Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Detached House / Twin House - บ้านเดี่ยว บ้านแฝด » Pinklao / Rattanathibet / Bangbuathong Area » Perfect Masterpiece Rattanathibet » แหล่งรวมร้านอร่อยย่านรัตนาธิเบศร์-ราชพฤกษ์

แหล่งรวมร้านอร่อยย่านรัตนาธิเบศร์-ราชพฤกษ์ Options
Tiger_I
Posted: Monday, July 27, 2009 8:23:31 PM

Rank: Member
Groups: Perfect Masterpiece Rattanathibet Moderator

เชิญชวนนักชิมร่วมแนะนำร้านอร่อยในใจคุณ (ย่านราชพฤษ์, รัตนาธิเบศร์, แคราย)

ไว้เป็นแนวทางให้พวกเราชาว Perfect ได้อร่อยลิ้น และอิ่มพุง

Kitty
Posted: Tuesday, July 28, 2009 9:11:54 AM
Rank: Guest
Groups: Guest

เข้ามาแนะนำร้านนิตยาไก่ย่างค่ะ

การเดินทางถ้ามาจากงามวงศ์วานก้อตรงมาทางแยกแคราย

แล้วชิดซ้ายออกทางคู่ขนาน ไม่ต้องขึ้นสะพานนะคะ

ร้านจะอยู่ซ้ายมือค่ะ ตอนกลับก้อไปกลับรถใต้สะพานพระนั่งเกล้าค่ะ

เคยไปทานนานแล้วอะค่ะ ไม่รู้ว่าตอนนี้ยังขายอยู่หรือป่าว

ที่ร้านเค้าก้อมีไก่ย่าง ส้มตำ แล้วอาหารอีกอื่น ๆ อีกเยอะค่ะ

ลองไปทานกันดูนะคะ มีไข่เจียวไข่มดแดงด้วยนะคะ แต่ Kitty แพ้ไข่มดแดงอะค่ะ

วันรุ่งขึ้นพื้นขึ้นตามตัวเชียว แถมค้นอีก อิอิ แต่อย่างอื่นก้อ OK นะคะ
Tiger_I
Posted: Tuesday, August 04, 2009 12:13:23 AM

Groups: Perfect Masterpiece Rattanathibet Moderator

ร้านก๊วยเตี่ยวเต็กกอ นครปฐม (มีทั้งก๊วยเตี่ยว ,ลูกชิ้นลวก,ข้างมันไก่,ข้าวหมูแดง,กาแฟโบราณ,ขนนแล้วแต่วัน)
วันก่อนไปทานมา ก็โอนะคับ ราคาสูงใช้ได้
หากออกจากประตูถนนรัตนาธิเษศไปกลับรถใต้สะพานพระนั่งเกล้า
แล้ววิ่งขาออกไปก่อนถึงแยกถนนราชพฤกษ์ (ประมาณหลายร้อยเมตรเหมือนกัน) อยู่ซ้ายมือ
จอดรถริมถนนหรือเลี้ยวเข่าไปจอดหลังร้านก็ได้
c_golf
Posted: Saturday, September 12, 2009 10:58:28 PM

Rank: Newbie
Groups: Member

วันนี้มาแนะนำร้านก๋วยเตี๋ยวต้มยำโบราณครับ มีโอกาสได้แวะไปกิน ก๋วยเตี๋ยวขอบอกว่าเหมาะกับคนที่ชอบรสชาติเผ็ดมากๆๆๆ เพราะเผ็ดจริงๆครับ ดื่มน้ำหมดไป 2 ขวดเลย แถมมีกระเพาะปลาน้ำแดงอร่อยๆๆด้วยครับ ลองชิมแล้ว ส่วนเส้นทางไปร้านก็ง่ายนิดเดียวครับ ให้วิ่งมาออกหน้าหมู่บ้าน Perfect Masterpiece พออกมาจากหน้าหมู่บ้านให้ชิดซ้ายไว้ครับเพราะเลยมานิดเดียวก็ถึงแล้วครับ ร้านอยู่ในปั้มน้ำมันติดๆๆกับ Perfect Masterpiece ลองไปชิมดูกันนะครับ
Tiger_I
Posted: Thursday, September 17, 2009 9:42:24 AM

ขอบคุณคุณ c_golf ครับ..แล้วเสาร์นี้จะลองไปทาน
(ของเผ็ดๆ..ชอบ..)
c_golf
Posted: Thursday, September 17, 2009 10:49:16 PM

สวัสดีครับ วันนี้มาแนะนำอีกร้านนะครับ ชื่อร้านอุ่นไอดิน เป็นร้านอาหารเน้นพวกอาหารทะเลนะครับ ผมไปลองมาแล้วนะครับ ขอบอกว่าคนชอบอาหารทะเลไม่ควรพลาด ที่สำคัญราคาไม่แพงมากเมื่อเทียบกับปริมาณที่มาในจาน (เพราะจานใหญ่มากๆๆ) ที่นี่มีห้องคาราโอเกะสำหรับคนชอบร้องเพลง , คนที่ชอบดูบอลก็ไปที่ร้านนี้ได้นะครับ TV จอใหญ่ด้วย หรือคนที่ชอบไปนั่งฟังเพลงที่ร้านก็มีวงดนตรีมาร้องให้ฟังด้วย แถมที่จอดรถมีเยอะมากไม่ต้องกลัวว่าจะไม่มีที่จอดนะครับ ส่วนวิธีไปร้านก็ ให้วิ่งมาออกหน้าหมู่บ้าน Perfect Masterpiece แล้วให้ไปกลับรถที่ใต้สะพานพระนั่งเกล้า แล้วให้วิ่งไปถึงแยกราชพฤกษ์ จากนั้นให้เลี้ยวซ้ายเข้าถนนราชพฤกษ์ประมาณ 1 กิโล ร้านอุ่นไอดินจะอยู่ทางซ้ายมือ หน้าร้านจะมีรูปปูตัวใหญ่อยู่บนชื่อนะครับ ลองไปทานกันดูนะครับ
Tiger_I
Posted: Friday, September 18, 2009 9:45:13 PM

ขอบคุณครับ ร้านนี้ผมก็ขับรถผ่านบ่อยๆ เล็งไว้ตั้งนานแล้วเหมือนกันครับ
ไว้จะหาเวลาไปลองชิมดูครับ
c_golf
Posted: Friday, September 25, 2009 10:35:38 PM

หวัดดีครับ ไม่ได้เข้ามาหลายวัน เข้ามาอีกทีเห็นบอร์ดเงียบเหงาจังครับ คุณ Tiger I ได้ไปลองชิมก๋วยเตี๋ยวมายังครับเป็นไงบ้างครับ วันนี้อยากมาถามว่ามีใครเคยไปกินต้มเลือดหมูที่อยู่ตรงข้ามหมู่บ้านบ้างครับ อร่อยหรือเปล่าครับ ผมขับรถผ่านทุกวันเห็นคนแวะกินเยอะเหมือนกัน อยากลองแต่ยังไม่มีเวลาสักทีครับ เป็นร้านเล็กๆๆอะครับ ขอบคุณครับ
Tiger_I
Posted: Monday, September 28, 2009 9:21:39 PM

ผมไปทานก๋วยเตี๋ยวมาแล้วครับ คุณ c_golf อร่อยใช้ได้เลยครับ
ส่วนร้านต้มเลือดหมูกำลังหาร้านอยู่ครับผม
c_golf
Posted: Saturday, October 03, 2009 9:33:36 PM

หวัดดีครับ ผมไปทานต้มเลือดหมูมาแล้วครับ พิกัดอยู่ตรงธนาคารทหารไทย ตรงข้ามหมู่บ้าน Perfect Masterpiece ครับ ผมว่าก็อร่อยดีครับ น้ำซุปอร่อยมาก แต่พวกหมูจะติดมันนิดหน่อย ลองไปชิมกันดูนะครับ ช่วงนี้บอร์ดเราค่อนข้างเงียบนะครับ หวังว่าจะคึกคักขึ้นนะครับ
Tiger_I
Posted: Sunday, October 04, 2009 11:39:37 PM

ร้านต้มเลือดหมูน่าสนใจครับ..จะหาทางไปลอง
ส่วนห้องเราก็เงียบจริงๆนะ..
สงสัยไม่ค่อยมีคนรู้จัก คงต้องช่วยกันประชาสัมพันธ์กันหน่อยนะครับ..
Tiekung
Posted: Thursday, December 02, 2010 10:04:44 AM

ข้าวมันไก่วงเวียนราชพฤกษ์ครับ ออกจากหมู่บ้านกลับรถพระนั่งเกล้าเลี้ยวเข้าราชพฤกษ์มุ่งหน้าวงเวียนราชพฤกษ์ อยู่ก่อนถึงวงเวียน 50 เมตร หน้าร้านเขียนว่าข้าวมันไก่ประตูน้ำ รสชาติไม่แตกต่างมาก พอกินแก้ขัดได้ถ้าเผื่อไม่อยากไปถึงประตูน้ำ

ก๋วยเตี๋ยวต้มยำตรงสะพานพระนั่งเกล้า ออกหน้าหมู่บ้านฝั่ง Master Piece อยู่ก่อนถึงทางขึ้นพระนั่งเกล้าสายเก่า จอดรถตรงลานหน้าสนามฟุตซอลได้ เดินไปทางบ้านไม้ ก๋วยเตี๋ยวต้มยำรสชาติพอใช้ได้

สุกี้เมาเวอริค (อีกสาขาจากสวนมะลิ) ข้ามพระนั่งเกล้าสายเก่าเลี้ยวซ้ายเข้าสนามบินน้ำ อยู่ตรงข้ามกระทรวงพาณิชย์เป็นตึกแถวห้องเดียว

บะหมี่เกี๊ยวโอเดียน (สาขาเดิมอยู่วงเวียนโอเดียน) ข้ามพระนั่งเกล้าสายเก่าอยู่ก่อนถึงปั๊มแก๊ส มีป้ายหน้าร้านเป็นตึกแถวสองห้อง จอดรถหน้าร้านได้ถ้าเต็มไปจอดปั๊มแก๊สได้ครับ

ครัวถั่วแระ (ก๋วยเตี๋ยวต้มยำ) ข้ามพระนั่งเกล้าสายเก่า เลี้ยวซ้ายเข้าเลี่ยงเมืองสนามบินน้ำ ขับไปประมาณ 1.5 กม. อยู่ซ้ายมือ รถจอดยาว ๆ สังเกตง่ายครับ

ข้าวต้มปลา อยู่ตรงข้ามเซ็นทรัล รัตนาธิเบศร์ กลับรถเลยเซ็นทรัล เลยคาร์ฟูร์มีเตนท์รถมือสอง เลยเตนท์ไปประมาณ 4-5 ห้องแถวครับ

ไก่มะระหน้าเซ็นทรัล รัตนาธิเบศร์ ขายตอนเย็นประมาณหกโมงครึ่ง ขวัญใจพนง.ในห้าง

เท่าที่นึกออกครับ

ปล.กำลังใจ Perfect place อยู่ กำลังชั่งใจว่าจะจองดีมั้ย ผมกลัวเรื่องทางเข้าออกของโซนมาสเตอร์พีซจะปิดลงเมื่อโครงการปิด
Tiger_I
Posted: Thursday, December 02, 2010 10:18:31 PM

คุณ Tiekung รู้ที่กินเยอะจัง เป็นคนแถวนี้หรือเปล่าครับ
มาเป็นเพื่อนบ้านกันสิครับ หรือจะเป็นเพื่อนกันในห้องนี้ก่อนก็ได้

ผมขอแนะนำร้านอาหารเวียดนาน ก๊วยเตี่ยวเป็ด ราดหน้าและร้านอาหารอิสลาม
จากโฮมโปรราชพฤกษ์ผ่านว่าที่อุโมงด์ไปรัตนาธิเบศประมาณ 1-2 km ทางคู่ขนาน
จะเห็นร้านดังกล่าวซ้ายมือไปเรื่อยๆเลย (ร้านอาหารอิสลามแท้ ข้าวหมกไก่ หมกแพะ และโรตีอร่อยครับ)
Tiekung
Posted: Friday, December 17, 2010 12:46:00 PM

ย้ายมาย่านนี้ได้ 3 ปีแล้วครับ ตอนนี้กำลังเล็งโครงการเพอร์เฟค เพลส ไว้อยู่ แต่กลัวเรื่องทางเข้าออกที่ยังไม่เคลียร์ว่าถ้ามาสเตอร์พีซโอนเป็นนิติบุคคลทางเข้าออกจะปิดไปหรือเปล่า
pook
Posted: Tuesday, January 25, 2011 5:12:41 PM

สวัสดีค่ะทุกคนขอแนะนำตัวค่ะ
pookขายของในโฮมเวิคราชพฤษค่ะแนะนำร้านอาหารค่ะ ข้ามฟังไปทางตลิ่งชันนะค่ะร้านยกครกค่ะอาหารถูกมากบรรยากาศดีรสชาติก็โอเคค่ะเป็นอาหารพวกอีกสานและหลากหลายค่ะชอบ
กุ้งแช่น้ำปล่าค่ะ
Thepraksa
Posted: Thursday, May 12, 2011 12:02:54 PM

แนะนำครัวลุงหนวด ครัวน้องหนุน ใต้สะพานพระนั่งเกล้า ฝั่งไทรม้า ติดริมแม่น้ำ
Zealotohm
Posted: Wednesday, July 06, 2011 12:46:24 AM

ขอบ้้างล่ะกัน อิอิ ยังไม่ได้เข้าไปอยู่เลย แต่ไปกินมาร้านนึง รถชาติใช้ได้เลย บรรยากาศนี่ไม่ต้องพูดถึง ดีมาก ชื่อร้าน สามเสนวิลล่า (Samsen Villa) ไปตอนเย็นๆ ก่อนมืด จะดีมาก วิ่งออกไปทาง หมู่บ้านมณียา ออกไปแล้วเลี้ยวขวา เจอสามแยกเลี้ยวซ้าย ตรงไปเรื่อยๆ ก่อนจะทะลุ ราชพฤกษ ร้านอยู่ซ้ายมือครับ ยังไงลองไปทานกันดูนะ มีทั้งอาหารไทยและยุโรป เลย
MmingG
Posted: Monday, July 11, 2011 1:26:52 PM

ไปลองทานร้านสามเสนวิลล่า มาแล้วเหมือนกันค่ะ อาหารอร่อยทุกอย่าง ราคาก็ปกติไม่แพงเว่อร์
แถมร้านนี้เป็นต้นตำรับเบียร์วุ้นด้วยนะคะ เบียร์เค้าอร่อยจริง ๆ คอนเฟิร์มค่ะ ^^
Nn
Posted: Friday, September 16, 2011 10:36:13 AM

Tiger_I wrote:
คุณ Tiekung รู้ที่กินเยอะจัง เป็นคนแถวนี้หรือเปล่าครับ
มาเป็นเพื่อนบ้านกันสิครับ หรือจะเป็นเพื่อนกันในห้องนี้ก่อนก็ได้

ผมขอแนะนำร้านอาหารเวียดนาน ก๊วยเตี่ยวเป็ด ราดหน้าและร้านอาหารอิสลาม
จากโฮมโปรราชพฤกษ์ผ่านว่าที่อุโมงด์ไปรัตนาธิเบศประมาณ 1-2 km ทางคู่ขนาน
จะเห็นร้านดังกล่าวซ้ายมือไปเรื่อยๆเลย (ร้านอาหารอิสลามแท้ ข้าวหมกไก่ หมกแพะ และโรตีอร่อยครับ)

ขอโทษนะคะอยากทราบว่าร้านอยู่ฝั่งเดียวกับ โฮมโปรราชพฤษก์รึเปล่าคะ แล้วร้านที่บอกมาทั้งหมดอยู่ติดๆกันเลยใช่มั้ยคะ
Love is all around
Posted: Monday, September 26, 2011 10:51:42 AM

ได้ไปลองร้านครัวคันไถมา เป็นร้านอาหารไทย อยู่ริมคลองเลย(น้ำยังไม่ท่วม) กุ้งอบวุ้นเส้น ปลากระพงทอดน้ำปลา ปลาซ่อนลุยสวน
รสชาดใช้ได้ ราคาปานกลางครับ พิกัด ออกไปทาง ตลาดท่าอิฐ วิ่งไปทางหมู่บ้านประดับดาว ที่เลี้ยวซ้ายจะออกไป ถ. ราชพฤกษ์
จากแยกที่เลี้ยวซ้ายมาสัก 1 กม เลี้ยวขวาไปทางป้ายที่เขียนว่า ทางไปตลาดวัดสว่างอารมณ์ ร้านอยู่ซ้ายมือก่อนขึ้นสะพานข้ามคลองครับ
กินเสร็จ เลยไปเที่่ยวตลาดวัดสว่างอารมณ์อุดหนุนของชาวบ้านเล็กๆน้อยๆ
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS