Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » New Petchburi / Rama 9 / Ratchadapisek Area » The Kris Ratchada » ต้องการขายดาวน์คอนโด The Kris ราคาพิเศษ ห้องขนาด 49 ตร.ม.

ต้องการขายดาวน์คอนโด The Kris ราคาพิเศษ ห้องขนาด 49 ตร.ม. Options
Guest
Posted: Thursday, March 23, 2006 4:06:45 PM
Rank: Guest
Groups: Guest

รายละเอียดดังนี้ครับ The Kris Ratchada Condominium
กำหนดสร้างเสร็จ เดือนเมษายน 2549 ลักษณะห้องมี ห้องนอน 1 ห้องน้ำ 1 ครัว พื้นที่ 49 ตรม.อยู่ชั้น 3
ราคาของห้องคือ 2,600,000 บาท ราคาขายดาวน์ 600,000 บาท พร้อมของแถมคือชุดครัวและอุปกรณ์ของ SB Funiture ประกอบด้วยเตาไฟฟ้า 2หัว sink และ Hood และยังมี แอร์ Daikin ติดผนังสองเครื่อง และมี ADSL USB Modem/Wireless lan และ VIP Card สำหรับ Sport Complex
แนวคิดใหม่ของการใช้ชีวิตท่ามกลางธรรมชาติในเมือง (Garden in The City) คอนโดมิเนียมท่ามกลางความเขียวขจี พร้อมรูปแบบสถาปัตยกรรมทันสมัยในแบบ Low – Rise Condominium สูงเพียง 8 ชั้น เพียงแห่งเดียวบนถนนรัชดาภิเษก 17 หน้าปากซอยมีรถไฟฟ้าใต้ดิน เข้าซอยไปประมาณ 100 เมตร
ทีพร้อมเติมเต็มทุกความต้องการสำหรับชีวิตหรูทันสมัย บนทำเลที่เปี่ยมศักยภาพท่ามกลางความสงบ ร่มรื่น ธรรมชาติเขียวขจี ใจกลางกรุงเทพฯ
เสียดายมากๆเลย พอดีไปซื้อบ้านเดี่ยวชานเมืองไว้แทนครับ
ติดต่อ วิน 01-611 1107 , 04- 118 2277
Guest
Posted: Friday, March 24, 2006 9:42:22 AM

ทำไมแพงจังเลย ราคาทำสัญญา + กำไรแล้วใช่ป่าวคะ
Guest
Posted: Sunday, March 26, 2006 2:42:08 PM

แพงที่ไหนครับ ราคานี้เป็นราคาที่ซื้อจากทางโครงการนะครับ คอนโด the kris เป็นคอนโดเกรดสูงกว่าคอนโดในละแวกนั้นเยอะนะครับ ลองเช็คกับทางโครงการได้ แถมตอนนี้ราคาตึก 2 ขนาดเท่ากันราคาขึ้นไปอีกหลายแสนแล้วครับ
Guest
Posted: Monday, March 27, 2006 11:44:59 AM

แต่เพื่อนที่เค้าไปทำสัญญาไว้อ่ะ เค้าอยู่ชั้นสูงกว่า ขนาดเท่ากัน ราคายังถูกกว่านี้เลย
หรือว่า เป็นเพราะมันจะเสร็จแล้ว เลยราคาขึ้น เหรอคะ
Guest
Posted: Tuesday, May 23, 2006 8:37:40 AM

เก็บไว้อยู่เองสิ ถ้าคอนโดมันดีและไม่แพง จะมาขายทำไม
sale เดอะ คริส
Posted: Friday, June 02, 2006 8:16:17 PM

มันบวกเพิ่มจิง ๆ ก็ไม่ว่า แต่อย่าหน้าด้าน บอกว่าไม่ แพงกว่า เห็นๆ ถุย
lamitie
Posted: Saturday, June 03, 2006 9:22:15 AM

Rank: Member
Groups: Member

ไม่ทราบว่าตอนนี้ ห้องเสร็จหรือยังค่ะ
MeMe
Posted: Tuesday, July 18, 2006 4:32:04 AM

ซื้อ Phase 2 ไปแล้วนะสิ ไม่งั้นคงซื้อจากคุณแน่ ๆ เพราะอยากย้ายเข้าอยู่เลย แถมได้ของแถมเยอะ เสร็จก่อน ราคาก้อถูกกว่าอีก น่าเสียดายจัง สงสัยซื้อทีหลัง ค่าวัสดุเลยแพงขี้นตามน้ำมันมั้ง ชอบที่นี่ ทั้ง ๆที่ไปดูพวก Condo One/Plus ยังไม่คลิกเลยSurprised
xx
Posted: Thursday, July 20, 2006 11:40:16 PM

ทำไมคุณ sale เดอะคริส พูดจา ไม่น่ารักเลย
พูดแบบนี้มันใช่ sale จิงๆ เหรอคะ เสียภาพพจน์หมด ถึงจะแพงจิงๆ ก็เถอะค่ะ
เสียความรู้สึกเลย

จิงๆ ชอบแปลนโครงการ 2 มากกว่าอ่ะ แต่ว่าโหกว่าจะเสร็จ โครงการ 1 ก็ช้าซะ
กำลังจะไปโอนพรุ่งนี้ แต่เจอ คุณ sale โครงการเข้าไป เซ็งเลยค่ะ
ไปนอนทำใจดีกว่า เฮ้อ...
PRAKARD.COM
Posted: Friday, July 21, 2006 5:44:04 AM

Rank: Administration
Groups: Administration

พื้นที่โฆษณา Banner ขนาด 120x120 pixels

Guest wrote:
ทำไมคุณ sale เดอะคริส พูดจา ไม่น่ารักเลย
พูดแบบนี้มันใช่ sale จิงๆ เหรอคะ เสียภาพพจน์หมด ถึงจะแพงจิงๆ ก็เถอะค่ะ
เสียความรู้สึกเลย

จิงๆ ชอบแปลนโครงการ 2 มากกว่าอ่ะ แต่ว่าโหกว่าจะเสร็จ โครงการ 1 ก็ช้าซะ
กำลังจะไปโอนพรุ่งนี้ แต่เจอ คุณ sale โครงการเข้าไป เซ็งเลยค่ะ
ไปนอนทำใจดีกว่า เฮ้อ...

คงไม่ใช่ sale หรอกครับ เพราะว่าใครก็สามารถปลอมชื่อได้ นี่แหละที่อยากให้ช่วยกันลงทะเบียนเป็นสมาชิกก่อนโพส จะได้พอรู้ได้ว่าใครเป็นใครในระดับนึง ไม่แน่อีกหน่อยอาจจะให้สมาชิกเท่านั้นที่สามารถโพสได้

- !!! โปรดอ่านคำแนะนำในการสมัครเป็นสมาชิก ที่นี่ !!!
- กฎระเบียบของการขอเปิดห้องหรือเป็นเจ้าบ้าน คอนโด บ้านเดี่ยว และ ทาวน์เฮ้าส์ แต่ละแห่ง
- วิธีการใช้งานเว็บบอร์ดเบื้องต้น สำหรับท่านสมาชิกทั้งหลาย
- โปรดโหวต! ท่านจะแนะนำเว็บไซต์ ประกาศ.คอม นี้ให้กับคนรู้จักหรือเพื่อนของท่านหรือไม่?

xx
Posted: Friday, July 21, 2006 6:35:50 PM

รับทราบค่ะ เดี๋ยวจะไปลงทะเบียนนะคะ
แล้วคุณ ซาซึมิ สรุปว่าอยู่ที่คอนโดนี้หรือเปล่าคะ ชั้นไหนคะ
จะได้มาเป็นเพื่อนบ้านกัน
Jenny
Posted: Sunday, July 23, 2006 12:34:07 AM

โครงการนี้ดีมาก ๆ ขอชม ที่ชมเพราะซื้อ 1 ห้อง และจ่ายดาว์นไปหลายแสนแล้ว ปรากกฏว่าต้องไปอยู่และทำงานนอกเมือง เลยทำเรื่องขอโอนเงินดาวน์ทั้งหมดไปซื้อบ้านของโครงการกฎษดาแทน ไปดูบ้านแล้วเป็นบ้านสร้างเสร็จก่อนขาย แบบก็ถูกใจ และ Sale ของโครงการก้อน่ารัก ทางโครงการใจดีมาก เพราะเขาอนุมัติตามที่เราขอ โดยไม่ถูกหักค่าเสียสิทธิเลย ตอนแรกก้อหวั่นใจว่าจะถูกปรับเงินตามที่ Sale บอก อย่างงัยซะเราประทับใจโครงการของกฏษดามาก ๆ เฮ้อ.... อดอยู่คอนโดหรูกลางเมืองเลยเรา จริงแล้ว ถ้ามีกะตังค์ก้อจะซื้อไว้ทั้งคอนโด เอาไว้มานอนวันหยุด ส่วนบ้านนอกเมือง เอาไว้นอนวันทำงานเนอะ
PRAKARD.COM
Posted: Sunday, July 23, 2006 4:10:37 AM

Rank: Administration
Groups: Administration

พื้นที่โฆษณา Banner ขนาด 120x120 pixels

รับทราบค่ะ เดี๋ยวจะไปลงทะเบียนนะคะ
แล้วคุณ ซาซึมิ สรุปว่าอยู่ที่คอนโดนี้หรือเปล่าคะ ชั้นไหนคะ
จะได้มาเป็นเพื่อนบ้านกัน

เปล่าอ่ะครับ แต่ว่าอยู่คอนโดใกล้ๆ กัน แถบนี้น่ะครับ พอได้ไหมครับ Very Happy

ผมเห็นคุณ xx ลงทะเบียนแล้ว แต่รบกวนให้เข้าไปเช็คอีเมล์ด้วยครับ เพราะต้องคลิ๊ก link ในอีเมล์ที่ส่งไปให้ แล้วจึงสามารถใช้งานเข้า log in เป็นสมาชิกได้ครับ

- !!! โปรดอ่านคำแนะนำในการสมัครเป็นสมาชิก ที่นี่ !!!
- กฎระเบียบของการขอเปิดห้องหรือเป็นเจ้าบ้าน คอนโด บ้านเดี่ยว และ ทาวน์เฮ้าส์ แต่ละแห่ง
- วิธีการใช้งานเว็บบอร์ดเบื้องต้น สำหรับท่านสมาชิกทั้งหลาย
- โปรดโหวต! ท่านจะแนะนำเว็บไซต์ ประกาศ.คอม นี้ให้กับคนรู้จักหรือเพื่อนของท่านหรือไม่?

QAB
Posted: Thursday, August 17, 2006 11:12:24 AM

ราคาปกติครับ 2600000 ของผมก็ราคาประมาณนี้แหละ
เป็นกลาง
Posted: Saturday, February 03, 2007 8:50:51 PM

มันบวกเพิ่มจิง ๆ ก็ไม่ว่า แต่อย่าหน้าด้าน บอกว่าไม่ แพงกว่า เห็นๆ ถุย

สุภาพหน่อยครับ ใส่ความคิดเห็นอย่างนี้ไม่เปิดกว้างและแสดงถึงวุฒิภาวะ อย่าไปโกรธกันเลย
BimXD
Posted: Saturday, February 17, 2007 9:48:40 PM

Rank: Newbie

วันนี้เพิ่งไปดูมาค่ะ สด ๆ ร้อน ๆ เลย ของเฟส 3
ขนาดห้อง 47 ตารางเมตร ราคา 2,895,200 ของชั้น 2 นะคะ

ถ้ายิ่งสูง ราคาก็ยิ่งหนาวตามด้วยเหมือนกัน เหอ ๆ ๆ

เลยคิดหนักเหมือนกันค่ะเนี่ย ราคาคอนโดสูงขึ้นทุกวัน ๆ แต่เงินเดือนเรากว่าจะขึ้น เฮ้อ -_-"
TEDDY
Posted: Wednesday, May 09, 2007 8:22:45 PM

ไม่มีใครทำธุรกิจไม่เอากำไรหรอกครับ ทำใจครับ!!
na$kaveli
Posted: Tuesday, August 14, 2007 5:14:47 PM

เพิ่งจอง เฟส 3 ไปเองครับ อยู่ชั้น ห้า
ที่นี่ มีพื้นที่สีเขียวกี่เปอรเซ็นเนี่ย
tor
Posted: Friday, March 21, 2008 9:45:55 AM

รับออกแบบตกแต่งภายในครับ ดูผลงานบางส่วนที่ http://www.atdecoration.com หรือโทรมาสอบถามรายละเอียดได้ที่
086-3386312(หมึก),086-3745587(ต่อ) ขอบคุณที่สละเวลาอ่านจนจบ ขอบคุณครับ
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS