
มันกลายเป็นเเบบนี้ --> http://www.:)/SP.FurnitureBuiltIn )

**การรับงานทุกครั้ง จะมีการทำสัญญาเพื่อความสบายใจของลูกค้า ว่าทางเรา จะไม่มีการทิ้งงานอย่างเเน่นอนค่ะ **
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS