Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » Thonburi / Taksin / Suk Sawat Area » The Bangkok Sathorn-Taksin » ไอเดีย แต่งห้องนอน เล็ก

ไอเดีย แต่งห้องนอน เล็ก Options
ภีม
Posted: Monday, December 01, 2008 1:41:53 AM

Rank: Advanced Member
Groups: The Bangkok Sathorn-Taksin Moderator

พอดีช่วงนี้กำลังหาไอเดียแต่งห้องนอนเล็กให้ลูก เพื่อนๆ ที่เป็นลูกบ้านคงเห็นแล้วว่าข้อด้อยของห้องนอนเล็กในโครงการ ก็คือเล็กจริงๆ ผมก็เลยอยากจะแต่งห้องเพิ่มให้ลูกอีกหน่อย (ถ้าลูกมานอนห้องนอนใหญ่ แล้วไม่ยอมกลับไปนอนห้องนอนเล็ก แย่เลยครับ Question)
ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนนะครับว่า รูปที่ผมเจอในเวปของผู้ผลิตเฟอร์ในอิตาลี คงใช้ไม่ได้ทั้งหมดกับห้องในโครงการ เพราะความสูงของห้องมันไม่พอ แต่ผมก็กะว่าจะใช้บางจุดในรูปมาเป็นไอเดียสำหรับเวลาไปเลือกซื้อของตกแต่ง เพราะแนวคิดในการตกแต่งของเฟอร์ชุดนี้ก็ทำไปให้เป็นที่น่าสนใจของเด็กๆครับ ผมเห็นรูปมันน่าสนใจเลยเอามาแบ่งปันกัน ถ้าเพื่อนบ้านท่านอื่นมีไอเดีย หรือรูปสวยๆ มาแชร์กันเลยนะครับ

รูปนี้ผมกะว่าจะหาชั้นวางของเล็กๆ น้อยๆ ที่ติดตรงฝาผนัง ให้เขาวางของเล่น หรือของโชว์เล็ก ผมชอบตรงที่มันดีไซน์ซิกแซกเป็นฟันปลา

นาฬิกาขนาดใหญ่ ติดโชว์ที่ฝาผนัง น่าสนใจครับ จะได้สอนให้เขาดูเวลา และรู้จักเวลาด้วย

ห้องผมเอง เดอะบางกอก สาธร-ตากสิน
ปันคุน
Posted: Monday, December 01, 2008 10:41:47 AM
Rank: Guest
Groups: Guest

รูปสวยดีครับ
ไม่เคยเห็นการแต่งห้องเด็กแนวนี้มาก่อน
ขอเซฟเก็บไว้นะครับ

ปล.คุณภีม ผมเชียร์ให้คุณเป็น Mod ประจำคอมมูนเรานะ
คนอ้วน
Posted: Monday, December 01, 2008 11:07:03 AM

เห็นด้วยครับ อิอิ รูปสวยดีครับ
ปล.ว่าแต่ mod คืออะไรเหรอครับRazz
ปันคุน
Posted: Monday, December 01, 2008 11:37:32 AM

คุณอ้วน

Mod ที่ผมเขียนถึงคือ Moderater
ซึ่งในเว็บ Prakard.com เค้าจะมีระบบนี้อยู่
เป็นตำแหน่งหน้าที่ อาสาเป็นเจ้าบ้าน(แบบออนไลน์)
ดูแลเว็บบอร์ดของชุมชนคอนโดนั้นๆ

หน้าที่ของ Mod หลักๆง่ายๆคือ
กระตุ้นและกระชับความสัมพันธ์ของชุมชนเว็บบอร์ด
คอยตักเตือนหรือลบข้อความไม่เหมาะสมในเว็บบอร์ด
หรือสร้างความแตกแยกในสังคม หรือประเภทมั่วมาขายของ/ขายคอนโดย่านอื่นๆที่ไม่เกี่ยวข้องกันเลย
อย่างที่อาจเคยผ่านตาในเว็บเรามาบ้าง

สามารถหารายละเอียดอ่านเพิ่มเติมได้ที่ หน้าเว็บแรกของ Prakard.com
ตรงที่เขียนว่า ห้องพูดคุยเรื่องคอนโด ครับ
Guest
Posted: Monday, December 01, 2008 4:04:35 PM

โห รูปสวยได้ใจมากเลยค่ะ มีหลายรูป หลายแบบ ทียังไม่เคยเห็นที่เวบไหน การตกแต่งดูเท่ มีเสน่ห์ ไม่เหมือนใคร ขอเอาไปเป็นไอเดียตกแต่งห้องให้หลานชายหน่อยนะค่ะ
Waga
Posted: Monday, December 01, 2008 10:11:33 PM

Rank: Member
Groups: Member

รูปสวยมากๆๆ เป็น ไอเดียได้ดีทีเดียวค่ะ
ภีม
Posted: Tuesday, December 02, 2008 1:32:45 AM

Groups: The Bangkok Sathorn-Taksin Moderator

ถ้าพอมีเวลาว่าง มาสมัครด้วยกันเลยครับ ผมมองว่าในเวปไซด์เป็นสื่อที่ลูกบ้านมาแชร์ประสบการณ์ ความคิดเห็น ได้ตลอดเวลา แม้ว่าเราจะมีเวลาไม่ตรงกัน โดยเนื้อหาหลัก เน้นเกี่ยวกับชุมชนที่เราอยู่ แล้วค่อยสื่อ หรือส่งความคิดเห็นไปยังเพื่อนๆ ที่จะเป็นกรรมการของโครงการในอนาคตอันใกล้นี้ ไปใช้ในการพัฒนาคอนโดเราครับ ซึ่งเจ้าบ้าน หรือ Moderator ก็มีหน้าที่ตามที่คุณปันคุนเล่าให้ฟัง ยกตัวอย่างเช่น
- ถ้าผมต้องการอยากได้ข้อมูลบางอย่างเช่น ห้องครัวผมมีปัญหาเรื่องไฟรั่วที่ตัวดูดควัน อย่างที่คุณ waga โพสต์ไว้เป็นต้น ถ้าห้องเรามีเจ้าบ้านคอยจัดหมวดหมู่ของหัวข้อที่โพสต์ได้ดี ก็หาค่อนข้างได้ง่าย หรือ
- ถ้าเราอยากรู้ว่าระเบียบของการจอดรถในโครงการสำหรับ visitor เป็นอย่างไร เผื่อไว้สำหรับคุณปู่ คุณย่าจะมาเยี่ยมไอ้ตัวเล็ก ก็อาจจะหาได้จากเวปไซด์
- หรือ ถ้าเราเห็นบุคคลที่ไม่น่าจะประสงค์ดีต่อชุมชนเรา ก็อาจจะฝากเตือนเพื่อนๆ ผ่านทางเวปได้อีกช่องทางหนึ่ง
ทางเวป prakard ต้องการเจ้าบ้านสามคนครับ พอดีช่วงนี้ผมพอมีเวลาก็จะอาสามาทำให้ก่อน พอต้นปีหน้า ถ้างานผมยุ่งมากผมก็คงต้องขอตัว ให้ลูกบ้านคนอื่นมาช่วยดูแลต่อครับ

ห้องผมเอง เดอะบางกอก สาธร-ตากสิน
ปันคุน
Posted: Tuesday, December 02, 2008 2:22:22 PM

ผมยินดีช่วยเหลือเพื่อการเป็นชุมชนที่ดีนะครับ
ผมเห็นประโยชน์ของเว็บไซด์ เว็บบอร์ดนี้นะ
แต่สำหรับเรื่องออนไลน์ นี่ไม่ถนัดไม่เชี่ยวชาญจริงๆ
ให้เป็นหูเป็นตาพอได้ แต่เป็นคนดูแลจริงจังนี่ไม่ไหว

แต่ถ้าเป็นภาคสนามก็พอไหวครับ
คนอ้วน
Posted: Tuesday, December 02, 2008 4:15:51 PM

ผมขอสนับสนุนครับ อยากให้ชุมชนเราเป็นสังคมที่น่าอยู่ครับ
มีการแลกเปลี่ยนข้อมูลข่าวสารซึ่งกันและกัน เพื่อเป็นประโยชน์แก่ชุมชนของเราครับ
โดยส่วนตัวผมไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เท่าไหร่ครับ แต่ถ้ามีอะไรให้ช่วยโปรดบอก
ผมยินดีช่วยเหลือเท่าที่สามารถครับ Laughing Laughing Laughing
ภีม
Posted: Thursday, January 08, 2009 6:44:48 AM

ผมเพิ่งเจอรูปห้องเด็กน่ารักๆ สไตล์ disney จากเวปคนไทย ลองดูนะครับ เผื่อได้ไอเดีย แต่มันค่อนข้างจะเป็นแนวเเหมาะกับเด็กผู้หญิงเป็นส่วนใหญ่

จากเวป http://www.showded.com/photos/displayphoto.php?abId=16850
แต่ผมไม่แน่ใจว่าแหล่งที่มามาจากที่ไหน

ภีม
Posted: Thursday, January 08, 2009 6:48:12 AM

จากรูปนี้ ผมว่ามันคงอยู่ในห้างใดห้างหนึ่ง

Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS