Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » New Petchburi / Rama 9 / Ratchadapisek Area » Chateau In Town Ratchada 17 » ตารางเวลาการออกกำลังกายและการใช้สระว่ายน้ำค่ะ

ตารางเวลาการออกกำลังกายและการใช้สระว่ายน้ำค่ะ Options
FinancialStarring
Posted: Monday, September 14, 2009 2:48:13 PM

Rank: Newbie
Groups: Member

เนืองจาก 2 สัปดาห์ที่ผ่านมา เกิดการเปลี่ยนแปลงในทาง
ที่ดีขึ้น ในด้านความเป็นระเบียบเรียบร้อยของการพักอาศัย
ในเเง่กฎระเบียบการใช้สระว่ายน้ำและห้อง fitness ซึ่งต้องขอชมเชย
ผู้ที่เกี่ยวข้องค่ะ
แต่มีข้อเสนอดังนี้ค่ะ ก่อนจะมีกฎระเบียบเป็นลายลักษณ์อักษรนั้นเป็นที่
ทราบกันว่า กฎการใช้สระและ fitness คือ 6.00 AM- 10.00 PM ไม่ใช่ 7.00 am - 9 PM.

จึงข้อนำเสนอว่าควรเปลียนกฎลายลักษณ์อักษรเป็น 6.00 AM - 10.00PM.
ค่ะ เพื่อจะได้ปฏิบัติตามระเบียบกันโดยเรียบร้อย สืบเนือ่งจากคนส่วนใหญ่เป็นพนักงาน
บริษัท และ ด้วยสภาพเศรษฐกิจเยี่ยงนี้ คงไม่มีใครหรือน้อยคนเลิกงาน ก่อน6.00 PM
กว่าจะเลิกงาน กินข้าว คุยจิปะถะกับเพื่อน กลับถึงคอนโดก็จวน 9.00 PM แล้ว
จะเอาเวลาไหนไปดูและสุขภาพครับพี่น้องงงงงง เหอะๆๆ
ขอเชิญผู้ที่เกี่ยวข้องเเสดงความคิดเห็นด้วยค่ะ

Thanks load....

MaaM
Posted: Monday, September 14, 2009 4:21:37 PM

Rank: Member

FinancialStarring wrote:
เนืองจาก 2 สัปดาห์ที่ผ่านมา เกิดการเปลี่ยนแปลงในทาง
ที่ดีขึ้น ในด้านความเป็นระเบียบเรียบร้อยของการพักอาศัย
ในเเง่กฎระเบียบการใช้สระว่ายน้ำและห้อง fitness ซึ่งต้องขอชมเชย
ผู้ที่เกี่ยวข้องค่ะ
แต่มีข้อเสนอดังนี้ค่ะ ก่อนจะมีกฎระเบียบเป็นลายลักษณ์อักษรนั้นเป็นที่
ทราบกันว่า กฎการใช้สระและ fitness คือ 6.00 AM- 10.00 PM ไม่ใช่ 7.00 am - 9 PM.

จึงข้อนำเสนอว่าควรเปลียนกฎลายลักษณ์อักษรเป็น 6.00 AM - 10.00PM.
ค่ะ เพื่อจะได้ปฏิบัติตามระเบียบกันโดยเรียบร้อย สืบเนือ่งจากคนส่วนใหญ่เป็นพนักงาน
บริษัท และ ด้วยสภาพเศรษฐกิจเยี่ยงนี้ คงไม่มีใครหรือน้อยคนเลิกงาน ก่อน6.00 PM
กว่าจะเลิกงาน กินข้าว คุยจิปะถะกับเพื่อน กลับถึงคอนโดก็จวน 9.00 PM แล้ว
จะเอาเวลาไหนไปดูและสุขภาพครับพี่น้องงงงงง เหอะๆๆ
ขอเชิญผู้ที่เกี่ยวข้องเเสดงความคิดเห็นด้วยค่ะ

Thanks load....

ขอบคุณสำหรับขอเสนอแนะค่ะ ดังนั้นจึงขอแจ้งรายละอียดของกฏระเบียบการใช้สระว่ายน้ำและห้อง Fitnessค่ะ
กฏระเบียบการใช้สระว่ายน้ำและห้องfitness คือ 06:00AM - 10:00PM หรือ 6โมงเช้า ถึง 4 ทุ่ม ค่ะ
ระเบียบของการเปิดปิดน้ำตก 05:00PM -09:00PM หรือ 5โมงเย็น ถึง 3 ทุ่มค่ะ
หากมีอะไรเพิ่มเติ่มเสนอมาได้เลยค่ะ

Many Thanks
risc6000
Posted: Monday, September 14, 2009 9:29:47 PM

สอบถามนิดนึงครับ เหตุผลที่เปิดน้ำตกตอนเย็นเพราะอะไรครับ ทำไม่ไม่เปิดตอนบ่ายปิดตอนเย็นหล่ะครับ น่าจะคลายร้อนกว่าเปิดตอนกลางคืนนะครับ อันนี้ลองสอบถามดูน่ะครับ
risc6000
Posted: Monday, September 14, 2009 9:46:08 PM

เพิ่มเติมนะครับ หมายถึงวันเสาร์อาทิตย์นะครับ
MaaM
Posted: Monday, September 14, 2009 11:11:20 PM

risc6000 wrote:
สอบถามนิดนึงครับ เหตุผลที่เปิดน้ำตกตอนเย็นเพราะอะไรครับ ทำไม่ไม่เปิดตอนบ่ายปิดตอนเย็นหล่ะครับ น่าจะคลายร้อนกว่าเปิดตอนกลางคืนนะครับ อันนี้ลองสอบถามดูน่ะครับ

อาจจะมาจากสโลแกนของคอนโดที่ว่า "ม่านน้ำตก ความสูขที่ไม่รู้จบ" ดังนั้นจึงเปิดตอนเย็นเพือต้อนรับการกลับบ้านของเพื่อนบ้านนะค่ะ อันนี้คิดเองนะค่ะ เหตุผลที่แท้จริงยังไม่ทราบ แต่หากจะให้เปิดตอนบ่ายสำหรับเสาร์อาทิตย์เพื่อคลายความร้อนนะ ขอให้เพื่อนบ้านช่วยเสนอความคิดเห็นหน่อยค่ะ สำหรับแหม่มคิดว่าเปิดตอนเย็นดีแล้ว เวลามาว่ายน้ำจะได้ยินเสียงน้ำตกรู้สึกสบายนะคะ
goekung
Posted: Tuesday, September 15, 2009 2:30:27 PM
Rank: Guest
Groups: Guest

สำหรับวันเสาร์-อาทิตย์ เปิดน้ำตกช่วงบ่ายก็ดีนะคะ บ้านเราจะได้เย็นขึ้น...ซักบ่าย 3 โมง เร็วขึ้นมานิดนึงค่ะ...
FinancialStarring
Posted: Tuesday, September 15, 2009 2:42:50 PM

Rank: Newbie

ขอเพิ่มเติมอีกเรือ่งค่ะ

การติดประกาศประชาสัมพันธ์ใดๆ ขอความกรุณาติดหน้าลิฟท์

ตรงชั้นหนึ่งด้วยนะค่ะ
ไม่ใช่ในลิฟท์อย่างเดียว เพราะไม่ใช้ลิฟท์เลย ทำให้ไม่รู้ข่าวสารที่

สำคัญไปค่ะ
chadcha
Posted: Tuesday, September 15, 2009 8:34:02 PM

เห็นด้วย กับคุณ Financial Starring เรื่องการติดประกาศ ประชาสัมพันธ์ ติดไว้หน้าลิฟต์ชั้นหนึ่ง จะดีกว่าการติดในลิฟต์ เพราะบางเรื่อง อ่านยังไม่จบเรื่อง ก็ถึงชั้นที่อยู่แล้ว

หากจะติดในลืฟต์ คิดว่าควรเป็นแบบลักษณะ โปสเตอร์ ในเชิงโฆษณา มีสีสรร จะดีกว่า เนื้อหาไม่มากมาย
Auddy
Posted: Tuesday, September 15, 2009 10:31:18 PM

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำที่เป็นประโยชน์ครับ
ผมจะแจ้งให้ทางนิติบุคคลฯ ดำเนินการตามที่เสนอแนะมาครับ
tommikub
Posted: Wednesday, September 16, 2009 8:44:46 AM

เพิ่งเห็นกระทู้นี้อ่ะคับ เข้ามาช่วยหนับหนุว่า
ห้องออกกำลังกายน่าจะเปิดเช้าและปิดดึกหน่อย
เนื่องจากบางทีตอนเช้านึกครึ้มอยากลงมาวิ่ง
ถ้ารอจน 7 โมง วิ่งเสร็จกว่าจะเหงื่อแห้งก็สายพอดี
นอกจากนี้ ส่วนใหญ่ก็เลิกงานมาก็ดึกแล้ว
และการออกกำลังกายในห้องก็คงไม่ได้ส่งเสียงรบกวนออกมาแต่อย่างใดนะคับ

ยังไงก็รีบดำเนินการไปเลยครับ ..จ้าววววนาาาาย

รักกัน รักกัน คนไทยรักกัน ใจเย็นๆ กินมะม่วงเย็นๆ คลายร้อนนะคับ
Auddy
Posted: Tuesday, September 22, 2009 12:37:34 AM

ดำเนินการติดประกาศเวลาให้บริการของสระว่ายน้ำ ห้องฟิตเนส และห้องซาวน่า ให้เรียบร้อยแล้วนะครับ
เวลาให้บริการคือ 06.00 - 22.00 น. ทุกวัน นะครับ ตอนนี้กำลังให้น้องนิติฯ ประสานงานกับโครงการ
และผู้รับเหมาที่มาติดตั้งอุปกรณ์ห้องฟิตเนสและห้องซาวน่า เพื่อขอคู่มือการใช้งานอุปกรณ์ต่างๆ มาติดไว้
เพื่อการใช้งานอย่างถูกต้อง และช่วยยืดอายุการใช้งานของอุปกรณ์ต่างๆ ต่อไปครับ
Forum Jump
You cannot post new topics in this forum.
You cannot reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS