Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » Chidlom / Pleonjit / Prime Sukhumvit Area » Zenith Place @ Sukhumvit » ทรูอินเตอร์เน็ต ไม่ต้องมีเบอร์บ้าน พร้อมรับชมทรูวิชั่นส์ ฟรีตลอดสัญญา ... ลงชื่อได้เลย

ทรูอินเตอร์เน็ต ไม่ต้องมีเบอร์บ้าน พร้อมรับชมทรูวิชั่นส์ ฟรีตลอดสัญญา ... ลงชื่อได้เลย Options
g8prop
Posted: Monday, March 01, 2010 11:40:12 AM

Rank: Member
Groups: Member

สวัสดีค่ะ เพื่อนบ้านทุกท่าน ดิฉันอยู่ห้อง 513 ค่ะ ก่อนอื่นต้องออกตัวก่อนว่าไม่ได้เป็นตัวแทนจำหน่าย internet ของ true นะคะ แค่เป็นคนที่อยากใช้เนตของ true เพราะทำงานที่ต้องใช้เนตตลอด 24 ชม และที่ตัดสินใจซื้อดาวน์ต่อที่โครงการนี้ ( หนีมาหลายที่แล้ว เพราะ internet เรื่องเดียว ) เพราะฝ่ายขายแจ้งไว้ว่าเราจะได้ใช้ internet ของ true แต่วันนี้ได้รับการยืนยันจากฝ่ายขายว่าชุมสายของเราจะเป็น TOT ดิฉันเลยเกิดอาการ แป๊ก ! พอดีไปเห็นประกาศจากคอนโดที่ดิฉันหนีมา
http://www.prakard.com/default.aspx?g=posts&t=237054 ดิฉันยิ่ง แป๊ก! เข้าไปใหญ่ เพราะเค้าจะมี true ใช้กันแล้ว ดิฉันเคยพยายามที่จะมีเนตของทรูใช้ก่อนที่จะหนีมาที่ Zenith ท่านสามารถดูได้ที่ http://www.prakard.com/default.aspx?g=posts&t=183407
แต่พอที่ Zenith บอกว่าได้เนตทรูดิฉันเลยไม่ลังเลซื้อดาวน์เมื่อเดือนธันวา

หลังจากที่ แป๊ก! ไปพักนึงขอเข้าเรื่องล่ะกันค่ะ ดิฉันโทรถามเจ้าของประกาศโปรโมชั่นที่ Lumpini Ville Ramkamhaeng 26 ที่อ้างข้างบนก็ได้ความว่า ถ้าสามารถรวบรวมรายชื่อผู้สนใจ ( หรือขอแค่เลขที่ห้องก็ได้ค่ะแล้วดิฉันจะขออนุญาตขอชื่อท่านกับทางตึกอีกที ) ได้สัก 40 ชื่อ เราสามารถประสานงานให้ทางทรูมาติดตั้งตู้สัญญาณได้ภายใน 1 สัปดาห์ ( อ้างอิง : http://www.silomplus.com/ ) ดิฉันขออาสาเป็นตัวแทนเพื่อนบ้านในการประสานงานค่ะ ไม่ได้มีค่าตอบแทนใด ๆ เพราะไม่ได้เป็นตัวแทนจำหน่าย แค่เป็นคนที่อยากใช้เนต

ผลประโยชน์ที่ท่านจะได้รับ :
1. ได้ใช้ internet ของ true โดยไม่ต้องมีเบอร์บ้าน ( ท่านที่ต้องการเบอร์บ้าน คงต้องขอแยกต่างหาก เพราะจะเป็นเบอร์ของ tot ค่ะ ) และเลือก package ได้ตามนี้เลยค่ะ
http://www.trueonline.com/th/package.aspx

2. account ที่ท่านจะได้รับจากทาง true สามารถนำไปใช้งานในทุกที่ที่มี true wi-fi ได้ฟรี ๆ ( สำหรับ premium package )

3. รับชมทรูวิชั่นส์ ฟรีตลอดสัญญา
Quote:
รับสิทธิติดตั้งทรูวิชั่นส์เพียง 899 บาทครั้งแรกและครั้งเดียวเท่านั้น ที่เหลือจ่ายเฉพาะค่าอินเตอร์เน็ต เริ่มต้น 3 Mbps. 599 บาท
คุ้มค่ามาก ๆ เลยค่ะ

ท่านใดสนใจ กรุณาลงชื่อ หรือ เลขที่ห้อง เป็น post reply หรือ pm มาได้ค่ะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ ไม่อยากหนีไปไหนแล้วค่ะ
g8prop
Posted: Monday, March 01, 2010 12:02:38 PM

คอนโดใกล้เคีียงที่อ่อนนุช เค้าก็เพิ่งมีเนตของ true ใช้กันค่ะ หลังจากที่ต้องทนใช้ TOT หรือ buddy กันมานาน

http://www.prakard.com/default.aspx?g=posts&t=219207
supa
Posted: Monday, March 01, 2010 12:28:55 PM

แบบนี้ก็ดีนะ ไม่ต้องมีเบอร์บ้าน แต่ใครเป้นคนรับผิดชอบค่าติดตั้งตู้อ่าคะ
g8prop
Posted: Monday, March 01, 2010 7:47:47 PM

เท่าที่สอบถามคุณครองชัย เจ้าของ post นี้
http://www.prakard.com/default.aspx?g=posts&t=237054

ได้ความว่า ทาง true จะเป็นคนลงทุนค่าตู้ค่ะ เพราะฉะนั้นเลยต้องการให้มีลูกค้าอย่างน้อย 40 คนเพื่อให้คุ้มกับที่ลงทุนไปค่ะ
supa
Posted: Monday, March 01, 2010 8:59:14 PM

งั้นเราลงชื่อด้วยค่ะ ห้อง 518
ปกติเราก็ใช้ของทรูอยู่แล้ว เลยอยากใช้ต่อ แต่ถ้าให้ย้ายเบอร์ก็คงไม่ไหวเสียค่าใช้จ่ายเยอะ

Laughing
orhjaa
Posted: Tuesday, March 02, 2010 2:14:52 PM

Rank: Newbie

สนใจลงชื่อด้วยอีกหนึ่งคน ห้อง 712 ค่ะ ส่วนเบอร์ทรู เราต้องติดต่อขอกับโครงการใช่ปะคะ
g8prop
Posted: Tuesday, March 02, 2010 2:45:14 PM

3 ห้องแล้วจ้า
1. 513
2. 518
3. 712

เร่เข้ามา ๆ เราจะได้ใช้เนตทรูกันไว ๆ จ้า Very Happy

คุณ orhjaa , เบอร์ 02 ของคอนโดเราจะเป็นของ TOT ค่ะ เห็นคุณยิ้มบอกว่าเค้าจะมาตั้งตู้ชุมสายเร็ว ๆ นี้จากนั้นคงมีประกาศแจ้งให้ทราบว่าสมัครได้ที่ไหน อย่างไร ค่ะ
supa
Posted: Tuesday, March 02, 2010 5:30:47 PM

คงต้องให้ทางโครงการช่วยประชาสัมพันธ์แล้วล่ะค่ะ เพราะเพื่อนบ้านบางท่านอาจจะไม่ได้เข้ามาดูบอร์ดนี้

ขอให้ความหวังของพวกเรากลายเป็นจริงเร็วๆ
g8prop
Posted: Wednesday, March 03, 2010 10:00:04 AM

วันจันทร์ที่ 1 วันที่เราเกิดอาการ double แป๊ก ! พอ post กระทู้นี้เสร็จเราก็รีบแจ้นไปโครงการเลยค่ะ ( ขนาดมีคนมาส่งของ มาติดเครื่องซักผ้าเรายังฝากที่ตึกเซนต์รับให้เลย แต่เรื่องนี้ไม่ได้ ต้องให้ไว ) ก็ฝากเรื่องไว้ที่คุณยิ้มแล้วค่ะ แล้วก็ print ตัวประกาศที่อยากให้ทางโครงการช่วยประชาสัมพันธ์ให้ด้วย คุณยิ้มบอกว่าจะขอปรึกษาผู้ใหญ่ก่อนว่าจะไปขัดกับสัญญาที่ทำไว้กับ TOT หรือเปล่า เห็นคุณยิ้มบอกว่าสัญญาที่ทำไว้กับ TOT ก็ครอบคลุมแต่เฉพาะเบอร์โทรศัพท์บ้าน ไม่ได้รวม internet ดิฉันคิดว่าไม่น่าจะขัดอะไร เพราะ ลุมพินี ทั้งที่ ราม 26 และ อ่อนนุช รวมถึงคอนโดส่วนใหญ่ในกรุงเทพ ก็เป็นตู้ชุมสายโทรศัพท์ของ TOT แต่เจ้าตู้ DSLAM ที่เป็นตู้เฉพาะของ internet เท่านั้นที่ทาง true จะต้องติดตั้งเพิ่ม

นอกจากจะฝากไว้ที่โครงการแล้ว ดิฉันคิดว่าวันประชุมลูกบ้านหรือวันขึ้นบ้านใหม่จะขออนุญาตประชาสัมพันธ์เรื่องนี้ด้วยอีกทีนึง อยากให้เพื่อนบ้านได้ทราบเรื่องนี้ก่อนที่จะสมัครเบอร์บ้านเพื่อที่จะได้เนตจาก TOT กัน คิดว่าหลายท่านคงสนใจ option นี้ นอกจากจะไม่ต้องจ่ายค่าเบอร์บ้านแล้ว ( สำหรับคนที่ไม่ได้ใช้ ) ยังได้ดู true visions อีกด้วย และจากประสบการณ์ส่วนตัวที่หากินผ่าน internet มาหลายปี ก็ยังคิดว่า true internet คุณภาพดีกว่าเจ้าอื่น หวังว่าช่วงนั้นคงไม่ได้นอนคลอดเจ้าตัวเล็กที่โรงพยาบาล ฮ่า ๆ เรื่องนี้ใหญ่กว่าเรื่องลูกอีกนะเนี่ย Laughing ถ้าแม่ทำงานไม่ได้ เดี๋ยวหนูไม่มีตังค์กินหนมอ่ะค้าบบบ
orhjaa
Posted: Wednesday, March 03, 2010 11:44:05 AM

งี้ถ้าไปขอเบอร์ทรู แล้วให้ทางโครงการเชื่อมเบอร์กับตู้เครือข่าย จะคิดค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม ได้มั้ยคะ

ส่วนตัวอยากได้เบอร์บ้านเป็นเบอร์ทรูน่ะค่ะ
cherryshiro
Posted: Wednesday, March 03, 2010 9:31:53 PM

ได้โทรไปถามโครงการ ได้ความว่าโครงการกำลังติดต่อประสานงานกับทรู อยู่นะคะ
g8prop
Posted: Thursday, March 04, 2010 8:53:50 AM

cherryshiro wrote:
ได้โทรไปถามโครงการ ได้ความว่าโครงการกำลังติดต่อประสานงานกับทรู อยู่นะคะ

แจ่มเรยยค่ะ .... เพี้ยง! ขอให้ได้ Very Happy
g8prop
Posted: Thursday, March 04, 2010 8:59:24 AM

orhjaa wrote:
งี้ถ้าไปขอเบอร์ทรู แล้วให้ทางโครงการเชื่อมเบอร์กับตู้เครือข่าย จะคิดค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม ได้มั้ยคะ

ส่วนตัวอยากได้เบอร์บ้านเป็นเบอร์ทรูน่ะค่ะ

ถ้า TOT ใจดีแบ่งพื้นที่ในตู้ชุมสายให้ true ก็จะขอเบอร์บ้านได้ง่าย ๆ ค่ะ ตอนนี้ก็หวังว่าทางโครงการจะมีแจ้งข่าว ( ดี ) เรื่องนี้เร็ว ๆ นี้ค่ะ
maxi
Posted: Thursday, March 04, 2010 1:43:54 PM
Rank: Guest
Groups: Guest

ส่วนตัวก้ออยากใช้เนตทรูคับ เพราะได้ดู true vision ด้วย และก้อไม่จำเป็นต้องมีเบอร์บ้านอยู่แล้ว (ใช้แต่มือถือ...- -')
ว่าแต่มีค่าใช้จ่ายอะไรบ้างหรอคับ ถ้าจะขอเนตทรู (ขอแบบเนตๆ เลย) แล้วจะประชุมลูกบ้านกันเมื่อไรหรอคับ ยังไม่ได้โอนเลยยย...- -'
g8prop
Posted: Friday, March 05, 2010 11:21:34 AM

ข่าวล่าสุดจ้า คุณยิ้มโทรมาบอกเมื่อสักครู่ว่า สรุปตึกเราได้ใช้เบอร์ของ ทรู พร้อม internet สามารถกรอกใบสมัครและเลือก internet package ได้ที่โครงการค่ะ คาดว่าน่าจะได้ใช้ภายใน 2 อาทิตย์ค่ะ ขอบคุณทางโครงการมาก ๆ เลยค่ะ Very Happy

เรื่องค่าใช้จ่ายยังไม่แน่ใจค่ะคุณ maxi น่าจะแล้วแต่ package ที่เราเลือกนะคะ วันประชุมลูกบ้านโครงการยังไม่แจ้งมาเลยค่ะ

คาดว่า project ตามล่าหา 40 รายชื่ออาจจะต้องหยุดแล้วล่ะค่ะ หวังว่าคงไม่มีเหตุอะไรให้ต้องเปิดขึ้นมาใหม่ แหะ ๆ

ขอบคุณ คุณ supa , คุณ orhjaa , คุณ cherryshiro และคุณ maxi และท่านอื่น ๆ ที่ให้ความสนใจนะคะ แล้วเจอกันที่บ้านค่ะ Smile

supa
Posted: Friday, March 05, 2010 11:27:23 AM

ว้า อดดุ true vision ฟรีเลยVery Happy
orhjaa
Posted: Monday, March 08, 2010 1:42:09 PM

ขอบคุณคุณ g8prop มากๆ ค่ะ ที่ช่วยประสานงานและกระจายข่าวให้ทราบค่ะ Smile

g8prop
Posted: Thursday, March 11, 2010 10:34:58 PM

supa wrote:
ว้า อดดุ true vision ฟรีเลยVery Happy

Surprised เสียดายเหมือนกันค๊า

orhjaa wrote:
ขอบคุณคุณ g8prop มากๆ ค่ะ ที่ช่วยประสานงานและกระจายข่าวให้ทราบค่ะ Smile

ยินดีจ้า แต่เขินที่จะรับจังเพราะตัวเองอยากใช้มากถึงมากที่สุดเป็นทุนเดิม ในที่สุดฝันก็เป็นจริง Very Happy

ตอนนี้ก็ใช้ air card + net sim ของพี่แทคไปก่อน ความเร็วก็พอใช้ได้ค่ะ
supa
Posted: Thursday, March 11, 2010 11:35:44 PM

เราเพิ่งส่งใบสมัครขอเลขหมายไปค่ะแต่ติดใจอยู่นิดนึงว่าทำไมในใบสมัครมันเริ่มต้นที่ 3 MB 599 บาท ทั้งที่ในเว็บ true online มันเริ่มต้นที่ 4 MB 599 บาท ใครพอจะทราบมั่งคะ
7
Posted: Friday, March 12, 2010 12:07:48 AM
Rank: Guest
Groups: Guest

supa wrote:
เราเพิ่งส่งใบสมัครขอเลขหมายไปค่ะแต่ติดใจอยู่นิดนึงว่าทำไมในใบสมัครมันเริ่มต้นที่ 3 MB 599 บาท ทั้งที่ในเว็บ true online มันเริ่มต้นที่ 4 MB 599 บาท ใครพอจะทราบมั่งคะ

น่าจะเป็น brochure เก่าน่ะ เพราะเคยถาม support
เค้าบอกเดือนเมษานี้ทั้งลูกค้าเก่าลูกค้าใหม่ที่ 4m ก็จะปรับมาที่ 599 หมดแล้ว (จริงๆตอนนี้บาง area ก็ปรับให้ลูกค้าเก่าแล้วด้วย)
ติดใหม่ ถ้าไม่ได้ 4m @ 599 ก็น่าจะทวงเลยนะ
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS