Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » Paholyothin Area » Lumpini Ville Phahol-Sutthisarn » ขอคำแนะนำเรื่องยี่ห้อแอร์

ขอคำแนะนำเรื่องยี่ห้อแอร์ Options
lo_ol
Posted: Tuesday, January 23, 2007 12:32:20 PM

Rank: Newbie
Groups: Member

ว่าจะติดแอร์ซะที แต่ไม่รู้ว่ายี่ห้อไหนใช้ดี ใครมีคำแนะนำบ้างมั๊ยคะ ?
ratta
Posted: Tuesday, January 23, 2007 1:14:05 PM

Rank: Advanced Member

ไดกิ้นเคียวทูทรี ครับ

ชั้น 10 ฮิบฮิบ
LuiJiNo
Posted: Tuesday, January 23, 2007 1:28:04 PM

Rank: Senior Member

Innovation
In side
INVERTER

วันนี้ไม่มีงานเหมือนเก่า งานวัดมีแต่ความว่างเปล่า

nnnnb
Posted: Tuesday, January 23, 2007 1:44:05 PM

Groups: Lumpini Ville Phahol-Sutthisarn Moderator, The Parkland Ratchada-Thapra Moderator

ด้านความถึก ต้อง mitsu
ถ้าเน้นประหยัด ต้องไดกลิ้ง

pmai
Posted: Tuesday, January 23, 2007 3:16:05 PM

Rank: Member

ไซโจ ดีจัง

คอนโดนี้น่าอยู่จัง
nidnoy:)
Posted: Tuesday, January 23, 2007 3:34:09 PM

Rank: Advanced Member

ลองเข้าไปดูในเวปไซค์นี้น่ะค่ะ มีข้อแนะนำในการเลือกซื้อแอร์ค่ะ www.topcoolair.com

บทความจากในเวป

คำถาม เปรียบเีีทียบแอร์ 2 ยี่ห้อ Saijo HAH กับ Daikin FTKD12 ยี่ห้อไหนดีกว่ากัน

ตอบ "แอร์ ซัยโจเดนกิ รุ่นHybrid HAH ประหยัดไฟฟ้ามากกว่าแอร์เบอร์ 5 ขึ้นอีก 40% แต่คุณต้องจ่ายค่าน้ำปะปาประมาณวันละ 1บาท แอร์ ไดกิ้น รุ่น อินเวอร์เตอร์ ประหยัดไฟฟ้ามากกว่าแอร์เบอร์5 ขึ้นอีก 30% คุณไม่ต้องจ่ายค่าน้ำปะปา สรุปแล้ว แอร์ระบบไฮบริดประหยัดมากกว่าเล็กน้อย
การตัดสินใจน่าจะเป็นที่ความเหมาะของสถานที่ติดตั้ง ถ้าสถานที่ติดตั้งสะดวกในการต่อท่อน้ำเข้าสู่ระบบก็น๋าจะเลือกใช้ระบบ Hybrid ของSaijo denki แต่ถ้าไม่สะดวกในการต่อระบบน้ำ ก็น่าจะใช้Daikin Inverter ครับ เราขอทำตัวเป็นกลางในการแนะนำนะครับ เพื่อประโยชน์สูงสุดของผู้บริโภค"

สรุป; แอร์ซัยโจไฮบริด ขนาด 9000 และ 13000 บีทียู หลังการติดตั้งแล้ว
เป็นที่น่าพึงพอใจทั้งประสิทธิภาพและคุณสมบัติของสินค้า แต่รุ่น 18000บีทียู (HAH20)มีปัญหาเรื่อง เสียงอยู่ กำลังแจ้งให้โรงงานฝ่ายผลิตแก้ไขอยู่อยู่ ครับ
ส่วนแอร์ไดกิ้น ทุกรุ่นติดตั้งแล้ว เป็นที่น่าพึงพอใจทุกรุ่นครับ รับรองไม่ผิดหวัง ทั้งประสิทธิภาพและคุณสมบัติของสินค้า รวมถึงระบบโรตารี่ FT Siesta และ Inverter FTKD Series แม้กระทั่งรุ่น Fighting Model ราคาประหยัดรุ่น FTE ประสิทธิภาพสุงสุดจริงๆ

“Long live our King”

There is nothing permanent except change
นก
Posted: Tuesday, January 23, 2007 4:27:11 PM
Rank: Guest
Groups: Guest

จะเลือกยี่ห้อไหน ก็เช็คดีๆ นะครับ ตัดสินใจนานๆหน่อย เพราะยี่ห้อดังๆ บางยี่ห้อ เขาจะลด Spec จึงทำให้ราคาถูกลงกว่าปกติ
เมื่อพิจารณาดูแล้วจะเหมือนว่าราคาถูก น่าเลือกซื้อ เป็นต้น
สำหรับผมแล้วคิดว่ายี่ห้อไหนๆ ก็คงเหมือนกัน ขึ้นอยู่กับว่าคนไหนชอบยี่ห้อ รูปทรง หรือตามคนแนะนำ
แต่เมื่อต้องพิจารณาจากพื้นที่ติดตั้งในห้องนอนที่มีน้อยนิด จะทำให้เหลือ แอร์ให้เลือกอยู่ไม่กี่ยี่ห้อ และไม่กี่ BTU เองครับ
LuiJiNo
Posted: Tuesday, January 23, 2007 5:15:42 PM

^
^
^

เรื่องแอร์ต้องเชื่อเค้าครับ ยิ่งเรื่องเครื่องบิน ยิ่งต้องเชื่อเค้าเลยนะ

เพราะเค้าคือ นก . . . แอร์

(อ่ะล้อเล่น Very Happy)

วันนี้ไม่มีงานเหมือนเก่า งานวัดมีแต่ความว่างเปล่า

Hasi
Posted: Tuesday, January 23, 2007 6:25:04 PM

Groups: Lumpini Ville Phahol-Sutthisarn Moderator

เราใช้ Fujitsu ... เย็น(โ ค ต ร) เห็นว่า BTU เกินจากที่เค้าเขียนอาไว้นะ
(หลายยี่ห้อ BTU ต่ำกว่าที่โฆษณานะค่ะ) แล้วก็เสียงไม่ดังด้วยค่ะ

เราใช้สองเครื่อง ค่าไฟไม่เคยเกิน 1,500 ค่ะ...ห้องนอนเปิดทุกคืน
ส่วนห้องโถงเปิดทุกวันที่ร้อน(ร้อนทุกวัน)

ลองเช็คดู แอร์เนี่ย แล้วแต่ชอบจริงๆ นะ แต่ไม่แนะนำแอร์ประกอบเอง
เย็นก็จริง ถูกกว่าก็จริง แต่กินไฟค่ะ อะไหล่เสียก็ซ่อมลำบาก

มาสมัครสมาชิก web board กันดีกว่าค่ะ Arrow click ที่นี่
ชาวพหล-สุทธิสารแนะนำตัวกันดีกว่าค่ะ Arrow click เลยค่ะ

One Life tO LiVe :: One LovE to GivE

abc
Posted: Wednesday, January 24, 2007 8:53:14 AM
Rank: Guest
Groups: Guest

มีใครใช้ mitsu mr. slim ds plasma มั่งป่าวคะ
พอดีไฟตรง wash มันกระพริบแล้ว
ก็เลยลองถอดแผ่นกรองอากาศทั้งหมดมาล้าง แต่มันก็ยังไม่หายกระพริบ
หรือว่าต้องเรียกช่างให้มาล้างแอร์เลย Embarassed
Melon C+
Posted: Wednesday, January 24, 2007 11:48:10 AM

Rank: Member

แนะนำ DAIKIN ระบบอินเวอร์เตอร์
รุ่น 12000 หรือ 18000 BTU ก็ได้ขึ้นอยู่กะขนาดห้อง
เงียบ แล้วก็ประหยัดไฟครับ
Forum Jump
You cannot post new topics in this forum.
You cannot reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS