Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Townhouse / Townhome - ทาวน์เฮ้าส์ ทาวน์โฮม » Ladprao / Raminthra / Nawamin Area » The Plant Citi Ladprao 71 » TOWN HOME URBANO ตรงรามคำแหง 94 เหมือน the plant แป๊ะ เลย

TOWN HOME URBANO ตรงรามคำแหง 94 เหมือน the plant แป๊ะ เลย Options
To die 4
Posted: Wednesday, November 04, 2009 1:59:12 PM
Rank: Guest
Groups: Guest

ไม่ทราบว่ามีใครได้รับเอกสารจากพฤกษาบ้างหรือเปล่าครับ กับโครงการใหม่ TOWN HOME URBANO ตรงรามคำแหง 94

อยากบอกว่ามันเหมือน The plant citi เลยครัย พิมพ์เดียวกันเลย แต่ตั้งชื่อซะอย่างหรู

จะ Pre sale เสาร์ อาทิตย์ นี้ ใครว่างก็แวะไปดูแล้วช่วยมาบอก หน่อยนะครับ ว่ามันดี ห่วย ต่างจากโครงการเรายังไง

ราคาเริ่มก็เท่าๆกัน เปลี่ยนรูปแบบนิดเดียว ตั้งชื่อซะหรูเชียว

Bad Grin
orangedew
Posted: Wednesday, November 04, 2009 10:48:10 PM

Rank: Member
Groups: Member

โทรไปถามมาแร้วเหมือนกัน ... แต่น้องเซลล์ที่รับโทรศัพท์ไม่รู้เรื่องอะไร ราคาเท่าไร กี่ห้องนอน กี่ห้องน้ำ กี่แปลง ... กี่ ....

ตอบไม่ได้สักกะกี่ ... รีบประกาศ ... ขนาดเซลล์ยังไม่มีข้อมูลเร้ย ....

ขายดีจัด ...
9maatae
Posted: Thursday, November 05, 2009 9:11:34 AM

บ้านกล่อง เหมือนกัน
mynamenop
Posted: Thursday, November 05, 2009 9:46:54 AM

ทำตามแบบฉบับเดิม เหมือนหลายๆ โครงการที่ผ่านมา วัสดุที่ใช้จะแย่กว่าโครงการเราหรือป่าวหว่า

ขอบคุณมิตรภาพดีๆ ของชาว The Plant Citi
To die 4
Posted: Monday, November 09, 2009 8:42:12 AM

แวะไปดูมาแล้วครับ

สรุปว่าโครงการนี้ วัศดุน่าจะดี กว่าของเราครับ และราคาก็แพงกว่ามาก

บ้าน 21 ตรว ล่อเข้าไป 2.7 million
อยู่รามคำแหง 94 เข้าซอยไป 1.5 KM
บ้านออกแนวเหมือนคอนโดมากกว่าครับ
แถวนั้นรถติดมากมาย แพงมากครับ ราคา ใครซื้อนี้ช่างกล้าจริงๆ

16 ตรว ราคาประมาณ ล้านแปดครับ มีประมาณยูนิต รวมน่าจะถึงสามร้อยครับ
mynamenop
Posted: Monday, November 09, 2009 1:34:24 PM

ก็ถ้าโครงการอยู่ชานเมืองขนาดนั้น ซึ่งราคาประเมินทีดินไม่น่าจะสูงอยู่แล้ว แล้วถ้าราคาขายที่ตั้งแพงขนาดนี้ ก็คงใช้วัสดุที่ดีขึ้นแน่ๆ

แต่กลัวว่าโฆษณาดูดี เอาเข้าจริงลดสเป๊กแหลก อันนี้ก็ไม่ไหวครับ

ขอบคุณมิตรภาพดีๆ ของชาว The Plant Citi
golfeo
Posted: Monday, November 09, 2009 1:47:29 PM

Rank: Advanced Member

Guest wrote:
แวะไปดูมาแล้วครับ

สรุปว่าโครงการนี้ วัศดุน่าจะดี กว่าของเราครับ และราคาก็แพงกว่ามาก

บ้าน 21 ตรว ล่อเข้าไป 2.7 million
อยู่รามคำแหง 94 เข้าซอยไป 1.5 KM
บ้านออกแนวเหมือนคอนโดมากกว่าครับ
แถวนั้นรถติดมากมาย แพงมากครับ ราคา ใครซื้อนี้ช่างกล้าจริงๆ

16 ตรว ราคาประมาณ ล้านแปดครับ มีประมาณยูนิต รวมน่าจะถึงสามร้อยครับ

ตอนไปจอง 1.78 / 2.3 / 2.5 ล้าน (มั๊ง) สองอันหลังจำไม่ค่อยได้ เพราะเป็นราคาประมาณการ เซลล์ยังไม่กล้าคอนเฟิร์ม

เปิดจองเฟสแรกก่อน

ฝักบัวหน้าตาดีกว่าฝักบัวง่อยๆ เราแน่ๆ 20%

อลูมิเนียมเป็นสีดำ

ติดยูบีซีหลังบ้าน

ห้องน้ำ...เอ่อ....

จะโฆษณาให้ทำไมว้า...เพราะรู้อยู่แล้ว ว่ามันต้องเป็นอีหรอบเดิมกะ The Plant citi แน่ๆ

เซลล์ก็ไม่กล้าระบุอะไรเลย บอกแค่ เหมือนห้องตัวอย่างเลยค่ะ จะคอยดูตอนเสร็จนะจ๊ะ...เจอกันแน่ๆ

Bad Grin Bad Grin Bad Grin

แต่งบ้าน...งบบานนนนนนนน....

day
Posted: Monday, November 09, 2009 1:54:15 PM

สนใจเหมือนกันนะ อยากให้ช่วยแนะนำค่ะ อยากข้อมูลของบริษัทที่ทำโครงการนี้ด้วย
ว่าจะห่วยเหมือนโครงการHappy รึป่าว ขอบคุณค่ะ
mynamenop
Posted: Monday, November 09, 2009 1:55:19 PM

ไอโครงการเรา ก็บอกว่าเหมือนห้องตัวอย่าง

สุดท้ายก็เหลวแหลก

Kitty
Posted: Sunday, November 15, 2009 5:13:57 PM

Very Happy ตัดใจขายใบจอง the urbano (เฟสแรก หน้าหมู่บ้านค่ะ เข้าไม่ลึก) บ้านสวย ทำเลดี โครงการติดกับโครงการหมู่บ้านนันทวันค่ะ (บ้านเดี่ยว) สิ่งแวดล้อมดีแน่นอน บ้านเป้นกระจกบานเลื่อนบานใหญ่ทั้งหลัง โครงเหล็กอลูมิเนียมสีดำ แถมครัว Buil In พร้อมอ่างล้างจาน, Buil In ห้องนอนทั้ง 3 ห้องนอนค่ะ อ้อ! โครงการนี้มีห้องฟิตเนตให้ด้วยค่ะ สนใจฝากชื่อ, E-Mail, เบอร์โทรศัพท์ไว้ค่ะ แล้วจะติดต่อกลับ
NuNuu
Posted: Sunday, November 15, 2009 11:40:37 PM

เอ่อ รายละเอียดดูดี แต่พอและ............... เอาแค่ the plantciti ให้รอดก่อนนะ Laughing
golfeo
Posted: Monday, November 16, 2009 11:42:07 AM

Guest wrote:
Very Happy ตัดใจขายใบจอง the urbano (เฟสแรก หน้าหมู่บ้านค่ะ เข้าไม่ลึก) บ้านสวย ทำเลดี โครงการติดกับโครงการหมู่บ้านนันทวันค่ะ (บ้านเดี่ยว) สิ่งแวดล้อมดีแน่นอน บ้านเป้นกระจกบานเลื่อนบานใหญ่ทั้งหลัง โครงเหล็กอลูมิเนียมสีดำ แถมครัว Buil In พร้อมอ่างล้างจาน, Buil In ห้องนอนทั้ง 3 ห้องนอนค่ะ อ้อ! โครงการนี้มีห้องฟิตเนตให้ด้วยค่ะ สนใจฝากชื่อ, E-Mail, เบอร์โทรศัพท์ไว้ค่ะ แล้วจะติดต่อกลับ

ทำไมต้องตัดใจขายด้วยละคะ...
จองตอนแรกไม่ต้องเสียเงินไม่ใช่เหรอค่ะ หรือเข้าไปทำสัญญาแล้ว เพราะเราเพิ่งยกเลิกการจองไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเอง ไม่เสียเงินซักบาท

แล้วแค่เฟสแรกเอง...เดี๋ยวก็เปิดเฟสต่อไปไม่ใช่เหรอ

สิ่งแวดล้อมดี ติดกะบ้านเดี่ยว...แล้วไม่บอกด้วยละคะ ว่าอีกข้างติดอะไร....

ซาฮา
Posted: Monday, November 16, 2009 3:06:12 PM

golfeo wrote:

ทำไมต้องตัดใจขายด้วยละคะ...
จองตอนแรกไม่ต้องเสียเงินไม่ใช่เหรอค่ะ หรือเข้าไปทำสัญญาแล้ว เพราะเราเพิ่งยกเลิกการจองไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเอง ไม่เสียเงินซักบาท

แล้วแค่เฟสแรกเอง...เดี๋ยวก็เปิดเฟสต่อไปไม่ใช่เหรอ

สิ่งแวดล้อมดี ติดกะบ้านเดี่ยว...แล้วไม่บอกด้วยละคะ ว่าอีกข้างติดอะไร....

อีกข้างติดกับอะไรเหรอครับ รบกวนบอกด้วยครับ
เซ็งจิต
Posted: Monday, November 16, 2009 4:34:30 PM

ใช่ๆๆๆๆๆ ตอนซื้อบอกว่า ติดบ้านเดี๋ยว ไม่มีอะไรๆๆๆๆๆ
ปิดบังข้อมูลชัดๆๆๆ
golfeo
Posted: Monday, November 16, 2009 6:21:30 PM

ถ้าอยากรู้ว่าติดอะไร ต้องเข้าไปดูค่ะ...จะซื้ออะไร กับที่นี่คงต้องหาข้อมูลดีๆ นะคะ เอาให้เห็นกะตา แล้วพิจารณาเองว่า รับได้หรือไม่ตั้งแต่แรก เพราะ ถ้าเชื่อในน้ำคำของเซลล์บอกเล่า อาจจะช้ำใจเหมือนเรา บ้านไม่ใช่บาทสองบาท โครงการเค้าไม่รับผิดชอบความผิดหวังที่อาจเกิดขึ้นหรอกค่ะ...เอากรณี the plant citi เป็นกรณีศึกษาก็แล้วกัน

แต่ถ้าเชื่อในสิ่งที่เห็นในบ้านตัวอย่าง (ซึ่งตอนนี้ยังเป็นห้องตัวอย่างที่สร้างมาเพื่อขาย ยังไม่ใช่บ้านจริงด้วยซ้ำ) จะช้ำใจยิ่งกว่า เพราะดูจากหลายๆ จุด น่าจะมีการเปลี่ยนแปลงภายหลังแน่ๆ เค้าก็แค่สร้างภาพขึ้นให้คนหลงไปกับภาพจนเผลอจองไป ของจริงรับรองผิดหวังแน่ๆ จ้า ลองไปดูแล้วตัดสินใจเองละกัน ว่าจะเสี่ยงดวงมั้ย

ขอบอกว่า...ของบางอย่าง คนบางครอาจจะรับได้ บางคนอาจจะรับไม่ได้ เราเองตอนแรกก็พอรับได้ แต่คนที่เราจะให้มาอยู่เค้ารับไม่ได้ ก็เลยต้องบายไป แถมเค้ายังให้ข้อคิดที่ดีกะเราอีก...ตอนแรกก็ตัดสินใจอยู่ว่า จะเลิกเครียดกะที่นี่ ไปเอา urbano ดีมั้ย แต่คิดๆ ไป เราว่าที่ the plant สังคมน่าจะดีกว่า บ้านก็น้อยกว่า เริ่มจะทำใจให้รับได้กะการหลอกลวงของบริษัทแล้ว ไม่อยากต้องไปทำใจใหม่กะที่แพงกว่า ซึ่งไม่รู้อนาคต แถมเพื่อนบ้านที่เจอก็ประกาศตัวอย่างชัดเจนว่าจอดรถหน้าบ้านแน่ๆ สองคัน โอ๊ย....ปวดใจ

เซลล์อิดออดไม่ยอมบอกว่า อีกฝั่งติดอะไร บอกแค่เป็นที่ส่วนบุคคลค่ะ แล้วไม่แนะนำให้เอาด้วย อิอิ เดาเอาเองละกันค่ะ ว่าติดกะอะไร ทางเข้าน่ะ ติดกะหมู่บ้านนันทวันแน่ๆ ค่ะ เป็นทางภาวะจำยอม แต่ทางเข้าที่เลยทางเข้าหมู่บ้านนันทวัน ก็เป็นด้านหลังของบ้านทาวน์เฮาส์โทรมๆ ที่ต่อเติมกันจนบ้านทรุดร้าว บ้าง ต่อเติมออกมานอกเขตบ้านบ้าง ดูรกรุงรังอ่ะ มีต้นไม้ขึ้นรกๆริมทางเป็นหย่อมๆ เหมาะแก่การถูกลากตัวเข้าไปนอนเล่นข้างทาง เพราะไม่มีไฟฟ้าเลย เดี๋ยวพอบ้านเสร็จมันอาจจะดีขึ้นก็ได้ค่ะ...แต่มันก็เป็นถนนนะคะ หมู่บ้านเค้าจะดูแลให้สวยงามและปลอดภัยหรือเปล่าก็อยู่ที่ คนซื้อบ้านหมดหรือยัง ถ้ายังขายไม่หมด ก็อาจจะทำให้ แต่ถ้าขายดีจัดก็คงจะเลยตามเลย เหมือนที่นี่ ส่วนอีกสามด้านที่ติดกะตัวหมู่บ้านจริงๆ ดูไม่ออกค่ะ เพราะเค้ากำลังถม ปรับพื้นกันอย่างขมักเขม้น ดินกองกันเป็นเนิน

จะซื้อหรือเปล่าตามใจเลยนะคะ พินิจพิจารณากันเอาเอง แต่เราตอนนี้ ขอบาย ลาขาด ญาติพี่น้องไม่มีทางซื้อแน่ๆ ใครซื้อเราจะคอยสมน้ำหน้าตอนมีปัญหาค่ะ...

nu_in
Posted: Monday, November 16, 2009 10:16:45 PM

Groups: The Plant Citi Ladprao 71 Moderator

golfeo wrote:

จะซื้อหรือเปล่าตามใจเลยนะคะ พินิจพิจารณากันเอาเอง แต่เราตอนนี้ ขอบาย ลาขาด ญาติพี่น้องไม่มีทางซื้อแน่ๆ ใครซื้อเราจะคอยสมน้ำหน้าตอนมีปัญหาค่ะ...

ประโยคนี้ ประโยคเดียว ทำให้ไม่ต้องชวนแฟนขับรถไปดูโครงการ ให้เปลืองน้ำมันจริง ๆ Laughing

แวะมาเยี่ยม nu_in ได้ที่ http://noo-in.bloggang.com
arttyartty
Posted: Monday, November 16, 2009 11:37:28 PM

Rank: Newbie

โดนอยู่ สมน้ำหน้าตัวเอง
NuNuu
Posted: Tuesday, November 17, 2009 1:33:42 AM

เอา แบบคิดในแง่ดีๆ นะคะ เมื่อวันก่อนเข้าไป บ้านหลังริม (บึง) ลมเย็นมากๆ เลย นะ ไม่ต้องกลัวใครจะปีน หลังบ้าน เพราะคงไม่ว่ายน้ำข้าม มา

เข้าไปโดยการขออนุญาติ ทางโครงการอ่ะค่ะ (ปลอบใจกันไป บ้านหนูจะเสร็จ เดือนหน้า แล้ว อ่ะ เค้าว่างั้น ยังไม่มีตังค์ เทดาวน์ เลย นะเนี่ย (-_-'')
golfeo
Posted: Tuesday, November 17, 2009 11:16:29 AM

nu_in wrote:

ประโยคนี้ ประโยคเดียว ทำให้ไม่ต้องชวนแฟนขับรถไปดูโครงการ ให้เปลืองน้ำมันจริง ๆ Laughing

5555555555

มีหลายอย่างที่โครงการเค้าโม้มา แถมเอามาเป็นจุดขาย...เราถามว่า แล้วทำได้จริงๆ เหรอ

เค้าตอบว่า โครงการเราทดลองว่าทำได้แน่ๆ แล้วถึงได้พรีเซ้นท์มา....โอ๊ย...อยากจะหัวเราะให้ฟันหัก

แล้วไอ้ฝักบัวของ the plant citi ลืมทดลองหรือจ๊ะ เดี๋ยวพอคนซื้อตกลงซื้อแล้ว จะมาบอกทีหลังว่าเราขอเปลี่ยนเพื่อให้เหมาะสมอีกหรือเปล่า

golfeo
Posted: Tuesday, November 17, 2009 11:24:07 AM

ลืมอีกอัน...

โคมไฟหน้าบ้านด้วย ลืมคิดและทดลองก่อนพรีเซ้นท์เหรอจ๊ะ ว่าใช้แล้ว มันจะส่องตู้จดหมายเป็นมะลังมะเลือง ไม่สวยจนต้องเปลี่ยนเป็น ซาลาเปา

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

โครงการไม่ต้องเปลี่ยนโคมไฟกลับมาให้เหมือนเดิมหรอกนะ...เดี๋ยวจะเสียหน้า

Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS