Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » Ngamwongwan / Pakkred / Khae Rai Area » คอนโด ฌ็องเซลิเซ่ แจ้งวัฒนะ (Champs Elysees Chaengwattana)

คอนโด ฌ็องเซลิเซ่ แจ้งวัฒนะ (Champs Elysees Chaengwattana) Options
PRAKARD.COM
Posted: Sunday, May 20, 2007 11:53:43 PM

Rank: Administration
Groups: Administration

พื้นที่โฆษณา Banner ขนาด 120x120 pixels

ที่ตั้งโครงการ : ม.สหกรณ์ 3 ถ.เลี่ยงเมืองปากเกร็ด-สามัคคี ต.บางพูด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120

ประเภทโครงการ : คอนโดมิเนียม สไตล์ ยุโรป สูง 6 ชั้น จำนวน 3 อาคาร และ อาคารจอดรถ จำนวน 1 อาคาร

เนื้อที่โครงการ : 8 ไร่

พื้นที่ใช้สอย : 33-101 ตร.ม.

จำนวนห้อง : 684 ยูนิต

ราคาเริ่มต้น : 6-8 แสนบาท

เจ้าของโครงการ : บริษัท แปซิฟิก เจเนอรัล คอนแทรคเตอร์ จำกัด

PRAKARD.COM attached the following image(s):

- !!! โปรดอ่านคำแนะนำในการสมัครเป็นสมาชิก ที่นี่ !!!
- กฎระเบียบของการขอเปิดห้องหรือเป็นเจ้าบ้าน คอนโด บ้านเดี่ยว และ ทาวน์เฮ้าส์ แต่ละแห่ง
- วิธีการใช้งานเว็บบอร์ดเบื้องต้น สำหรับท่านสมาชิกทั้งหลาย
- โปรดโหวต! ท่านจะแนะนำเว็บไซต์ ประกาศ.คอม นี้ให้กับคนรู้จักหรือเพื่อนของท่านหรือไม่?

PRAKARD.COM
Posted: Sunday, May 20, 2007 11:54:00 PM

Rank: Administration
Groups: Administration

พื้นที่โฆษณา Banner ขนาด 120x120 pixels

แผนที่โครงการ

PRAKARD.COM attached the following image(s):

- !!! โปรดอ่านคำแนะนำในการสมัครเป็นสมาชิก ที่นี่ !!!
- กฎระเบียบของการขอเปิดห้องหรือเป็นเจ้าบ้าน คอนโด บ้านเดี่ยว และ ทาวน์เฮ้าส์ แต่ละแห่ง
- วิธีการใช้งานเว็บบอร์ดเบื้องต้น สำหรับท่านสมาชิกทั้งหลาย
- โปรดโหวต! ท่านจะแนะนำเว็บไซต์ ประกาศ.คอม นี้ให้กับคนรู้จักหรือเพื่อนของท่านหรือไม่?

หมูหวาน
Posted: Monday, December 10, 2007 2:57:08 PM
Rank: Guest
Groups: Guest

ใครที่คิดจะชื้อคอนโดอ่านรายละเอียดดีๆนะครับ ถ้าเป็นไปได้ลองถามคนอยู่จริงๆ
oatmax
Posted: Sunday, June 29, 2008 12:42:09 AM

Rank: Newbie
Groups: Member

Guest wrote:
ใครที่คิดจะชื้อคอนโดอ่านรายละเอียดดีๆนะครับ ถ้าเป็นไปได้ลองถามคนอยู่จริงๆ

ผมกำลังสนใจ

แต่ทำไมพูดแบบมีนัยหว่า Confused
nopchalai
Posted: Wednesday, September 10, 2008 7:26:38 PM

Rank: Member

โครงการ ฌ็องเซลิเซ่ แจ้งวัฒนะ
ที่ตั้ง มูบ้านสหกรณ์ ถ. เลี่ยงเมือง-ปากเกร็ด อ.ปากเกร็ด
ขนาด 42 ตรม. ชั้น72 วิวสวยไม่มีตึกบัง
รูปแบบห้อง เป็นห้อง Penthouse มีชั้นลอย 1 นอน 1 น้ำ 1 รับแขก 1 ระเบียง
เค้าเตอร์ครัวบิวอย่างดี

สิ่งอำนวยความสะดวกภายในห้อง
แอร์ 2 เครื่อง ทีวี 1 เครื่อง ตู้เย็น เตียงนอน ที่นอน โต๊ะเครื่องแป้ง
ตู้เสื้อผ้า โซฟา ห้องสวยตกแต่งบิวทั้งห้อง

สิ่งอำนวยความสะดวกภายในโครงการ
สโมสร ที่จอดรถกว้างขวาง ร้านอาหาร ร้านทำเสริมสวย ร้านซักรีด ฯลฯ
รปภ.24 ชม. เข้า-ออก ด้วยระบบคีย์การ์ด

สถานที่ใกล้เคียง
เพียง 5 นาทีจาก ทางด่วน 3 นาทีจากสวนสมเด็จย่า
อยู่ใกล้โลตัส คาร์ฟูร์ แม็คโคร บิ๊กซี เมืองทองธานี
และ 3 นาทีถึงโรงเรียนหอวัง นนทบุรี ใกล้โรงเรียนพระหฤทัย

ค่าเช่า 7,500 บาท
ขาย 1,500,000 บาท
ติดต่อ คุณไก่ 081-825-0868
ตึกบี
Posted: Friday, September 19, 2008 9:53:00 PM

มีใครเข้าอยู่บ้างแล้วคับเนี่ย เงียบเหงา
มีใครอยู่แล้วเป็นไงบ้างครับ
Posted: Sunday, September 21, 2008 12:14:58 PM

พอดีกำลังจะไปซื้อเลยอยากทราบว่าโอเคไหมคะ มีปัญหาอะไรหรือป่าว เพราะเห็นที่ติวานนท์ปัญหาเยอะมากเลยค่ะ

บอกหน่อยช่วยในการตัดสินใจ
sankan
Posted: Monday, September 22, 2008 12:29:54 AM

Rank: Member
Groups: Champs Elysees Moderator

พอดีกำลังจะไปซื้อเลยอยากทราบว่าโอเคไหมคะ มีปัญหาอะไรหรือป่าว เพราะเห็นที่ติวานนท์ปัญหาเยอะมากเลยค่ะ

บอกหน่อยช่วยในการตัดสินใจ

ทีมงานชุดเดียวกัน ปัญหาคงไม่หนีกันเท่าไหร่ เพราะปัจจุบัน ที่เดิมก็ยังมีปัญหาค้างคากันอยู่

ที่เดิม ใช้ บริษัท แปซิฟิกกรุ๊ป พร็อตเพอร์ตี้ ที่ไหม่ ใช้ บริษัท แปซิฟิก เจเนอรัล คอนแทรคเตอร์ จำกัด แปลกดี
ตึก F
Posted: Thursday, October 02, 2008 3:59:43 PM

ขายห้องขนาด 52 ตรม. ชั้น 7 ตึก F โครงการ ฌ็องเซลิเซ่ แจ้งวัฒนะ

ชั้นลอย 1 นอน 1 น้ำ 1 รับแขก 1 ระเบียง
แอร์ 1 เตียงนอน ที่นอน โต๊ะเครื่องแป้ง
ตู้เสื้อผ้า Furniture buit-in ทั้งห้อง

ขาย 1,200,000 บาท (ราคาต่อรองได้)
ติดต่อ คุณมด 081-2056017

*ที่ขายเพราะย้ายที่ทำงานค่ะ อยู่ไกล เดินทางไม่สะดวก เลยจำเป็นต้องขายค่ะ*
IamDarmp
Posted: Friday, May 15, 2009 11:35:50 AM

ค้นจากกูเกิลก่อนนะครับ รู้สึกว่าจะมีปัญหานิติบุคคล
kkkk
Posted: Friday, April 02, 2010 10:16:08 AM

ตัวคอนโดไม่รู้เป็นไงบ้าง
แต่ที่รู้ ๆๆ บริษัท แย่ มาก ติดหนี้ซัพพรายเออร์ไม่ยอมจ่าย เลย
ตีเช็ค ข้ามปี เช็คก็เด้ง
บริษัท แย่ มาก ๆๆ เหนียวหนี้มาก เลย
choonwipa
Posted: Tuesday, May 18, 2010 8:09:12 PM

เราอยู่ที่นี่ ตอนนี้ห่วยแตก ลิฟท์เสียหมดทุกตัวแล้ว สักวันคงต้องเดินขึ้น
แย่มาก ๆ ผนังห้องก็ร้าวไปหมดแล้ว เนี้ยแค่ 2 ปี อีก 10 ปี คงทล่มไม่รู้มีแผ่นดินใหวจะพังหรือเปล่า
มีที่อยู่ใหม่จะขายทิ้งแล้ว ยอมขาดทุน มันแย่มาก ๆๆๆๆๆๆๆ
kong
Posted: Tuesday, May 25, 2010 8:48:01 PM

น่ากลัวจิงๆ ~~'

ขอโทดนะคับแต่ดูในรูป คิดจิงๆแล้วตลกดึ ^^' นอกตึก style นึง ใน ตึก ก็อีก style นึง ในห้องก็อีก style นึง เห้ออออออ
คนอยู่อาศัย
Posted: Sunday, June 06, 2010 5:42:28 AM

เราอยู่มาปีนึงแล้ว อะไรที่แย่ก็ไม่เห็นปรับปรุงอะไรเลย
ไม่เคยได้ยิน หรือเห็นประกาศให้ทราบว่าจะมีการเรียกประชุมเจ้าของร่วมของนิติบุคคลอาคารชุด (คาดว่าเจ้าของโครงการคงอุบอิบประชุมกันเอง ไม่แจ้งลูกบ้านเลย)
ระบบรักษาความปลอดภัยแบบที่ระบุไว้ตอนขาย (กล้อง คีย์การ์ด) ก็ไม่มีสักที
รปภ. ก็ห่วย แถมต้องมาเสียค่าสติ้กเกอร์จอดรถอีก

ใครจะซื้อหรือเช่าอยู่ ก็คิดดีๆหน่อยนะ
ZZZZZZZZZZZZZ
Posted: Sunday, July 18, 2010 8:57:16 PM

ใช่แค่เปลี่ยนชื่อ บ.เท่านั้นแหละ รูปแบบการบริหารไม่แตกต่างกันหรอก ระบบครอบครัวจำกัด การตัดสินใจงานทุกอย่างขึ้นอยู่กับ
คน ๆ เดียว การบริหารงานก็แย่ ปล่อยพนักงานที่อยู่เก่าแก่มีอิทธิพลเหนืองานในหน้าที่ ปัญหาการทุจริตก็เยอะไปหมดเพราะความ
...........เบาของเจ้าของ บ. น่ะ เหนี้ยวนี้ซัพพลายเอ่ออีกต่างหาก ไม่รู้ระบบงานภายในเละภายนอกไม่สัมพันธ์กัน และก็ระบบ
ความปลอดภัยไม่เป็นอย่างที่โฆษณาน่ะ เซ็งเป็ดเราอยู่มาก็นานพอควรนน่ะ ไม่เห็นความแตกต่างและพัฒนาขึ้นเลยน่ะ ไม่รู้จะเซด
อะไรแล้วหละ
ผู้สนใจ
Posted: Thursday, July 29, 2010 11:04:18 AM

ผมกำลังหาขอมูลในการตัดสินใจซื้อ คอมโดฌ็องเซลิเซ่ แจ้งวัฒนะ
เลยขอความคิดเห็นจากผู้มีประสบการณ์ก่อนตัดสินใจครับ ว่าโครงการเป็นอย่างไรบ้างครับ
คิดให้ดีนะครับ
Posted: Wednesday, September 01, 2010 11:22:42 AM

ผมกำลังหาขอมูลในการตัดสินใจซื้อ คอมโดฌ็องเซลิเซ่ แจ้งวัฒนะ
เลยขอความคิดเห็นจากผู้มีประสบการณ์ก่อนตัดสินใจครับ ว่าโครงการเป็นอย่างไรบ้างครับ

ผมซื้อโครงการนี้ครับ บริการหลังการขายแย่มาก เช่นผมขอโทรศพท์จาก ทีโอที 3 วันผมไปขอ ADSL Modem จาก ทีโอที ได้แล้วมาต่อที่ห้องปรากฎว่า ใช้ไม่ได้เพราะต้องจ่ายค่าต่อภายในให้โครงการ 1000 บาท นั้นไม่พอพอแจ้งไปที่นิติกรรมของคอนโด เกือบสองอาทิตย์กว่าช่างของคอนโดจะาต่อให้ แถมโทรไปตามงานก็พูดด้วยเสียงแข็งๆว่าแจ้งช่างไปแล้วช่างยุ่งอยู่ว่างแล้วจะไปต่อให้ เซ็งเลยช่างของโครงการ แล้วก็การตบแต่งภายในของห้องก็แย่มากๆๆ เค้าเอาคนเขมรมาเป็นช่าง ฝีมือห่วยมาก ยิ่งให้แก้งานยิ่งแย่สุดท้ายผมต้องเสียเสียเงินจ้างช่างข้อางนอกมาตบแต่งเอง เช่นสีพื้นห้องทาบางและสีก็ไม่เสมอกัน สุดท้ายผมก็ต้องจ้างช่างมาปู wall paper ปิดมันซะ ยังมีปัญหาอีกเยอะในโครงการครับ ตอนนี้ผมก็จะขายอยู่เหมือนกันแต่ราคามันตก เพราะโครงการมันมีปัญหา เหอๆๆๆๆ
คนอยู่ฌ็อง
Posted: Sunday, September 12, 2010 6:10:56 PM

ผมอยู่ปัจจุบัน มันก็ดีนี่ครับ
ผมว่ามาใส่ร้ายกันมากว่า
เดี๊ยวนี้ ทำลายกันทางเนท ง่ายมากๆ
ลองไปดูของจริงก่อนครับ
เมื่อตั้งโครงการใหม่ๆ อาจจะมีปัญหาที่ว่า
เค้าจัดลานเบียร์ เพราะเค้าต้องการให้เป็นถนน
ที่มีสีสันต์
แต่พอมันรบกวนลูกบ้านเค้าก็เลิก
บรรยากาศดี ถ่ายโฆษณาหลายตัวเช่น โตโยต้ายารีส...ฟอร๋ดเฟีนสต้า
แลเเชฟโลเลต ด้วย ฝรั่ง ต่างชาติมาอยู่กันมาก
ที่จอดรถกว้างขวางไกล้ทางด่วน 5 นาที
จะเป็นทำเลที่ดีในอนาคต...
rommy
Posted: Sunday, September 26, 2010 5:15:22 PM

รู้สึกบอร์ดของฌ็องฯ นี่จะมีคนมาป่วนทุกโครงการเลยนะคะ

คนที่เข้ามาตอบนี่อยู่คอนโดแถวแจ้งวัฒนะทุกโครงการเลยหรอ
เห็นเข้าไปป่วนทุกโครงการเลย

สายใครส่งมา
มาเก็บตัวด้วยค่ะ
ball714
Posted: Monday, October 04, 2010 6:20:15 PM

กำลังจะทำเรื่องซื้อแล้วครับ ไปดูมา โอคนะ สงบดี ห้องก้อสวย คุ้ม ราคา แต่เรื่องบริการหลังการขายนี่สิ ชักเริ่มกลัว ใครที่อยู่ตอนนี้ ถ้าผ่านมา กรุณาให้ความเห็นด้วยครับ
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS