Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » Paholyothin Area » Lumpini Place Phahol-Sapankhwai » บริการ tot ประทับใจมากกกก

บริการ tot ประทับใจมากกกก Options
TaoTao
Posted: Friday, November 28, 2008 2:19:00 PM

Rank: Advanced Member
Groups: Member

วันนี้ได้ไปปิดบริการ internet กะ tot (ชั้น 12 พหลโยธินเพลส) เพราะช่าง maxnet บอกจะเข้ามาติดเน็ทให้
ได้รับบริการจาก พนง. อาวุโส มาเป็นคนเดินเรื่องปิดบริการ ADSL ให้ เธอสอบถามว่าทำไมถึงปิด เราก็ตอบไปตรงๆ ว่าเลือกติดเน็ทกับยี่ห้ออื่น เธอสอบถามละเอียดมากว่าอันใหม่ของเราคืออะไร และพูดตลอดว่ามันหลอกคุณ คุณโดนหลอกความเร็วแล้วแหละ ต้องของ tot สิ บอก 1 mex ก็ได้เต็มๆ (ซึ่งหากตรวจสอบ จะอยู่ที่ประมาณ 8xx เท่านั้น)

เราก็บอกว่าขอลองก่อนถ้าไม่ดีเราก็กลับมาอยู่กับคุณอยู่แล้ว เธอพยายามจะเอาโปรของ tot มาเสนอ ทั้งๆ ที่เราบอกว่าเราได้ทำสัญญากับอีกเจ้าไว้แล้ว เธอก็บอกว่าคุณกำลังจะโดนหลอกต้องจ่ายค่าใช้บริการเดือนแรกทั้งๆ ที่ยังไม่ได้ใช้งาน และพยายามพูดจาทำนองนี้ตลอดเวลาที่ให้บริการ ก่อนกลับยังบอกอีกว่าคุณกำลังจะทำตัวเองลำบากต้องจ่ายค่าโทรศัพท์และยังต้องจ่ายค่าบิลล์อินเทอร์เน็ต เรียกว่ามีบิลเพิ่มมาอีก 1 ใบ ยุ่งยาก

เมื่อขอให้ทำการตัดสัญญาณเลยวันนี้เพราะเจ้าหน้าที่อีกเจ้าจะมาทำแล้ว เธอก็ทำหน้าหงิกและขู่ว่าเมื่อคุณเดินออกไปแล้วเราจะตัดเลยนะ วันนี้ไม่ใช้แล้วใช่ไหม เราก็บอกใช่ ตัดเลย ไม่ใช้แล้ว เธอบอกแล้วเจ้าใหม่ใช้สาย tot หรือ เราบอกใช่ เธอบอกว่าอย่างนี้น่าจะคิดค่าติดตั้งอีกสัก 350 ทำเป็นพูดยิ้มๆ แต่เรารู้ว่าเธอไม่พอใจ

เขาไม่ติดป้ายชื่อ แต่สุดท้ายมีการออกเอกสารและเธอต้องเซ็นชื่อเลยทำให้รู้ชื่อ ซึ่งน้องชายผู้เป็นเจ้าของเบอร์โทรจะส่งเรื่องนี้ไป tot ให้มีการตักเตือนกันบ้าง ไม่ใช่ว่าโกรธไม่พอใจลูกค้าที่มายกเลิก และพยายามป้ายสีบริษัทอื่นแบบนี้

บอกเลยว่าถ้า maxnet ไม่ดี เราจะยกเลิกและไปติด buddy ไม่ย้อนไป tot แล้ว เสียความรู้สึกมาก

ใครเจอแบบนี้ช่วยกันส่งเรื่องร้องเรียนด้วยนะคะ

Knotskie
Posted: Friday, November 28, 2008 2:25:02 PM

Rank: Newbie

กำลังจะออกไปยกเลิกเหมือนกันคับ

ถ้าเค้าถามเหตุผลก็คงบอกตรงๆ เหมือนกัน

เดี๋ยวจะกลับมาบอกนะครับว่าจะโดนเหมือนคุณเต๋ารึเปล่า
Net
Posted: Friday, November 28, 2008 2:49:11 PM

ที่พหลโยธินหรือเปล่า ผมไปตอนเที่ยวกว่าๆ เป็นเหมือนกัน แต่บังเอิญผมยกเหตุผลไปเถียง ได้รับข้อเสนอกลับมาเผื่ออยากเปลี่ยนใจ แต่ด้วยอุดมการณ์ (ไม่รับ ถ้าไม่ปรับปรุง) ผมบอกเขาว่าส่วนของผมมันจบแล้ว ที่เหลือขึ้นอยู่กับคุณว่าจะจริงใจแก้ไขให้ลูกค้าหรือไม่(เพพื่อคนที่ยังติดสัญญาทาสอยู่) เรียกผู้ใหญ่มาคุยกับผมได้ ผมเป็นรองประธานคอนโด (ฝ่ายเทคนิค) มีหน้าที่รับฟังข้อร้องเรียนจากท่านเจ้าของร่วมและประสานงาน ตลอด 1 ปีที่ผ่านมาผมก็พยายามเรียก ToT เข้ามารับทราบปัญหาร่วมกันเพื่อหาทางแก้ไข แต่ไม่มีอะไรเป็นรูปธรรม ทุกคนคงทราบการทำงานของผมดี ว่าต้องมีข้อพิสูจน์และมีหลักฐาน

ใครที่พบปัญหาเหมือนกันวันประชุมใหญ่เจ้าของร่วม 14 ธ.ค.นี้ เราคงได้คุยกันครับLaughing ผมยินดีเป็นหนูทดลอง MaxNet แล้วจะมารายงานผลให้ทราบ
DeeDee
Posted: Friday, November 28, 2008 3:04:40 PM

Net wrote:
ที่พหลโยธินหรือเปล่า ผมไปตอนเที่ยวกว่าๆ เป็นเหมือนกัน แต่บังเอิญผมยกเหตุผลไปเถียง ได้รับข้อเสนอกลับมาเผื่ออยากเปลี่ยนใจ แต่ด้วยอุดมการณ์ (ไม่รับ ถ้าไม่ปรับปรุง) ผมบอกเขาว่าส่วนของผมมันจบแล้ว ที่เหลือขึ้นอยู่กับคุณว่าจะจริงใจแก้ไขให้ลูกค้าหรือไม่(เพพื่อคนที่ยังติดสัญญาทาสอยู่) เรียกผู้ใหญ่มาคุยกับผมได้ ผมเป็นรองประธานคอนโด (ฝ่ายเทคนิค) มีหน้าที่รับฟังข้อร้องเรียนจากท่านเจ้าของร่วมและประสานงาน ตลอด 1 ปีที่ผ่านมาผมก็พยายามเรียก ToT เข้ามารับทราบปัญหาร่วมกันเพื่อหาทางแก้ไข แต่ไม่มีอะไรเป็นรูปธรรม ทุกคนคงทราบการทำงานของผมดี ว่าต้องมีข้อพิสูจน์และมีหลักฐาน

ใครที่พบปัญหาเหมือนกันวันประชุมใหญ่เจ้าของร่วม 14 ธ.ค.นี้ เราคงได้คุยกันครับLaughing ผมยินดีเป็นหนูทดลอง MaxNet แล้วจะมารายงานผลให้ทราบ

ขอบคุณคับ คุณ Net จะรอฟังผลนะคับว่า Maxnet โอเคไหม ตอนนี้ใช้บัดดี้อยู่คับ

..ดี้คุงค๊าบ..
akeidea
Posted: Friday, November 28, 2008 4:33:49 PM

Groups: Lumpini Place Phahol-Sapankhwai Moderator

เต๋าๆ ไม่กระโดดถีบขาคู่สักทีละ
thearm
Posted: Friday, November 28, 2008 5:45:28 PM

Rank: Member

แย่ละ 2 วันก่อนมีเจ้าหน้าที่ของ maxnet โทรมา แต่ผมอยู่ในรถไฟฟ้า เสียงดัง เลยบอกให้เค้าโทรกลับอีกสิบนาที แล้วก็เงียบไปเลย

คนอื่นได้ติดกันแล้ว ผมยังเงียบอยู่เลย หรือเจ้าหน้าที่คนนั้นลืมผมไปแล้ว Crying or Very sad

Powered By TheArm

mLIFE
Posted: Friday, November 28, 2008 5:49:46 PM

akeidea wrote:
เต๋าๆ ไม่กระโดดถีบขาคู่สักทีละ

นี่ออกแนวโหดนะลุง Laughing

Net
Posted: Friday, November 28, 2008 6:34:07 PM

thearm wrote:
แย่ละ 2 วันก่อนมีเจ้าหน้าที่ของ maxnet โทรมา แต่ผมอยู่ในรถไฟฟ้า เสียงดัง เลยบอกให้เค้าโทรกลับอีกสิบนาที แล้วก็เงียบไปเลย

คนอื่นได้ติดกันแล้ว ผมยังเงียบอยู่เลย หรือเจ้าหน้าที่คนนั้นลืมผมไปแล้ว Crying or Very sad

เอาเบอร์ไป ช่างชื่อเอ๋น๊ะ 0859071124 ตัวแทนสำหรับโครงการเราชื่อคุณหมวย(รัศมี) 0837745688 โทรถามดูว่าจะนัดเข้ามาติดตั้งให้ได้เมื่อไร ต้องลอง......Bad Grin
stickydewy
Posted: Friday, November 28, 2008 8:00:18 PM

ดิวก้อเคยเจอเหมือนกันคับ

ตอนนั้นกะลังชั่งใจว่าจะติดเนทอะไร

ก้อโทรไปถามเค้าก้อบอกนู่นนี่นั่นว่าของเค้าดีจิง

ดิวก้อบอกว่าขอตัดสินใจก่อน

เค้าก้อบอกว่า ของยี่ห้ออื่นน่ะโดนหลอกแน่ ๆ เค้าให้ไม่เต็ม 1 m หรอก

ตอนนั้นก้อเกือบเชื่อและเกือบให้เค้าเอาเอกสารมาส่งให้นะ

แต่ก้อขอคิดดูอีกที

เค้าก้อบอกว่า "คิดมากมายจัง ถ้ายังตัดสินใจไม่ได้ก้อไม่ต้องโทรมานะคะ เสียเวลา" แล้วก็วางหูไป

ดิวก้องง แล้วก้อตัดสินใจเอาบัดดี้ดีกว่า สรุปตอนนี้เนตไม่มีปังหาเรย

แต่ของ tot เท่าที่รู้ปันหาเยอะมาก

สรุปว่าตอนนี้เลือกถูกแล้ว ^^

ปล.พนักงานน่าจะเป็นคนเดียวกันนะคับ เพราะเสียงแก่ ๆ หน่อย แล้วดิวก้อโทรมาที่สาขาพหลนี่หล่ะ
TaoTao
Posted: Friday, November 28, 2008 9:15:32 PM

akeidea wrote:

ไม่มีตังจ่ายค่าปรับ ถึงแม้จะโปรขาคู่ 500 บาทก็เหอะVery Happy Very Happy
ไม่ใช่ คือเห็นเป็นผู้สูงวัย ไม่อยากเป็นเด็กวอนสอนผู้ใหญ่
และคิดว่าหากเราลงไปโต้เถียงกับเขา เราก็ไม่ได้ดีไปกว่าเขาหรอก เมื่อเห็นเขาทำไม่ถูก เราไม่ลดตัวไปทำแบบเขาเด็ดขาด แต่ใช้วิธีที่ถูกต้องกว่าน่าจะดี
ส่งเรื่องร้องเรียนไปแล้ว เห็นน้องบ่นว่าต้องใช้เอกสารประกอบมากมาย มันคงตามเช็คเราแน่ ช่างมัน สู้ตาย ถ้ามีปัญหาเดี๋ยวยกเลิกบริการโทรศัพท์มันอีกอย่างดีมะLaughing Laughing
อยากให้เป็นเยี่ยงอย่าง ลูกค้ามีสิทธิ์เลือก ไม่ใช่ตอนสมัครเป็น VIP แต่ตอนยกเลิกเป็นตัวอะไรไม่รู้แบบนี้ double standard นี่นา นี่ถ้าเราเอาเรื่องไปบอกเจ้าใหม่ เชื่อว่าเจ๊ถูกฟ้องแน่ ใส่ร้ายเต็มๆ ว่าไอ้พวกนี้มันโกงความเร็วทั้งนั้นแหละ พูดอย่างงี้ก็เท่ากับว่าเราโง่ใช่ไหม เสียความรู้สึกมากกกกกก

ปูลู ตอนนี้ลอง maxnet อยู่ ยังไม่มีปัญหานะ ไว้รอดูต่อไป

เพื่อนบ้าน
Posted: Friday, November 28, 2008 9:19:59 PM

Net wrote:

หลานผม ใช้MaxNet อยู่ ที่ลุมพินี ราม 44 ก็ ดีนะครับ OK ทุกอย่างครับ อย่างน้อยที่สุด ก็ยังเร็วกว่า ของ TOT ครับ

เรามาร่วมกันเสนอแนะข้อดีๆให้คอนโดของพวกเรากันนะครับ
ironpan
Posted: Saturday, November 29, 2008 9:29:15 AM

Groups: Millennium Residence @ Sukhumvit Moderator

ประเทศไทย ถ้ามีผู้นำดี มีวิสัยทัศน์ รู้จักประโยชน์ของไอที
ป่านนี้ เรามี wifi ใช้ฟรีๆ กันทั่วประเทศแล้ว

ไม่ต้องมาปวดหัวจี๊ดกับองค์กร internet แบบนี้
สยองมากๆ กับบริการที่แสนประทับ..เอ่อ..(ไม่พูดละกัน)
dekzeanza
Posted: Sunday, April 19, 2009 8:48:10 AM

Groups: Life @ Phahon18 Moderator

โอ้ย ผมก็เบื่อ มันเหมือนกันคับ ติดสัญญาทาสอยู่
Michiyo
Posted: Monday, April 20, 2009 9:34:54 AM

เพิ่งไปยกเลิกมาศุกร์ที่แล้วเอง
จ่ายค่ายกเลิกสัญญาไป 1070 บาท
ดีกว่าต้องเสียรายเดือนไปเรื่อย ๆๆๆๆ

yeah
Posted: Tuesday, April 21, 2009 7:34:19 PM

อยากยกเลิกเหมือนกันครับ
ผมว่า ToT นี่แหละตัวดีเลย ช้าโคตร เซ็ง
Michiyo
Posted: Wednesday, April 22, 2009 9:52:40 PM

1070 น้องเย่

TaoTao
Posted: Wednesday, April 22, 2009 10:06:20 PM

Michiyo wrote:
1070 น้องเย่

อึ้ม นึกว่าเบอร์คอลเซ็นเตอร์ ที่ไหนได้ค่าปรับข้อหาแหกสัญญาทาสนี่น่า อิอิ

vendetta
Posted: Wednesday, April 22, 2009 11:40:55 PM

ใครที่ยังใช้TOTอยู่ ก็ไปขออัพสปีดเน็ตนะครับ ของผมจาก 1.5m เพิ่มเป็น 3m/512 แล้ว

เขาไม่อัพอัตโนมัตินะครับ ใครอยากได้ต้องไปขอเอง
ปุ้ม
Posted: Monday, May 23, 2011 8:07:08 PM
Rank: Guest
Groups: Guest

อยากยกเลิกที่สุด จ่ายเดือนเดือนโทรศัพท์บ้านทุกเดือน โดยไม่ได้ใช้งาน ติดต่อยากมาก ระบบตอบรับ 1100 ห่วยสุด ๆ
ลองกดตามหมายเลขที่ระบบบอกมันกลับบอกว่าเลขหมายที่ท่านเรียกยังไม่ได้เปิดใช้ในระบบ
ทุกอย่างต้องติดต่อที่สำนักงานเท่านั้น นี่หรือระบบโทรคมนาคม ห่วยที่สุด
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS