Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » Paholyothin Area » Lumpini Place Phahol-Sapankhwai » บริการ tot ประทับใจมากกกก

บริการ tot ประทับใจมากกกก Options
TaoTao
Posted: Friday, November 28, 2008 2:19:00 PM

Rank: Advanced Member
Groups: Member

วันนี้ได้ไปปิดบริการ internet กะ tot (ชั้น 12 พหลโยธินเพลส) เพราะช่าง maxnet บอกจะเข้ามาติดเน็ทให้
ได้รับบริการจาก พนง. อาวุโส มาเป็นคนเดินเรื่องปิดบริการ ADSL ให้ เธอสอบถามว่าทำไมถึงปิด เราก็ตอบไปตรงๆ ว่าเลือกติดเน็ทกับยี่ห้ออื่น เธอสอบถามละเอียดมากว่าอันใหม่ของเราคืออะไร และพูดตลอดว่ามันหลอกคุณ คุณโดนหลอกความเร็วแล้วแหละ ต้องของ tot สิ บอก 1 mex ก็ได้เต็มๆ (ซึ่งหากตรวจสอบ จะอยู่ที่ประมาณ 8xx เท่านั้น)

เราก็บอกว่าขอลองก่อนถ้าไม่ดีเราก็กลับมาอยู่กับคุณอยู่แล้ว เธอพยายามจะเอาโปรของ tot มาเสนอ ทั้งๆ ที่เราบอกว่าเราได้ทำสัญญากับอีกเจ้าไว้แล้ว เธอก็บอกว่าคุณกำลังจะโดนหลอกต้องจ่ายค่าใช้บริการเดือนแรกทั้งๆ ที่ยังไม่ได้ใช้งาน และพยายามพูดจาทำนองนี้ตลอดเวลาที่ให้บริการ ก่อนกลับยังบอกอีกว่าคุณกำลังจะทำตัวเองลำบากต้องจ่ายค่าโทรศัพท์และยังต้องจ่ายค่าบิลล์อินเทอร์เน็ต เรียกว่ามีบิลเพิ่มมาอีก 1 ใบ ยุ่งยาก

เมื่อขอให้ทำการตัดสัญญาณเลยวันนี้เพราะเจ้าหน้าที่อีกเจ้าจะมาทำแล้ว เธอก็ทำหน้าหงิกและขู่ว่าเมื่อคุณเดินออกไปแล้วเราจะตัดเลยนะ วันนี้ไม่ใช้แล้วใช่ไหม เราก็บอกใช่ ตัดเลย ไม่ใช้แล้ว เธอบอกแล้วเจ้าใหม่ใช้สาย tot หรือ เราบอกใช่ เธอบอกว่าอย่างนี้น่าจะคิดค่าติดตั้งอีกสัก 350 ทำเป็นพูดยิ้มๆ แต่เรารู้ว่าเธอไม่พอใจ

เขาไม่ติดป้ายชื่อ แต่สุดท้ายมีการออกเอกสารและเธอต้องเซ็นชื่อเลยทำให้รู้ชื่อ ซึ่งน้องชายผู้เป็นเจ้าของเบอร์โทรจะส่งเรื่องนี้ไป tot ให้มีการตักเตือนกันบ้าง ไม่ใช่ว่าโกรธไม่พอใจลูกค้าที่มายกเลิก และพยายามป้ายสีบริษัทอื่นแบบนี้

บอกเลยว่าถ้า maxnet ไม่ดี เราจะยกเลิกและไปติด buddy ไม่ย้อนไป tot แล้ว เสียความรู้สึกมาก

ใครเจอแบบนี้ช่วยกันส่งเรื่องร้องเรียนด้วยนะคะ

Knotskie
Posted: Friday, November 28, 2008 2:25:02 PM

Rank: Newbie

กำลังจะออกไปยกเลิกเหมือนกันคับ

ถ้าเค้าถามเหตุผลก็คงบอกตรงๆ เหมือนกัน

เดี๋ยวจะกลับมาบอกนะครับว่าจะโดนเหมือนคุณเต๋ารึเปล่า
Net
Posted: Friday, November 28, 2008 2:49:11 PM

ที่พหลโยธินหรือเปล่า ผมไปตอนเที่ยวกว่าๆ เป็นเหมือนกัน แต่บังเอิญผมยกเหตุผลไปเถียง ได้รับข้อเสนอกลับมาเผื่ออยากเปลี่ยนใจ แต่ด้วยอุดมการณ์ (ไม่รับ ถ้าไม่ปรับปรุง) ผมบอกเขาว่าส่วนของผมมันจบแล้ว ที่เหลือขึ้นอยู่กับคุณว่าจะจริงใจแก้ไขให้ลูกค้าหรือไม่(เพพื่อคนที่ยังติดสัญญาทาสอยู่) เรียกผู้ใหญ่มาคุยกับผมได้ ผมเป็นรองประธานคอนโด (ฝ่ายเทคนิค) มีหน้าที่รับฟังข้อร้องเรียนจากท่านเจ้าของร่วมและประสานงาน ตลอด 1 ปีที่ผ่านมาผมก็พยายามเรียก ToT เข้ามารับทราบปัญหาร่วมกันเพื่อหาทางแก้ไข แต่ไม่มีอะไรเป็นรูปธรรม ทุกคนคงทราบการทำงานของผมดี ว่าต้องมีข้อพิสูจน์และมีหลักฐาน

ใครที่พบปัญหาเหมือนกันวันประชุมใหญ่เจ้าของร่วม 14 ธ.ค.นี้ เราคงได้คุยกันครับLaughing ผมยินดีเป็นหนูทดลอง MaxNet แล้วจะมารายงานผลให้ทราบ
DeeDee
Posted: Friday, November 28, 2008 3:04:40 PM

Net wrote:
ที่พหลโยธินหรือเปล่า ผมไปตอนเที่ยวกว่าๆ เป็นเหมือนกัน แต่บังเอิญผมยกเหตุผลไปเถียง ได้รับข้อเสนอกลับมาเผื่ออยากเปลี่ยนใจ แต่ด้วยอุดมการณ์ (ไม่รับ ถ้าไม่ปรับปรุง) ผมบอกเขาว่าส่วนของผมมันจบแล้ว ที่เหลือขึ้นอยู่กับคุณว่าจะจริงใจแก้ไขให้ลูกค้าหรือไม่(เพพื่อคนที่ยังติดสัญญาทาสอยู่) เรียกผู้ใหญ่มาคุยกับผมได้ ผมเป็นรองประธานคอนโด (ฝ่ายเทคนิค) มีหน้าที่รับฟังข้อร้องเรียนจากท่านเจ้าของร่วมและประสานงาน ตลอด 1 ปีที่ผ่านมาผมก็พยายามเรียก ToT เข้ามารับทราบปัญหาร่วมกันเพื่อหาทางแก้ไข แต่ไม่มีอะไรเป็นรูปธรรม ทุกคนคงทราบการทำงานของผมดี ว่าต้องมีข้อพิสูจน์และมีหลักฐาน

ใครที่พบปัญหาเหมือนกันวันประชุมใหญ่เจ้าของร่วม 14 ธ.ค.นี้ เราคงได้คุยกันครับLaughing ผมยินดีเป็นหนูทดลอง MaxNet แล้วจะมารายงานผลให้ทราบ

ขอบคุณคับ คุณ Net จะรอฟังผลนะคับว่า Maxnet โอเคไหม ตอนนี้ใช้บัดดี้อยู่คับ

..ดี้คุงค๊าบ..
akeidea
Posted: Friday, November 28, 2008 4:33:49 PM

Groups: Lumpini Place Phahol-Sapankhwai Moderator

เต๋าๆ ไม่กระโดดถีบขาคู่สักทีละ
thearm
Posted: Friday, November 28, 2008 5:45:28 PM

Rank: Member

แย่ละ 2 วันก่อนมีเจ้าหน้าที่ของ maxnet โทรมา แต่ผมอยู่ในรถไฟฟ้า เสียงดัง เลยบอกให้เค้าโทรกลับอีกสิบนาที แล้วก็เงียบไปเลย

คนอื่นได้ติดกันแล้ว ผมยังเงียบอยู่เลย หรือเจ้าหน้าที่คนนั้นลืมผมไปแล้ว Crying or Very sad