Welcome Guest Advertise with Us | Active Topics | Members | Log In | Register

Thailand Real Estate & Property Forum (คอนโด,บ้าน) » Condo / Condominium - คอนโด คอนโดมิเนียม » Narathiwatratchanakharin / Rama 3 Area » วิเคราะห์ โครงการ รีทึ่ม สาธร - นราธิวาส (Rhythm Sathorn- Narathiwas)

วิเคราะห์ โครงการ รีทึ่ม สาธร - นราธิวาส (Rhythm Sathorn- Narathiwas) Options
JJ
Posted: Tuesday, June 05, 2012 9:54:34 AM
Rank: Guest
Groups: Guest

ผมซื้อที่นี้แล้วครับ เหตุผลก็คือ location และผู้ประกอบการ ถ้าต้องการ facility ดีก็คงต้องหา
บ้านแถวชานเมืองมีทุกอย่างครบ แถมต้องตื่นเช้าบวกรถติดตอนเย็น ของแบบนี้มันอยู่ที่ความจําเป็น
และข้อจํากัดของแต่คน. ได้ข่าวว่าโครงการนี้เหลืออีกประมาณ 20 กว่าห้อง ดีหรือไม่ดีไม่รู้แต่ช้าอาจ
ไม่ได้ location แบบนี้
Condo maniac
Posted: Tuesday, June 05, 2012 10:54:17 AM

Rank: Member
Groups: Member

โครงการนี้ ดีจริงครับ แต่ห้องฝั่ง eastern star ก็เสียวๆ ต้องลุ้นว่า ตึกประมาณ 50 ชั้น จะใหญ่โตมหึมา หรือ สูงเพรียว จะเอาสระมาให้ชม หรือหันแท่งปูนมาหา

ไม่ทราบว่า จขกท เป็นเซลล์ รึเปล่าครับ มันไม่เนียนอ่ะครับ ตั้งแต่ตอน rhythm44/1 ละ Very Happy

ของดี เทคนิก ตุกติก เก็บไว้ก็ได้ครับ ใช้พร่ำเพรื่อมัน ตลก

ถ้าไม่ใช่ก็ ขออภัยครับ แต่รบกวนช่วย ชี้แจงเรื่องเลข ip หน่อย

ส่วน คอนโดข้าง lotus นั้น ขอบอกว่า ทำเลคนละ class ครับ

https://www.fa cebook.com/condo.mani .................facebook ข่าวสาร ความคืบหน้า วิจารณ์ พูดคุย เรื่องคอนโดต่างๆ โดยผมเอง ยินดีใช้ความรู้เท่าที่มี ให้คำปรึกษา ทุกท่านครับ

เฟสใหม่นะครับ เฟสเก่าโดนอุ้มไปแล้วครับ T-T

Pan
Posted: Friday, December 28, 2012 10:16:44 PM

ไปดูในเว็บไซต์ของAP เค้าเขียนว่าที่จอด 140กว่าคัน รวมจอดขวางซ้อนคัน
จาก 300 ห้อง คิดเป็นแค่ 59% เองครับ จอดในช่องจอดได้แค่48%
ถึงคนที่อาศัยที่นี่จะใช้btsก็ตาม ก็จะเอารถมาจอดอยู่ดีครับ เนื่องจากคอนโดราคาแพงแบบนี้น่าจะมีรถกัน
โครงการอื่นราคานี้เค้าให้ 70% up รวมจอดซ้อน
โครงการrhythm ให้ที่จอดน้อยแบบนี้ทุกที่เลยครับ
กลับคอนโดไม่มีที่จอดลําบากตายเลย แถมจอดจอดซ้อนก็ลําบาก
kthi
Posted: Saturday, December 29, 2012 9:34:01 AM

เรื่องทำเลผมมองว่าดีนะส่วนตัวชอบมากกว่าrhythmสาธร-ตากสินอีกแต่แถวนั้นก็มีคอนโโดีๆให้เปรียบเยอะแต่ราคาถ้าจะหาต่ำกว่านี้ทำเลเทียบเท่าอาจจะยากนิดนึกแต่มันเป็นห้องเปล่าไม่ใช่หรอคับหักลบกลบหนี้ก็พอๆกับโครงการอื่นๆน่ะแหละ ส่วนnara9 ทำเลพอกันตัวตึก รูปแบบผมชอบนะชอบกว่าrhyrhmด้วยแต่เสียวเรื่องอื่นแทน(เอทำไมนึกถึงตอนจะซื้อคอนโโของตัวเองห้องแรกๆดูไว้เมื่อตอน หลายปีก่อนตอนปีซักปี2007ดูคอนโดเมโทรอเวนิวที่สุขุมวิท66 จองไว้แต่ที่บ้านบอกห้องเล็กไปสำหรับตอนนั้นเลยขอเงินคืนประกอบกับได้ข่าวแว่วๆว่าโครงการจะมีการเลื่อนการสร้างไปๆมาๆเลิกซะงั้นทั้งทั้งที่เมโทรอเวนิวรัชโยธินก็เลิก(ปัจจุบันเป็นลุมพินีรัชโยธิน) ส่วนที่ๆสุขุมวิทก็เป็นมาเจสทีคที่จะสร้างในปัจจุบัน ตอนนั้นเลยกลัวเรื่องคอนโดที่ยังไม่สร้างมาก ไม่รู้ทำไมนึกถึงอ่ะมันก็ไม่เกี่ยวกันเนาะ(รึเปล่า))แต่ที่nara9คงสร้างอยู่แล้วแต่ก็ดูดีๆคับเรื่องอื่นๆของผู้ประกอบการรายนี้
Forum Jump
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.

Main Forum Rss Feed : RSS